[The Sims 2]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. concodeu13

concodeu13 Youtube Master Race

cho em hỏi em lở cưới trúng bà già rồi giờ muốn ly dị bằng cách nào vậy

2. _Silver_

_Silver_ Youtube Master Race

ai cho hỏi với ,mình cài the sims 2 nightlife nhưng cài đến 68% thì nó nói :" A problem occurred when trying to transfer the file 'TSData\Res\Sound\Build.package' from the media ...." . Ai biết cách khắc phục giúp mình với , cảm ơn !

3. _Silver_

à cho mình chơi sim seasons , làm thế nào cho bọn nó không già đi vậy :D

4. zephiel

zephiel Legend of Zelda

Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + C để mở cheat box rồi cậu gõ aging on/off để sims không già đi

5. luksrio

luksrio Youtube Master Race

Mình đã cài bản season.. Mình muốn dẹp bớt máy bản exp trước ko biêt có đc ko? Nếu đc thì mình uni hay del nó đi

6. zephiel

zephiel Legend of Zelda

uninstall đi bạn
    Bài gửi của bạn quá ngắn. Ít nhất phải có 30 kí tự

7. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Dùng mọi biện pháp chửi làm trừ điểm đi rùi chừng nào đỏ hết sẽ có mục Break up ! chọn zô đuổi nó đi.=))
    Cài bằng đĩa thì lau chùi lại xem hoặc đem ra tiệm đổi lại đĩa khác ! Còn dow trên mạng thì nguồn lỗi rùi thử dow từ nguồn khác xem ?

8. _Silver_

Cảm ơn bạn nhiều , có nghĩa là muốn không lớn thì gõ là Aging off còn muốn phát triển tiếp thì Aging on à :D Cảm ơn

Cảm ơn bạn :D

9. ___zen

___zen Youtube Master Race

em cũng bị lỗi như thế , nhưng chỉ mới cài , bấm vào tạo con sim hoặc vào nhà sim thì nó báo lỗi rồi out lun , ức chế lắm , ngồi mày mò mấy ngày nay mà chả khắc phục được , làm ơn hướng dẫn kĩ dùm em . Em del lun mấy file xxx.cache trong documents lun rồi , crack cũng bình thường , load game thì chạy ào ào nhưng tới khúc tạo sim là bị lỗi liền . Xong rồi quyết định update thêm bàn mới xem có cải thiện tình hình ko nhưng khi bỏ dics 4 The Sims 2 , nó load 1 hồi xong là báo "error loading.... " j j đó . em thấy nhìu người cũng mắc phải tình trạng tương tự nhưng đào mấy bài cũ ra vẫn không cải thiện . Install nhìu lần lắm rồi :(( ai giúp em đi
    Câu hình RAM : 512MB , VGA 198 , chạy sims 2 vẫn ổn mà phải ko ?

SaU đó em cái bản download nhưng the sims 2 bản đầu thì file .isz , ko phải .iso , xài hết daemon tools wa ultraiso nhưng không imount dc :(( , làm ơn giúp em với

10. Sashaine

Sashaine Youtube Master Race

Em cài The Sims 2 Glamour Life Stuff , mọi chuyện rất bình thường cho đến 93% tự dưng game báo cái j mà ko update ...thế là tự dưng nó ko cài đặt tiếp nữa mà giảm dần đến mức xóa luôn cái thư mục The Sims 2 Glamour Life Stuff T_T em chẳng biết phải làm thế nào nữa đây?

11. _Silver_

Cho mình hỏi nữa là hình như do mình xin beauty của genie thất bại hay sao mà bọn sims khác cứ đến bấm chuông nhà liên tục :( , làm thế nào để bọn nó không đến nữa vậy :(

12. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Lỗi này do các file .package xung đột với nhau đó bạn ,bỏ bớt đồ dơn về ra
    Bạn lau lại đĩa hay down bộ cài mới về cài lại
    nếu thành công thì sim của bạn lôi cuốn nhiều sim khác hơn,như vậy là thất bại rồi đó,k ngăn được tụi nó phá đâu ;))

13. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Trong cái phần Document ( đường vào nơi chép mod) nó cứ tự tạo ra 2 cái ổ EAgames, 1 cái có The sims2 và v.v các cái 1 cái the sims 2 rỗng. Xóa đi nó lại có lại.

Dạo này bị thêm 1 lỗi khó đỡ nữa là bỏ đồ vào tự dưng nó ko load hết mà đứng trơ ra ( có khi cả mấy h đồng hồ ) trong khi trc đó thì load tất tật trong 1 phút. Mà 1 khi đã bị thì xóa hết package nó vẫn cứ ko load đc. Ko có báo lỗi gì cả. Cài đi cài lại nhiều lần thậm chí cài lại win cũng rứa. Ctrl+alt+del thì nó ko ra thesims2.exe như mọi khi mà ra cái gì ~5001 gì đấy cột tiếp theo là CleanUp.

Ai bị giống hay biết cách fix 2 cái này ko ?

Chỉnh sửa cuối: 9/12/10
  14. zephiel

zephiel Legend of Zelda

cậu vào house hay là world là cái cây màu xanh nó chạy đc 1 lúc là đứng mấy tiếng đồng hô lun đúng ko,nếu như vậy là nó bị xung đột với file *.Package nào đó nên ko vào đc,mình từng bị lỗi này,cách tốt nhất là cậu xoá hết mấy cái file *.Package đi rồi vào game xem đc ko,cậu down *.Package nào thì nên bít lợi ích của nó và phải bít cách sữ dụng nó nữa

15. ryannguy

ryannguy Youtube Master Race

Haiz, các bạn cho mình hỏi phát, mình down đồ về nhét đồ vào DOwnloads mà sao lúc load vào game mãi ko vào được, nản quá Hay là nhiều quá nhỉ? Chả nhẽ thử từng cái một

16. zephiel

zephiel Legend of Zelda

file *.package thì cậu mới bỏ vào EA Games\The Sims 2\Downloads còn file *.sim2pack thì cậu phải cài chứ không bỏ nó vào EA Games\The Sims 2\Downloads

17. Sashaine

Sashaine Youtube Master Race

em gõ đúng như thế này "plumbbobtoggle off" , và cả đây nữa"plumbbobtoggle [off]" mà cái viên ngọc trên đầu con sims vẫn ko biến mất:-SS

18. ___zen

___zen Youtube Master Race

lúc đó mình chưa down ji` hết , mình đã down hết toàn bộ và chơi ổn thỏa rồi nhưng tốn tiền mua đĩa , gặp đĩa lỗi nên ức chế . Lỗi " the application há crashed .... " khi mới load là do đĩa lỗi . thanks bạn , 9 day

19. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Cho mình report cái. Tình hình là đang tải TS2 về chơi lại nhưng thấy part 14 của TS2 bản original link MF đã die. Nhờ mod fix lại giùm. Thanks.

20. ryannguy

ryannguy Youtube Master Race

em tải mấy cái nhà ở trang xmsims.com về ,cài đặt xong xui, vào game , lấy nhà đó đặt ra đất , rồi vào nhà là văng ra màng hình desktop luôn , không hiểu tại sao ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.