The Sims 2 Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 4/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mcartney

mcartney Youtube Master Race

mấy bạn ơi cho mình hỏi cái này he:
    1/. nghe nói simNL khi cài vào muốn cho máy chạy ngon thì ít nhất là computer của mình phải có RAM là 512MB phải ko?
    2/.mà khi cài vào rồi thì nó có gặp lỗi gì trong khi chơi ko?

2. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Vấn đề này có cả bên topic cách cài đặt TS2 NL đấy.....

Nếu máy ngon ...lúc cài ko có lỗi thì chơi cứ gọi là ..mát trời ông địa ::)

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

1. RAM 256 Mb thì chơi được nhưng chắc chắn là ko kham nổi với TS2 "phàm ăn". 512 Mb RAM để tránh tình trạng ... co giựt, nói vậy chứ đôi lúc cũng chạy ko suôn sẻ >__< .
    2. quan trọng vẫn là cách cài nhưng chơi đến NL thì có lẽ bạn cũng sẽ ko thắc mắc đế mấy chuyện đó ?

4. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Máy tôi lúc đầu xài ram256 vô game mất 7 p, nâng lên 1 512 và 1 256 vô game mất có 2 p.

5. is7

is7 Youtube Master Race

may em co 1 gb ram
    hehehehe
    vao game có 1 ph hà

6. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

hic hic mấy bác ơi máy em có 128MB vô cực lâu

7. mcartney

tại sao tsNL mình chép vào rồi mà chơi ko được vậy mấy bạn(vì lúc nhấp vô chơi nó chỉ hiện len màn hình TSNL là thôi,1 hồi tự nhiên biến mất chứ nó ko vào trò chơi cho mình chơi ::( )ko biết có phải do mình cài ko đúng cách ko nữa,tại vì trong phần hướng dẫn cài tsNL trong đĩa mình đọc có một số câu chỉ dẫn ngắn quá nên mình ko hiểu mấy!lúc cài mình chỉ cài được đến bước bỏ cd4 của ts2 vào thôi ::(
    ***sau đây có một số bước mình ko hiểu(trong cd chỉ đó) mình nhờ mấy bạn giải thích giúp mình ha:
    -Copy File Crack NoCD tren CD 1 vao O cung.(cái này mình có vào File Crack NoCD mà sao chỉ thấy có 2 file dạng ''Sims2EP2_1.mdf'' và ''Sims2EP2_1.mds'',mình có copy thử vào mục tsbin của tsnl mà sao chẳng thấy nó đè lên gì hết! ::( )
    -Mo Deamon 347 ve noi vua copy file Crack vao(có phải mình sẽ bấm vào mount và chỉ đường dẫn vào kí hiệu tsnl trong mục tsbin mà mình vừa copy 2 file trên ko?)
    ****những câu trên thì nếu bạn nào ko rãnh mà biết thì chỉ mình cũng được,còn bạn nào rãnh mà biết thì có thể làm ơn chỉ cách cài tsNL cặn kẽ hơn dùm mình được ko(mình sẽ cảm ơn các bạn rất nhiều!!!!)

8. tenko

tenko Youtube Master Race

Uhm... mình chưa thấy ai copy 2 file mount kia vào TSBin của TS bao giờ cả ^^. Sao bạn ko copy nó vào chỗ dễ thấy nhất, trong My Document chẳng hạn? :)
    sau đó thì cứ như bình thường, mở Deamon -> Virtual CD/DVD-ROM -> Device -> mount image -> open file mds mà bạn vừa copy. Xong ^__^, cứ nhấp vào biểu tượng TS2 NL mà chơi
    PS: Bạn bè mình nhiều đứa khi mở deamon chỉ thấy file .mds là mở được nên tụi nó delete luôn file .mdf +_+. Tất nhiên là làm vậy sẽ ko chơi được, nên nhớ là cả 2 file .mds và .mdf phải đi cùng nhau đó nhe ^^.

9. mcartney

mấy bạn đã và đang chơi TSNL cho mình hỏi chút xíu ha,bộ máy của mấy bạn chơi TSNL đó có RAM và cấu hình là bao nhiêu vậy?(tại vì máy của mình có RAM là 766mb và cấu hình là 64 mà sao vào game chơi thì hay bị load lâu với lại khi save game xong ra thì thấy ngôi nhà mình mới save chỉ còn thấy cái nóc thôi,ko biết có phải do cấu hình yếu ko nữa!!!)

10. sillyrat

sillyrat Youtube Master Race

ban oi ,ban co the up len 2 file mount do' dc ko?CD minh mua hinh nhu 2 file do' bi hu thi fai,ko copy vao` may' dc=>ko crack dc .Help me plzzzzz >.<

11. yugi_hiro

512 Mb thì chạy ổn rồi nhưng chẳng rõ 766 Mb là từ đâu ? yu xài 2 thanh RAM 256 Mb, chạy game và vào đến các khu Neigborhood cũng chỉ 1 đến 2 phút là cùng, save game cũng ko quá tệ ... nếu chậm thì lạ thật ?
    ai lại crack file image. bạn hiểu lầm file image rồi, xem lại hướng dẫn 1 chút và ko crack, xài D-tool chứ
    file image thì bên topic nào đó, yu mới up lên ... bạn qua đó xem link.

12. trantrungkienvt

trantrungkienvt Youtube Master Race

mính đang chơi sim2, bác nào có bản sim nào mới cho em chép với, dạo này gần tết túi tiền eo hẹp nên ko mua cd được, có cái ổ cứng di động để xách đi chép lung tung thôi. em ở tphcm đường cmt8 nè

13. Bé Mèo

Bé Mèo Youtube Master Race

Cho mình hỏi mấy câu nì (mình mới chơi nên kho bít rõ lắm , các bạn cố giúp mình sớm nhen ) :Liệu kho cài TS 2 và TS U thì có thể cài NL được kho ? Vì máy mình yếu lắm kho cài được 3 cái

14. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

uhmmm, ko cài sims uni còn được chứ chắc chắn phải có sims 2, vì sims 2 là bản gốc mà, cài bất kỳ bản gì cũng cần sims 2, tốt nhất là u nên cân nhắc kĩ, chọn 1 cái thui -___-

15. yugi_hiro

.....
    TS2 rồi thì cài NL và U cũng được. cấu hình 2 cái như nhau thôi. ngoài ra nhớ xem lại dung lượng vì cứ để 3 bản chung 1 ổ đĩa để tránh mấy rắc rối có thể phát sinh.

16. nast

nast Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho hỏi hùi đó tui vẫn thường boot lại máy rùi cài SIM2 bình thường cũng như các bản EX và vô chơi 1 cách bình thường
    nhưng lần này thì ko được khi cài đầy đủ các bản crack đàng hoàng thì lúc vô chơi nó hiện cái bảng sim2 nightlife rùi tắt rùi ko có chuyện gì xảy ra nữa hết tui bấm lại lần 2 thì nó báo cái bản debug send error report rùi dont send đây là trường hợp đầu tiên tui gặp mấy bác lầm ơn có cách fix ko chỉ tui giùm

17. tinhkophai

tinhkophai Youtube Master Race

thông báo:
    nếu ai ở Nha trang,phan rang,phan thiết,đà lạt thì gửi tin nhắnn cho tui tui sẽ gửi đĩa nightlife wa đường bưu điện(hôm bữa kiếm trên mạng về chơi wa' đã (^_^) :D :D :D)

18. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

NL chơi cũng vui vui,có thêm nhiều tính năng mới khá là mắc cười.Như con Sim kia bị "tiếng sét ái tình" với con vợ tui nên mỗi đêm vợ chồng tui đang ngủ là nó chạy trước cửa nhà lụm cái gì đó rồi chạy.Trên đầu bốc ngọn lửa hình con Sim tui.Ghê chưa?Giớ gặp nó là uýnh=))=))

19. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Các bạn ơi cho mình hỏi để chơi sim2+U+Nl thì ổ cứng khoảng bao nhiu thì đủ caonf về phần cứng thì nhà mình có được là : CPU 2,1GHZ; RAM 512;card màn hình Gf 2MX/400 64 mb liệu có thể chạy nhanh không thời gian tới NEB khoảng nhiu phút hỏi trước vì sợ mua về không chơi được uổng tiền
    Có bạn nào ở Đà Nẵng ko nếu có thì nói cho mình nha để mình tiện hỏi
    Cảm ơn nhìu

20. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

cái nì theo kinh nghiệm cá nhân thì U chơi thừa sức cả 3 bản :hug:
    Cấu hình máy tui thuộc loại super rùa : 312Ram, card ATI7000 32MB mà vẫn chơi phình phường chỉ giật cà tưng thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.