The Last Remnant [Thảo luận - Hỏi đáp]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Long Phi Thiên, 20/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Jewel Steel kiếm khó hơn demon mane nhiều đó.
    MÀ h đánh nhiều quá mấy cái component đó h đầy cả invent........

2. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Có bác nào biết thiết lập ưu tiên cho skill ko vậy. Xếp Formation thì thằng leader toàn được ưu tiên đánh skill nên lên vù vù, còn tụi phía sau thì chờ mãi chả tới lượt. Tui xếp Rush chung với Baulson, BR 52 rồi mà skill của Baulson toàn cùi bắp ko. Mà đưa nó lên làm leader thì lại thấy uổng Unique Art quá.

3. hyuga

hyuga Mr & Ms Pac-Man

Có cái file save có the 7 của ai post ở trang trước ấy, mạn phép đem về chơi,
    Nhưng mà đến khi có mục union board trong option thì lại mất hết the 7 trong phần reserved unit.
    H phải làm sao đây ạ :(:( ?

4. beyeuanh86

beyeuanh86 Youtube Master Race

game nay hinh dep nhung noi dung hoi chán vi có extra chi cho du item ren do
    hinh thi khoi phai che :(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    luc dau choi co ve vat va nhung sau nay` thay nhan nhan chan chan, tui choi BR len den 88 chan chang muon choi nua~

5. oi_gioi_oi

Mất hết là sao nhỉ hay bạn đuổi nó đi rồi:-/

6. hyuga

hyuga Mr & Ms Pac-Man

ko, lúc mà mình đi đến Robelia, gaslin, và dillmoor, đoạn cuối dillmoor vẫn còn, nhưng sau trận ở dillmoor, 1 vài scene, khi rush ra town square để recruit, mình bật party member thì mất hết =((=((:((:((

7. oi_gioi_oi

Lạ nhỉ tớ chơi bt có bị sao đâu.............

8. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Chắc cũng phải xài thử file save sau khi end game quá. Lần đầu gặp Hinnah, zoom hết cỡ vẫn ko thấy breast đâu....buồn ghê gớm, nhìn còn chán hơn Emma......:D

9. yugi261097

yugi261097 C O N T R A

mấy bác có bik mermaid's barrel với gold ore lấy đâu hok ,định up thành mermaid's malice cho Rush:)

10. vominhtan

vominhtan Youtube Master Race

Mình đang làm nhiệm vụ lấy nguyên liệu 25 blackrose Nectar, 15 Shadowood Seeds và 6 handfuls of cosmosand.Mình lấy được hai cái đầu rồi còn 6 cái handfuls of cosmosand không biết lấy ở đâu,bạn nào biết chỉ dùm mình với,cám ơn nhiều :D

11. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Ra vào lại vài lần, đào đến khi dc mới thôi, nó nằm trong hang ấy cả đấy .

12. sphunter

sphunter Youtube Master Race

:(Ai đánh con The Fallen roi` chỉ mình với, BR 90 roi` đánh ko lại nó. :DTiện chỉ đường đi ở Disposal No.8 lun, đang làm cai Q của t` Jager, tới đó ko bít làm sao để đi ra dc, chỉnh mấy cái cầu hoài ko dc

13. games&games

games&games C O N T R A

mấy bác cho hỏi mình mới vào chơi làm sao để bỏ wa nhanh mấy đoạn phim cắt cảnh và cái này cho đánh nhau lính của mình và nhan vật chính có lên lv ko vậy

và mình đi đến đoạn tới dillmoor gặp đc em gái của thằng rush nhưng để thoát quay về hiu tiếng anh đc chút là thằng chủ lâu đài ko giúp thằng đó nữa nên rush bỏ đi ra ngoai rui nhung ko biết đi đâu nữa có bác nào biết khúc này chỉ với :D

14. vominhtan

@*Dinh_Bang*:Thanks bạn,mình vừa nghiên cứu trên Wiki :D
    Sẵn đây cho mình hỏi luôn,trên Wiki mình coi về cách lấy thằng Duke of Ghor thì biết là phải nói chuyện với nó mỡi lần đánh xong 1 base,hiện mình đánh theo thứ tự tới base 3 rồi,không biết có "trễ" không :P đã lấy được Duke of Ghor rồi thì cho mình vài chỉ dẫn như cần làm những gì để có nó vì sợ mình làm sai gì đó thì không có nó,thích thằng này quá :D
    Tương tự cần làm những gì để làm quest giết con Fallen,vì mình luyện từ đầu game tới giờ chủ yếu để thử sức với nó (hình như nó là boss mạnh nhất game thì phải :D ) và để có key vào ancient ruin.
    Mong các bạn giúp đỡ,cám ơn nhiều :D

15. mog>_<

mog>_< Youtube Master Race

cho em hỏi chút về cách cài game

down trên torrent 2 dvd về rồi. dùng deamon tools để chạy file iso rồi. cài xong rồi. Làm thế nào nữa ạ? em chỉ cài xong thôi chứ chưa có làm cái gì hết. vào phần crack để chạy file crack ạ hay là thế nào? mong mọi người chỉ giáo :)

16. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Chép crack vào mà chiến :|

17. Sora14

Sora14 Youtube Master Race

1/.Kô được đâu bạn ơi,trước lúc đánh base bạn phải nói 1 lần (có cái màu đỏ trên đầu ấy) và nói 3 lần trong lúc đánh 6 base (thứ tự thì mình kô nhớ lắm nhưng cái đầu tiên bắt đầu lúc đánh xong base I).Thiếu 1 lần là kô đươc đâu!
    2/.The Fallen chưa phải là con boss mạnh nhất đâu bạn,trong gia đình Remnant còn có nhiều con "vãi" hơn nhiều,điển hình là thằng "The White Conqueror" chiêu thì vaĩ,máu là 850k,còn hardmode thì ;;).Có 1 cách đánh cho bạn tham khảo đây,trích từ bài của bạn "viethalsing" :

18. vominhtan

Cám ơn bạn,vậy là mình không còn cơ hội lấy thằng Duke of Ghor à,buồn quá vậy,chẳng lẽ phải chơi lại từ đầu :(:(:(
    Còn có cách nào lấy Duke of Ghor không nhỉ :(
    Nghe nói có The 7 gì đó sau này là bạn mình,đúng không nhỉ? Tên này nghe nói mạnh lắm,làm cách nào lấy nhỉ ?
    Mong mọi người giúp đỡ :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    "2/.The Fallen chưa phải là con boss mạnh nhất đâu bạn,trong gia đình Remnant còn có nhiều con "vãi" hơn nhiều,điển hình là thằng "The White Conqueror" chiêu thì vaĩ,máu là 850k,còn hardmode thì .Có 1 cách đánh cho bạn tham khảo đây,trích từ bài của bạn "viethalsing""
    -->Vậy những con quái này ở đâu vậy bạn,trong ancient ruin luôn à ???

19. Sora14

Sora14 Youtube Master Race

kô còn cách nào hết,đó là cách duy nhất,có file save nào trước base thì load lại mà đánh
    The 7 mạnh lắm à nha,đánh xong tụi nó là có thể hire được,mỗi thằng ở 1 thành phố,có sẵn vũ khí vip lun

20. vominhtan

Không còn file save nào trước đó hết,đành ngậm ngùi nhìn nó mà không "dùng" được :(
    Vậy chừng nào mình mới gặp The 7,nó là nhiệm vụ phụ à? cần chú ý làm cái gì trước để lấy nó không bạn,kẻo lại như tên Duke of Ghor nữa thì thê thảm :))
    Cám ơn bạn nhiều :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.