The Elder Scrolls V: Skyrim - We need more Giant flesh ...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 15/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

hỏi ngu phát nữa: làm sao có soul trap ? và mấy cái item phân giải ra lấy cái thuộc tính, nếu mình ko lấy ép ngược vào item # thì thuộc tính đó có đc + vào nhân vật ko, vì thấy nó nằm ở chỗ active effect

2. valkryst

valkryst Mario & Luigi

Vậy chỉ có cách load lại đoạn trước đó nữa thôi bạn à. :D

3. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

ví dụ đơn giản muốn có thêm 100 carry weight thì bắt buộc phải unlock night theft trong khi mình đ' cần pick pocket làm gì cả.

4. DarkWingAngel

DarkWingAngel Persian Prince Lão Làng GVN

sao tui mua nhà mà cái giường trong nhà mình lại ghi là owned bed là thế vẹo nào?
    nhà mình mà lại ko xài đc giường?????

5. s3mk

s3mk The Warrior of Light

đáng nhẽ nó nên bắt chước như FO, chứ skill tree công nhận nhiều cái vô dụng vãi, ko muốn mà vẫn phải +=))

6. lonelydragon

lonelydragon Mr & Ms Pac-Man

Skyrim đúng là đau đầu với bọn Giant. Chắc nhiều bạn qua cái quest này rồi. Mình để spoil mọi người chia sẻ.
    [spoil]Quest tìm đồ tại Sleeping ... camp (vùng lũ Giant chăn voi Mamuth), rồi đem món đồ đó lại cho NPC. Chuyển đồ không khó, cái khó là móc đồ trong cái hang chặt trội với một thằng Giant to bố tổ ăn mày. Cuối cùng đành liều chạy thẳng vào móc đồ rồi chạy thẳng ra (xém tuột quần), em đệ đành vứt lăn lóc ở ngoài... Sau hơn 3 lần đọ trâu nốc máu như nốc nước lọc, đi đến kết luận, thực hiện quest phụ nhiều lúc thật điêu đứng...[/spoil]

7. darklord64

darklord64 One-winged Angel

smithing lên kiểu gì cho nhanh nhỉ. :/

8. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Cho mình hỏi ^^
    TES V này có quá khó đối với người lần đầu chơi TES như mình ko ? nó có quá phức tạp ko ?? mình chưa bao giờ chơi loại "freedom" vầy nên mình hơi phân vân nhờ mấy bạn giúp ^^

9. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Ko khó nếu bạn chịu bỏ công tìm hiểu kiểu build và chơi bình thường chứ đừng exploit mấy kiểu train skill vì ng mới chưa quen với dòng TES này ( và lv quái lên theo lv ng chơi ), còn mấy ng chơi lâu rồi exploit vài cái để đỡ mất thời gian của họ thôi vì họ có kinh nghiệm lâu rồi, bạn ko nên làm theo. Tìm hiểu từ từ mới thấy thú :)

p/s : Với mấy bạn mới thì nên theo Main quest cho xong vì sau khi xong Main quest hết đánh rồng sẽ dễ thở hơn

Chỉnh sửa cuối: 17/11/11
  10. Dalaran

Dalaran Youtube Master Race

Ko khó đâu bạn. Mấy cái căn bản học dễ lắm. Tiếng Anh bạn mà khá thì chơi ngon lành.

Mà đồ họa trong này đẹp quá :X chính kiểu cổ cổ tối tối thế này lại hợp với game kiều này. Witcher 2 đồ họa hơi lòe loẹt quá.

Mà cái bọn Betheda software ko chịu thiết kế mấy em gái nào cho ngon mắt nhỉ :> cả FO3 cũng thế :))
    Mấy cái skill perk đúng là vl thật =)) vd như heavy armor muốn lấy được cái perk mặc đồ ko nặng tí nào thì phải lấy 2 cái perk cực kì vô dụng: 1 cái tăng dam đánh tay ko, cái kia giảm dam lúc bị ngã =)))))

11. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Chắc mấy phần thiết kế ngoại hình để lại cho moder có đất làm ăn đó mà ;))

Vừa làm lại con 2hand+heavy armor chơi, perk nhánh đó chắc tui ko lấy quá, chịu khó chậm tí mà đỡ phí 3 perk :D

12. meteora1194

meteora1194 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

[spoil]Sneak luyện ngon nhất là lúc lên hết perk tree bên phải của sneak,cố gắng làm quest của DarkBrotherhood,mới vào nó cho giáp,cả thảy là daggerx30.Giờ thì lẻn ra sau Atrid(leader DarkBrotherhood),cứ đập nó một lúc lên vèo vèo vì hình như Skyrim deal damage càng lớn khi sneak thì lên lại càng nhanh[/spoil]
    Còn ông Luna_Knight:
    [spoil]Lúc mới nói chuyện nó sẽ bảo mình cần dùng vũ khí,quần áo gì thì cứ đưa cho nó để tuồn vào trong bữa tiệc[/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 17/11/11
  13. cao_wun

cao_wun Mr & Ms Pac-Man

St.Lucie, Fort Pierce, Florida 34946. USA
    Ye. Fuk u 2 cái perk củ ghẻ. Mấy lần gặp bọn bandit ghẻ toàn bỏ vũ khí ra đấm tay không cho đỡ tiếc.

14. jgray

jgray Mario & Luigi

cái Dragon searh nó nắm ở đâu trên bản đồ thế nhỉ :|

15. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Nếu đã quyết định Heavy Armor thì phải tăng cả Health lẫn Stam chứ invest Health suông thì đào đâu ra Stam cho mà xài Power Attack. Gặp frost mage/dragon nó vừa kite + nhổ nước bọt một hồi thì bay sạch stam, bú bình cứ phải gọi là liên tục.

Cái hướng Heavy Armor theo đường bên tăng Armor rating thì hơn, weigh thì cứ đóng cái pot tăng carry weight 300 giây vào là ok, hoặc là tìm cái stone + 100 carry weight

16. s3mk

s3mk The Warrior of Light

^ngay ở witherun, đi vào sâu hơn tý là thấy
    ít ra skyrim nhìn nhân vật giờ trông oách hơn rồi, ko bẩn bẩn mà xấu như trước:)), mỗi tội char nữ vừa xấu vừa bẩn:-w, may mà nhờ có mấy a mod chứ chắc cưới zai cho khỏe=))
    mà ở đây ai có kinh nghiệm mod ko, cũng muốn thử vọc xem làm mod thế nào:-?

17. Nickky9x

Nickky9x Mega Man Lão Làng GVN

Giant thì chỉ cần hóa Werewolf táng vài phát là em nó ngay đơ cán cuốc ;))
    Mamuth thì pull nó tới cái hốc hay cái đồi nào nó ko trèo dc, lôi tên ra rỉa từ từ ;))
    Smith thì cứ rèn mấy cái Iron Dagger, vừa nhẹ, vừa rẻ ;))

18. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Steel Sword độ lên hết mức, One-Hand Perk đầy đủ thì cứ chạy loanh quanh chặt chân nó là xong. Còn thấy nó dơ chài lên thì Shout một phát cho nó bật ngửa ra không là có nguy cơ ... Home Run. Điều kiện là khoảng 1-2 Giant, không có Mamuth kế bên.

19. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Thì melee nào mà chả tăng cả Heath lẫn Stamina, mà tui chả bao h xài bình stamina, chỉ cần stamina nó lên 1 tí là có thể xài Power rồi.

Chuyện weight ko quan tâm lắm, trước mỗi chuyến tui đều dọn chỗ tối ưu :D

20. Vancello

Vancello Legend of Zelda

a cho em hỏi tai sao em cai xong rồi vào chơi mà man hinh game be bằng 1/4 màn hình máy tính vậy.ai giup em với :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.