"The Monkey King" Chân Tử Đan đóng vai Tôn Ngộ Không trong phim 3D

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi thanlong43, 20/5/10.

1. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

là sao hả bạn???, thì imdb là trang chấm điểm phim , mình chỉ biết như vậy, thì nó được 7,5 đấy chứ ít gì @@, mình chỉ coi trên imdb nên k rành mấy trang khác, mà imdb cũng chẳng thể hiện được j, điểm nó chấm theo mình biết dựa trên ratting , có nói sai thì đừng ném gạch nhé

- - - Updated - - -

tvb lồng cũng không hợp vs thể loại action như phim này @@, nghe củ chuối lắm

2. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

3. thaivinhhau

thaivinhhau Mayor of SimCity GameOver

Từ đầu vào đã thấy ngờ ngợ rồi, nhưng cứ nghĩ nó là seed cho CGV cơ, hóa ra là thằng Khựa =))

Nó với thằng ngu gì đó tung hứng ngoài cái topic riêng ngoài kia. Có khi cái nick kia cũng là clone của nó cũng nên :))

4. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

nín con mẹ thím đi, tôi còn chưa coi cái phim đó, éo bik nó ra làm sao mà topic ccc , mà nói chi xa, bên hdvietnam cũng toàn khen phim này k đó :)), chú mày k thjk thì k xem , ngứa quá cho tao vô blacklist là được rồi, ông chửi cậu lập topic bên kia là ngu, nhưng chắc j ông viết được bài review , hay là để ý từng chi tiết của bộ phim được như cậu ấy k???, mà thôi éo nói nữa, cho tao vô black list đi :))

5. fantom1210

fantom1210 Donkey Kong

Đi đâu cũng thấy thằng rainie này, từ voz đến hdvn. Chịu *** biết nó làm thế làm cc. Chỗ đ' nào chả chê kĩ xảo như hoạt họa vs giả, diễn xuất thì kém thuyết phúc.

6. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

ở đâu chê vậy, mày chỉ ra tao với, ???, topic review kia có chê k???, hdvietnam chê ở đâu ???, cho tao cái link cái, nói k được làm chó ăn đặc sản nhé :)), cãi k được tao rồi làm ra vẻ chỗ nào cũng chê bla bla, tao thấy chỗ nào cũng khen đấy , có mình mày chê =)), mấy thằng chưa xem mà chê éo tính nhé con tóa, ak trên facebook cgv, galaxy, lotte, phim chiếu rạp, mày nhớ đọc comment của những người xem rồi xem có mấy ai chê k???, chừa mấy thằng chê mà k có dẫn chứng nhé =))

7. fantom1210

fantom1210 Donkey Kong

Chốt lại là tao phục mày, chỗ c nào cũng la liếm được. Ở đây thì tỏ vẻ hổ báo, ra chỗ khác thì giọng ngoan như con chó con.

8. 6886_6886

6886_6886 Youtube Master Race

đợi phim ra hd down coi,mấy bác toàn ng việt mà cứ chém nhau :)) tàu thì nó làm phim tốt hay chán nó vẫn cứ thu tiền ngồi nhin mấy chú việt tự oánh nhau.mình nghĩ mỗi ng việt m nên xem lại để tốt hơn :) nếu giờ mỹ và TQ cấm vận vn mình đảm bảo vn về thời kỳ đồ đá,chỉ còn các thánh ngồi phán thôi,vn chưa làm đc gì từ cái kim,chỉ gia,mua máy móc về sx,ng việt chăm chỉ cần cù,nhưng tính dân tộc chưa cao :) mọi ng nên dừng chém nhau ở đây :D chứ nếu nói đến cùng thì chả ai đúng,chả ai sai,haiz

9. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

còn cái khác nữa k???, bộ bài review của monk là đại diện cho cảm nhận của tất cả mọi người hả mày :)), sao mày k trích mấy cái review ng ta khen đi :)), sợ j vậy , k thjk khen phim tàu ak =)), cái mặt mày tao thấy cũng la liếm đủ chỗ , nhớ k nhầm thì mày cũng ở trong voz mà con tó :)), cái review của thằng trong voz tao có thể nói cho bất kì phim nào cũng đc, nhận xét review kiểu chung chung như thằng đó thì dẹp đi,
    1 review khác trong voz này :Vừa xem chiều hôm qua ( xem 2D vì suất 3D chiếu trễ quá ) . Nhận xét là nội dung cũng đơn giản thôi vì ai cũng biết quá rõ rồi nên tác giả ko đào sâu ( tuy nhiên chế thêm cũng nhiều ) . Tuy nhiên kỹ xảo, cảnh chiến đấu + dàn diễn viên thì tuyệt cmn vời , đặc biệt nv nữ toàn em xinh như hoa . Phim này Ngộ Không được buff kinh dị, đánh ko thua ai luôn, còn Dương Tiễn thì bị dìm dữ quá
    mày k vô hdvietnam coi thử ng ta nhận xét sao ak??, mà cũng kì nhỉ, tao khen hay j kệ mẹ tao đi, liên quan đến mày hay sao mà xoắn dữ vậy, k thjk thì mày đừng xem, hay ngứa quá cho vào blacklist đi :)), buồn cười vãi, tao khen k đc ak kon tó

- - - Updated - - -

bạn nói chẳng sai ở đâu hết, mình chỉ ngứa mắt vs mấy thành phần anti thôi , anti ngu nữa chứ :)), dân vn thì đi ngược lại xu thế phát triển của thế giới hồi nào giờ mà :))

10. 6886_6886

^^thánh nhân cũng có lúc sai mà bạn,cá nhà lãnh đạo vẫn cần tham mưu mà,đâu ai hiểu và giỏi hết đúng ko,để nói ai đúng ai sai rất khó,vì còn phụ thuộc vào hoàn cảnh :) m nghĩ mỗi ng đều có lập trường riêng,suy nghĩ riêng thế nên mới có lãnh đạo,mới có nhân viên,m nghĩ quan trọng là cuộc sống của các bạn thôi,vì 1 bộ phim mục đích để giải trí mà chúng ta căng thẳng thì tất cả lại là đi ngược mục đích chung nhỉ :) với bạn với t có thể phim đó hay nhưng vd với người mà nhà họ bị 1 ng TQ "chơi xấu" họ sẽ ko thể thích dù cả thế giới công nhận phải ko.minh cũng ko thể trách họ,nếu m hay bạn là họ có thể cũng vậy.....nhìu thế để nói lắm:D chốt lại diễn đàn để chúng ta trao đổi phát triển,trao đổi cái hay,cái ji nhạy cảm thì tránh đi :D ai đúc rút đc cái hay sẽ tốt hơn thôi,ai ko thì đành chịu :( m ko thể ép ng khác cái mà họ ko thích bạn nhỉ

11. yumy3685

yumy3685 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Nhà đạo đức kiêm chính trị gia muốn thuyết giảng thì làm ơn đi chỗ khác, nơi này chỉ dùng để bình luận phim thôi nhá (gồm cả khen và chê). Gớm, chả biết ngoài đời đầu được mấy thứ tóc rồi mà lên mạng múa lưỡi ghê thế.

Hôm qua mới đi coi ở CGV, nội dung thì cũng mới mẻ nhưng chi tiết lại rời rạc, dẫn truyện kém. Dàn nhân vật nhiều đứa bị nerf đến thảm hại. (Dương Tiễn 73 phép mà bị Ngộ Không đánh như con chó, Bồ Đề Lão Tổ còn thảm hơn dính 1 hit của Ngưu Ma Vương chết luôn, Phật Tổ trở thành ái nam ái nữ, giọng thé thé mất cả cái uy nghi của đấng chí tôn). Mấy đoạn CGI thì lúc đẹp lúc xấu, nhưng đã xấu thì xấu đau xấu đớn, tỷ như đoạn Ngộ Không và nhỏ hồ ly ngắm bình minh thì đẹp, con rồng của Ngọc Hoàng lúc chưa hóa khổng lồ cũng đẹp, đến đoạn dưới long cung xấu, khúc đại náo thiên cung xấu thậm tệ nhà cửa đổ bể mà gạch văng ra nhìn như mấy cục lego.
    Tóm lại nếu cho điểm thì chắc phim này 6/10.

Chỉnh sửa cuối: 31/1/14
  12. 6886_6886

:) m ói thì ai hiểu đc thì hiểu thôi,m cũng ko nói nhiều minh 1 thứ tóc thôi đầu 4x,chắc đủ để nói b hiểu rồi :) m thấy căng thẳng thì xoa dịu thôi,chắc bạn ko đọc các reply từ bài đầu nên có những ý kiến ko đóng góp thế :) vậy nhé,m sẽ ko khuyên nữa,tại sốt rột đinh mai cho gd đi xem rạp phim nay nhưng phải xem cốt truyện trước ko thì phụ đề nhanh wa ko theo kịp :)

13. yumy3685

yumy3685 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Căng thẳng gì ở cái forum này? =)) Nói thiệt là mình thấy bạn hơi bị dở hơi cám lợn nên mới vào quăng cái quote ở trên vì ai vào đây lâu cũng hiểu mấy cái vụ war như thế này là quá bình thường, không hợp thì thôi nghỉ, chứ đừng móc bài giảng đạo ra, nó thừa thãi và chẳng ăn nhập gì nội dung của topic. Thế nhé bạn 4x, lớn rồi thì đừng bắt mình nói nhiều vì thật ra cái chân tướng thật sự cháu raine kia bị chọi đá không phải là vô cớ đâu mà nó có lịch sử từ topic khác rồi, người không theo dõi từ đầu đến cuối là bạn đấy. :)

14. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

Cho minh hoi la phim nay xem 2d dc k ?? May dua ban k chiu xem 3d.chan tui no ghe @@.san cho em hoi trong ve xem phim no ghi la the monkey king-dub la phu de hay long tieng vay a?? Luc nay di mua em quen hoi

15. shag

shag Dragon Quest GameOver

nói thẳng thế này cho nó vuông: chú có 40 tuổi hay 40 tháng tuổi thì cũng chả ai thèm quan tâm, mấy cái lời nhảm nhí của chú thì đem về dậy vợ con chứ nói chỗ khác có chó nó nghe. ko có cái gì bàn luận thì biến, ở đây không ai cần chú mày lảm nhảm như thằng dở người. còn nếu là clone của thằng khựa con raine thì xin được phép được chửi mả miẹ nhà bò khựa chúng mày, đã gian lại còn ngu

16. thaivinhhau

thaivinhhau Mayor of SimCity GameOver

Trong này không ai anti phim Khựa, minh chứng là phim Khựa vẫn được lập topic đầy ra. Ngta anti chú mày vì cái kiểu seed xàm. Mà chả biết chú mày seed hay là vào tự hào dân tộc tự hú tự khen hay nữa. Có topic phim Khựa là vào hô hào, khổ cái chú mày hô hào nhạt chết pà, cái topic không ai quan tâm nữa cũng ráng vào nói, xong rồi ngta rep 1 cái thì chú tiếp tục tung hứng theo. Tiếp đến là cái bài bảo vệ phim Khựa theo kiểu cãi cố, cãi cùn, bắt ngta phải nghĩ theo ý chú mày như "mình thấy phim này cũng hay mà bạn, bla bla", làm cho những đứa không muốn cũng thấy khó chịu với chú mày. Nói đâu xa, nội cái phim ba tàu này, chưa nói có hay hay là dở, mà có đứa lập riêng 1 topic để kể nội dung với review xàm là mọi người thấy ngứa mắt rồi. Chú mày thấy trong này thiếu quái gì phim đỉnh, có phim nào mà anh em trong này cư xử kiểu đó không? Tao thì chẳng để tâm gì, cho đến khi cái thằng điên kia lập topic spoil, rồi chú mày nhảy vào tung hứng với nó một cách hết sức NHẠT, tao mới cáu lên.

Hỏi cái không phải chứ dân Tàu đi đâu cũng phải truyền bá văn hóa để đồng hóa người ta à?

17. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

Cho em hoi coi 2d co duoc k a?? Co suong nhu xem 3d k?? Em lo mua ve 2d roi.chan tui ban k ai xem 3d

18. shag

shag Dragon Quest GameOver

bác cứ thử search xem, thằng này còn seed cái phim Đ*t Như Kẹt 2 nữa, kĩ xảo cũng kiểu hàng lởm mà ai vào nhận xét là nó chửi như người ta sản xuất đá vào mồ mả chuồng bò của nhà nó ko bằng. thằng đó đích thực là bò khựa đột biến nói tiếng người, hoặc Việt gian đập phá bàn thờ để đi làm đầy tớ cho tàu

19. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

The monkey king -Dub la sub hay long tieng vay moi nguoi??

20. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117

Cãi nhau với nó làm gì cho mệt, tung hô phim tàu bảo là tàu làm thì cgi xấu vẫn là đỉnh, phim Mỹ thì chê ỏng eo kĩ xảo trong khi phim đó là loại kinh phí thấp chứ chả phải bom tấn tạ gì... Tất cả anh em cho nó vào list chó sủa, ko ai thèm rep là tự khắc nó cút thôi, ko có gì độc ác bằng cách li khỏi cộng đồng đâu...