The Lord of the Rings Online™ (update và add nick trang)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi DaivyPhuong, 14/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tungcat

tungcat Mr & Ms Pac-Man

éc chậm chân mất rồi huhuhuhhhuhuhuhuhu

2. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

đã send qua yahoo cho bác tommy rồi nhé

Tommy_VC thích bài này.
  3. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

Bạn bức xúc vì mình chê game bạn thấy hay à =)
    Ko hợp mình thì mình nói ko hợp, gì mà bạn phải bảo mình phắn khỏi game =) À quên nữa, nếu chơi ở những lvl thấp đã thấy chán thì bạn nghĩ có còn hứng để train lên lvl cao hông mà bạn chê mình lvl 20 của mình? =)

@icetea: ừ nếu đi đánh thì mình thấy minstrel đánh cũng được, nhưng vì mình chơi theo nhóm nên chủ yếu đi heal và đi buff. Mà mỗi lần buff (ko phải lúc đánh boss - lúc train bình thường thôi) thì thấy chán vì skill buff toàn nằm ở tier 3, tier 4 nên ko hỗ trợ nhiều cho đồng đội. Còn cái lúc gẩy đàn bắn thì thấy bựa quá. Trước khi chơi chả hiểu ai quảng cáo bảo minstrel gảy được skill thành hẳn 1 bài đàn mà có thấy gảy được bài nào đâu, toàn tửng tưng tưng chán quá phải tắt cả tiếng =))

À, Thêm nữa game có 1 cái hay là có sẵn keyboard từ nốt đồ => đố để giải trí =)) bạn nào học keyboard thì thi thoảng /music tự sướng 1 đoạn nhạc - tuy hỗ trợ ko nhiều nhưng cũng đủ để sung sướng 1 lúc cho đỡ buồn :))

Chỉnh sửa cuối: 19/9/10
  4. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Nói chung ngoại trừ heal ra minstrel cũng không cần quá quan tâm tới các buff khác đâu, đơn giản vì nó chỉ có 10s, nếu bạn suốt ngày cố duy trì buff cho cả team thì 100% OOM ( out of mana -> hết mana sớm ) khi chưa xong 1 trận combat. Lời khuyên của mình là: support minstrel = heal + survival, some more buff if u can :) chỉ khi nào bạn còn sống thì bạn còn có thể có ích, vì thế nên cố gắng duy trì điều khiển threat, heal, cân bằng mana incombat ( fate có vai trò quan trọng ) và di chuyển đúng vị trí, hơn là chăm chăm buff toàn bộ cho cả nhóm những loại buff chỉ có 10s - 20s :| Khi chơi minstrel pro rồi, gear khủng rồi, fate cao rồi, bạn có thể từng bước buff các loại buff phụ thêm cho team, raid, trong điều kiện có thể duy trì heal hiệu quả, nhưng đó là cấp veteran rồi, mình chưa phải nên trong team mình chỉ heal + thỉnh thoảng dps thêm, không buff :)

5. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Melee AOE + Sub Tank (Main Tank). Tùy theo trait mà có thể có dmg cao. Mỗi người người có cách chơi khác nhau nhưng tôi thường in-front line, massive melee aoe để hold multi aggro cho mini, rk và hunt phía sau, đương nhiên là cũng receive dmg cũng nhiều, nhưng chẳng xi nhê gì nếu mini heal tốt. Thường mang theo shield trong những instance khó hoặc noob group để phòng thân.

6. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Thực ra champ không nên chơi off tank, hãy nhường nó cho shield captain :) đơn giản bởi captain có 1 số self buff mạnh, có heal, nhưng dps thấp, ngược lại champ có dps cực kì cao ( nhất trong melee, thứ 2 chỉ sau hunter ) tội gì chơi off tank? đợi guardian lấy threat rồi nhảy vào aoe cũng mạnh chán, và mín heal guardian hiệu quả hơn champ, giảm tải cho mín nếu phải chia ra heal nhiều người ngoài main tank :)

_ Nào cố lên 20 để đi skirmish \m/

7. bloodomen

bloodomen Temet nosce GVN LEGENDARY ⛨ Empire Gladiator ⛨ Moderator

Key trên gamespot đã hết, reg ngoài trang chủ thì lỗi nhảm nhí. Bây giờ làm sao reg nick đây các ty ?:-?

8. Z3u1xxx

Z3u1xxx Mr & Ms Pac-Man

lam\ theo the nay\ ne: 30 char 30 char 30 char

9. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Minstrel là class healer ko phải là class buff, vì vậy các skill buff của nó ko "phát triển" là chuyện dễ hiểu. Class buff trong LOTRO hình như là cap và lore-master.

Còn chuyện cho nhạc của mình vào game thì có, như ở vài post phía trên có người chơi bài Yesterday đấy. Ko phải minstrel mà class nào cũng chơi đc. Nhưng cách làm thì tui chưa tìm hiểu. Nhưng chắc chắn trong đây đã có người làm, bạn hỏi thử xem.

10. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

Anh em lập 1 ban nhạc chơi với tất cả đạo cụ giống 2 đứa này xem hehe
    [video]VE_mygdIKnM[/video]
    [video]hZOF_328oGY[/video]
    [video]HWMY5-AzmU8[/video]​
    Còn đây là cách chèn nhạc và tự chơi nhạc
    Mã:
    http://lotro.glenneroo.org/music.html
    http://lotro-wiki.com/index.php/Music#Instruments

Chỉnh sửa cuối: 20/9/10
  11. Z3u1xxx

Z3u1xxx Mr & Ms Pac-Man

hik. game này chạy dã man thật. map to khủng khiếp:((.. Mà bạn gì để pm vào guild ko thấy onl bao h nhỉ:( à quên, báo danh phát.
    Nick: Rustyx
    LVL: 13
    Champion
    Riddlemark

12. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

hình 1:

hình 2:

cái vị trí này là có Q hay hok có Q vậy các cậu -.-"

13. tungcat

tungcat Mr & Ms Pac-Man

đang kiếm 1 key để đăng kí acc đây này down game về rồi chỉ để chỉ để nhìn chán vãi

14. Z3u1xxx

Z3u1xxx Mr & Ms Pac-Man

hôm trc tớ cũng vào đấy mà lùng sục mãi chả có gì...hik

PS. Sorry mọi ngừoi, nick mình là Rustyx ...

15. LiberiFatali

LiberiFatali Legend of Zelda

ai còn key ko nhỉ, để đăng ký cho thằng bạn, nó down về rồi mà đăng ký toàn báo lỗi submisson :(

16. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Class nào cũng chơi đàn được à ? Mình chơi bản nhạc ở ngoài thì trong game người khác có nghe thấy không ?

17. LiberiFatali

LiberiFatali Legend of Zelda

kiếm được rồi, còn thừa 1 cái beta key để đăng ký account đây, ai cần PM nhé. First come first serve !

18. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Mỗi class chơi được vài loại nhạc cụ đặc thù cho class ấy, riêng min chơi được hết và min có thể dạy được. Kiếm con min lvl cao một chút xin nó dạy cho. Chỉ cần bất cứ ai đứng gần người chơi nhạc cũng đều nghe được hết. Tùy theo bản nhạc mà có thể hợp tấu nhiều người.

Lifetime Acc bị mất chức năng buddy key nên đành chịu ko cho các bác key được. Để cố tìm mấy cái acc phụ xem có share key được ko.

19. [Rock0eM]

[Rock0eM] Dragon Quest

Hic!
    Đang chơi thì nó đứng im, báo lost connect, xong ra login lại thì nó dừng ở màn hình loading! :-w

20. duy1405

duy1405 T.E.T.Я.I.S

nick mình là Eviline
    Class Minstrel
    Server Riddlemark
    Newbie :)
    Vừa join Guild tối nay !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.