The Legend of Dragoon - Thảo luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi W.Bush, 31/10/04.

1. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

thật ra thì còn có con chim ngũ sắc ở trên biển nữa nhưng con đó RẤT khó giết nên đành chịu vậy :))

2. tayhoquaikiet

tayhoquaikiet Youtube Master Race

Cho tui hỏi một chút, khi tui đánh thằng phù thuỷ Faust. Tui sử dụng Dart, Rose, Haschel, Lv xấp xỉ 30 thế mà đánh mãi thằng ý ko mất một tí máu nào, ko hiểu tại sao. Các bác gợi ý hộ cách đánh giúp tui cái. :cool: :cool: :cool:

3. angelshines

angelshines Mr & Ms Pac-Man

bạn phải nói rõ là gặp ở đâu ,đĩa mấy thì gnười ta ,mới chỉ cho ,nhiều khi bạn hỏi sơ sơ như vậy mấy ai đâu mà nhớ chính xác mà trả lời. ::(

4. tayhoquaikiet

Đánh thằng này là ở đĩa 3 lúc đi đánh thằng Loyd, khi đi đánh Loyd thì có 2 cái teleport, cái bên trái là để đánh thằng Loyd, bên phải là đánh thằng Faust, tui đánh mãi mà thằng này ko mất một tí máu nào. Ko hiểu đồng chí angel đã đánh thằng này chưa. :hug: :hug: :hug:

5. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Thằng này hả, tớ cũng đếk giết được. Đó là con trùm mạnh nhất của LOD
    Đây là dịch từ walk ra u thử xem (thật tình cờ walk do Phan Nguyen Khanh Dan viết dịch ra TA rồi tớ lại dịch lại=)))
    Cần Vanishing Stone, Đổi bằng 50 Stardust với Martel- đây là ả có thằng con trai bị bệnh thì phải
    Lần cuối cùng có thể gặp ả là ở Rouge-disk 4

6. tayhoquaikiet

Nếu ko có Vanishing Stone thì ko đánh được à. Có cách khác để đánh con quỷ này ko. Tui nỡ hack stardust nên 99 rồi nên khi gặp martel thì bị treo luôn. Tui có mấy đồ truyền thuyết rồi thế mà đánh nó ko mất một tí máu nào. Có bác nào biết cách đánh ko nhỉ. #>:) #>:) #>:)

7. Godslayer

Godslayer Mr & Ms Pac-Man

Chỉ có xài VS là uýnh được lão già này thui :D
    Thui chịu khó chơi lại từ đầu nha =))

8. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

lão ta không mạnh mẽ gì lắm, chỉ là magic cao thôi, defense yếu xìu, nện mỗi phát 2000+, chừng chục lượt là lão ngủm liền => thất vọng :))

9. LÀN GIÓ

LÀN GIÓ Youtube Master Race

sao lại giống,giống cái gì,LOD có trước FFX mà với lại nó có phải là phiên bản của FFX đâu? >.<
    tui thích trò này dã man ,tui yêu ROSE dã man luôn ^__^

10. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Thế mới nói là bố giống con
    Wiwi: giết thằng đấy được cái dề

11. angelshines

Tui bị hư ở đĩa ba nhưng chưa úynh tới thằng này nên chịu :'> .Ai biết chjỗ nào bán đĩa này mà không bị lỗi hông chỉ tui với tui về tui chơi tiếp chứ bỏ uổng quá .Game hay vậy mà đi mới được có một nữa hà.

12. Gundam2003

Gundam2003 Legend of Zelda

Hừmm Nói vậy ko phải chỉ có mình tui chơi trò này mới bị hư chỗ đó sao??? Chán nhỉ.....hehheh Ai ngờ còn có bạn đồng hành nữa mới ghê chứ :D

13. Godslayer

Ra 100 pastuer mà mau , tiệm Mimi á
    Trò này mà ra trên hệ PS2 là tui chơi liền :D

14. angelshines

Tui biết tiệm này rùi,nhưng tội cái là hổng có biết đường đi bạn vẽ bạn đồ được hông ::) .
    Nhưng có chắc là qua được đĩa ba hông tui bị đứng lậu rồi muốn về nước trò này wé

15. tayhoquaikiet

Nhờ mọi người giúp đỡ một tí. Lúc ở gần cuối disk 4 lúc đi đến thành phố gì mà có cái con nó có thể đưa mình đi khắp nơi, vào thành phố đó để lấy 3 cái giấy thông hành để đi đánh trùm, có cái bọn lính gác ở đấy thì làm thế nào mà qua được bọn ý, có ai biết cách nào để đi qua bọn ý ko. Tui đi mãi mà ko qua được, bọn ý nó nhanh quá, hơi tý là nó lại bắt mình vứt vào trong tù. X( X( X(

16. Godslayer

Biết đường Lê lai hông , hay đu67ờng NKKN í
    Đi từ từ là wa thui =))

17. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Giời ơi God của ngày xưa đâu còn, sau khi mắc cúm gà, bệnh hâm của anh đã vào giai đoạn cuối...thương thay...thương thay

18. blue_sail30885

blue_sail30885 Youtube Master Race

hic nhưng khi tui đủ 50 S rùi mà nhấn vô nó xong rùi cho nó rùi máy báo lỗi xong văng ra ngoài luôn à.Mặc dù tui đủ 50 S đó chứ ko dư cũng ko thiếu.Các pác giúp tui vớ làm seo mua dc cục VT đây T_T

19. thiên hạ

thiên hạ Guest

0
    tui chưa từng chơi một trò RPG nào mà chán như cái trò legen of dragon này cốt truyện cũng chán mà cách chơi cũng thế luyện chưởng của cái trò này làm tui hoa hết cả mắt không nhưng thế mà còn phải nháy cho đến đau cả tay mới luyện được tuyệt chiêu của nó chứ

20. red_black

red_black Mr & Ms Pac-Man

chơi kém thì nói là kém, ai đời hát không hay đổi tai sân khấu bao giờ có giỏi thì đi về nước mà không hack xem nào, có mà khóc bằng tiếng maroc pha tiếng campuchia, thương thay cho kể chẳng biết cái wé gì!