[The sims 3 ] Thảo luận thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bethlehem

Bethlehem Mr & Ms Pac-Man

Mình cài sim tới bản Fast Lane Stuff. Giờ mình muốn cài thêm đồ cho game (như riverview, các obj ban đầu của game) nhưng đọc hướng dẫn thấy phải extract này nọ hơi khó hiểu. Mình muốn hỏi:

1. Cài riverview như thế nào? Có khác gì với hướng dẫn này không?
    2. obj đuôi sim3pak install như thế nào?

Cảm ơn nhiều ^^

2. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

đọc kỹ và làm theo từng bước theo hướng dẫn là được

3. Rain Cloud

Rain Cloud Legend of Zelda

Mình cài bản mở rộng The Sims 3 Ambitions ở đây http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=15418684 thì bị lỗi Sim3launcher has stopped working. Cài đi cài lại vẫn vậy. Vô file exe chạy thẳng luôn không thông qua launcher thì nó nói sai bản gốc ko cho chơi.

Đã xài crack image vẫn vậy.

Mình thử crack vittality gì đó trong ổ đĩa ảo file down về thì vô laucher được, thử play games nó lại cảnh báo khác phiên bản gốc mình chơi, trong khi đó bản gốc The Sims của mình là Retail update mới nhất và cài các bản mở rộng khác rất ok.

Vậy phải chăng link download của mình có vấn đề?

---------- Post added at 15:39 ---------- Previous post was at 15:02 ----------

À mình đã tìm ra dc cách khắc phục :)

Bt mình cài bản mở rộng vô launcher nó sẽ auto update patch cho mình, nhưng qua bản Ambitions thì bị error --> dẫn đến ko vô dc --> phải update lên patch cao nhất = thủ công. Sau khi mình update lên patch cao nhất thì vô launcher lại được và chơi = crack image ngon lành :D

4. macaroon

macaroon Youtube Master Race

Em muốn chuyển nhà từ thành phố này sang thành phố khác thì có được ko ạ?tức là chuyển toàn bộ gia đình(nhà+sims) đi chỗ khác í ạ,nếu được thì làm kiểu gì ạ.Mà em thấy giới thiệu sim3 có các mùa nhưng em chơi lại ko thấy

---------- Post added at 22:17 ---------- Previous post was at 22:10 ----------

mà vài bữa trước em có thấy 1 link chỉ cách tạo thời tiết(mưa,tuyết rơi)trong sim3 nhwng giờ ko tìm thấy nữa,có anh chị nào biết cách làm thì chỉ em với

5. chutieutocvang

chutieutocvang Mr & Ms Pac-Man

ai chỉ mình cách kiếm quả lựu ở đâu với đi du lịch bên pháp nó kêu kiếm quả lựu mà tìm hoài ko biết kiếm ở đâu

6. nonono2108

nonono2108 Youtube Master Race

Cho hỏi nếu mình đã cài và crack cả 2 The Sims 3 (1.15.34.008002) và The Sims 3 World Adventures (2.10.5.008002) thì làm cách nào để cài bản The Sims 3 Ambitions? Cái The Sims 3 Ambitions là mình có đĩa.

7. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Bạn có thể chuyển nhà đó và ngôi nhà vào library sau đó vào thị trấn kia sẽ thây ,cách chuyển bạn xem ở đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?705103-Hướng-dẫn-Chơi-TS3-cơ-bản-bằng-hình-ảnh
    Còn cách tạo thời tiết ở http://www.twinlifevn.com/4rum/showthread.php/363-Tao-thoi-tiet-cho-The-sims-3
    Nhớ là trong một ngôi nhà ở pháp trồng nhiều loại cây,có cả lựu nữa,nó ở quanh quanh khu vực library ấy ;))
    Bạn crack chép đè file hay dùng mini image ,nếu crack đè file bạn copy file gốc vào lại và update cài tiếp Amb ,sau đó dùng crack cho amb để chơi bt ;))

8. chutieutocvang

chutieutocvang Mr & Ms Pac-Man

bạn chỉ rõ dùm mình được không thư viện nằm ở chỗ nào vậy

9. akexxxx

akexxxx Mr & Ms Pac-Man

anh mango ơii
    Bài của a đả bị khóa nên e mạo mụi vào trong này tìm a :(
    e đang down The Sim 3 Bên topic của a (http://forum.gamevn.com/showthread....fire-Huong-dan-cai-dat-va-crack-bang-hinh-anh)
    có cái part 12 để download đả bị hư :( hix down gần hết rùi mà nó hư part 12 a vào chỉnh lại dùm e :( e cám ơn a nhiều nhiều lám ah
    (http://www.mediafire.com/?sharekey=6f06b7ea13710a1a8ef1259ff1b60e81bde1a5273ac95ba0f88875faa4c6c51e) <--- cái này bị hư part 12 ah.
    Chúc a 1 ngày cuối tuần hạnh phúc ^^

10. Light Knight

vừa test link thấy vẫn down được mà?
    bị hư là như nào bạn kể coi? down về rồi giải nén nó kêu lỗi hả? :-?

11. akexxxx

akexxxx Mr & Ms Pac-Man

dạ cám ớn a !
    lúc kick vào down nó ko hiện số mb ... để e up hình lên cho a xem

---------- Post added at 23:20 ---------- Previous post was at 23:15 ----------

down đc rùi ...hihi ko bít sao lúc chiều down là nó bị đơ nửa ....dù sao củng Cám Ơn A đả quan tâm .

12. Light Knight

do cái server của MF lúc đó nó quá tải hoặc do mạng nhà bạn lúc đó yếu thôi :)

13. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

lâu lâu không vào box, để ý thấy toàn topic trên 100 page mà sao mod không dọn dẹp bớt đi nhỉ

14. Rain Cloud

Rain Cloud Legend of Zelda

Cho mình hỏi tí :D

Mình thấy có mấy con Sims rất đẹp trên mạng tiêu biểu như topic này http://forum.simsvn.info/4149-vai-con-sims-2-dep-va.html

Nhưng mình ko biết làm thế nào để add vô bản The Sims mình đang chơi, ai chỉ giùm với :D

P/s: Bản Sims 3 của mình hiện giờ là 5.xx

15. smartiger

smartiger Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi là khi mình download houses về và place vào lots thì cái house đó không giống như hình trên mạng, mình nghĩ là do mình không có đủ những objects đó, nên nó tự động thay thế bằng những objects có sẵn của game. Nhưng trong link download thì ko có những objects trong house đó, vậy mình phải làm sao để có được house đẹp giống như hình trên mạng?

16. akexxxx

akexxxx Mr & Ms Pac-Man

hix sao e winrar ko được ... E vẩn chưa down đc daemon tool ... ( vì ko co code nên ko được down)

17. Light Knight

ổ đĩa của bạn ở định dạng FAT32 nên ko hỗ trợ các file có dung lượng > 4GB
    cách sửa là convert nó sang dạng NTFS
    chi tiết thì hỏi google

18. akexxxx

akexxxx Mr & Ms Pac-Man

hơi rắc rối rùi đó ... Cám Ơn A nhiều

---------- Post added at 10:54 ---------- Previous post was at 09:41 ----------

các anh ơii .. có phần mêm nào khác pần mêm deamon tool ko ah.. mò sáng h vẩn chưa có bản crack nào của nó :(

19. Light Knight

deamon tool cần gì phải crack nhỉ? :-?
    ko thì vào http://gamecopyworld.com/ gõ từ khóa the sims 3 là có đủ

20. akexxxx

akexxxx Mr & Ms Pac-Man

ủa thế kì vậy ? e vào cái deamon tool như bác chủ topic đưa cho ?? thì download về . cài ra nó biểu CD key ??? vậy ko pải carck là gì anh
    Sorry e chậm Hiểu :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.