[The sims 3 ] Thảo luận thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. verylove

verylove Legend of Zelda

mình h` mới bắt đầu chơi TS , vậy h` muốn chơi TS3 thì việc đầu tiên là cài bản nào vậy :(

2. lock.kira

lock.kira Donkey Kong

^ Bạn cài bản đầu tiên TS 3 ý.

Cho mình hỏi, tất cả mods, hairs, browns ... đều để ở folder c:\program files\electronic arts\the sims 3\Mods\Packages à?
    Cái file resource.cfg down về chỉ để ở c:\program files\electronic arts\the sims 3\ thôi đúng ko? Sao mình down mod chỉnh body ko thấy có gì nhỉ? Cả tóc nữa :(. Theo trí nhớ hồi xưa mọi ng bảo là nó sẽ thay thế cho một tóc nào đó trong tóc có sẵn, mà mình tìm chả thấy đâu :(.
    Ban đầu mình crack bằng file .exe ko được, thế là cái ts3launcher.exe k vô được luôn. Sau mình crack lại bằng DT thì phải click vô ts3, thì nó vô thẳng game luôn :(. Có ai biết cách để dùng được ts3launcher ko :(? Bản hiện tại là 1.12 retail :(.

Chỉnh sửa cuối: 11/6/10
  3. phungngocthach

phungngocthach Youtube Master Race

Cho mình hỏi sims3 ambitions có inventor career ko? mình thấy trong cái want của con sims có join inventor career nhưng mà ko bik phải xin việc = cách nào...mình có kiểm tra computer vs newspaper cũng xem qua map view nhưng không tìm thấy :( giúp mình vs

4. romancer

romancer Mr & Ms Pac-Man

Mong các bạn giúp mình với. Mấy mình cài bản The Sims 3: Collector's Edition của gamevn. Giờ lúc mình cài WA thì nó bảo là như hình:

Mong các bác chỉ dẫn. Cám ơn nhiều

EDIT: Mình đã sửa được.

Chỉnh sửa cuối: 11/6/10
  5. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Ấn dont continue đi bạn
    Những căn nhà có icon màu đỏ thì ko coi ở trong đc:D
    Bạn ra city hall ,click lên cái register self-employment là sẽ có nghề về skill,click lên inventing

6. verylove

verylove Legend of Zelda

vậy cài TS3 rồi cài gì nữa các bạn , mình muốn cài full luôn rồi để chơi 1 lần

7. Tehmango

The sims 3 là bản gốc,cài xong rồi mà bạn muốn cài thêm bản mở rộng thì cài thêm The sims 3 World Adventures và The sims 3 Ambitions
    Còn muốn cài thêm bản thêm đồ thì cài The sims 3 High End Loft

8. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

mod ơi cho hỏi là mình đã cài the sims 3 bản gốc, world adventures và ambitions rồi, giờ cài thêm high end loft thì đồ đạc nó có available trong save game hiện tại không hay phải chơi lại mới có

9. vinhthanthoai

vinhthanthoai Mr & Ms Pac-Man

Em ấn "Don't continue" thì nó lại hiện như trên Ấn tiêp thì nó thoát ra hẳn luôn .Giúp em với

10. Tehmango

Vẫn hiện bạn à :D nó sẽ bao gồm các bản cũ (đồ đạc của TS3 HEL sẽ có cái icon của HEL nhỏ nhỏ ở góc :D)
    Bạn nếu mua đĩa game bản quyền thì mở booklet đính kèm đĩa và ghi code vào
    Còn nếu bạn mua đĩa copy thì mỗi lần chơi đều bị vậy sao? Hay chỉ là sau khi cài? Nếu mỗi lần chơi bị vậy thì mở skuver trong game/bin lên xem ver mấy ? Nghi bản leak lắm :|

11. verylove

verylove Legend of Zelda

vậy h` down và cài luôn 2 cái World Adventures và The sims 3 Ambitions luôn hả a :-ss
    e cài TS3 thì nó vào ỗ C mặc định , e mới move sang ỗ D thì ko chơi đc , h` sao đây :(

Chỉnh sửa cuối: 12/6/10
  12. vinhthanthoai

vinhthanthoai Mr & Ms Pac-Man

bản ver 1.12.70.006017 anh a ...................................................................

13. GyGyGo

GyGyGo Donkey Kong

Cho mình hỏi mình muốn update The Sim 3 lên bản mới nhất thì down ở đâu + crack nữa mình đang dùng bản đầu tiên chưa update gì cả

14. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Sau khi cài TS3 thì bạn ko thể move nguyên folder TS3 sang vị trí khác đc đâu bạn à, như vậy sẽ làm các giá trị lưu trong registry của game không chính xác nữa.
    Bạn chỉ có thể chọn vị trí cài đặt lúc cài thui.
    Tốt nhất là chạy game launcher rùi cho nó auto update bạn à.
    Crack thì bạn dùng mini image, sau này sẽ dễ dàng cho việc update.
    Chi tiết:
    http://forum.gamevn.com/showthread....fire-Huong-dan-cai-dat-va-crack-bang-hinh-anh

15. verylove

verylove Legend of Zelda

mình cài đc rồi , phải chọn mục dưới

Chỉnh sửa cuối: 12/6/10
  16. romancer

romancer Mr & Ms Pac-Man

Mấy ngày nay mình update ver 1.12.70. Sau khi up xong thi toàn bộ mấy cái mod dơnload được đều ko hoạt động đặc biệt là map River view cung ko hiện ra. trước khi update vẫn còn xài được. Mình đã thử cài đi cài lại mấy lần. Không cho update thì khi cài mod vào vẫn tốt. Update rồi thì không hoạt động nữa. Giúp mình với. Mình cài Phiên bản The Sims 3: Collector's Edition. Chưa thử mấy bản mở rộng.

17. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Như Akira nói đó,ko thể move được,nhưng có thể dùng phần mềm EZ Transplanter để chuyển
    Chơi bằng file exe hay cài chèn thêm 1 bản mở rộng hay stuff

---------- Post added at 20:12 ---------- Previous post was at 20:10 ----------

Bạn xem bài này đi
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=15449691

18. romancer

romancer Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi mình thử hết toàn bộ cách bạn dưa ra rồi. Có 1 số mod trên modthesim mình thử thêm vào giờ thì game vào dến loading là im luôn ko nhúc nhích gì hết. Bác nào có cách nào giúp mình với. :(

19. Tehmango

20. babysorry19

babysorry19 Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi là nếu mình cài Sims bằng đĩa rồi từ bước crack mình tạo ổ ảo giống như bạn chỉ dẫn thì có update được để chơi bản mở rộng koh?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.