The.Last.Remnant-RELOADED

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi nguyenhoanh, 18/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vaan0011

vaan0011

Hình như tại cậu yếu quá chứ bọn nó xài chiêu ấy thì mất khoảng 1/2 máu thôi.
    Mà bọn đấy ngoài chiêu đó ra còn lại cùi bắp cả :-j.
    Mà nếu dính mỗi cái đấy gần die thì làm sao đánh nổi con Qsiti tr' đấy :|

2. tutiu

tutiu Donkey Kong

mình đi đến đây BR là 46 chắc tại yếu quá rồi :| mấy con boss trước mình toàn dành AP để David dùng Gae Bolg giết hết mấy con đệ ngoài sau đó thì 4 union quây boss, nhưng mà đến đoạn này chưa kịp làm gì thì đã bị nó skill gần chết rồi :)) cầm cự cùng lắm được đến turn thứ 4 :))
    thôi lại đi cầy BR rồi phục thù sau vậy =.='

3. 25TOLIFE

25TOLIFE You Must Construct Additional Pylons

đang đánh ở base 6-thằng già đánh ghê quá-nó chứ chém 1 hít là die 1 em
    BR70 òi-chắc do cao quá nên nó óanh ác thật :(

4. goldenrain

goldenrain Fire in the hole! Lão Làng GVN

Hồi đánh bọn này, BR ~80, dễ đánh cực kì ;););)

5. Kazuma-san

Kazuma-san Persian Prince

kinh nghiệm à ? theo mình nên chuyển sang đội hình phòng thủ sau đó vào trận dồn tổng lực thịt 2 team mage của con hana ( tóc đen ) trước không thì mệt đấy , sau đó làm gỏi nốt bọn lính tôm tép còn lại , tiếp theo làm thịt con hina ( tóc trắng ) vì nếu để con đó cuối cùng nó nổi điên lên có chiêu múa rối biến quân mình thành quân nó thì mệt con hana không có chiêu này nó chỉ có chiêu hồi 100k máu thôi táng nó quả silence là xong

điều quan trọng muốn lấy kiếm của con nào thì phải giết con đó trước do đó nếu đi theo cách này chỉ lấy được kiếm của con hina thôi ( còn lại chưa thử vì giết con hina solo khoai quá )

6. recovery2009

recovery2009 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình thì đang kẹt ở base 5 đánh cái thằng có kiếm băng ,đánh hoài mà ko giết dc nó.Ai chỉ giúp mình với

7. tendo

tendo Mr & Ms Pac-Man

Mọi người "spoiler" con Fallen dữ quá làm tôi sợ đi train dữ.Xbox tui bị miss cái quest này.
    Ai ngờ đập nó có 4 turn chết ngắt(đang BR 72),thấy máu nó cũng ít chắc ko tới 400k.
    Chưa thấy đc skill cuối(turn 10) của nó nữa.

8. bienxanh123

bienxanh123 Donkey Kong

hix ai giúp mình với mình mình bi dính virus minh ghost lai may xong thì ko chơi dc Remnant :(( pro nao giup minh choi mà ko cài lại máy với

9. LoneLyBird

LoneLyBird Persian Prince Lão Làng GVN

Bạn nào post link MegaUpload xem lại dùm mình với :(( Cái link thứ 8 báo lỗi bạn ạ :((

10. tuananh2503

tuananh2503 Youtube Master Race

Làm sao để tự trang bị vũ khí cho mấy đứa kia vậy mấy anh,bọn nó toàn tự trang bị ko à.Giúp em với:(

11. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

H mới bik đánh túi bụi , ai ngờ đâu mình lại choi liều solo với con hina :D . Theo mình khó nhất chỉ là base 3 , mấy con mage chơi AOE kinh quá

12. toan_2406

toan_2406 Donkey Kong Lão Làng GVN

Lời khuyên thật lòng là khi chơi đừng chú trọng đến BR nữa, chơi mất vui. Khi đánh nhiều thì stat lên, quân mình mạnh hơn, BR tăng, thì hiển nhiên độ khó của game cũng tăng lên, đó là chuyện bình thường. Khi đụng Fallen nếu thấy khó quá thì cứ luyện lên đến khi nào thanh Morale cân bằng thì lúc đó đánh sẽ dễ hơn nhiều. Mình đã tham khảo trên nhiều nguồn thấy có lời khuyên là đánh Fallen có BR cao sẽ dễ hơn. Bạn có thể coi trên youtube 1 gamer BR 103 đánh the Fallen chỉ trong 4 turn, mà ko cần phải luyện chiêu cuối vũ khí gì cả.

13. vaan0011

vaan0011

Đến h mình vẫn chưa hiểu Weapon Art là gì cả :|

14. shinichikudo5791

shinichikudo5791 Mr & Ms Pac-Man

Bro cho mình hỏi là event con irina biến mất ở darken forrest diễn ra sau khi xuất hiện thành gor hay trước khi xuất hiện,mình đã thực hiện Q frustation rồi,giờ chỉ còn chờ Q The fallen để mở Ancient Ruin thôi mà chưa thấy nó xuất hiện(mình chưa mở undelwalt)

15. buti

buti Donkey Kong

Dupe cái gì thế , mấy cái đồ đó trong game chịu khó cày ra 1 đống . Bác show mình 1 cặp mấy cái đại loại như Schiavona , Frostword , Nightbloom , Crimsonblade , Azureblade , Malystix , Bilquis thử xem . Cái hình của bác chưa thấy món gì là độc nhất vô nhị cả , toàn đồ cùi trong shop craft lên =))

Weapon Art là skill học được từ chính Weapon Item . Weapon Art khác Unique Art ở chỗ có thể sử dụng ngay cả khi nhân vật không phải là Leader của Union .

Ví dụ muốn Rush đánh Omnistrike (Unique Art) thì phải cho Rush làm leader của Union , còn muốn sử dụng SwordFlash (Weapon Art từ cây Taraichi) thì có thể xếp dưới cũng được .

16. vaan0011

vaan0011

Ghor là do cậu tự đi mở chứ ko nhiệm vụ nào theo cốt truyện chỉ cậu đường đến Ghor đâu,nếu tự mò mẫm thì từ đầu có thể đã đến Ghor mà nếu chỉ đi theo Main Quest thì tìm mãi ko thấy =)).
    Dường sang Ghor thì hình như từ Heroic Rampart exit ở cổng bên trái.
    Ah uh,tức là Weapon Art là skill của chính Weapon đó,mà tùy Weapon có Weapon Art riêng sẵn hay xài nhiều nó có ?

17. toan_2406

toan_2406 Donkey Kong Lão Làng GVN

Thành Gor có lâu rồi, muốn vào thì đi về cổng phía tây ở Heroic Ramparts, có trước event Irina vào darken forest.
    Q Fallen chỉ xuất hiện khi đã mở dc vùng Mt Vackel (theo nhiệm vụ chính sẽ mở dc). Quest đó vào pub ở Baaluk nói chuyện với con Sovani.
    Các leader luôn có 1 weapon wanted (coi trên wiki để biết thêm). Khi có dc weapon đó thì leader sẽ học dc weapon art (vd như weapon wanted của Gaou là Obsidian vậy)

18. thientaidien

thientaidien Mr & Ms Pac-Man

ai cho mình biết Sacred Lands ở đâu không vây , tìm trên bản đồ không thấy !!

19. reno

reno Donkey Kong

Cho em hỏi làm sao làm nhiệm vụ đánh tụi The Enlighted Seven vậy ? Trên Wiki nói là sau lần thứ 2 đến Underwalt nhưng mình đến có một lần mà ???

20. vaan0011

vaan0011

Đang ở quest nào ? Nếu tr' lúc gặp The Conqueror thì vào Elysion rồi tới Assembly Plaza đi về phía Bắc,gặp con mụ nào có cái dấu đỏ thì nói chuyện với bả,theo cốt truyện sẽ dc chuyển tới Sacred Land.
    Nếu ở cuối game thì tới Nagapur nói chuyện với thằng Oswald rồi tới Sixth Path rồi đi tiếp sang Seventh Path

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.