The Sims 2: Season

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi duongqua_661, 30/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kenta

Kenta C O N T R A

Món mới thì chỉ có cá nướng thôi. Rau quả tươi bỏ vào tủ lạnh sẽ dùng để chế biến tất cả các món. Dùng đồ tươi thì khi nấu xong bạn sẽ thấy mòn ăn nó có mấy ngôi sao lấp lánh. Ăn cái này thì mau no => dễ mập.
    Về nước ép thì bạn phải bỏ nhiều loại vào máy. Chi tiết xem trong topic hướng dẫn The Sims 2 Seasons trong Downtown đó.

2. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

UH cám ơn nhìu nha Ken, nhưng mà cho mình cái CDKey của TS 2 Seasons đc ko, trong đĩa ko có =____=!!?
    À quên thấy rùi, cám ơn nhìu lun nha reltih ^______^!!!!

3. gà con 13

gà con 13 Mr & Ms Pac-Man

Bạn xây cửa kính nhưng phải chừa một ô đất trống trước cái cửa thì mới đi ra đi vô được.

Còn nấu mấy món hả? Chưa thử:D. Lát Gà thử làm rồi Gà chỉ cho.

4. kinado

kinado The Warrior of Light

Ko cần chừa 1 ô đâu, chỉ cần điều đơn giản là xây tường nhà kính rồi thì phải gắn cửa vào. Như vậy Sim sẽ ra vào được thoai :)

5. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Mấy cái hiệu ứng của Season này nó có nặng lắm ko vậy :|
    Kite đang định mua đây :))

6. kinado

Ko đến nỗi đâu em. Sis cài Season và Biz, máy chỉ chạy chậm khi nào nhà đông khách quá thôi.

7. gà con 13

Ủa lạ vậy ta? Lát gà phải lên xem thử mới được.^^
    Mà thấy cái Pic của The sims 2 SeaSon có làm ngành giáo được kìa. Cô giáo ngồi đó, có bảng có học sinh luôn. Làm sao để được vậy? Kin biết thì Kin chỉ Gà với nha.

Thanks Kin trước::)

8. Love_money

Love_money Youtube Master Race

Cho hỏi:Tại sao mình xây hồ nước rồi ma vẫn không câu được cá, liệu co phải mua cái ji khác không, chư ấn vào cái hồ mà nó chả ra ji hết trơn::(

9. kinado

Kin chưa thử, nói chung chơi Biz và Season trở đi Kin chỉ lo luyện skill và bán hàng.. ít cho sim đi làm lắm.

Bạn kiểm tra lại xem có đúng mình xây hồ nước ko hay xây hồ bơi. Hồ nước muốn xây là bấm vào biểu tượng hình giọt nước.
    Nếu xây đúng hồ nước rồi thì kiểm tra tiếp, có phải bị rào xung quanh ko?
    Nếu ko rào, check tiếp xem có phải đang mùa đông không?
    Bình thường chỉ cần xây hồ nước xong, click vào giữa hồ là tự động câu cá được. Chỉ có mùa đông là ko câu cá thôi.:hug:

10. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

nếu dào hồ được rùi mà vẫn ko câu được thì bạn nên kiểm tra lại độ sâu của cái hồ, vì nếu hồ sâu wwe thì cũng ko câu được cá đâu

11. bongmaaorach

bongmaaorach Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy bảo trong Sims Seasons có cái giếng ước. Vậy cái đó kiếm ở đâu thế! Mình tìm mãi mà chả thấy!

12. kinado

Bạn làm vườn cho thật tốt, nếu có trồng cây thì tất cả đều healthy trở lên. Sân vườn sạch sẽ, trang trí 1 chút. Sau đó gọi điện cho Garden club đến xem. Nếu được họ duyệt họ sẽ cho bạn cái giếng.:hug:

13. panda23

panda23 Donkey Kong

mìng mua hạt giống về trồng ở đâu nhỉ
    mà sim này ko biết cần cấu hình máy ntn chứ mình chơi dc nhưng cà giựt lắm

14. kinado

Mua về bạn vào phần xây dựng nhà sẽ tìm thấy miếng đất màu nâu đen. Thay vì lót gạch thì bạn lót miếng đấy ấy và trồng cây trên đó.

15. D@NH

D@NH Youtube Master Race

Công việc khởi đầu và bắt nhịp với Sims Season này phải như thế nào? Bạn nào có thể hướng dẫn những việc cần làm và công dụng của những Objects mới của bản này ::) Thân!

16. gà con 13

Khởi đầu như bao bản khác khi bạn bắt đầu chơi. Tạo gia đình, xây nhà, v.v..., nếu bạn muốn trồng cây thì vào Build Mode, chọn cái hình bình tưới, có cái hình cái chậu nhỏ nhỏ thì bấm vào. Sau đó để xây đất thì bạn hãy bấm vào và kéo nó ra bao nhiêu tùy ý bạn.

Sau khi xây xong, bạn tiến hành gieo trồng.
    fetilise(hay fertilise many)bag: bón phân cho đất thêm màu mỡ. Nếu bạn ko muốn tốn tiền để mua bag(10 simuleon 1 bag) thì có thể mua thùng ủ phân(cái thùng màu đen đen ấy). Sau này nếu có báo cũ hoặc là rác, lá khô, bạn nhấp vào nó chọn compost. Sau này bạn bón phân ko phải mất tiền mua Bag nữa.

Sau đó bạn trồng cây(Plant or Plant Many). Tùy theo Tallent badge của bạn mà trồng được nhiều loại cây. Trước mắt bạn chỉ có thể trồng Tomato.

Sau khi trồng bạn phải tưới cây cho chúng mỗi ngày 1 lần. Đừng tưới quá nhiều. Khi đó cây sẽ bị giảm sức khỏe(Hiện tượng là cây có màu xanh nhạt nhạt và nước từ cây chảy xuống ko ngừng)Và bạn cũng phải nhổ cổ cho chúng(Tend) khi có cỏ mọc xung quanh. Thỉnh thoảng thì bạn phun thuốc trừ sâu cho chúng nữa(Spray)

Ngoài ra mình nhớ có bạn nào đó có hướng dẫn chi tiết về bản này. Bạn tìm thử đi nhé.

17. chipbibi77640

chipbibi77640 Youtube Master Race

các bác marter làm ơn chỉ em với.... em vừa mới cài đặt xong tất cả các bản nâng cấp sim2.....Nhưng lại ko biết cách chơi, vì sim2 khác cách chơi sim1 quá....::(
    1.) Ở sim1, em muốn mua nhà xịn cho sim mà ko đủ tiền thi sẽ cho sim mua 1 miếng đất rồi tăng tiền, sau đó ra ngoài ủi miếng đầt ,sim se lại được đưa vào thanh menu nhưng tiền thi vẫn được tăng. Nhưng sao qua sim2, em ko thể làm thế được, vì em muốn mua nhà cho sim của em, nhưng ko đủ tiền. Các bác biết thi chỉ em với nhé.
    2.) SIm 2 này, em ko thể chọn quần áo như trong sim 1 ( đủ bản nâng cấp) .Nghĩa là khi bấm vào tủ quần áo,thì hiện bảng menu ( hình sim mặc các bộ quần áo) để chọn ( cái này trong sim1) , nhưng sao qua sim 2, em bấm vào tủ quần áo,thì nó chỉ quay 1 cái là ra bộ quần áo.....hix....ngày nào cũng nhìn có 1 bộ, chán quá ạ....::(
    3.) Em thấy các bác có ghi là có thể chọn áo lạnh, khăn choàng cổ, mũ...và có cả áo mưa...nhưng sao em chỉ chọn được áo lạnh thôi, ko thể chọn được các thứ còn lại. Áo mưa thì em xin chịu thua lun.......Các bác chỉ em chọn ở đâu với, có phải chọn trong lúc tạo sim ko, khi tạo, em ko thấy có áo mưa....
    4.) Em có phiên bản sim2 style rồi ( em ko biết VN đã có chưa) , nhưng em đã cài rồi.Nhưng em chẳng biết phiên bản này có chức năng thế nào.Có phiên bản busines, em có mua được cửa hàng ( style và bán thực phẩm) và công viên, nhưng ko biết làm cách nào bán quần áo cả.
    5.) Sao qua sim2, em ko thề đi đến các nơi khác như sim1, hình như là khu vực nào là chỉ chơi được nội dung khu vực đó. Ý em là, như ở sim1, khi mình muốn ra downtown thì ra,muốn ra khu vực superstar thi chạy đến...v.v... Nhưng sao qua sim2, em chỉ có thể chơi trong 1 khu vực, là khi chơi ở khu vực Sims Season thì ko thể choi được "night life", và cũng ko thể theo sim đến trường Đại học ( phiên bản U) ,mà sim chỉ lên xe và chạy đến trường. Cần chọn sim ở độ tuổi nào để cho vào học ĐH .
    :D hết rùi, các bác làm ơn chỉ em.......:D

18. kinado

Cách làm trong sim 2 cũng giống sim 1. Cho sim mua nhà rẻ tiền ( ko cần mua đất giống sim 1) vào tăng tiền. Sau đó ra neigh chọn biểu tượng remove family ( nằm trong phần tạo sim), sau đó lấy sim mình mua nhà xịn.
    Bạn phải cho sim ra khu comunity mua quần áo mới về. Nói chung tủ quần áo ở nhà chỉ hiện những quần áo bạn đã mua.
    :D Kin ko biết. Trong lúc tạo sim Kin chỉ chọn áo lạnh thui.

Câu 4 - 5. Kin thua. Vì Kin chỉ cài TS Season và Biz, nên ko test các bản khác được. Vả lại Kin cũng bị tình trạng giống bạn là chơi Season thì ko đến được khu bluewater của Biz.

19. harry89

harry89 Mr & Ms Pac-Man

chài ạ ... thằng nhóc con của mình nó cứ lật đổ cái thùng rác trước nhà ... hok bít trị tôi nó thế nào ... còn thằng lến thì mình quen béng vụ làm sinh nhật cho nó huhuhu .... mẹ nó cứ khóc hoài ... mình hok bít sao luon ... còn vụ lá rơi .. mình ko bít có nên đốt đống lá đó ko hiihi sợ cháy nhà thì chết cả lũ

20. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Ko biết sao mà trong trò chơi TS 2 của máy nhà tôi mùa thu chỉ toàn mưa với mưa, ko thấy lá rụng gì hết =____=!!!

4
    Style ý em nói là stuff Teen Styles phải ko, thì phiên bản này chỉ thêm obj, quần áo, hình như có thêm nhạc mới và mấy thứ này đều tập trung vào độ tuổi teenager thôi!
    Bán quần áo, thử tìm các quầy quần áo trong Buy mode rồi mua cho khu buôn bán cùa em xem, coi có bán đc ko???

Ọc, khu vực seasons là khu vực nào vậy O____o, ý em có phải là khu neighborhood mới mà trong TS 2 Seasons ko?
    Vậy thì em thử coi lại xem downtown, Bluewater village, college town em đã tạo cho khu neighborhood nào, vì những khu đó là đc thiết kế sẵn và chỉ dành cho 1 trong 4 khu neighborhood thôi, còn các khu khác mún có downtown, Bluewater village, college town thì phải tự xây dựng lại = những vùng đất chưa có gì cả chứ ko cho lấy cái tạo sẵn đó đâu!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.