The Elder Scrolls V: Skyrim - Throat of the World (Thảo luận về Mod)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 4/11/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. adenz

adenz Mario & Luigi

2. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

@nghiapham: thì cơ bản có unp/unpb và cbbe gần đây là 7b là nhiều đồ nhất thôi, riêng đồ 7b/unp/unpb cùng dòng họ unp nên mặc vào chỉ thấy hơi lệch về scale một tí.
    Đã hóa 1 người thành vampire :4cool_doubt:, thành follower luôn, giờ chắc thành lập đế chế Vampire được ấy nhỉ :1cool_look_down:, hóa Vam cũng tùy đứa mà nó thành follower mình :3cool_angry:
    [spoil][​IMG][/spoil]

3. nghia pham

nghia pham Youtube Master Race

tks bro

cái này có nặng lắm ko,máy mình quad 2.4 gtx 460 chịu nổi nhiệt ko vậy bro

4. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

Giờ tui bỏ bớt nhiều thứ trong cái mớ mods đó rồi, với cả bác xem description cái nào performance thì dùng. ENB dùng binary series 0.1xx ấy thì nó nhẹ hơn nhiều so với 0.2xx, SMIM là thay bề mặt mesh, chỉ nên đổi những cái mesh mình không vừa ý thôi, cái này nó performance hit, RLO với SFO thì tùy vị trí mà fps tụt hay không. Còn lại thì performance hết cả. Nếu có thể bác cũng dùng cái Texture optimization, lưu ý có những mod cấm tuyệt không dùng optimization, tui thì cài nhiều mod overhaul nên chưa dùng cái này.

Chỉnh sửa cuối: 14/11/13
  5. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

@Adenz: cảm ơn nhiều, đang cần set đồ với mấy mũi tên :6cool_sure:

6. adenz

adenz Mario & Luigi

Last edited by a moderator: 7/11/14
  7. stup

stup The Warrior of Light

mặc thế kia chạy giữa trời tuyết không lạnh à :9cool_haha: .Bộ đồ 3 em ấy đang mặc là gì thế ,có kèm trong mod của bác luôn chứ ?
    em đang bị như y như vậy đấy ,có điều 3 em đệ của bác đẹp quá ,liều cài thử xem sao .Bác để ở dragon bridge thì chắc không sao ,để ở riverwood hoặc whiterun thì em mới dính lag:5cool_sweat:
    à cho hỏi UNP ,UNPB và UNPB BBP , UNPB BBPx khác nhau ở chỗ nào vậy ?đang tìm dow mấy cái armor cho UNP mà thấy nó ghi nhiều loại quá

8. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cộng nhận mấy em của bác adenz đẹp thiệt, giá như em vilja hay cerwiden đẹp như mấy em của bác, tại mình thích follower vừa đi vừa nói chuyện hay làm nhiệm vụ gì em nó cũng góp ý vô thấy vui vui, cảm ơn bác adenz về cái SG texture h nhìn em cute hơn
    Ghost ENB theo kiểu reality cùng với em vilja
    [SPOIL]
    [​IMG]Uploaded with ImageShack.com
    [​IMG]Uploaded with ImageShack.com
    [/SPOIL]

9. thanhsonvn8x

thanhsonvn8x The Warrior of Light

^
    Đẹp vãi hàng, skyrim có mấy mod thật sự rất tuyệt vời. Khi nào có tiền mua skyrim chơi phải cài mấy mod này mới được.:4cool_beauty:

10. kamikaze88

kamikaze88 Mario & Luigi Lão Làng GVN

SG texture có thay đổi gì nhiều về khuôn mặt của char đã nặn trước khi dùng ko Adenz ? Đang dùng CBBE mà thêm mấy cái skin texture khác vào, mặt nó ra khác hẳn làm phải nặn lại...

P/s: Có ai biết lỗi này là lỗi gì không ? vào craft đồ mà chỉ có mỗi 1 mục, chẳng còn nhiều loại như trước nữa, mà đồ thì cũng chỉ có vài ba cái...
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

Chỉnh sửa cuối: 16/11/13
  11. adenz

adenz Mario & Luigi

@ kamikaze: thay face tex nhất là thay mấy cái map đưong nhiên nó thay đổi nhiều face char đang dùng rồi, với lại nếu bác đang dùng CBBE thì khi thay face cũng đồng thời nên thay cả bộ body tex cùng loại đồng bộ cái face đó & dùng cho CBBE vì nếu chỉ thay mỗi cái face tex sẽ có khả năng lệch skin đầu với thân. còn cái lỗi craft đồ của bác tớ chưa bị bao giờ. xem lại mấy mod quần áo vũ khí mới cài xem sao, or kiểm tra lại cài đúng các yêu cầu của SkyUi chưa?

@ stup: mấy em đệ đó mặc định không mặc đồ, với lại tớ cũng không thích add sẵn đồ cho đệ, nhất là đồ theo mod vì phiền phức lại gây nặng thêm không đáng, đồ mặc thì tùy theo sở thích người chơi tự cài mod rồi trang bị cho đệ hay hơn.

Mấy bộ đồ trong hình đó là bộ Vamp UNPB của lostdaywalker bên lovlab

Còn đồ unp với unpb thì phân biệt được, chứ BBP với BBPx nói thật tớ cũng chả hiểu rõ, chỉ biết BBP là hiệu ứng tâng tâng cặp bưởi của bộ đồ khi mặc nên đoán mò BBPx chắc là kính thưa các loại tâng tâng or rung lắc mạnh hơn. Nói chung dùng body UNP(B) với skeleton như XPMS thì mấy bộ đó mặc vô tư chỉ khác nhau hiệu ứng rung lắc với độ to nhỏ cặp bưởi thôi. :D

12. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

vậy là bác chuyển phong cách ăn mặc rồi ;;). Adenz đã lên level ;))
    Adenz cài cái seasons skyrim chưa? Tui thấy nhiều mods mình đang xài nó chưa tương thích với mod này nên chắc đợi nó update xem sao

13. adenz

adenz Mario & Luigi

èo, phong với chả cách, chả liên quan level gì ở đây, mấy bộ đồ mod thì loại gì tớ cũng thử qua chứ chả cố định 1 thể loại, folder lưu mod quần áo đủ loại của tớ file rar với 7z của tớ là hơn 10GB , chẳng qua đang giới thiệu mod mấy em đệ, mà tụi nó chủ yếu đẹp là cái body hình xăm nên phải kiếm mấy bộ khoe được hết body mà lại hợp lệ bị không lộ hàng thành 18+ để post hình giới thiệu vào 4rum.

nói như bác là cứ mặc đồ hở hang là lên level hả, quan trọng là phải tùy cảnh, tùy trường hợp mà dùng bộ nào nó phù hợp chứ cứ bikini mà chạy nhong nhong khắp skyrim thì coi sao đựoc :D chẳng hạn mấy cái hình trên của tớ mà mặc đồ hở hang chạy lại vùng gió tuyết & lạnh lẽo thì xem hơi kệch cỡm (tự tớ cũng thấy vô duyên) nhưng để khoe body tớ phải chem mấy cây kiếm katana băng lửa điện cho mấy em nó đeo vào để giảm bớt cái vô duyên đi .. đồ hở hang khi chụp thì phải ra sông suối hay vào nhà mà làm dáng..
    Với lại hình skyrim 18+ khoe hàng với đồ hở hang tớ cũng up ầm ầm lên, chỉ là không post mấy hình đó vào vào rum gvn thôi vì tính chất lành mạnh của diễn đàn :)

Còn mấy mod như seasons skyrim hay COT tớ không bao giờ dùng, đơn giản vì sở thích riêng & không thích phải phụ thuộc vào bất kỳ mod nào có file esp làm thay đổi hoàn toàn skyrim như thời tiết & toàn bộ cảnh quan này nọ.. nếu thích thì đơn giản chỉ dùng mấy file retex or chỉnh sửa meshes còn lại tự do thay đổi nghịch mod với enb mà không sợ xung đột rắc rối.

14. dangern

dangern Mr & Ms Pac-Man

Đang hóng bộ Mods vừa ý :D

15. lionhead000

lionhead000 Youtube Master Race

có ai cho minh` vai` cai' mod lông mày nào đẹp mà rõ k, của mình thì lôngng mày mờ wa' nhìn cứ như là k có vậy.

- - - Updated - - -

à còn làm sao để có lông mi nữa chứ ^^

16. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

^ Chắc bác dùng mod pretty face phải ko, cái đó lông mày nhạt lắm, chuyển qua xài sg texture đi bác

17. Noname232

Noname232 T.E.T.Я.I.S

xài mod detail brows and beard trên nexus ấy, eye lashes thì dùng ECE phần eye có chỉnh Eyelashes Length, lips muốn đẹp hơn có thể dùng Seductive Lips HD
    SG female eyebrows
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/35327//?
    Brows
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/30411//?
    XCE brows
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/21082//?
    Seductive lips
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/22701//?

Đọc Des rồi cài mods vào. Have fun!!
    Brows nên cài trước rồi cài cái của XCE hoặc SG vì cái brows có cho cả male, còn 2 cái kia chỉ là female

Chỉnh sửa cuối: 16/11/13
  18. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

test thử Skyrim Hair Physics , trông cũng đẹp , mà sao mình cài chỉ có mỗi kiểu tóc này..

enb 2013_11_16 21_31_02_19.jpg enb 2013_11_16 21_39_26_27.jpg enb 2013_11_16 21_46_14_35.jpg

19. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

có ai thử cái HDT physics chưa vây?

20. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

cho mình hỏi với, làm sao hóa vam cho một người vậy ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.