The Last Remnant [Thảo luận - Hỏi đáp]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Long Phi Thiên, 20/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. StarHeross

StarHeross T.E.T.Я.I.S

cho tớ xin cái torrent để còn kéo :>

2. 13572468

13572468 Mr & Ms Pac-Man

Bạn PKMPROIAM à,con EMMA là con dam attack mạnh nhất,kiếm pháp tuyệt vời,tui skill song kiếm nó max hết,chém 1 cái là 1 union ra đi,giết boss RUSH và con EMMA đủ xơi rồi,bạn lại kêu yếu,bạn xem thường phụ nữ quá đó,dù sao đó cũng là mẹ nuôi của vua DAVID,mà bạn dám kêu con mắm này nọ,hic ,bạn mà ở trong game là bị ổng chém cho 1 nhát rùi

Sau này bà EMMA chít thì phải(hay bị trọng thương gì đo) ,con bà ta đi thế,con này đánh ít nhưng chủ yếu triệu hồi 2 anh em đá tảng (SIN) 2 con này mạnh khỏi nói :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Có xì ke(mắm dành cho MAN) và pêde thì phải nói thằng cha DAVID,vua gì mà cầm khiên ,yếu thấy sợ,sau này cầm cây ĐAO tịch thu dc(hôi của người chết) thì trông MAN 1 tý,chứ tui ko đánh giá cao thằng này,các chỉ số đều tầm tầm nhau,ko thiên mạnh về bên nào,hoặc có thì hơn 10 điểm là cao
    Chứ bộ 4 chẳng có thằng nào yếu cả,tùy cách luyện và sở thích mỗi ng` thôi
    Bạn nói PARGUS yếu,nhưng tui luyện SKILL SPELL nó max,thua gì RUSH đâu,tui lại ko cho nó bơm máu,tui lại cho thằng BAULSON dam mạnh đi làm công việc phụ nữ này

=> cho cùng mỗi ng 1 cách build khác nhau :D:D:D:D:D:D:D

3. Seidik

Seidik Donkey Kong

Đề nghị đồng chí nào chơi vượt lên rồi thì bôi chữ trắng nhé, đừng spoil nó mất hứng ra >.>
    Thật ra Torgal AP khỏi bàn, Pagus cũng lên Expert Magus chẳng lẽ ko đủ AP? o_0

4. honglong17

honglong17 Legend of Zelda

@Dinh-Bang:lâu lâu mr digg hiện alert bên góc trái là báo, nếu là đang đào trên đá thì là gây ra tiếng động lớn, gây đánh động quái, còn nếu là đang cắt cây có, thì nghĩa là mình đang bị phủ 1 chất làm quái nó sợ lại gần là nó cháy, hình như còn vài cái nữa, là gì mình ko biết

5. 13572468

13572468 Mr & Ms Pac-Man

Bạn Seidik ở đâu ra mà nói câu vô duyên vậy,ko thích nghe thì bịt tai lại,ko thích thấy thì tắt web đi,nếu muốn chơi mà ko biết trước thì từ vào box này,đừng vi con sâu làm rầu nồi canh
    Có ng` phá đảo rồi,nhưng vẫn muốn chơi lại,nên lên box này bàn cái hay của game,bạn nghĩ có mình bạn mới chơi thì bạn bắt cả box im lặng à X( ,thế nào là spoil( spoil là moi móc ra à),chính chủ đề box này là BÀN LUẬN đó mà,ko moi ra thì nói cái gì bây giờ,nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi vào nhé.......X(

6. knight of honor

knight of honor Mr & Ms Pac-Man

Bó tay cái ông này quá, không hiểu spoil là gì à, đã làm sai còn bảo người khác vô duyên, spoil lung tung như ông thì bên forum nước ngoài nó chửi cho tắt bếp, ở đấy mà bảo người khác vô duyên,ông vô duyên thì đúng hơn. Lúc nào muốn khoe thông tin về nội dung game làm ơn bôi trắng lại, để những người chưa chơi đến đó đỡ mất hứng, chơi rồi nói hết ra nội dung, tính phá không cho người khác khám phá game nữa à.

Thêm nữa nhá, nhiều người chưa phá đảo chỉ muốn lên đây thao luận cách chơi game, xếp đồ thôi. Nghe cái câu ông nói ở trên thấy ích kỷ vãi đái, đồ con gà mà lên đây bảo người khác đọc hướng dẫn.

Tôi không hay post bài nhưng thấy bài của ông ngứa tai, khó chịu nên vào post, lần sau để ý tý đi nhá.

7. honglong17

honglong17 Legend of Zelda

cho mình hỏi tí sau khi cả nhóm đến elysion rồi thì tiếp theo làm gì nữa,đợi hoài ko thấy sự kiện nào hết

8. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Đang nói tính toán cho cả Union ai cũng xài skill chứ ko ai đánh chay bố ạ :|

@Thằng vớ vẫn nào đấy spoil thì chớ lại còn xoắn xít ? Ng ta nhắc bôi đen là nhẹ nhàng rồi (may ko vào box DotA thì Kidies lại chả flame vỡ đầu =)))

9. Seidik

Seidik Donkey Kong

Mình làm gì hổ báo tới mức đấy đâu :(, dạo này "kệ cm chúng mày" thần công đạt tới cảnh giới tối thượng rồi :(
    Nó bảo đi dạo vòng quanh thành phố kiếm thông tin, rồi sẽ trở về sau------------->muốn theo cốt truyện luôn thì quay trở lại lâu đài, còn ko có thể đi vào pub/guild unlock thêm địa điểm mới đi làm Q cho nó sướng xD
    H đang chết tắc ở cái Great Sand Sea, đã mắc bệnh mất phương hướng thì chớ, ko có bản đồ rồi còn 4 mặt là cát, dek hiểu đâu vào với đâu nữa =))
    Ap 4x/round?
    Với cả cái chính là ít thấy Pagus dùng mystic art, mà combat art của Pagus thì yếu như chó ấy >.>

10. † ChriSt †

† ChriSt † Donkey Kong

con Fiery Idol đánh mãi ko qua, ai cho mình vài kinh nghiệm với :|

11. Seidik

Seidik Donkey Kong

Là con boss ở Blackdale ấy hả :-?
    Kinh nghiệm là đừng có tập trung giết nó vội, giải quyết hết đám lâu nhâu vòng ngoài đi đã. Tập trung vào boss thì 5-6 round mới giết dc nó, trong lúc đó đám lâu nhâu đấm đá ko chết hơi phí =)
    Trong vòng 2 round đầu quét sạch hết chúng nó đi, rồi về sau 3 chọi 1 ko chột cũng què mà =). Nhớ heal thường xuyên, đừng để gần hết HP mới heal thì hối ko kịp đâu.

12. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest

chả hiểu đánh kiểu gì , vào quán rượu làm nhiệm vụ mà có 1 thằng guest đi cùng ý , nó bắt đánh bandit . Có 2 union , 1 union 3 con bandit 1 union 1 con bandit leader . Bên mình có mỗi thằng RUSH còn thằng guest kia chỉ đánh hôi được 1 tý . Bó tay , 3 con bandit nhảy vào mỗi con 50 dam + con boss 170 dam nữa là thằng RUSH teo và được tặng cho 1 chữ gameover . Chả biết cách tăng điểm như thế nào ::( BR 3

13. leokidbow

leokidbow Youtube Master Race

ôi lúc mới chơi đâu để ý đến BR voi chains đâu , cứ thế mà múc thôi , giờ đến great sand sea ( làm 1h mới xong cái NV khỉ gió kia ) BR len toi 15 rồi :(( giờ găp trận nào là trận đó nảy lửa so ý bị interfere là thôi xong .:(

14. toan_2406

toan_2406 Donkey Kong Lão Làng GVN

Các bác đừng chú trọng tới BR quá. BR cao, quái mạnh lên thì lúc đó mình cũng mạnh rồi. Nếu bác thấy còn yếu thì nên đi luyện thêm = cách lure khoảng 5-6 quân nó vào đánh cùng lúc (dĩ nhiên là quân yếu thôi), rồi ra càng nhiều art càng tốt, lúc đó quân mình có chiêu mới rồi sẽ ko còn yếu nữa. Mình hiện giờ BR đã gần 40 mà đánh con rồng ở sa mạc chẳng khó khăn gì, chủ yếu là các nhân vậy đã có đầy đủ art cần thiết thôi

15. Seidik

Seidik Donkey Kong

Tới lúc này bạn có thể lập Union cho riêng mình với tối đa 3 thành viên mà o_0. Vào trong phần guild, chọn mục recruit members ấy. Có sẵn 2 thằng giẻ rách cho bạn chọn rồi, nhét tạm vào party rồi đi theo cốt truyện tiếp đi, đừng đi lung tung.

16. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

cho tớ hỏi các cậu chơi có bị lỗi gì ko? đọc mấy cái tin nghi ngờ quá chưa có down =.=!

17. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Chơi chả bị quái gì cả

Công nhận cho Rush cầm song kiếm đánh phê vãi.

18. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Ng` ta chơi gần end game rồi mà chả có lỗi liếc gì cả ;)),chú nghi ngờ cái gì vậy ;)).
    Sao giống thằng nào bên box Tin Tức spoil bị ăn 5 sẹo rồi ngồi chửi đổng quá =))

19. 13572468

13572468 Mr & Ms Pac-Man

Sao giống thằng nào bên box Tin Tức spoil bị ăn 5 sẹo rồi ngồi chửi đổng quá =))[/QUOTE]

Ừ thằng này đấy,cái nào sai thì nói thôi,mắc gì chửi đổng,đúng là thằng khùng
    Lại thêm 1 thằng khùng đâu chui ra thế này

20. † ChriSt †

† ChriSt † Donkey Kong

hix, gặp mấy con rare monter vãi đái quá, nó quá mạnh so với mình, mà out ra khỏi chỗ đấy là mất, nó ko đợi mình cày nhĩ....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.