The Elder Scrolls V: Skyrim: I feel like flying

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi cowboyha, 16/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boybeboi

boybeboi Mr & Ms Pac-Man

ai hướng dẫn cho mình cách fix lỗi không thấy gì khi dưới nước với.làm đủ cách mà không được hix

2. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

Biến thành vampire không thể đeo set che khuôn mặt đi được à :5cool_beat_plaster:, giờ cứ đến giai đoạn 3 trở đi rồi đến giai đoạn 4 mọi người sợ và ghét bạn thì dù mặc đồ gì cũng ăn đòn hết

3. kienduday

kienduday Donkey Kong

Đêm về lẻn vô nhà ai đó hút máu là xong chứ j, đừng để bị đói máu

4. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

không, cái đó thì biết, ý tui là không được vụ che mặt rồi chạy qua ấy nhỉ @@

5. ntp

ntp Mario & Luigi

làm vampire lord đâu có bị uýnh. Hoặc không chuyển sang làm người sói, immune với vampirism luôn

6. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

Tui bị tụi lính dí đánh đuổi tùm lum đây này :5cool_beat_plaster:. Chắc chỉ có nước hút máu thôi.

7. phoboanlien

phoboanlien Mr & Ms Pac-Man GameOver Waiting to respawn Lão Làng GVN

Người sói có immune với mấy cái spell drain của dragon hok? nếu dc vậy đi đánh adunin dễ hơn, sợ con adunin skill hút máu thôi, chạy đâu cũng ko thoát :((

8. phoboanlien

phoboanlien Mr & Ms Pac-Man GameOver Waiting to respawn Lão Làng GVN

seo trong spellbook fire mới dam cao I mà, nhưng thui xaì light cho đẹp.

9. KingHarlaus

KingHarlaus T.E.T.Я.I.S

Mình đang có mấy cái dấu hiệu của Vampire hay sao ấy :5cool_sweat: cứ có ít ánh nắng là hiện "you feel strange ..." :5cool_sweat: chả nhẽ là bước đầu bị hay sao :8cool_cry: đang muốn vào Dawnguard mà :9cool_too_sad:

10. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Vào hội người sói , xin có nhỏ trong hội nó cắn cho 1 phát là có máu sói miễn nhiễm 100% mà ( hơn nữa năm rồi không chơi quên tên các nhân vật rồi :D ) , còn không thì về white rune có 1 bức tượng thần talos xin ban phép cũng chữa được vampire cấp thấp đó :3cool_adore:

Àh may còn giữ lại cái này vào đây xem nhé
    [SPOIL]13. Gia nhập companion rồi thì bị biến thành werewoft thì qua dawnguard có biến thành vampire được không?
    Nếu đã thành werewolf thì có thể thành Vampire Lord thông qua nhà Volkihar, Werewolf chỉ miễn nhiễm với việc thành Vampire thường thôi. Ngược lại, Vampire Lord có thể bị biến ngược trở lại thành Werewolf thông qua Aela.

14. Bị vampire rồi, làm sao để hết hả các bác?
    1. Nếu bạn bị nhiễm bệnh, bạn sẽ không bị biến thành Vampire trong 3 ngày. Trong thời gian đó bạn có thể uống bất cứ lọ thuốc giải nào để giải trạng thái đó.
    2. Bạn cũng có thể dùng Shrine to Talos ngoài Whiterun hoặc Dragonsreach, dùng cái shrine đó buff để giải các trạng thái bất lợi.
    3. Trước khi nói chucyeenj với ai, bạn hãy chắc chắn mình không ở tầng 4 Vampire. Tầng 4 Vampire sẽ tấn công bất cứ ai trong tầm nhìn. Để tránh điều này, hãy chờ trời tối và hút máu của người khác khi đang ngủ. Hút máu của ăn mày (beggars) cũng được. Ngồi xuống và đến gần sẽ có hành động hút máu.
    4. Nếu bạn có vấn đề khi hút máu, hãy nhớ bạn còn có 2 skill hữu dụng của tầng 4 Vampire - "Embrace of Shadows", và "Vampire Seduction". Cái đầu tiên sẽ cho bạn tàng hình, cái thứ hai sẽ làm cho NPC mất trí nhớ và không muốn tấn công bạn nữa.
    5. Khi đến tầng 1 Vampire, thuốc giải bình thường sẽ không còn tác dụng. Bạn cần có một cách tốt hơn.
    6. Để bắt đầu quest, nói chuyện bất kì người chủ quán trọ "Inn Keeper" hoặc người phục vụ về các tin tức. Họ sẽ nói cho bạn rằng có một người tên Falion ở Morthal học về Vampires.
    7. Tìm Morthal ở phía đông pháo đài Snowhawk. Khi gặp, nói với Falion và ông ta sẽ chỉ làm cách nào để chữa.
    8. Ông ấy sẽ bảo bạn đi lấy 1 viên Black Soul Gem. Nếu bạn không có, Falion sẽ bán cho bạn một viên. Trước khi chữa, bạn phải hút đầy viên soul đó.
    9. Để hút đầy Black Soul Gém, bạn phải dùng Soul Trap vào con người (Human), và giết hắn. Bất cứ ai là Human cũng được, kể cả Bandits.
    10. Bạn cần có phép Soul Trap, bán ở bất kỳ shop Magic nào. Nếu bạn không tìm được thì hãy đến trường Phpes thuật ở Winterhold hoặc ở Whiterun cũng có một shop. Nếu bạn không có kỹ năng phép thuật tốt, hãy mua quận giấy Soul Trap scroll. (Phù thủy ở Dragonsreach có bán phép Soul Trap)
    11. Khi hút đầy viên Black Soul Gem, trở về với Falion và nói rằng bạn đã hoàn thành. Bạn sẽ được chữa khỏi Vampire.
    [/SPOIL]

11. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

uống thuốc curse disease ấy, hoặc lại mấy cái đền mà trị là hết. Nếu thành vam rồi thì vào mấy quán hỏi chủ quán mấy tin đồn gần đây nó dẫn đến cái Quest gặp Falion ở Morthal.

12. thai_cong_vong

thai_cong_vong Legend of Zelda

cho hỏi cái này tí, theo dawnguard có skill gì ko vậy , mình đi hết nguyên cái dlc rồi mà chả thấy dawnguard có skill gì

p/s: hỏi thêm cái nữa 1.9 chừng nào có vậy , thích nhất cái legendary difficult với skill

Chỉnh sửa cuối: 13/3/13
  13. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

skill hình như có skill book summon con skeleton đen đen gì quên tên rồi.

14. xuanviet122

xuanviet122 Youtube Master Race

sao mình ko thể kích hoạt account bên nexusmods nhỉ, click vào link kích hoạt thì nó cứ Sorry, we could not locate the page you are requesting to view. Please click here to return to the community index. bạn nào có thể cho mình mượn acc bên nexusmods đc ko ?

15. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

hôm nọ đọc ở đâu trên gamevn có cái game nào giống giống skyrim mà chơi online, có thể xây dựng vương quốc riêng của chính mình nữa mà kô nhớ, có ai biết cho ta xin nào :2cool_sexy_girl:

16. beeandwin

beeandwin Youtube Master Race

Làm tới main quest falduin's wall tới khúc điều tra bức tường ( vô phònng có dragonbane lụm rồi) chạy ra tìm Delphine thì nó thắp 2 cái đuốc cái đứng im là sao ?
    Shout đẩy nó nó cũng ko chạy được

17. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

Có cách nào dùng enchanting để chế cái gloves cộng từ vài trăm đến vài triệu dmg unarmed ko nhỉ, mình có dùng cái restoration loop glitch nhưng cũng chỉ + đc 20 dmg unarmed là max.

18. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Anh em chơi Skyrim chuẩn bị lại Game, Mod cho ngon lành nhé. Sẽ có event cho Skyrim.

19. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

vậy là hoa hậu RPG lần thứ * ? thích nhỉ.............
    nhưng mà thôi thua rồi...........chơi máy tính lag nên chuyển qua chơi trên console rồi nên ko mod dc nữa..................................

20. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

Không biết event sẽ như thế nào ?! nếu mà Hoa hậu RPG thì chắc sẽ gán nặng em nào xinh xinh tham gia mới được

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.