The lord of beast ! Bản mới này ra sao đây..

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi KTrang3000, 12/10/13.

1. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Lấy cái file chơi win mode về mà chơi, nhớ chỉnh compatibility về 16-bit là được =,=!

2. likosin

likosin Youtube Master Race

sao mấy link down game các bạn đựa tiếng trung không, mò hoài mà down không được , có thể cho mình link tiếng anh hoặc trang nào dễ down hơn dc không?
    cảm ơn các bạn nhiều

3. KTrang3000

KTrang3000 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

:3cool_shame: có link fshare ở trang 1 kìa bạn..còn mấy cái sau này thì link mega..làm gì có link nào mà toàn tiếng trung..

4. LethalRedArmy

LethalRedArmy Mario & Luigi

Chắc nói cái link bản full của cậu. Link đấy thì đúng là hơi khó mò thật.

Tiến độ khá. Đến được màn 14 rồi. Cơ bản là giống đường tướng nam.
    Sắp đến 1 mốc rất là quan trọng...

5. LethalRedArmy

Thông báo
    1/ Tin vui: đã mở được 2 màn ẩn cuối cùng bên đường tướng nữ! Hoàn thành đúng theo trình tự, không phải cheat như trước. :9cool_haha:

2/ Tin buồn: khá là nhiều...
    • Đầu tiên là vẫn không tài nào sửa được lỗi crash sau khi hoàn thành game. Test ở bản 1 CD. :1cool_choler:
    • Tiếp theo đó là không thể sưu tầm được đầy đủ item trong 1 lần chơi. Phải chơi lại đường tướng nam xem còn món nào nữa không. :8cool_amazed:
    • Và cuối cùng là không thể thu phục được Siegfried, mặc dù anh chàng xuất hiện ở màn cuối (không phải 2 màn ẩn)! :9cool_too_sad:
    Như vậy, tớ phải dời tiếp thời hạn của hướng dẫn đến cuối tháng này vậy.
    Trong tuần này xong cũng được, nhưng xưa nay, khi nào hoàn thiện tớ mới đăng. Có cập nhật thì cũng 1 vài chỗ lặt vặt thôi.

6. KTrang3000

:6cool_smile: Trong lúc chờ sự hoàn thành của bạn Leth...tặng anh em 1 tool chỉnh sửa database.dat của game LOB:

https://mega.co.nz/#!hY4llY4A!QQT_IFxxrmLU6xN4Y3dK9037GNkC_5zl7ddVsTdvMGI

:4cool_beauty: Tha hồ mà mò mẫm nhá..cái này thay đổi được nhiều lắm ấy, ko phải đơn giản đâu..bạn nào ko để font China thì chỉnh name file tool thành tiếng Anh rồi bật nhá..( cơ mà nó ò é ù í ấy.. :1cool_look_down: - khuyến cáo nên dùng font China )

7. LethalRedArmy

Trong khi chờ đợi thì cũng tặng các bạn để test thử cho vui. Đồng thời cũng là bằng chứng về việc không thu phục được Siegfried.
    Chọn LOAD GAME, file số 4. Màn 22. Thử chơi sẽ biết. Sau đó sẽ được đến thẳng 2 màn cuối cùng. Nhưng cũng còn tùy vào cách chơi của mọi người đấy; không thì lại bảo là tớ nói xạo. :1cool_choler:

Các file đính kèm:

8. nokia82

nokia82 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Ai có link game download xong chơi lun khỏi cài đặt ổ ảo mình down mấy cái rùi vẫn bị lỗi ko chơi dc bùn kinh khủng( đã sử dụng winmupnt, UtraISO vẫn ko chơi dc hix. ) ,thanks nhìu nha khoái và mê game này lắm.

9. LethalRedArmy

File ở bài viết số 7.
    http://www.fshare.vn/folder/TADZHW26NT/
    Cài đặt xong, để ổ ảo vẫn chạy bình thường. Lưu ý là chạy file exe trong thư mục cài đặt chứ không phải trong ổ ảo.
    Tớ dùng UltraISO chơi bình thường.

File patch noCD không cần ổ ảo thì đây.
    http://www.fshare.vn/file/W7SIZ2OWMA/
    Giải nén ra, để trong thư mục cài game, đưa shortcut ra màn hình rồi chơi. Không cần đổi lại tên, cứ thế chạy thôi.

10. KTrang3000

:2cool_sad: May mà có Leth..tối nay lên xe vào SG rồi...thôi để mai vào..tổng hợp link lại 1 lần ở mục đầu cho anh em down về dễ dàng...haiz.:2cool_sad:

11. LLDA

LLDA Youtube Master Race

Mấy bạn ơi cho mình hỏi cái này được không , mình download cái link down game của bạn Leth ở trên rồi lấy cái save ở trển chơi lun đánh chết thằng trùm lv 99 xong cái nó cho 3 dòng continue là típ tục trở về cái quick save của mình hồi nãy còn 2 dòng kia là chơi lại từ đầu con tướng nam hoặc tướng nữ , hok bít có ai bị zống mình hok ???

12. LethalRedArmy

Nếu đúng như thế thì game của cậu là bản full rồi. Bởi vì hầu hết mọi người ở đây chơi xong đều bị đá văng khỏi game, không có mấy lựa chọn đó.
    Tớ chỉ up lên file exe và save chứ không up game.
    Game của cậu down ở đâu thế?

P.S. FAQ lại phải dời lại. 1 là vừa mò thêm được 1 đống thứ lắt nhắt + nghi vấn. 2 là từ giờ đến tháng sau phải nộp 1 đống bài tập + thu hoạch nữa.
    Không bị trận ốm lúc trước thì cũng hoàn thành được đúng hẹn rồi. Thật đúng là "son of a ..." :6cool_beat_shot:

Chỉnh sửa cuối: 27/11/13
  13. LLDA

LLDA Youtube Master Race

Chơi lại từ đầu zị nó có thay đổi gì hok zị bạn Leth ?

14. LethalRedArmy

Rất tiếc là tớ không biết, vì không có mấy tùy chọn như cậu nói.
    Cậu có thể chụp ảnh màn hình lại 3 cái tùy chọn ấy được không?
    Ngoài ra, nếu như cậu đã chơi phần tướng nữ thì thử chơi lại phần tướng nam. Nếu trong bảng nhân vật có thêm được nhân vật mới thì đúng là bản full.

15. LLDA

LLDA Youtube Master Race

Mình không biết chụp hình , với lại lúc đầu thấy chơi lại y hệt lúc đầu nên mình nghịch sao giờ nó hết cho chọn lại chơi 3 cái tùy chọn đó rồi , đánh xong tướng lv 99 là nó nói chiện chuyển cảnh cái ngai vàng xong rồi quành lại cái ngồi làng có mấy cái nhà giống với nhà lúc đánh thằng Titan ấy rồi crash =.='' . Lúc đầu mình nhớ là xóa file city 29 lấy 27 đổi thành 29 để chơi cảnh có thằng trùm lv 99 đóa , xong rồi đánh chết nó xong cái nó kiu thíu file city 00 , cái mình lấy đại một file trong file city đổi thành 00 rồi cái vô cái save giết thằng tướng 99 xong rồi hiện ra 3 cái tùy chọn đó . Cái thấy chơi lại zị mình tưởng là hok thay đổi nên tiếp tục nghịch tiếp nên giờ quên làm sao để có 3 cái tùy chọn đó ời ~.~''

16. LethalRedArmy

Lạ nhỉ.
    Tớ và 1 cậu nữa, cũng đã thử hết mọi cách, kể cả dùng folder của các bạn trên đưa, nhưng crash vẫn là crash.
    Chơi xong, hết cái chữ FIN, nó có 1 đoạn nhạc rồi bị đá văng khỏi màn hình.
    Kiểm tra lại trong folder City, thấy vẫn còn thiếu khá nhiều map.
    Thôi đành chịu vậy. Dù sao cũng còn an ủi là đi được 2 màn cuối. Chờ hết đợt thi cử này, hoàn thành nốt bên tướng nam + viết xong FAQ.
    Tết này nghỉ dài ngày, tranh thủ cày xới 1 trận nữa xem còn gì không.

P.S. Chụp hình hay quay phim màn hình thì dùng phần mềm SnagIt ấy. Chơi game, cứ bấm PrintScreen là nó chụp lại thôi. Nhớ chỉnh sửa 1 vài thông số trước khi dùng.
    Muốn đơn giản hơn thì dùng cái này.
    http://www.softpedia.com/get/Multimedia/Graphic/Graphic-Capture/Howie-s-Quick-Screen-Capture.shtml
    Cài đặt xong, chạy, minimize nó lại. Chơi game. Chụp thoải mái.

Chỉnh sửa cuối: 30/11/13
  17. La La

La La Mario & Luigi

Có bạn nào biết làm cách nào để em The Lord of Beast này chạy trên Win 7 hơm
    Đã thử cho nó chạy ở dạng Administration và trên Compatibility Win XP, 98 ... mà vẫn ko chạy :(

18. LethalRedArmy

Chạy bình thường mà. Tớ chơi từ XP đến Vista và giờ là 7.
    bạn xem lại cách xử lí ở đây nhé: Bấm vào đây

19. vd_khoa1

vd_khoa1 Youtube Master Race

Mọi người cho mình hỏi tý nhá...mình xài win7 64bit...ko chơi đc nên cài máy ảo..dùng cái Windows XP Mode của thằng win7 ln ak...lúc chơi nó bắt phải chơi ở chế độ 640x..ko cho full ...vấn đề là sao vậy ah..
    Còn 1 vấn đề nữa là làm sao để biết tọa độ trong game...ko có bản đồ..ko có j hết sao biết được hả mọi người..tìm đủ mọi cách vẫn ko xác định được tọa độ..ko biết có phải do mình chơi trên máy ảo hok nữa...haizzz..
    Còn nữa...tại mới chơi nên ko biết một số vấn đề..mọi người chỉ giúp he...nghe nói có item cho monster..cụ thể là cái j z...và sử dụng sao z...toàn tiếng tàu ko thôi..chả biết j hết ak...
    có vật phẩm nào tương tự như mấy cái bình trong Brigandine II hok...><
    Mọi người chỉ giúp nhá

20. phananhvusv

phananhvusv Youtube Master Race

Đây là cái game đầu tiên làm mình chết mê chết mệt với thể loại đếm bước. Giờ thấy mấy bác đi tìm bản full mà thấy tội. Tôi lúc đó chơi ngoài tiệm net, năm đó tôi mới học lớp 11, năm nay 27 tuổi rồi (10 năm). Lúc đó là đang nghỉ hè, ra net chơi bỗng nhiên thấy cái game lạ, vào chời 1 màn rồi ghiền luôn, mà đặc biệt là chỉ có 1 máy là có cài game này. cho nên toàn nói dóc mẹ là đi học thêm để ngồi cày, ngày nào cũng cày vài tiếng đồng hồ. chơi cả 2 nhân vật, giết trùm 2 lần luôn. Mà lúc đó mình không nhớ thế nào chứ mình vẫn thấy cái cảnh hết game mà nhỉ. Sao thấy mấy bác trên nói là lỗi map cuối tức là không thể thấy cảnh hết game hả? bản mình down trên mạng về để dành làm kỷ niệm cũng 660mb, chưa chơi bao giờ.