[The sims 3 ] Thảo luận thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. rome0_xj7jn

rome0_xj7jn Youtube Master Race

Bạn chịu khó tham khảo ở dưới đây nhé ;;)

---------- Post added at 14:14 ---------- Previous post was at 13:52 ----------

Mango ơi! TS3 WA là bản độc lập riêng à bạn? Mình cài TS3 WA rồi vậy bây h muôn cài bản stuff High-End Loft thì nó thuộc về bản nào ? Vậy mấy đồ down trên mạng về của TS3 gốc có xài cho TS3 WA đc k ?:)

2. _9x_

_9x_ Youtube Master Race

Mini image là cái nào vậy? Bạn hướng dẫn cụ thể cái. Thanks :">

3. kinado

kinado The Warrior of Light

Bạn cài deamon tool, chọn mount image, rồi browse tới thư mục chứa các file, file nào hiện ra thì file đó gọi là mini image đó bạn.

4. Tehmango

Tehmango .:♫♥

bạn thử tìm đường đi xuống hầm mộ thử ,có 1 đường gần hồ nước ,1 đường sau quầy bán hàng

bạn cài đè HEL luôn vì 2 bản này nó là bản mở rộng và bản thêm đồ cho TS3 ,down đồ như quần áo này nọ thì được hết ,còn như mod thì ko nên down mod của TS3 để dùng cho TS3 WA và HEL
    là trong topic này nè ,bạn kéo xuống post 4 http://forum.gamevn.com/showthread.php?p=12198585

5. Kaiou

Kaiou Mr & Ms Pac-Man

:|. Vừa cài WA xong, tạo 1 con sims mới, nhảy vào chơi tầm 30', thì mình out game save lại. :| Đến khi vào thì ko thấy căn nhà của con sims mới save hồi nãy đâu cả. Nhưng thấy nó trong chỗ sims bin :|. Lục tung nguyên cái town lên ko thấy căn nhà của con sims mình tạo hồi nãy đâu cả :|. Ko biết bị cái gì mà bây giờ gặp lỗi save xong thoát ra là mất save. Mặc dù mình đã vào My doc của mình vào folder save, thì thấy cái save game của mình, nhưng ko hiểu vào game thì nó ko load cái save đó :o.

Có thể giúp mình khắc phục trường hợp này ko ? :-s

Edit: Khắc phục được rồi :D

Chỉnh sửa cuối: 29/4/10
  6. lalalalelele

lalalalelele Youtube Master Race

anh chị cho em xin cái file gốc thesims3 hel với file tslhost với :(
    à nhân tiện cho em hỏi thesims3 với thesims3 collector edition có khác nhau hôk, em chỉ down bản sau rồi cài lun mấy bản kia chơi bt nhưng mà lên trang thesims3.com thấy 2 bản đó nằm 2 phần khác nhau nên hỏi thử :|

---------- Post added at 23:40 ---------- Previous post was at 23:31 ----------

à cho hỏi cái nữa (hỏi hơi nhìu đừng chửi em nhá tội nghiệp :pig:) cóa ai bít mở rộng lót ra hôk mún edit mấy cái nhà cỡ 64x64 mà ít lót bự quá :((

7. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Hôm trước mình thấy 1 topic cho rất nhiều web down đồ cho sims, bây giờ tìm lại không thấy nữa :(
    @rome0: thx :X

8. Tehmango

2 bản này thực ra cũng là bản gốc thôi nhưng bản edition thì nó bán thêm 1 ít đồ lưu niệm này nọ thôi
    ko có cách nới rộng lot đâu em :)
    đây bạn http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=697126

9. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Sao con sims của mình làm đủ trò với con người yêu của nó rồi mà vẫn không thấy hiện cái lệnh đính hôn hay hỏi cưới hay dọn nhà đến ở chung đâu hết vậy :((
    Với lại sau khi down mấy cái land trong này về http://www.customsims3.com/smf/index.php?board=40.0 thì làm sao cho nó hiện ra?

Chỉnh sửa cuối: 29/4/10
  10. Tehmango

bạn phải flirt nó đến khi nó rất thích rồi mới hiện ,mà sim kia phải chưa kết hôn hay ko có trait commit of issue
    còn neighbour down về chạy nó,lúc vào game chọn new game và chọn khu dân cư bạn muốn

11. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

nó có trái tim màu đỏ rồi, woohoo rồi mà :(

12. iooi

iooi Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi là máy nhà em card 64mb có chơi được sim 3 không? Còn mấy cái kia nhà em đủ rồi nhà em dùng card geforce4 MX 440 64mb ????

13. Tehmango

rồi em thấy nó hiện dòng thông báo là extremely irresistible chưa ,có dòng đó mới click vào romance và có mục propose đc
    phải là 128 MB ,ngoài ra chỉ có 1 số loại đc hỗ trợ thôi,xem thêm ở đây
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=12198254&postcount=1

14. Tehmango

rồi em thấy nó hiện dòng thông báo là extremely irresistible chưa ,có dòng đó mới click vào romance và có mục propose đc
    phải là 128 MB ,ngoài ra chỉ có 1 số loại đc hỗ trợ thôi,xem thêm ở đây
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=12198254&postcount=1

15. kamiyakaoru

kamiyakaoru Youtube Master Race GameOver

cho mình hỏi có soft nào install hết mấy file sim3pack vào thư mục downloads của game hết 1 lúc không nhỉ?

16. palantino

palantino Youtube Master Race

Bỏ hết vô Downloads rồi mở The sims 3 launcher ,chọn mục downloads ,select all và chọn install thì phải :-?
    Có gì sai mod chỉnh giúp em ;)

17. nhoxcuibap

nhoxcuibap The Warrior of Light

sao có mấy món mình cho install rồi nhưng vô game lại hok hiện ra, reinstall cũng vậy
    làm sao để deleta 1 món đồ, cái nút deleta lúc nào nó cũng mờ hết, hok xài được

18. Kail'

Kail' Youtube Master Race

Cho hỏi là down đồ của TS 3 về rồi làm sao để sử dụng trong game với windows 7 professional ? Vì làm theo HD thì win 7 ko có các file tương ứng :( Thank trước :(

19. Tehmango

từ bản 1.8/2.3 trở về sau thì nó chặn các file sims3pack của store còn file ko phải của ts3 store muốn cài đặt thì bạn cài thêm bản HEL
    File tương ứng trong hướng dẫn mình đã có đính kèm rồi bạn

20. kamiyakaoru

kamiyakaoru Youtube Master Race GameOver

mấy cái triats trong game của mình ko hiểu sao mất tiêu hết rồi, làm sao để phục hồi lại được vậy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.