The Elder Scrolls V: Skyrim: I feel like flying

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi cowboyha, 16/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leontran9999

leontran9999 Mr & Ms Pac-Man

tes5edit http://skyrim.nexusmods.com/mods/25859
    chạy boss xong: thấy mod nào chứa thành phần bẩn(màu vàng).
    bạn mở tes5edit lên: kick chuột phải vào tab master hiện đầu tiên chọn select none.(để nó bỏ đánh dấu mod)
    xong đánh dấu vào những mod ""chứa bẩn"" bấm ok.Đợi 1 chút load xong kick chuột phải vào mod vừa chọn , chọn ""apply filter for cleaning".
    load xong: vẫn kick chuột fai vào chọn tiếp remove ""identical to master"records.
    chờ khoản 2s bấm "yes". đợi load xong rồi out ra. chạy boss kiểm tra.:)

- - - Updated - - -

tùy mỗi người bạn. :) đối vói bạn ko quang trọng nhưng đối với tôi rất quang trọng.

2. Fifa_online0812

Fifa_online0812 Donkey Kong

máy mình đang là 1.0 nếu chạy file này lên thẳng 1.9.... có được không thế.

Cho mình hỏi luôn về mấy cái mod bên topic kia có chỉ là down mod về chay Launcher kick data file nếu ko kick dc dât file thì vào cái text gì áy chỉnh lại vậy nếu mình dùng NMM có cần kick data file hay ko.

3. leontran9999

leontran9999 Mr & Ms Pac-Man

bạn chỉ cần update 1 cái lên thẳng là được. tất cả mod đều sử dụng NMM mod chắc ăn bạn nhé.(ko cần vào data file kick làm gì cho mệt).

4. Vancater

Vancater Mr & Ms Pac-Man

5. Fifa_online0812

Fifa_online0812 Donkey Kong

Cho mình hỏi tí mình mới down mod pretty face + cái cbbe kèm theo nếu mình chép vào data có đè lên cái cbbe có sẵn không. Bên topic mod hướng dẫn dùng ApachiiSkyHair kết hợp vs pretty face vậy nếu mình dùng Oblivion hair có được hay ko.

6. Moon Princess

Moon Princess Tứ Hải Huynh Đệ Lão Làng GVN

lâu ngày không vào, tưởng nhầm topic mod chứ, kéo trên xuống toàn hỏi mod
    mấy bạn hỏi mod thì qua topic mới lập kia kìa, đây là topic thảo luận gameplay, làm loãng hết cả thread :|

7. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Chỉnh sửa cuối: 23/3/13
  8. dpgiaren

dpgiaren Youtube Master Race

9. adenz

adenz Mario & Luigi

10. AximusExitus

AximusExitus Mr & Ms Pac-Man

H mới hứng thú đụng vào Skyrim nên có vài thứ mong các bác giải đáp dùm:

1. Cứ cài update xong là chơi phải ko ạ? Thế còn mod có sợ bị xung đột ko?
    2. Ngoài HD Texture pack ra thì nên cài mod graphic gì nữa để đẹp? Máy em ATI 5770
    3. Có những mod gì để char đẹp hơn? Em thấy có UNP với CBBE gì đó thì dùng cái gì hơn

11. Vancater

Vancater Mr & Ms Pac-Man

1. update xong là chơi đc liền. Nếu có mod thì nên update
    2.cái này bên topic mod có rồi nhé
    3. mình thấy bạn nên dùng CBBE mặc dù mình đang dùng UNP ;))

12. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

bác nào update 13 vào thử cái qasmoke xem còn có cái phòng của DG ko,lên 1.9 xong mình vào testing hail nó block luôn cái phòng này bằng bức tường,cố vào bằng nhiều cách thì ctd,dùng tfc dòm vào thì vẫn có.

13. AximusExitus

AximusExitus Mr & Ms Pac-Man

CBBE với UNP khác gì nhau hả bác?

14. Vancater

Vancater Mr & Ms Pac-Man

Nói chung là đều làm cho char nữ đẹp hơn và sexy hơn còn cụ thể thì bạn sang topic mod nhé, sẽ có ng trả lời tỉ mỉ cho bạn :D

15. Kids Next Door

Kids Next Door The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cho mình hỏi có cách nào để gia nhập Dark Brotherhood ngoài giết người không ?

16. adenz

adenz Mario & Luigi

Chơi skyrim gần năm nay, lv >80 không biết mấy lần rồi, toàn cắm đầu làm Q và cày lv nghĩ mình chắc chả còn lạ gì skyrim nữa, coi bài Event mùa xuân cho skyrim đang nghĩ skyrim làm quái gì có mùa xuân chỗ thì núi non tuyết phủ nơi thì rừng rú đầm lầy ao hồ.., vào game toàn lang thang rồi đánh quái chứ có để ý mùa màng gì, đọc hướng dẫn "cho thời gian trong Game từ First Seed đến Rain's Hand" của bác smith_00 rồi tìm thêm thông tin mới biết thì ra lịch Tamriel cũng có 4 mùa 1 năm 360 ngày gồm 12 tháng.

Đọc bài bên topic mod đoán chắc cũng có vài bác không biết giống mình nên đưa thông tin cho các bác tham khảo thêm.
    Muốn biết thời gian hiện tại thì vào game bấm Esc rồi xem ở góc phải màn hình.

12 tháng trong năm
    Tháng 1 : Morning Star
    Tháng 2 : Sun's Dawn
    Tháng 3 : First Seed
    Tháng 4 : Rain's Hand
    Tháng 5 : Second Seed
    Tháng 6 : Mid Year
    Tháng 7 : Sun's Height
    Tháng 8 : Last Seed
    Tháng 9 : Heartfire
    Tháng 10: Frostfall
    Tháng 11: Sun's Dusk
    Tháng 12: Evening Star.

Trong đó tháng 3 First Seed & tháng 4 Rain's Hand dược xem là mùa xuân, trong 2 tháng xuân đó có vài sự kiện đáng chú ý. thông tin tham khảo thêm các sự kiện lễ hội mùa xuân các bác có thể xem tại đây:
    http://elderscrolls.wikia.com/wiki/Month

Bác nào sáng tạo chắc chỉ cần theo các sự kiện trong 2 tháng xuân đó tạo vài bức ảnh hay câu chuyện ấn tượng tham gia Event cho bà con mãn nhãn mà chả cần phải chơi mót miếc hay đồ họa gì đâu nhỉ.

17. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

Hình như một tiếng ở ngoài là 1 ngày trong game thì phải, thường mình wait một phát là tới Heartfire lun.

18. Vancater

Vancater Mr & Ms Pac-Man

Nếu tính theo lịch Arena Calendar hay Daggerfall Calendar thì trong năm sẽ có rất nhiều lễ hội còn lịch Skyrim thì ko thấy có ngày lễ cụ thể nào cả, trong game thấy ghi là 4E201 thì mình đoán là năm 201 của kỉ nguyên thứ 4... :-?

19. B-Kes

B-Kes Youtube Master Race

Cho mình hỏi vài điều :
    - Hồi đó mình có chơi Skyrim rồi, lúc đó mới ra nên có 1 bản thôi, chơi đc 1 thời gian thì bị lỗi, mình xóa game ko chơi nữa, đến nay thì ra rất nhìu bản DLC + update rồi, mod nữa, giờ nếu mình muốn bắt đầu chơi lại mình có nên update hết, down hết các bản DLC để chơi ko ? nó có ảnh hưởng nếu mình bắt đầu chơi game từ đầu ko ? hay mình phải chơi bản gốc từ đầu đến kết thúc game mới đc down bản DLC và update, và cho mình hỏi thêm là các bản mod giúp gì đc cho mình ko ?
    Mong các bạn chỉ giùm, mình đang muốn chơi lại game này :D mình thix bản xây nhà :D nếu cài 1 bản DLC hoặc tất cả bản DLC thì có khác hay ảnh hưởng gì ko :D

20. KAI_[GVN]

KAI_[GVN] Minh Nguyệt Thính Phong Lão Làng GVN

có cách nào edit npc không các bác trước sài ECE 0.8 với NPC edit thì chỉnh được, dờ chuyển qua ECE 1.4 thì không dùng NPC edit được nửa, sài CK thì OK nhưng không chỉnh tóc được . nản quá :2cool_sad:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.