The Lord of the Rings Online™ (update và add nick trang)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi DaivyPhuong, 14/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Yeon

Yeon Youtube Master Race

ý mình ko chê game này. Mình chơi lên lv 7 rồi đấy :). Có điều bực cái WASD system nên lên góp ý chút. Mấy cái bình luận tiếng anh về tỉ lệ bệnh tật và thất nghiệp khi dùng mouse click chơi game lá 10-15% ở mỹ cái này mình copy từ website bình luận của tụi mỹ cũng như vấn đề có perfect trong game play hay ko. Tóm lại là nếu nó kết hợp cả 2 WASD và mouse click thì sẽ tốt hơn. Mà nói thật là ko biết bọn mỹ thế nào chứ châu á chỉ thik chơi mouse click nhất là trung quoc với han quoc 2 đất nước công nghiệp game lớn nhất. Xem cái clip captain có con đệ tử đi theo ngộ ngộ. Chắc tạo chơi thử. Game này mình chỉ chơi thử cho vui chứ nó ko hợp với mình vốn thik game play như lineage 2 mouse click

2. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Cũng tùy, TQ giờ cũng đổi mới nhiều lắm, các thể loại game nhái, sản xuất hàng loạt tuy vẫn nhiều, nhưng đã dần dần nhường chỗ cho game cao cấp hơn rồi, ngay cả WoW nổi tiếng như vậy cũng có 1/3 số người chơi là từ TQ, và mình nghĩ tầm 5-7 năm nữa, game MMORPQ click-to-move sẽ tuyệt chủng, hoặc ko còn được ưa chuộng nữa, thay vào đó là một hệ thống hiện đại hơn, có chiều sâu hơn, ít nhất cũng là hệ thống wasd, thậm chí tốt hơn.

_ Nói thực mình chơi game online, ngoại trừ Priston Tale là gameonline đầu tiên toàn chơi = chuột ra, tất cả các game khác mình gắn bó hoặc thực sự thích đều ko có kiểu click-to-move, hoàn toàn là wasd, mình thích cảm giác thực tế, linh hoạt, có chiều sâu khi dùng wasd hơn là vừa click chuột vừa ăn bánh, uống cafe, hoặc auto a-z, công nhận click chuột nhiều khá đau ngón trỏ, thay vì toàn bộ phụ thuộc vào tay phải, hãy chia đều cảm giác cho cả 2 tay, như thế cân bằng hơn :)

3. Knight-Templar

Knight-Templar Mr & Ms Pac-Man

Bạn cho mình xin trang web đấy với ;))
    Dùng chuột click nó đang dần lạc hậu rồi, bây h chủ yếu là WASD và trong tương lai có thể vứt luôn bàn phím và chuột với cơ chế điều khiển hấp dẫn hơn kiểu Wii hiện nay vậy, tập làm quen với những cái tân tiến đi bạn ;) Còn TQ với HQ tuy ngành công nghiệp game của nó lớn nhưng vẫn là còn non trẻ so với châu Âu cho nên hầu hết trò chơi của nó vẫn ảnh hưởng từ các thể loại cũ và việc đó cũng ảnh hưởng phần nào đến cách chơi của dân châu Á mà thôi. Mà thực tế thì các trò chơi của họ cũng đang dần chuyển sang cơ chế dùng WASD đấy chứ, phong cách chơi cũng sẽ phải dần thay đổi theo, đảm bảo với bạn 1 khi bạn đã quen cách đk này rôi thì bạn sẽ thấy click chuột rất nhàm chán ;))

4. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Hai nước kia mà có nền công nghiệp game lớn nhất á ? Thằng Nhật, thằng Mĩ, mấy thằng ở châu Âu để ở đâu rồi ? =))
    Lúc mới chơi cũng hơi khó với kiểu dùng phím, nhưng từ khi biết có nút tự động chạy thì khỏe :))

5. Yeon

Yeon Youtube Master Race

Thằng mỹ, với mấy nước châu âu dân tụi nó ko chơi game nhiều như châu á đâu bạn, phần lớn nhập khẩu game của hàn quốc, mấy nước nó nói về chơi game thì còn mù mờ lắm. Ngừi ta thích đi du lịch hơn.
    Nhật bản cũng là 1 nước có nền công nghiệp game lớn và lâu đời nhưng nói về doanh số thì thua xa hàn quốc và trung quốc với 1 số lượng gamer nội địa khổng lồ cùng với xuất khẩu. Điều này không có gì phải ngạc nhiên khi mà 50% game online trong nước được phát triển từ những công ty nội địa(trung quốc). Hàn quốc thì vượt xa con số 50%.
    http://game.gate.vn/home/news/phan-...i-nganh-cong-nghiep-game-online-vao-nam-2013/

------
    Using the mouse so much is not good for your hand and health
    10-15% People worldwide loses their job because of using hand to much with pc games and consoles...

Wasd Movement system can reduce these damages

Câu nói trên trang web mình quên cái link rồi :P

6. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Nói ngu. Game không p2p được phải sang f2p vì game ít content, end game thiếu thốn, lvl max xong là ko còn gì chơi tiếp nên ko có động lực khiến người ta trả tiền để chơi lâu dài. Nói như cậu WoW cũng WASD, trí mạng đấy?

WASD giúp điều khiển char linh hoạt hơn, nhưng cũng yêu cầu input từ player nhiều hơn. WoW support cả mouse click move và WASD, nhưng 98% player chọn WASD để chơi, đặc biệt là chơi ở content khó & pvp. Đoán xem tại sao :\

7. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

Không phải người bất lịch sự, nhưng cũng phải góp ý bạn một câu, "não nhợn" đừng có ti toe phát biểu. Chỉ thể hiện sự ngu dốt + kém cỏi của bản thân thôi.
    Lại còn bày đặt TQ với Hàn Quốc, biết dek gì về 2 nước đấy mà chém gió ?
    Thằng Tàu nó éo thích mouse click hay WASD gì hết, nó chỉ thích AUTO. Còn mấy thằng Hàn xẻng thì xin lỗi, bạn chưa đủ tuổi để bình luận + nhận xét về bọn nó.
    Thôi thôi, với cái tư duy như bạn thì về chơi Võ lâm 2D cho nó lành nhé, tha hồ mouse click, mà dek cần click cũng chơi tốt chơi đẹp.

Chỉnh sửa cuối: 28/9/10
  8. qualz

qualz Legend of Zelda Lão Làng GVN

Xài mouse left click nhiều nhanh hỏng và phải thay cái mới, left click nhiều đau tay, wsad giảm áp lực cho tay và cho chuột, cái sướng kô chọn thích chọn cái khổ.

9. Yeon

Yeon Youtube Master Race

Đây chỉ là góp ý ko dám nói đúng 100% :) có câu biết hay ko biết cũng phải lên tiếng mà góp ý ko ngừi ta tưởng mình bị khờ bị câm. Mà lên tiếng thì cho dù sai đúng cũng phải có nguồn gốc thông tin( mỗi bài post mình đều đưa link source).
    @syvil : Thằng Tàu nó éo thích mouse click hay WASD gì hết, nó chỉ thích AUTO. Còn mấy thằng Hàn xẻng thì xin lỗi, bạn chưa đủ tuổi để bình luận + nhận xét về bọn nó ( câu này nói theo kiểu chuồng bò:))) ko đáng để mình giải thik thêm;))
    @Kronpas : Game không p2p được phải sang f2p vì game ít content, end game thiếu thốn, lvl max xong là ko còn gì chơi tiếp nên ko có động lực khiến người ta trả tiền để chơi lâu dài. ( Thực ra có rất nhiều lý do để họ chuyển sang F2P và ly do này là ngu nhất :))
    Lý do chính chuyển sang F2P ở đây là new business model còn tại sao thì bạn có thể nghiên cứu Dungeons & Dragons Online. Lý do đơn giản thứ 2 là F2P sẽ mang new player to game . New players = healthy game = game keeps going) game này đã hơn 5 năm nên bây h việc kinh doanh của họ chủ yếu từ những new gamer F2P.

Ở đây mình xin góp ý là 2 thằng Syvil và Kronpas này tốt nhất đừng chơi game nước ngoài ko thì nó làm cho vietnam mang nhục thêm. :)) Ngu như bò ấy có gì PM nick anh chỉ dạy thêm cho.

10. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

^ Về tập chơi game thêm tầm chục năm rồi hẵng lên đây chém gió bạn gì ơi =))

Nghe mấy thằng nước ngoài nói nhảm vài 3 câu rồi cứ bưng về mà tôn như thánh sống :-j. Ko biết thì nói ra người ta sửa cho mà biết, ko biết mà cứ tưởng mình biết ai nói cũng ko nghe mới gọi là khờ ấy :))

11. Yeon

Yeon Youtube Master Race

cãi ko lại chỉ biết nói thế thôi à :)) sao biết tụi nước ngoài nói nhảm lấy từ website cùa lotro đấy nhé. Anh đây đâu có rảnh chém gió em cần link hay nguồn thì pm anh đưa cho đọc để sáng mắt ra. Anh ra website nước ngoài đem thông tin về cho tui bây đọc để tụi bây khôn hơn mà ko biết hưởng đúng là bọn ngu hahaha :))

Chỉnh sửa cuối: 28/9/10
  12. Kronpas1997

Anh định dạy em cái gì ạ? Dạy được em PM liền :)

Xem ra bụng anh cũng nhiều chữ như cái hộp sọ của anh vậy. Có mỗi bài chửi cũng không diễn văn nổi cho ra hồn. Còn chơi "game nước ngoài" thì anh éo có tư cách phát ngôn với em. Em xin hết ạ.

13. Yeon

Yeon Youtube Master Race

:)) ko biết nói gì hơn à:))

14. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

lâu lâu lại có chuyện vui mà xem :| .. chẳng khác gì mấy ông chơi võ lâm rồi quay ra chê 3d là ko hấp dẫn...

15. Kronpas1997

Đọc post đồng chí shock quá đếch thốt lên lời được chứ sao. Tự mình không nhìn ra mình lố bịch thế nào à =|

16. Yeon

Yeon Youtube Master Race

nói đúng quá rồi nên thấy shock wa hả:) Lão làng GVN chỉ có vậy thôi sao =))

17. linhbadboy

linhbadboy Dragon Quest

Rồi , bổn cũ soạn lại rồi :|...............................................

18. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

lão làng cũng thua thằng cùn :|
    đến Bá Kiến còn thua Chí Phèo, tốt nhất là em xin an phận không cãi lại anh siêu nhân

19. Merika[K]i

Merika[K]i Mr & Ms Pac-Man

Lại một hiện tượng mới sao. Kết cuộc, cũng là lời qua tiếng lại... làm cho con người ta như thế này đây.

20. Osadar Mizutani

Osadar Mizutani mãi yêu cụ Lão Làng GVN

xoắn không lại quay sang công kích cá nhân :-< làm tưởng có phim coi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.