[The Sims 2]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 2.

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 18/5/12.

1. Dark Serge

Dark Serge Legend of Zelda

Little_Girl thích bài này.
  2. kidsone1637

kidsone1637 Youtube Master Race

Mấy bạn ơi! Cho mình hỏi làm sao cho con sim của mình tự sinh sống mà ko cần mình điều khiển zi. Mình mới cho kon Sim của mình kết hôn, mak mình ko mún điều khiển vợ ò nó, làm sao cho kon vợ nó tự sống, quản lý 2 sim mệt qá! giúp mình nge

3. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

cái này hồi trước mình cũng mún lắm, tại trước giờ wen dk 1 sim rùi tự nhiên có thêm sim khác vô thấy khó chịu hay sao ấy, bạn có thể tải mod insimenator về rùi nhấp vô con sim chọn không điều khiển nó nửa là dc (tên option đó là j wên rùi :D), hoặc nếu bạn ko thích xài cheat thì bạn cài bản aparment life vô rùi đưa con sim đó vào làm roommate lun chứ cưới làm chi cho mệt.

Riêng bản thân tui thì thích cách thứ 2 hơn, chỉ khác ở chố tui ko thick roommate mà cho nó làm neighbor của mình, rảnh thì wa nhà nó chơi rùi ngủ lại wa đêm lun cũng dc =))

4. Dark Serge

không điều khiển nó cũng tự làm mờ bạn :)

5. ponk1914

ponk1914 Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hõi làm sao sử dụng posebox vậy bạn mình đã copy vào thư mục rùi mà khi vô sim vẫn ko hiện mấy cái hành động đó :(

6. kidsone1637

kidsone1637 Youtube Master Race

hok...mình ko điều khiển nó nên nó chết lun ui`
    :4cool_doubt:

7. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

- Posebox bạn tìm trong mục bán đồ á ( Buy Mode ) -> chỗ bán đồ trang trí này nọ, có cái hộp vuông vuông, mua xong cho sims click vào đó ^_^

8. Dark Serge

bạn vô option chọn phần gì mà sim tự làm việc á hồi trước mình treo máy từ sáng tới chiều nó vẫn sống mà ... nó chỉ ko bít học bài với lại học kĩ năng thôi ... còn làm mấy cái để sống sót nó vẫn tự làm

9. hiruyuyu

hiruyuyu Youtube Master Race

Mình muốn xem thông tin của các sim khác như là skill, interest... thì làm thế nào????

10. joey1132000

joey1132000 Mr & Ms Pac-Man

Có ai cho mình biết làm sao để "trần nhà " xuất hiện vậy. thanks trước

11. Little_Girl

^ Theo papie thì Joey cứ lát gạch tầng trên thì nó sẽ hiện ra thôi :D

12. ericos

ericos Zsukala Moderator

Bạn có thể hỏi nó cái Ask .... ấy, hỏi nó làm nghề gì, thix gì, ghét gì, muốn gì, sợ gì .... dựa vào chức vụ bạn có thể đoán đc là nó đã có những skill gì và cao hay thấp

- - - Updated - - -

Muốn có trần nhà fải cái ApartmentLife, xong rồi chỗ xem tiền gần gần đó có cái biểu tượng hiện or ẩn trần nhà, thì chọn hiện, xong thì xây nhà lót gạch tầng trên là thấy trần nhà tầng dưới

13. hoagiay_simple

hoagiay_simple Youtube Master Race

Cho mình hỏi về cách cài đặt chút ạ.. Máy tính nhà mình bị lỗi win, mình ko có đĩa cài lại nhưng đã dùng window genuine advantage validation v1.8.32.1 cracked khắc phục đc rồi nhưng sao khi mình cài đĩa game sim2(gốc) vào thì ko xài đc. Mình đã tạo đĩa ảo rồi mount image của sim2 (bản gốc), nhưng khi ấn vào icon của sìm ngoài desktop thì nó chỉ hiện lên bảng chữ sim 2 rồi biến mất tiêu.. Em tưởng là do nó load chậm nhưng đợi mãi cũng chẳng thấy gì hết. cái ô cửa sổ ở dưới dòng cuối cùng của màn hình ấy ạ, nếu như mở sim2 thì nó phải ghi là the sim hoặc EA game đúng ko ạ, đằng này em mở ra ở đấy chẳng có chữ j, chỉ hiện mỗi một ô vuông trắng trống trơn. hjc, mọi ng giúp em vs ạ..

14. ericos

ericos Zsukala Moderator

xóa file accessory.cache và groups.cache trong C:\My Documents\EA Games\The Sims 2
    xem đc ko, ko đc thì đành chờ cao nhân khác chỉ điểm vậy

15. diepthuyvy

diepthuyvy Sonic the Hedgehog

Mình cũng bị giống bạn trên nè, bỏ chơi sims lun :8cool_cry:

16. hoagiay_simple

hazz. mình gọi ng đến cài lại win r` nhờ ngta cài luôn r. chẳng hiểu anh ấy làm gì nhưng mà bj h chơi game phải có đĩa thì ms chơi đc

17. Little_Girl

^ Cái đó là do chưa crack thôi -_-

18. hoagiay_simple

ah, bạn ơi.. cái phần mềm mà thuê ng giúp việc vs lại vú nuôi 24/7 đấy bạn, mình down về rùi, kích hoạt r nhưng khi vào game thì sao nữa hả bạn...

19. ericos

ericos Zsukala Moderator

Mod đó bạn tải về, giải nén bỏ zô file Download xong rồi zô chơi bình thường, gọi ng làm bt và nó sẽ ở lại 24/7, Mod ko hiển thị như tóc hay đồ đạt, nó làm thay đổi nhưng công việc trong game thôi ...

20. quangkhung

quangkhung Mario & Luigi

Ai cho mình hỏi chút: đồ trên sims 3 exchange mình đã download về đc rùi, down về ra file sims3pack nhưng installation fail:.... như khi cài đồ store chưa decrap :(. Nhưng khi decrap rồi vẫn bị lỗi đó,ko biết làm cách nào install đc đồ exchange đây :(