The Settlers - Cùng chơi và thảo luận

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi AnhTung6A10, 27/6/09.

1. namboy1989

namboy1989 Fire in the hole!

Toán phải down về đấy, ổ đĩa hỏng rồi nên cũng chả muốn ra hàng đĩa làm gì :P

2. SIEUSAO99

SIEUSAO99 T.E.T.Я.I.S

Giời, navy sleep rồi nên qua đây tìm kiếm niềm vui mới à bác namboy :D =))

3. decker

decker Mr & Ms Pac-Man

có bạn nào có hướng dẫn của Settlers 7 không nhỉ :D

4. viethalsing

viethalsing Mayor of SimCity

cài bản sl7 = 2dvd mua ngoài hàng, thì cái crack toàn bị nhận là virus và nó quét bay luôn.

Kg bet phải virus thật kg , nhưng chơi lâu lâu nó cứ đứng hình khoảng 5-10s thì chạy típ. Và hôm qua nó treo máy , hiện màn hình xanh chết chóc .. sau đó boot máy lại thì kg thấy HDD nữa. Pó tay luôn, ngày mai đem máy đi bảo trì. Chắc xóa luôn cái Sl7 này quá.

5. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

5-10s đó là cái autosave đó mà

6. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Cho em hỏi cái, em mới tải về Settlers 3 bản gold (dùng torrent), đã up patch và cài crack đầy đủ nhưng khi chạy file exe nó lại cứ thông báo :

Kernel32 call does not point into KERNEL32.dll. virus or incompatible Systemanalyer detected(#3000) và ko load đc game.

vậy lỗi này là sao và có cách fix nó ko ạ

7. Higurashi Kensai

Higurashi Kensai The Warrior of Light

Bổ sung S4 cho mấy bác tí: xây tượng đài ko phải để chơi nhá, xây càng nhiều thì lính sẽ được tăng % tấn công đấy, tượng đài càng mắc được tăng càng nhiều. Hồi đó mình xây hết phần lấy tài nguyên là còn bao nhiêu đất đem xây tượng hết, lính tăng gần 200% att.
    S4 chỉ nhảm ở chỗ dân ko chịu tái tạo, train lính một hồi là hết dân, phải phá nhà dân xây lại mới có dân làm ăn tiếp ---> không thực

---------- Post added at 16:27 ---------- Previous post was at 16:24 ----------

Game download torrent rất tiện nhưng rất dễ nhiễm Virus, có lẽ bản download này có cài trojan hoặc worm. Nếu muốn chắc ăn thử down bản khác, nếu không sợ virus thử chạy với chế độ compatibility win95 xem sao

8. conmabequa

conmabequa T.E.T.Я.I.S

Tớ chơi Settler II cái bản giống như hoạt hình ý. Nhưng mấy cái mỏ Sắt thép toàn bị 0% không hoạt động nữa mặc dù những thứ để cung cấp cho nó thì khá là dư thừa. Đường lên mỏ không hiểu sao công nhân toàn dừng lại giữa chừng chứ không đi tiếp. Phá đi thì đi tiếp được. Xây ở đâu cũng thế, không phải bị kẹt đường. Còn nữa. Mấy cái thuyền sau khi build xong để làm gì thế?

9. nhinhonhinho

Chơi tutorial để biết thêm chi tiết

Cơ bản là phài đào tạo các "thầy địa lý" (geologist) rồi đưa mấy ông này ra mấy quả núi để họ kiểm tra. Khi kiểm tra xong họ sẽ cắm bảng chỉ dẫn. Qua đó ta biết đc vùng núi đó có khoáng sản gì.

10. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Geologist là nhà địa chất :) cho nhà địa chất lên thăm dò xem khoáng sản là gì rùi mới xây nhà khai thác tương ứng, khai thác sau 1 thời gian sẽ cạn kiệt...phá bỏ và thăm dò tiếp :) ngoài ra các kí hiệu trên bảng cắm đó cũng cho ta biết trữ lượng nhiều hay ít nữa :)

11. manfred177

manfred177 Youtube Master Race

anh em ơi đề nghij giải thích việc rõ ràng các phiên bản chút xíu nữa đi.Như các bối cảnh game ấy mà,Em chơi Knight and Merchant nghe mấy đứa bạn nói dòng này cũng tương tự nhưng hay hơn nhiều.Định down về thử bản Settler II anveristy và bản settler II thằng nào hay hơn.Thằng settler IV em search thấy có bản gold và anh bạn cũng nói tham khảo ở trên là sao.Xin giải thích kĩ chút xíu nha.Mình gà vụ này lắm.Thank.Nếu tiện nữa xin up lên megashare,mediafire,4share,boxnet,megaupload cũng tàm tạm chứ rapidshare em bó tay vì hổng có tiền mua prenium nhưng tật nghèo mà ghiền em.Mong anh em nào sót thương cho em xin cái link mediafire hoặc một trong các trang trên

---------- Post added at 17:39 ---------- Previous post was at 17:07 ----------

Mình love bạn nào share mấy file rapid có leech sẵn hay làm gì ấy vô down liền .Thank thank thank

12. iloveLagunaLoire

iloveLagunaLoire Mr & Ms Pac-Man

Settler II gold > Settler II anveristy
    lên underground-gamer đăng kí một cái acc rồi search Settler II GoG version

13. manfred177

manfred177 Youtube Master Race

Link Down File Patch 2.5016 bi trung voi crack patch bồ ơi.Mà mình down Patch trên mạng về nó báo Không Ugrade được,...Gì mà "Old file not found. However, a file of the same name was found. No update done since file contents do not match." This problem can be circumvented by uninstalling and reinstalling the previous version, and then applying the upgrade. ":((:((:(( Bực mình chả biết sao,bồ chỉ tí cho tui patch thành công,và game này đánh qua Lan được ko???;));));))Thèm đánh đứa bạn mà down về xong patch ko được chơi ban 1.0????gì ấy buồn quá hà.Xin Pro nào chỉ giúp:P:P:P

---------- Post added at 23:23 ---------- Previous post was at 23:18 ----------

Thank nha.Nhưng ông làm ơn làm cho trót.Cho tui xin link luôn đi.Hic hic down bản II hổng xong thấy IV hay down về nó trùng link crack với patch.Lên mạng hì hục down đủ thứ patch version 2.50 1506 về mà patch toàn lỗi bên dưới đó.Ông xem rồi chỉ tui chút xíu nha.Nếu tốt ông cho tui link down full game ơ media fire gồm bản này với bản II God luôn đi thank

14. ghost063

ghost063 Youtube Master Race

tui bị giống ông này, lên mạng down patch 2.5016 nhưng mà up dc, cũng bị not found giống ông này, ai có patch cho mình xin đi

15. nhinhonhinho

Settler II gold là bản mới làm lại hay hơn

Settler IV có 1 bản gốc 1 bản Gold. Bna3 Gold có thêm 1 nc và thêm rất nhiều camp mới nói chung hay hơn nhiều

16. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

bản 6-7 hay nhất, bản the settlers rise of an empire có thằng hero viking cứ cho no đứng trong town hat nghe vui cả tai lol. :D[video]watch?v=nzjdX9JYcDk[/video][video]nzjdX9JYcDk[/video]

Chỉnh sửa cuối: 7/2/11
  17. Bach Dien Quan

Bach Dien Quan Mr & Ms Pac-Man

Minh cũng là fan của dòng này. nhưng khi chơi bản V thì chán quá bỏ luôn. Bản VI chưa chơi nhưng bản VII thì thấy nó chẳng chẳng hay ho gì nữa cả. Bản IV cảm giác hay nhất nhưng ngại cài lại win 98 no lại khong hỗ trợ win XP nên cũng thôi luôn. Giờ chẳng biết nên chơi bản nào

18. torimazu

torimazu Mr & Ms Pac-Man

Settlers VI rise of an empire sao tui cứ up lên bản 1.71 là nó chuyển về font tiếng Đức trong khi cài mình đã chọn standard là tiếng Anh :-w. mà ko up thì ko chơi dc mới cú :-ww

19. Rain77

Rain77 Youtube Master Race

Bạn có thể dùng patch của mình để update từ version 1xxx - 2.5016 : http://patches.ubi.com/settlers_4/settlers_4_full_update_v1516.zip. Chúc bạn chơi vui.

20. gokien3010

gokien3010 Youtube Master Race

máy yếu quá ko chơi game này đc buồn quá