[The Sims 2]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 2.

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 18/5/12.

1. Bún Cá

Bún Cá Youtube Master Race

vẫn ko đc sis ạ T_T ( e có cài net framework đầy đủ ùi )

2. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

^ Hầy...chịu thôi T_T

3. Bún Cá

cho e hỏi make up vs quần áo trong khu downtown là có mesh chưa ạ

4. ericos

ericos Zsukala Moderator

Có hết rồi đó bạn, nếu hem có sẽ có chú thix Mesh not include :cuteonion7:

5. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Mình đang gặp một vấn đề đó là ko thể cho sims vào community Lot đc :-ss Lúc trước thì nó hiện một cái bảng erro. Sau khi cài lại game, nó ko hiện cái bảng đó nữa. Nhưng mình call taxi để đi thì nó ko đến. Mình cho sim "walk to lot" thì nó cũng ko chịu đi luôn :(

Thứ 2 nữa là có ai có cách nào làm sim sống trong commu lot đc ko :-s Mình thử dùng cheat "changeLotZoning" để chuyển nó sang residential. Nhưng cho sims vào thì mình ko thể vào Live mode đc :-s

6. ericos

ericos Zsukala Moderator

:6cool_surrender:hãy bắt chước xây 1 lot như thế, và bỏ cái lot cũ ra khỏi game đi, có lẽ nó đã bị lỗi, và đây là bệnh bất trị ....

7. atimafter

atimafter Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi, mình down TS2 về bình thường, cài Daemon lun rồi, vào cài đặt điền CD Key xong Next là nó chả hiện ra cái j` nữa hết >"< ...
    Chết đứng ngay chỗ đó lun các bạn ạ :((((

8. dance0609

dance0609 Youtube Master Race

^
    Thanks mọi người nhiều

Có ai có bản TS2 seasons hông? Cho mình xin với, mình tìm mấy hum nay mà k thấy :-<~
    Link die hết trơn rùi :-<~

9. Bún Cá

10. aassaa

aassaa C O N T R A

Cho mình hỏi làm thế nào để nó hiện cái box animation các động tác của sims vậy ?

11. Kazujin

Kazujin Legend of Zelda

Bạn down về rồi vào game tìm ở phần Hobbies và Miscellaneous sẽ thấy mấy cái pose box và animation box. Buy ra rồi click vào cho sims thực hiện!

12. aassaa

aassaa C O N T R A

Mình down về toàn là mấy cái kiểu người mẫu chứ ko có mấy động tác trong sims như kiểu mình muốn pose cho con sims làm động tác như giẫm lên con gián ý

13. conan90

conan90 Youtube Master Race

Mình có down mấy căn nhà và dùng phần mêm sim2pack để instal, nhưng khi mình vào trong sim thì không thấy căn nhà mình vừa down . mình cài bản full 8 season của sim rồi,mà vô trong vẫn không thấy nhà mình cài.tất cả đều không bị hay lỗi gì cả,dù là nhà ở hay nhà công cộng cũng không có,minh đã thử kiểm tra hết rồi .hic

14. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

- Cái này hình như xài cheat là đc mà wên mất cheat gì rùi T_T

- Bạn xem có fải nó là lot công cộng ko nha ^^

15. conan90

lot công cọng là sao bạn,minh co xem rôi.,tat ca no không xuất hiện ở trong games bạn ah...

16. Kazujin

Kazujin Legend of Zelda

17. conan90

mình làm đúng như vậy đó bạn,nhưng vao trong chẳng có căn nhà nào xuất hiện cả.hic hic hic

18. minh_dan24

minh_dan24 Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi với, mình tải 1 kí túc xá xây sẵn trên modthesims về, mặc dù zonetype là dorm nhưng khi cho con sim vào, ko chơi được, mà nó hiện ra chế độ là build mode và buy mode thui, làm sao để có thể sử dụng Kí túc xá tải về được vậy?
    Còn cái này nữa, mỗi lần mình cho vợ chồng đi nhà hàng thì mỗi đứa Be seatd một bàn khác nhau, làm sao để cả hai đứa cùng ngồi một bàn, cùng ăn đây ^^

---------- Post added at 21:36 ---------- Previous post was at 21:34 ----------

Mấy bạn cho mình hỏi với, mình tải 1 kí túc xá xây sẵn trên modthesims về, mặc dù zonetype là dorm nhưng khi cho con sim vào, ko chơi được, mà nó hiện ra chế độ là build mode và buy mode thui, làm sao để có thể sử dụng Kí túc xá tải về được vậy?
    Còn cái này nữa, mỗi lần mình cho vợ chồng đi nhà hàng thì mỗi đứa Be seatd một bàn khác nhau, làm sao để cả hai đứa cùng ngồi một bàn, cùng ăn đây ^^

19. ericos

ericos Zsukala Moderator

:6cool_surrender: hình như chỉ cần 1 ng đặt bàn là đc rùi, còn cái vụ ko hiện lifemode thì bó tay.com, àh bạn dùng dorm lot ở khu vuc Univer thử xem, có khi ở hood thường nó ko dùng đc

20. conan90

mình cho thằng con no đi hoc university, taxi đến đón nó đi rồi mà không chuyển cảnh,lam sao để minh chơi tiếp thằng con ,biết nó ở đâu để chọn phòng kts,xem nó ăn hoc thế nào vây các bạn?