The Lord of Beast

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi adfty, 16/4/06.

1. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

cool , bản 2 CD là bản của Nhật đúng ko LRA , mong cái torent đó ko phải fake ^^

2. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

Đồ trade thì dễ rồi.
    Cũng phát hiện dc mấy món bí mật nhưng mò hết bản đồ chắc điên :(
    Tướng nữ màn 1 ngay giữa cầu.màn 2 ngay giữa đám fairy. mấy màn sau ko biết :D Đi đến màn tàu thì ngay đống lửa phía trên.

Nó để loạn xạ ko biết đâu mà lần,nên mới xin :P

3. HoàngTửLaiZZ

HoàngTửLaiZZ Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi trong trò này chọn độ phân giải ở chỗ nào? Mình cài xong vào chơi thì thấy hình ảnh không được đẹp như trong topic giới thiệu.

4. Soulmaster0812

Soulmaster0812 Mega Man

ko được đẹp là thế nào......... cậu làm cái screen shot rồi chỉ cho tớ xem đi
    còn độ phân giải thì ko có chỗ chọn đâu

5. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

bạn thử phải chuột lên desktop vào properties chọn tab setting rùi chỉnh xem , tớ cũng ko nhớ nữa game hình như chỉ chạy được fullscreen thì phải, cái hình đó tớ chụp ở độ phân giải 800 *600

6. HoàngTửLaiZZ

HoàngTửLaiZZ Youtube Master Race

Ừ. Cách nhân đồ bằng túi hành trang có lợi thật đấy nhưng lại làm hỏng file save,nhân được một vài lần rồi đến khi vào túi hành trang thì màn hình hiện lên toàn chữ $%^ T_T làm mình phải chơi lại từ đầu. :-o

7. Dracula20

Dracula20 Youtube Master Race

Chào ae còn ai chơi game này ko . hình như mọi người chưa chơi hết thì phải còn 2 map đặc biệt nửa mà

---------- Post added at 02:40 ---------- Previous post was at 02:33 ----------

bằng chứng là anh em nào về nước rồi biết mặt em này ko

---------- Post added at 02:41 ---------- Previous post was at 02:40 ----------

bằng chứng là anh em nào về nước rồi biết mặt em này ko
    [​IMG] ko có gian lận gì đâu ah nha

---------- Post added at 02:44 ---------- Previous post was at 02:41 ----------

còn này là skill của nó nè
    [​IMG][/IMG]

---------- Post added at 02:46 ---------- Previous post was at 02:44 ----------

nếu anh nào còn hứng thú thì chúng ta cùng nhau bàn luận nếu ko nói ra chỉ sợ ôm bí mật này xuống mồ mất thì tiếc 1 game hay

8. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Fox đào mồ lôi đầu ông sống dậy trả lời rồi mới cho ông yên giấc ngàn thu!
    Khai ra! Không nói cho ông tắm nước thánh, nhét tỏi vô họng ông đó! Biết gì nói ra hết! Làm sao hay vậy? (=^.^=)

9. Dracula20

HiHi vẩn còn người thích chơi game này giống Dracula thực chất 2 màng này là 2 màng bí mật . hồi đó thích chơi game này lắm cái vài hôm trước down chơi lại tự nhiên vô tình phát hiện được

Bí mật là ở chổ này số :Fox phải chơi lại cho đến chapter gần cuối .. qua map đó rồi save lại ... sau có ra folder của trò này tìm đến folder city cut cái 4 file của map 29 đi rename map 26 thành map 29 là tự nhiên vào được thôi
    MAP 26: vào map 26 này thì ko gặp thằng boss đó mà gặp quái vật LV 45 ( quái vật lv 45 đừng coi thường nha nếu ko hack lv thì hơi bị trầy trật ấy do quái map cuối lv cung có 35+)
    MAP 27: map này mới là nhà của em trên đó boss này mạnh kinh khủng

---------- Post added at 15:12 ---------- Previous post was at 15:10 ----------

ah mà quên nửa chứ nếu fox cần save map gần cuối thì nói Dra mấy ngày trước chơi còn để lại mà nói trước save Dra ko có hack lv ah nha toàn đánh đơn thể

---------- Post added at 15:22 ---------- Previous post was at 15:12 ----------

Nếu game này còn đông dông thì Dra viết Hướng dẩn luôn rồi tiếc game này còn ít người chơi quá

10. Lord87

Lord87 Final Boss Moderator

hay nhỉ? có file save không cho tớ xin với.Chơi đến tận MAP cuối thì tốn time lắm :p

11. Dracula20

http://www.mediafire.com/download.php?8ztf5cw1rc6zg4t

xả ra rồi chép vào thư mục cài của trò chơi nha

---------- Post added at 16:41 ---------- Previous post was at 16:35 ----------

chỉnh sửa như mình nói rồi vào game load cái save đầu tiên ra nha muốn gặp boss thì cut file city29 + rename 4 file city27 thành 4 file city29 nha

12. witfox

Xui...mediafire đang bảo trì........................................

13. inuyasha159

inuyasha159 Youtube Master Race

có vụ 2 map đặc việt nữa à h mới biết đấy lúc trc nghe đồn tưởng ko có thật
    mà 2 màn này địch chắc khủng lắm
    tèo rồi mới đẩy cái đĩa cho thằng bạn h lấy j chơi...

14. witfox

Đòi về mấy hồi...May mà Fox còn giữ cái file .iso của nó. Mai install chơi lại (=^o^=)
    Dracul nếu làm cái hình hoặc có phim hướng dẫn thì chắc bạn làm cái hướng dẫn được rồi đó (=O.^=)
    Ai cũng cố chơi lại để làm theo từng bước bạn làm mà (=^.^=), sẵn tiện luyện level lo đối phó con boss level 99 (=x_x=)

Chỉnh sửa cuối: 2/10/10
  15. Dracula20

mob lv 45 . Nếu ko hack hay bug gì thì quái vật bên mình muốn đạt đến lv 45 coi bộ hơi bị tê chắc phải đánh toàn là đơn thể + chiến thuật hợp lý + 1 số từng phải đứng lại hốt hết bọn quái vật ra cái cái save của mình trên là ko hack +bug toàn đánh đơn thể ( đến nổi đánh phép cũng ko dám đánh 2 con (T_T) )
    map special 1 thì ko có boss nhưng có 1 xe tải cái loại mob 45 ^^ tha hồ chiến thuật ) đối với ai đã kinh nghiệm trò này ( biết cách tính ô khi đánh spell + độ lan rộng của spell ) thì ok còn ko thì ..... nát như trái bình bát cho xem
    Map special 1 nè
    đây là vị trí bắt đầu của ta mới vô là múc ngay

---------- Post added at 12:10 ---------- Previous post was at 12:06 ----------

ah quên đó chỉ là bọn tép riu lv 45 ( tép riu ít skill đó mà ) còn đây là dàn quân phía sau của map nè

việc hướng dẩn đang viết sẽ hoàn chỉnh sau

16. Kjn*Ran

Kjn*Ran Donkey Kong

Cho mình cái link dow đc ko MF là đẹp nhứt

17. Dracula20

18. Kjn*Ran

Kjn*Ran Donkey Kong

oh thank bác nhìu nhìu. Thử cái coi hay đến cỡ nào

19. Dracula20

chít thử 1 lần đi coi có ghiền ko ^^

20. hoangthienthanh

hoangthienthanh Legend of Zelda

Bạn Dracula viết hướng dẫn của game này đi .mình thích game này lắm.Ngày bé nhà mình không có dk để chơi mấy game turn base trên ps2 nên toàn ngồi nhà chơi lotb trên pc :)),nhưng fai công nhận ra từ năm 2002 mà đến h khối game turn base trên ps2 ko đẹp và chi tiếc bằng nó,tiếc là bọn tàu đem con bỏ chợ không phát triển tiếp nữa.À mà có cái có bản game nào ko bị lỗi skill của mấy tướng không?