The Sims 2: Season

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi duongqua_661, 30/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leila14081990

leila14081990 Youtube Master Race

Em cài được rùi mà lúc đang đợi loading thì nó nói : "The application has crashed. This will now terminate" rùi văng ra Desktop lun --> ko chơi được :((

2. Marquis_008

Marquis_008 Mr & Ms Pac-Man

KHi chơi không biết mọi người có để ý hôn hen, hình như tính Logic của Sim 2 nó vẫn chưa được hoàn hảo cho lém... Có ai thử trường hợp Loạn Luân trong sim chưa... Mình mới thử được nửa đường, thì win bị hư và phải cài lại...tức thiệt..

Quá trình thử là : Tạo ra một con sim Male + với 1 con Female = sinh ra 1 sim Female .

Nuôi cho ăn học và trưởng thành ....nhưng vì quá trình chơi bị trục trặc, con Sim Female đời sau đi học đại học, thì ở nhà chuyển đi nơi khác... Con sin đời sau học xong và chuyển về nhà củ, sự việc lại bắt đầu : Trong cây gia phả của gia đình thì A + B = AB . ( Điều này đã được lưu nhớ )

Nhưng khi con sim đời sau AB về nhà..thì lại có chuyện lạ. Lấy con sim Bố ( A ) ngoại tình với con của nó chính là con sim đời sau ( AB ) vẫn được...há há há :devil: , cuối cùng thì con sim đời sau (AB ) thì có Bầu ..ké ké ké...#>:) nếu vậy thì hệ thống Gien di chuyền trong sim có sự đột biến . Ví dụ : AAB, ABB, BBA ...v...v.. .

Vui thiệt, nhưng đang chơi thì win bị lổi...thế là phải cài lại win ....thiệt tình. Ai đã thử trường hợp này chưa...cũng khá thú vị đấy, để coi nó sinh con ra coi có bị đột biến Gien Di Chuyền không ?

3. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn anh. Nhưng cho em hỏi trang trí vườn của mình như thế nào để được garden club chấp nhận vậy anh. Vì em muốn có một cái giếng thần lắm rồi

4. Marquis_008

Kiểm tra lại bản Crack xem sao, coi chừng bị lổi Crack đoá...kiếm Crack khác Down về sài .

Cũng có thể trong qua trình cài, đĩa bị hư và không chép hết những File hệ thống vào máy ...
    <br>

Trồng cây dâu là dễ nhất...khoản 10 cây hoặc 15 cây.

Trồng 1 cây cam, cây táo và chanh, cây lấy quả thì trồng 1 cây cũng được

Quá trình làm vườn thì tốt nhất hãy chăm sóc cây thật kỷ, tránh bị bọ ăn cây, nói chung là phải những điều tốt nhất cho cây. Đợi cây lớn và ra trái ....( Phải tố t)

Gọi điện cho bà trong câu lạc bộ làm vườn tới Check...hí hí hí nếu tốt hết thì sẻ được tiền và 1 cái giếng :D

Good Luck:D :hug:

5. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

mà cái giếng thần đó có tác dụng gì vậy mấy anh, em nghe nói là mình ước gì được náy phải không?

6. Marquis_008

Được 3 thứ : 1. Tiền 2. Tình 3. Bạn bè

Tốt nhất là nên ước 1 và 3, còn 2 thì cũng được nhưng nó cho ra con sim xấu òm ...hết hứng chơi ::(

7. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Hổm rày lâu wá ko lên, nay thấy có bản Season thấy ghiền wá nhưng bận "luyện" để thi ĐH, chừng nào "tu thành chánh wả" sẽ bay vô "mần" thằng Season này (chắc hơi bị lâu ><) .!.

8. lamfox

lamfox Dragon Quest

Loạn luân trong Sims
    Gì chứ cốt truyện của em có khá nhiều vụ ngoại tình và loạn luân :"> Nhưng mà nếu em muốn có mấy cốt truyện đấy thì phải chơi mã chứ ko đc suôn sẻ thế.
    Tình hình là trong thành phố em đã có sẵn 1 thằng A là con trai of thần chết. Sau đó thằng A lấy vợ đẻ ra 1 đứa con gái, đứa con gái đấy lại cùng thần chết đẻ 1 đứa B nữa. Rốt cục thì cái đứa B đấy vừa là cháu của A, vừa là em của A (vì cùng là con của thần chết). Mẹ của B cũng đồng thời là cháu mà gọi B là cô (em của bố)... Nói chung chưa lằng nhằng lắm nhưng cũng khá loạn rồi

9. leila14081990

Thanks bác nhìu ! Em chơi được rùi & cũng có nhiều câu hỏi lém
    Làm seo xây nhà kính & trồng cây trong đó dzậy ? Em ko bik điều chỉnh thời tiết >< ! Seo em ko thấy con cá nèo trong phần xây dựng gì hết áh ? Khi nèo mới trồng cây chanh, cam... ? (em mua dzìa mà chẳng click được vào nó T_T)

Bởi vì ko có thời gian chơi cho nên hỏi mấy bác cách chơi cho nhanh ^^! Thanks

10. Marquis_008

Thông cảm đi , chịu khó ngồi đó coi lại mấy trang trước đi hen, bây giờ mà chỉ lại thì phê quá....chịu khó 1 tý đi, chơi Sim là quá dễ rồi. :D

11. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh có biết kĩ năng câu cá lên Gold rồi thì nó có chức năng gì vậy. Con Sim của em luyện được kĩ năng "Làm vườn" (gold) còn "câu cá"(Silver), bây giờ đang cố luyện lên gold

_Bạn điều chỉnh băng cách là bấm vào bông hoa ở phía bên góc trái của màn hình để điều chỉnh mùa
    _Xây nhà kính thì bạn vào mục xây dựng, bấm vào kí hiệu bình tưới nước, bấm vào kí hiệu "chậu đất" và cái "xẻng", trong đó có xây nhà kính, tạo đất trồng, bình ủ phân, ladybug, và một số thứ nữa, trong phần này cũng có cây cam, chanh, táo
    _Muốn câu cá bạn phải đào hồ cái đã(nói vậy thôi chứ vào phần xây dựng để đào hồ),rồi trang trí cho cái hồ, nhưng bạn đạo độ sâu của nó phỉa vừa vừa để mới có thể câu cá được, sâu quá là nó kô câu được đâu
    _Muốn click được vào mấy cái cây Cam, Chanh, Táo thì phải luyện skil làm vườn lên gold cái đã, nếu kô thì chờ cho nó bị "sâu", hay là "mọc lá nhiều" thì
    mình mới có thể click vào nó(tend:tỉa lá;spray:phun thuốc trừ sâu), khi nào có sâu thì mới phun thuốc trừ sâu được.:cool: :cool: :cool:

cho em hỏi, khi mình tham gia vào Garden club được rồi, thì cái giếng là nó tự có hay là mình phải mua ở đâu hả mấy anh? Em thử rồi nhưng cái bà già đó chỉ cho em tiền thôi ah, còn chả thấy cái giếng đâu cả, em cũng không biết đó là tiền của Sim đi làm về hay là bà già đó bả đưa nữa, nhưng trong phần kí ức thì em thấy nó nói là Joined Garden Club:D :D

12. Alan_Hill

Alan_Hill Youtube Master Race

Có làm cách nào để add thêm 1 số vật dụng đồ đạc, các con Pets, nhiều nhiều thứ nữa vào The Sims Seasons ko các bác nhỉ?

13. leila14081990

Seo trong Seasons ko có mùa hè dzị mà 2 mùa đông liên típ ? Em cài thiếu rùi phải ko ???
    Ladybug là con gì dzị, em mua dzi`a ko bik đặt nó ở đâu nữa ><

14. Marquis_008

Không phải thiếu mà là cài đặt mùa lộn xộn.

Giải quyết là : lúc vào khung menu chính, cái khung hiển thị tất cả các gia đình ấy...nhưng đừng vô chơi gia đình nào cả, để ý ở góc trên bên traí, có biểu tượng bông hoa, click vào và thay đổi theo chu kỳ tùy thích ( Xuân - Hạ - Thu - Đông )

- Còn LadyBug : là những con vật giúp cho cây trồng ít bị sâu. Ví dụ :

Xây đất trồng thành ô vuông 4 X 4 thì có 1 trống ở giữa , mua LadyBug đặt vào là ok

Send BOX : Mai mốt chịu khó ngồi coi lại mấy trang trước dùm, vì các vấn đề này mấyt trang trước đã có hỏi rồi ...

15. crew

crew The Warrior of Light

Cái giếng là được nó tặng khi nào đạt điểm garden thật cao thôi, nói chung là chăm sóc cây tốt rồi đặt nhiều loại tượng đắt tiền là có thể được.

16. love_wind

love_wind Youtube Master Race

cho mình hỏi là làm sao nuôi được chim cánh cụt vậy? mấy lần thấy nó đi vô nhà, mình chọn lệnh Pet rồi mà không nuôi được, hay là phải có bản Pet mới được nuôi ???

17. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

mình nghĩ chắc là ko đc đâu. nếu ko thì mình gắng nuôi cho đc con chó soái từ lâu rùi =P~.

18. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

kô nuôi được chim cánh cụt đâu bạn, nó cũng giống như ông bác sĩ tâm thần, dù mình đã gặp nhưng trong mục người wen thì lài kô có, ở trong cái The Sim 2 này còn nhiều thứ rắc rối lắm.
    nghe nói con sói vẫn có thể nuôi được nhưng rất hiếm

19. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

sao dạo này chả ai lên cái topic này vậy nhỉ, chờ hoài mà kô thấy ai lên nói chiện

20. Silver_Teen3000

Silver_Teen3000 Youtube Master Race

cho mình hỏi làm sao để có nhiều bướm và đom đóm hơn không ? sao chỉ thấy có vài con ko đẹp lắm và chỉ luôn giùm mình cách làm 'thịt' mấy con cá câu được luôn nhe. Cám ơn:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.