The Sims 2 Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 4/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Tui thì lúc nào cũng chơi được .. bất kể tháng mấy .. hehe , có điều là có hứng chơi hay không thôi :D, thấy các bác học tội ngiệp thiệt đó .. học là học không được chơi ặc ặc .. khiếp
    PS : Có ai chơi SWAT 4 hông vậy ?

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Bìa đĩa của Nightlife đấy, ko nói thì các bạn cũng thấy phải không ^^.
    Mấy bữa nay có thêm mấy cái screen mới, xem thì có vẻ chẳng thấy ma quỉ gì ráo, thình như cái này cũng chỉ là 1 phần của Nightlife thôi huh ?
    http://www.gamespot.com/pc/strategy/thesims2nightlife/screenindex.html
    Xem thì toàn thấy nhảy disco trong vũ trường , hi vọng chúng ko xài ... thuốc lắc =)) .
    Lạc đề roài. chắc chém 1 phát quá -_- . đừng nói chuyện quá tự nhiên ko dính dáng đến chủ đề như thế mãi vậy >_<

3. luky89

luky89 C O N T R A

Mấy cái screen đó hình như up được lâu goài mừ Yu, thì cũng như mem nói cái quỹ thần gì đó chỉ là chủ đề để câu khách mà thôi. Thuốc lắc à, thú vị lém đoá. Mình thích nhất là 2 cái demo của TS2NL, coi thấy nó hấp dẫn thiệt !!

4. em_tin

em_tin The Warrior of Light

có bìa thôi nhưng chắc vẫn chưa ra nhỉ :D ...... thấy cũng y như cái Uni.... chắc là thêm vô vài cái ..
    -> cho em lạc đề xíu, mắc công pm :D tui chơi SWAT 4 nè..... bác có chơi online ko... vui lắm đó... có gì bác add nick yahoo em bàn chơi :D

5. yugi_hiro

Bên Gamespot cũng có giới thiệu 1 chút mà yu còn nhớ là "vampire" , cái này thì chưa thấy nhưng yu nghĩ cũng sẽ có ^^ .
    Dĩ nhiên là chưa ra rồi ^_^

6. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

E3 2005 chả thấy ông EA update thêm được cái newss nào cả ngoài cái vụ xe cộ và thêm cái trailer . cực xìu luôn Mà hình như vừa có thêm 1 cái trailer mới thì phải . Cái này là official luôn chứ không phải quảng cáo trong E3 nữa , bà con thử xem coi ..

7. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Trời hỡi !!! Sau một thời gian "tu tâm dưỡng tánh", giờ quay lại chốn xưa đã rối tung rối mù roài, chả biết đường nào mà lần nữa ... >,<
    Sau cái kỳ thi cam go nhất của đời học sinh, Jak được nghỉ ngơi xả láng vậy mà chẳng được đi đâu chơi hết, buồn, lấy TS2 ra chơi, ghiền kinh khủng, tính đi mua bản Uni về cài nhưng .... hỡi ôi, con xế của mình đã vù lên Đồng Nai từ lúc nào ... khổ thế cơ chứ...
    À, ở trên có bác nào bảo là trong NL có vũ trường à ? Thế có nhắc gì đến mấy cái vacation không ? Mà NL thì chắc phải có magic nữa chứ nhỉ ??

8. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

Ko có. Bản Nightlife chỉ có downtown thôi ^^. Downtown thì có nightclub, có mí ông DJ mix nhạc, sim vô trong ấy nhảy như điên :)). Ai bảo ko có gì thêm. Có xe hơi cho sim lái là sướng roài, còn có restaurant và bowling club nữa ---> chuyện chưa từng có trong The Sims.

9. luky89

luky89 C O N T R A

To sis Jak: sis lật lại mí cái trang trước để vô xem traler của NL hay lém! ko thua gì 3 cái vũ trường thiệt đâu.
    To Sotaro - MT02 : Sao lại chưa từng có trong TS, u chưa chơi TS1 à? Nó có còn nhiều hơn TS2 nữa là! Có điều chỉ ko có xe hơi thui :P

10. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Chơi TS1 thì có mấy cái dàn amplie nhìn thấy ghiền + download thêm vài cái sàn về thì wá tuyệt luôn , sàn nhảy tại nhà hee

11. yugi_hiro

===> hic, xem chừng cái vampire chỉ là thứ "chuyện lạ" lâu lâu gặp thui à ? Ít nhất là vẫn có, right ? chắc cứ đợi đến lúc phát hành rồi hẵng biết -_-
    Dà, xem đoạn trailer thì thấy chỉ nói về các khu downtown chứ ko đá động gì đến vụ ma quỉ gì hít >_< .
    chuyện có xe thì ko biết ra sao ? cái kiểu này thì đâu hẳn sẽ được lái nó theo nghĩa đen, vèo 1 cái qua màn hình mới thì xong ... -_-, ko biết có nên hi vọng vào ko nhỉ ?

12. kinado

kinado The Warrior of Light

hahaha. Đã bảo là chưa phát hành mà giờ có nói trước cũng vậy thôi..hcihci.. Càng nói sẽ càng nôn nóng đó. Cứ như tui, bình chân như vại, chờ nó ra rồi tính tiếp (nói thế chứ tại vì đến giờ tui vẫn chưa chơi Sim University được... hehhe)
    Mà có ai biết chính xác time ra sim nightlife chưa vậy? để tui tranh thủ chơi cái University là vừa rùi. Tui cài sim lần nào cũng gặp cả chục cái rắc rối.. Cái số sao mà đen bạc quá. Có ai tốt bụng o TP HCM chấp nhận cài giúp tui ko vậy?
    Tui cũng nghĩ như Yu. chắc mình sẽ ko được lái xe đâu. Chỉ thấy lên xe rồi .... thôi.. Ko biết nữa...

13. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ủa Sim 2 Nightlife chưa ra hả ?! Trùi ui , thế là mình bị quê độ rồi ! Mấy ngày trước mình đi hỏi đĩa Sim 2 NL ở đường Tôn Thất Tùng (tiệm Trường Giang) họ bảo không có ( chưa ra thì đúng hơn) Còn mình thì cứ khăng khăng là ra rồi !HU...Hu...hu...
    Wa , bạn kinado giống mình ghê đó ! Mình vẫn đang chờ 1 ân nhân cứu mạng gài Sim 2 Uni dùm ! Cái đĩa mua được 4 tháng , đến bây giờ thành đĩa cổ điển luôn rồi ! (Ví Von í mà )

14. kinado

kinado The Warrior of Light

Hì hì. Người cùng cảnh ngộ. Thôi thì đành chơi TS2 cho chán rồi tính tiếp. Night life mà ra ko biết tụi mìnnh có cài được ko nữa.
    Mà tui thấy hình như NL lại giống giống khu downtown của TS1 nữa rồi.. Hy vọng sẽ có gì khác biệ...t

15. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ừ! Hình như kinado với mình giống như đồng hương vậy !
    À mà nghĩ lại thì sim 2 có mấy cái mình chưa chơi !thí dụ như cho con sim đi làm ! Mình chả thích tí nào , nên toàn cho nó ở nhà và ...Woohoo/Try For A Baby không hà ! He...He...He...
    Mình cũng chưa gặp alien nữa ! Để bữa nào thử xem !

16. yugi_hiro

Ko rõ, hồi trước nghe nói là tháng 8 gì đó nhưng giờ thì thấy Quí 3, có lẽ là mùa thu này nếu ko bị trì hoãn như hồi phát hành TS2. buồn nhỉ, nhập học thì night life phát hành thì hơi mệt.
    Dà, ra hỏi night life ngay tháng 6 thì cũng quê thiệt ^_^.

17. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

@Maron: gặp alien sung sướng gì mà mong T___T. Muốn bị alien bắt đi thì cứ xây nhà cho cao rồi cho nó nhìn kính viễn vọng suốt ngày, đảm bảo bị bắt. Còn muốn nhanh gọn lẹ thì vô căn nhà cao nhất của khu vực cuối cùng đó <tên gì quên rồi :D>,cái nhà có 2 anh em, 1 thằng tóc vàng đeo kính. Vô đó có 1 thằng đang mang thai alien, thằng kia cứ cho lên cái kính viễn vọng xem là cũng bị alien bắt và tự dưng... pregnant nốt =)). Tốt nhất ko nên thử, alien sinh ra nhìn khủng khiếp lắm, cứ ghê ghê, da thì xanh lè, đã vậy còn cặp mắt đúng là :-&!

Sims Nightlife tôi lại nghe là tháng 10,11 gì đó lận mà >___<. Chẳng biết nữa, nhưng nếu ra trong hè thì cũng có lý do ---> như vậy teen mới mua về chơi nhìu chứ.

18. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

nhà đó ở Stranger Town đó, cái nhà wái cực, toàn cầu thang , cuối cùng là .. kính viễn vọng trên cùng ... botay . Mà các bác để ý, bọn Stranger Town giàu khiếp luôn .. hình như Veronne gì cũng khá giàu thỉ fải, từ khi cài TS2 đến giờ chỉ chơi Plêasent thôi .... còn vụ alien thì chả ham .. nhưng thấy zui zui . để bữa nào thử

19. yugi_hiro

Hic, nếu như thế thì quá tệ -_- !
    Lạc đề rồi mấy ba, qua bên thảo luận đi ! :D
    ps : mừh yu cũng chưa thấy alien dù cư ngụ bên Strange Town dài hạn :(( . (^^)

20. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

The Sims 2 Night Life đã ra rồi . Mời bà con đi mua về mà chơi thử đi nhen. Coi bộ zui lắm à nhen
    PS : Nói giỡn hôi, ai hổng thấy cái này ráng chịu , em posst nguyên xi lên luôn chứ bộ . Tidus đã đính chính lại là TS2-NL chưa ra rồi nhen . Vì dưới bài hổng có dòng chữ edit by ... => không hề edit mà ... => không được trừ điểm chuyền này nhen

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.