The Final Sword III - Dương Dê đã quay trở lại - Game tớ tự làm tặng anh em ^.^

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Duong_de, 15/2/11.

1. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

hd tung ra chưa dc 1 tuần là xoá mà :-??
    @hoangleonhart: hoá ra ông cũng chơi kingdom heart ah?

2. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Chơi mạnh là đằng khác :)) nhà tôi mở PS...lại sau khi chơi dòng FF nên nghiện nặng RPG..thế nên..mẹ mua đĩa RPG nào thì chơi thôi :D nhưng tiếc là tôi chỉ có điều kiện chơi bản 1 thôi :(

3. Kurei96

Tại sao ? Chơi bản 1 thi sao thấy hết cái hay của nó, bảo mẹ ông mua thêm bản 2 về, dc thì KH2 FM luôn chơi cho khoẻ \m/

4. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Hóa ra nhà chú em mở quán PS :)) nhớ lại thời xưa sang nhà thằng bạn cùng lớp cũng mở quán PS , chơi FF8 :-j
    Đó là game RPG đầu tiên mình dc chơi ^^

@ All : anh em sau khi chơi về nước FS3 có những cảm nhận + cảm xúc gì ^^

!

5. namjon

namjon Legend of Zelda Lão Làng GVN

Sao máy mình ko save game được nhỉ =.= chơi hồi lâu bấm save lại thì bấm mãi ko đc, :-s

6. Kurei96

Giờ mới để ý là những ai chưa chơi qua FS2 thì hầu như không biết cách save game do không để ý. Có lẽ anh Dương nên fix cái này (mà ra mấy tháng rồi thì fix nỗi gì, lại chỉ là cái nhỏ 8-})
    Muốn save game thì đi đến đóm sáng dưới đất, đứng đè lên nó rồi vào menu ấn save. Tuỳ chỗ mới có đóm sáng để save, không phải chỗ nào cũng có, chỉ duy nhất Worldmap là save dc thoải mái. Nếu fix thì anh Dương lưu ý vào game thêm mấy cái này nhé.

7. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Xin nhận lỗi với anh em 8-}
    Muốn Save đc thì đó , cứ làm như Kurei chỉ ::)

!

8. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Chính ra là bác Dê phải để khi mình đứng cạnh cái vệt sáng đó rồi "ấn nút" là nó vào ô save luôn...căn bản là ko có hướng dẫn j hết chơn về cái save...chính mình ban đầu chơi cũng chẳng hiểu vệt sáng có ý nghĩa j...cứ "ấn" zô đó hoài..ko đc tưởng có bí mật j đây :)) ai ngờ sang đến địa điểm tiếp theo thì lại có...lúc đó mới mò ra vào menu...save =))

9. mahuyhp

mahuyhp Mr & Ms Pac-Man

đúng rồi :| lần sau fix anh dương phải bỏ cái điểm save đi...bỏ luôn cả save ngoài map luôn =))) cho chơi 1 mạch thôi =))))

10. Kính_Trắng

Kính_Trắng C O N T R A

cho mình hỏi là sao mình có phoenix và đã lấy sách ở nhà Tom về đưa cho thằng trưởng làng ở lava rồi, nó chúc may mắn rồi mà sao ấn vào điểm tím trên bản đồ , đứng phía trên nó như khi vào ở cái núi thành eska mà nó ko vào đc nhỉ? có cần phải làm gì nữa ko? hay bug =.="

11. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Đặt cái ava thằng Squall , lại lấy nick họ Leonhart.v.v... chứng tỏ rất quan tâm FF8 mà cái kiểu Save đặc trưng của FF8 lại ko biết à !!! Còn cái kiểu tự vào ô Save là của FF9

Đến chịu ! Ko đọc lời thoại à ??? Đã nói kĩ càng cặn kẽ như thế rồi !!! Bay đè lên rùi bấm nút "S" !!!

!

12. Nhanred

Nhanred Guest

b-( Thế này là thế nào bác Dương Dê! :-w Quên là con quái đang invisible! Đánh nó bằng skill Dragon Crest cái hiện ra cái bảng luôn! :-ss Sao mình tìm ra vài lỗi to tát thế nhỉ!? b-( Đề nghị Dương Dê fix lại!

:)) Ai chơi FS2 thì biết cách save thôi! Điểm save đầu tiên của FS2 giống FS3 thôi!
    :)) Tại IQ mấy chú ít quá nên nó vậy!

13. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Công nhận đoạn in đậm là CHUẨN !!! Bởi lẽ đây là box FF , cái kiểu Save của FF8 mà còn ko giác ngộ ra dc thì đúng là do IQ rồi :-j
    Uh cái lỗi kia để xem lại đã ::) cũng có thể do Win lắm

!

14. Kính_Trắng

Kính_Trắng C O N T R A

ah ra thế.
    tại đến đoạn này xong ra làm Q phụ, đến lúc muốn quay lại làm Q chính thì quên mất :">

15. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Heheee... Chú ý đến cái lời thoại vào , hướng dẫn của Game ở đấy chứ chả phải hỏi nhìu đâu 8-}

!

16. Nhanred

Nhanred Guest

:( Game của Dương Dê có cái dỡ đó là ngắn quá! :(( Mấy game nước ngoài có 200 MB thôi mà mấy chục tiếng còn FS =(( 14h là phá hết rùi!

17. TML

TML Donkey Kong

cách kill mấy boss khủng quá đơn giản =))

18. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Mày thử tự làm 1 mình đi :| xem nó vất vả ntn
    Có óc thì phải biết suy nghĩ trc khi nói là dở chứ
    Chỉ trong gần 8 tháng , tao vừa đi học , vừa Make Game , vừa làm đủ mọi việc sinh hoạt hàng ngày.v.v... và Game chơi đc gần 20 tiếng như vậy là quá cố gắng rồi

!

19. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

Nóng quá nóng quá, uống trà đá cho hạ hỏa cái nào. Người sử dụng thường không thèm biết/quan tâm đến công đoạn hình thành sản phẩm đâu, ai nói mặc ai đi. Với lại nói thế cũng là khen hay đó :)) Không hay thì không kêu ngắn :))
    Mình chơi FF 8 từ lâu lắm rồi mà vừa vào FF đã biết đốm sáng có tác dụng gì... Mà có người còn không nhận ra cơ à :-??

20. mahuyhp

mahuyhp Mr & Ms Pac-Man

đúng rồi..chê game ngắn hả =))) lần sau mà có..anh dương cho thêm đoạn trước khi vào map đánh boss cuối ấy..cho 1 event gì ấy gêm âu mother nó vờ luôn...xong thêm cái scrpit xóa hết save cho chơi lại từ đầu =))))) cứ thế xem chơi mấy tiếng....