The Elder Scrolls V: Skyrim - We need more Giant flesh ...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 15/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Ko biết, mấy bạn muốn tìm thì google đi

Xem lại mình dc 16 shout, nhưng còn chưa phải là full 3 word mỗi shout, xem ra còn nhiều dữ :D

Hi vọng mấy shout sao hữu dụng đối với mình tí, tưởng có 30 shout chứ, chắc nhớ nhầm

Tip - Dual
    [spoil]
    - thấy back stab Sword ngon rồi, ko cần phải lên dagger phí 2 perk nữa làm gì, xài set DB nữa. Chơi kiểu dual sword + sneak khi mà skill cao rồi thấy đi Dungeon kill boss hết thú vị, cứ thấy cái hòm boss thì sneak lẹ lại, vừa bật nắp hòm cho ăn 1 phát power backstab (x12) là boss rụng, ko rụng cũng hấp hối, element fury chém thêm 2s
    - ai Sneak cao rồi thì sẽ thấy nó khiếp ngay, nếu ko sneak kịp thì núp cột nào đó, né boss tí là hiden ngay, cứ vậy mà backstab là xong @@
    - Ko follower, toàn vô dụng đối với style Steath.
    - Còn combat thì như tui nói, có Element Fury thì dễ thở ngay. Chỗ nào tìm thì chả nhớ, đi linh tinh vô tình lụm bí kíp thôi, làm sao nhớ dc chỗ nào học shout nào =)) cũng như vô tình học dc word 2 của nó ;))
    - Luyện skill chính trước, ko luyện linh tinh rồi bị thọt vì lv quá cao, điển hình là các bạn khoái luyện smithing ( hoặc exploit các kiểu luyện skill khác ) khi mà skill combat còn thấp, tuy có đồ nhưng lại ko có đủ skill để nâng perk cần thiết :D. Cứ chơi tự nhiên thì mọi chuyện mới dễ hiểu và đơn giản
    [/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 16/11/11
  2. Petition

Petition Mario & Luigi

3. Stormtrooper

Stormtrooper Dragon Quest

Ở đây các bác thích nhất Companion nào? Hiện ko biết những nv khác thế nào nhưng qua những ng đã mang theo[spoil]* Faendal - cậu Bosmer ở Riverwood, dạy Archer skills
    * Lydia - ai cũng biết ;))
    * Stenvar - thuê ở Windhelm
    * Derkeethus - cậu Argonian ở Darkwater Pass[/spoil] thì Derkeethus là companion trâu bò nhất. Cùng 1 set đồ, Faendal và Stenvar, đàn ông mà bị đánh 1 tí là lăn lê bò toài, em Lydia thì tank bt nhưng đc 1 lúc là cũng gục, gặp giant thì cả 3 đều ko có cơ chọi lại.
    Riêng cậu Derkeethus thì tank rất khủng, sau hơn 40 trận chỉ bị gục có 3 lần, chủ yếu là do gặp Mage + boss bu vào. 1 lần đang đánh 1 con rồng, có 1 tên Giant đi lạc vào, tương 1 gậy, cậu Argonian này gục, vài giây sau ngồi dậy choảng tiếp, Giant nó đạp cho 1 phát bay vù đâu mất, tưởng chết, lúc sau bấm Wait 1h là lại thấy đứng ngay bên cạnh. Kinh hơn nữa là 1 lần khác đi săn rồng, cậu này khạc Fireball, rồng nó bay loạn lên kiểu gì cũng bị dính, đc 1 lúc là nó rụng.

Hôm nay mới bắt xe đến Riften, mới đi đc vài bước tự nhiên thấy lính rút vũ khí chạy ầm ầm, hóa ra là có bầy nhện ở gần. Bản thân chạy ra để ngó thì cậu Derkeethus bắn phép um cả lên, AOE dính cả vào lính gác, thế là bị đánh, may là có Healing Hand nên bơm kịp :)) Đc 1 lúc thì thấy 2 bên tra kiếm vào vỏ nhưng cứ đứng ỳ ra, hỏi thì mới biết là cậu này bị bắt rồi đổ lỗi cho mình ~_~ phải bỏ ra 40g để chuộc.

Ấm cúng:

4. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma Lão Làng GVN

ta quậy tanh banh cái markarth rồi, tụi nó nhốt ta vô tù, ta hợp tác vượt ngục ra đánh tá lả luôn :|
    mấy con rồng có spawn lại ko vậy mọi người, sợ ko đủ soul để full hết shout :(

5. Nam Thiếu Lâm

Nam Thiếu Lâm Mr & Ms Pac-Man

có ai giúp mình vs :(...bí đoạn này từ trưa tới giờ :((

6. dragonknight183

dragonknight183 Dragon Quest

Làm sao để Sneak rối pickpoket thành công nhỉ ?
    Sao thấy cái Sneak nó vô dụng thế nào ấy, chỉ cần bị nó phát hiện là xong phim.
    Mà nhiều lúc mình canh trời tối, target quay lưng lại với mình mà sao Sneak vẫn bị phát hiện @_@.
    Nói thằng ra là trước tời giờ chưa pickpocket được ai cả :((

7. Stormtrooper

Stormtrooper Dragon Quest

Bác yên tâm, rồng spawn random, ko sợ thiếu đâu.
    Thì bản chất của Sneak là để lén lút mà, bị lộ là do bất cẩn thôi. Sneak giảm -> ko gây tiếng động ở perk cao, tránh bị phát hiện. Pickpocket thì dựa vào nhiều yếu tố: ng kia thức hay ngủ, có bị phát hiện ko. Khi Sneak sẽ để ý thấy hình con mắt, mắt nhắm thì là ko bị phát hiện, % thành công sẽ cao hơn. Nói chung để móc túi tốt thì cần perk.

Đối với những ai có hơn 2GB RAM, cái patch này có thể sẽ giúp game chạy mượt hơn vì mặc định Skyrim khóa 2GB RAM:
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=202

Bản thân dùng thì thấy game chạy tốt hơn hẳn, dù có 1 số chỗ vẫn bị giật như thường. Crash văng ra desktop thì vẫn bị.

Nhân tiện giới thiệu 1 số mod mới:

Hiện đồng hồ và % của level khi nạp cảnh.

[​IMG][​IMG]

Chỉnh lại font ở main menu để trông cho phù hợp với bối cảnh của game hơn.

Thêm hiệu ứng chói lóa của mặt trời, trông cho thật hơn.

8. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

^x2

Nói chuyện với thằng tù nhân, giải cứu nó

Độ nặng của giáp ảnh hưởng tới tiếng động khi sneak. Lên lv cao sẽ có perk để giảm cái này, cũng như giảm tiếng động khi chạy, khi đánh nhau,...

9. WangSSS

WangSSS Youtube Master Race

Có ai bị lỗi như mình đang chơi tự dưng out ra desktop hok vậy ??? Đang chơi mà bị cái đấy cáu quá ak

10. nhtlsofts

nhtlsofts Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi cái này có phải bug không hay là làm sai bước nào trong quest mà nó vậy :
    [spoil]
    lúc làm cái quest "The Forsworn Conspiracy" lúc cuối chạy vào nói chuyện với thằng Thonar trong Treasury house chọn bất cứ cái nào trong đống hội thoại với nó thì cả town cũng đều bu vào chém mình, mà cái thằng Thonar đấy thì chém hoài không chết 8->
    [/spoil]
    OK giải quyết đc rồi, thì ra là chém lộn thằng :))

11. dragonknight183

dragonknight183 Dragon Quest

Nhưng nhiều lần mình rõ ràng ở phía sau lưng nó mà vẫn bị phát hiện mặc dù đã bật Sneak + đi nhẹ nói khẽ rồi =.=.

12. Hắc Ma

thì đó, ta giải cứu nó xong thì cùng với nó đánh tưng bừng cái thành luôn, tếu phết =))

13. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Đừng bấm sneak trước mặt nó =.=. Ra chỗ nó ko nhìn thấy mình hẵng sneak rồi vòng ra sau lưng nó.

14. Mozzila†hunder

Mozzila†hunder Dragon Quest

[SPOIL]2 cái blade of woe là mình móc túi trước 1 cái, rồi sau đó xong Q được cái nữa. Khá là exploit :)) [/SPOIL]
    Legendary thì đúng là mình cày smith lên 60 để up được đồ magic, xong rồi mặc thêm đồ + %smith nữa mới lên nổi legendary. Có lần nhặt được potion +smith nữa mà không biết vứt đâu, nếu còn thì dam 2 con dao này con to nữa.
    Mình up cả blade of woe mới mấy thanh kiếm lên nhưng 2 con dao này dam to hơn hẳn :)

15. onelove252

onelove252 Youtube Master Race

ai cho mình hỏi có cách nào để giảm bounty ko vậy

16. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

^ giết người bịt đầu mối =))

mấy đồ stolen mà bị tóm phát là mất hết, cũng khá tiếc :-< invest vào shop có lợi gì nhỉ :-?

17. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

lydia bị die rồi thì có đệ khác ko nhỉ :-?

18. jgray

jgray Mario & Luigi

cái faction nó cho mình hóa sói ý sao tôi làm NV đến đoạn thằng Guild Leader bị tử ẹo rồi giờ chả thấy NV đâu nũa hay là hết NV oy` :|

19. Hắc Ma

hình như có partner đi theo thì độ khó tăng phải ko mọi người :(
    ta dắt theo 2 lần 2 con partner, load game liên tục luôn, tới chừng đi 1 mình thì lại khỏe phây phây :|

20. onelove252

onelove252 Youtube Master Race

mình gia nhập College of Winterhold để học phép thuật học khi thấy đủ mình làm xong nv staff on magnus thì chạy wa Whiterun làm nv chính giết con rồng đầu tiên vô gặp Jarl bọn nó rút kiếm chém mình wa trời cast Pacify xong bọn nó ko đánh nói chuyện được tí hết 60s chém tiếp, chạy lai Winterhold tìm cách rời bỏ hội tự nhiên có 3 đứa mặc steel armor ra đòi dạy mình bài học vì tội ăn trộm , mình cast Fire Storm chết cả đám vài người trong Winterhold cũng chết lun bounty lên tren 2000 lun ,giờ bỏ hội Winterhold dc rồi mà bounty cao vậy có bi ảnh hưởng gì k ,cứ gặp nó là no chém thì làm sao noi chuyện được, có cách nào giảm không vậy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.