[The Sims 2]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bunny_cook_cake

bunny_cook_cake Youtube Master Race

vậy có ai biết cách nào để kgoi6 phục lại nó ko giúp mình với :(

---------- Post added at 16:59 ---------- Previous post was at 16:50 ----------

tình hình mình không biết mình đã làm gì mà mất cái pleasantview nữa mình nhớ là mình ko có xóa nó đi...bây giờ phải làm cách nào để khôi phục nó,có dowload ở đâu được không?

2. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Nếu cài bằng đĩa thì lấy đĩa ra chùi cho thật kĩ chùi luôn cái ổ đĩa . Nếu dow từ web thì có thể dow từ nguồn khác xem :-?
    [Spoil]http://www.mediafire.com/?oajxzjk2zm5
    http://www.mediafire.com/?3oh1evtwzmt
    http://www.mediafire.com/?gzwwcy1wmky
    http://www.mediafire.com/?z0yk2uz2qz1
    http://www.mediafire.com/?xcnukijwm5z
    http://www.mediafire.com/?zz14dmzjmdm
    http://www.mediafire.com/?mmylmxmn4yy
    Pass: www.gamehousevn.com Nếu có[/Spoil]
    Đấy ...

Bạn thử cài lại 1 Bản gần đây nhất xem :-?

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  3. aassaa

aassaa C O N T R A

Hix hix bạn nào giúp mình với, trong cái đám này có 1 con gây carsh, cứ lần nào chúng nó hạ cánh là carsh game :(, cho mình hỏi có cách nào gọi từng đứa nhân viên đến 1 ko, với cả có cách nào cho bọn NPC từ phù thủy thành người bt ko :(

4. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Tặng nó 1 bình thuốc giải rùi Cái lệnh gì đấy Influed gì đấy cho nó uống cái lọ đấy :|

5. Love Jill

Love Jill Mr & Ms Pac-Man

Buồn một chuyện là mình đã down ở 3 nguồn khác nhau mà vẫn y vậy, 95% báo lỗi, chán ko chịu nổi. mà hình như cũng ko ít người bị tình trạng giống mình thì phải.

6. Love Jill

Love Jill Mr & Ms Pac-Man

Buồn một chuyện là mình đã down ở 3 nguồn khác nhau mà vẫn y vậy, 95% báo lỗi, chán ko chịu nổi. mà hình như cũng ko ít người bị tình trạng giống mình thì phải.

7. Sashaine

Sashaine Youtube Master Race

Cho em hỏi là làm sao để chụp ảnh với góc độ hất từ dưới lên ? em xem một số hình chụp sims với góc chụp từ dưới hất lên trông rất đẹp , nhưng khi chơi , em chỉnh thế nào cũng chỉ chụp ngang được là giỏi lắm, hoặc là chụp bầu trời sao chứ ko tài nào cho sims ngồi trên ghế mà mình zoom vào rồi chụp hất từ dưới lên được ;A;

8. aassaa

aassaa C O N T R A

Ai cho mình xin mấy cái web down quần áo hàn quốc cho nam với

9. Cooro_809

Cooro_809 Mr & Ms Pac-Man

10. thewarwolf68

thewarwolf68 Youtube Master Race

GIÚP EM VỚI. em ko bít bị gì mà một số mục khi giao tiếp giữa 2 con sim bi mất như là : ask to date hay là marrige mặc dù 2 con sim ấy yêu nhay thắm thiết.......

11. aassaa

aassaa C O N T R A

Cảm ơn bạn Cooro_809
    Mình muốn tìm 1 bộ vest như thế này này ai có cho mình với :)

12. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Chắc là do 1 trong 2 Sims của bạn hoặc cả 2 là Young Adult thì sẽ ko có lệnh đó . Để chắc ăn bạn cho Sims kia Move In vào nhà mình trước rồi cưới sau :)

13. tuan189

tuan189 Dragon Quest

cũng có thể do 2 đứa nó quá mệt nên ko có lệnh đó thử cho motives lên màu xanh xem sao :-?

14. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

sao sau khi mình down đồ trên mạng về, extract vào My Document/EA Games/ Downloads, nó ra những file đuôi .sims2pack . Đúng ra thì mình nhấn vào những file đó, nó phải hiện lên một cái bảng, rồi mình nhấn vào nút "Install" để nó cài vào. Nhưng khi mình nhấn vào thì nó lại chẳng hiện lên gì hết :(

15. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Có cách nào clone 1 món đồ có trong inventory của sims ra thành nhiều hơn ko .
    Làm Business mà bọn nó mua nhanh quá ko kịp làm để đáp ứng làm bị trừ sao quá trời :(

16. SMinh

SMinh Youtube Master Race

1. Các bạn cho mình hỏi, có cách nào để làm full mấy thanh skill như Cooking, Logic, Body,... liền được ko? Cứ mỗi lần tạo Sim mới vào chơi là phải tập luyện lại mấy cái skill đó tốn thời gian quá. Các bạn có cách nào chỉ giúp mình nhé.
    2. Mình chơi bản Seasons, chọn chế độ mùa đông, mình có trồng mấy cây cam, táo, chanh trong nhà kính mà sao nó cứ ngủ hoài à ko chịu dậy, có phải chúng ngủ đông ko vậy? Nếu vậy thì làm cách nào cho nó khỏi ngủ đông trong mùa đông nữa?

17. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Có một cách là bạn sử dụng cheat "boolProp testingCheatsEnabled true/false" (chọn "true" để thực hiện cheat). Sau đ1o chỉ việc dùng chuột kéo các thanh ấy lên như ý muốn thôi. ngoài ra cái cheat này khá hữu dụng trong nhiều việc như là có thể "kéo" luôn cả mấy thanh tính cách như lazy, neat, outgoing ... của sims.
    Khi Shift+Click vào sims cũng có thêm một số lựa chọn khá thú vị :D

18. SMinh

A, cái cheat này thì từ trước giờ mình xài nhiều rồi nhưng bây giờ mới biết thêm cái vụ "kéo" này, cảm ơn bạn nhé.
    Nhưng mà ko biết mình có làm sai hay ko mà sao ko kéo được gì hết, nó cứ trơ ra đó mặc dù mình đã xác nhận cái cheat trên cả chục lần. Mong bạn chỉ rõ hơn cho mình.

19. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Kỳ thế o_0 Bình thường mình chỉ dần nhập cheat, sau đo dùng chuột giữ và kéo các thanh ấy lên thôi o_0 Hay bạn thử dùng cách này đi

Sau khi làm như trên thì mỗi lần vào game bạn ko cần nhập cheat vào nữa vì nó có sẵn luôn, bạn chỉ việc kéo các thanh lên thôi.

zephiel thích bài này.
  20. SMinh

Thanks bạn nhiều lắm, mình làm được rồi :D Mà sao bạn hay thế, mò mẫm được vào mấy cái file hệ thống để chỉnh sửa luôn =D>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.