Thế này đã gọi là bug hay chưa ?

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi plurvn2, 20/8/08.

1. plurvn2

plurvn2 Mr & Ms Pac-Man

Trích dẫn lại bài viết đầu tiên của mình nhé :
    Tớ chưa hề nói gì đến sự bất công ở đây cả mà từ miệng của gamer khác .

Sau đấy có khá nhiều người vào phê bình tớ :|

Mà thực ra quan điểm của tớ là thế này:
    Còn cái phát hiện bug của tớ chẳng phải là chó ngáp phải ruồi đâu mà nó hoàn toàn nằm trong sự suy luận cả.

Ban đầu theo tớ có 3 hướng chuyển honour:
    1 là mua acc được nhận quà rồi sau đó nhận quà vào nhân vật này rồi chuyển nhân vật sang acc khác để lấy.Tớ hoàn toàn kô có ý kiến phản đối gì về cách làm này.
    2 là chuyển nhân vật từ lv cao của mình sang acc lv thấp rồi nhận quà ,đây là hướng suy luận ban đầu của mình vì thấy có 1 sô người cần acc lv thấp và nếu thế 1 nhân vật có thể nhận quà rất nhiều lần , mình cảm thấy điều này có vẻ hơi phi lý khi 1 chiến binh lại nhận nhiều lần quà hơn chiến binh khác nên mới phải hỏi , còn các bạn vốn đã có quan điểm cho rằng tớ cố tình buộc tội này nọ thì tớ tôn trọng quan điểm của các cậu.
    Và 3 là dùng 1 cách nào đó kô tốn @ point nhưng vào thời điểm đó tớ chưa thể tìm ra nên có thòng 1 câu:
    Như 1 lời cảnh báo từ rất sớm , và lúc đó đã có người chế giễu mình:
    Vào thời điểm đó mình chưa tìm ra cách lợi dụng bug nhưng những người đã lợi dụng bug thành công phần lớn là có quen biết với mình nên mình thấy rất lạ có thật sự bỏ ra số tiền lớn như thế kô ?

Và sau đó mình đã phát hiện ra vào buổi chiều và ngay lập tức report lên forum,sau đó mình kô thấy bài viết được đăng và cũng kô thấy phản hồi nào của Admin , mình sốt ruột vào game và vào chan 1 shout kênh L để liên lạc nhưng kô gặp GM.Mình vẫn còn nhớ lần trứơc khi gặp GM trong game có nói mọi thắc mắc bạn nên hỏi đáp report lên diễn đàn , và cũng từng 1 lần tiếp xúc với bộ phận hỗ trợ khách hàng của AS thì họ kô rành về game lắm và cũng nhận được câu trả lời là bạn nên vào diễn đàn .Chính vì thế mà mình đã report lên diễn đàn và trực tiếp vào box Cabal vì tin rằng đó là cách tốt nhất nhưng chờ đến tận đêm khuya bài viết vẫn chưa thấy đăng và cũng kô có phản hồi nào từ GM gửi đến mình.

Trong suốt quá trình tìm hiểu vụ việc mình đã gặp 1 số khó khăn từ cách thức làm việc của diễn đàn PP ,kiểm soát các bài viết 1 cách quá độc tài.Chính vì thế mình đã phải "dựa lưng" diễn đàn gamevn khá nhiều.

Còn về cách viết của mình xưa nay nó vẫn thế , rất "máu lửa" trước những sự việc mình cảm thấy kô đồng tình và có thể bày tỏ quan điểm thì mình sẽ kô bỏ qua mặc dù biết điều đó là rắc rối cho bản thân khá nhiều cũng như sẽ có nhiều người ghét nhưng mình vốn đã chấp nhận điều đó từ khá lâu , sẵn sàng chấp nhận những chỉ trích của người khác chứ kô như kiểu diễn đàn PP đụng tí del bài ( kô riêng gì mình mà cả nhiều bạn bè của mình khá bức xúc trước tình trạng del bài 1 cách kô hợp lý của PP ).
    Có nhiều người bạn đã bảo với mình rằng họ cũng biết nhưng kô muốn rắc rối , cậu làm vậy chỉ khổ thân và rất thông cảm với mình , động viên mình .
    Mình xin ghi nhận những ý kiến của các bạn về cách viết của mình.
    Quan điểm của mình khi tranh luận :
    Tôi không tán thành điều anh nói, nhưng tôi quyết bảo vệ đến chết quyền được nói ra điều đó của anh
    Voltaire