[The Sims 3]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hứa Thiên Luân

Hứa Thiên Luân Youtube Master Race

Cứu e máy em mới mua rỏ ràng đủ hết để chơi the sim 3 mà sao e vào thì nó chạy hết cái ống màu xanh thì 1 là bị lỗi car màng hình 2 là bị restart vậy anh chị nào có cánh cứu e gấp
    http://www.upanh.com/upanh_untitled/v/7ica1h1r7wk.htm

---------- Post added at 23:36 ---------- Previous post was at 23:35 ----------

gấp gấp gấp

---------- Post added at 23:38 ---------- Previous post was at 23:36 ----------

em chơi ko đc the sim 3 đang ức chế

2. JunyDzam

JunyDzam Youtube Master Race

mình nghĩ bạn ko vào đc TS 3 không phải do cấu hình đâu vì cấu hình bạn mạnh gần gấp 2 cấu hình tối thiểu TS3 mà ....... chắc là bị lỗi gì đó thôi ......

Vì nếu cấu hình yếu nhưgn chỉ cần đủ chỉ tiêu chơi đc TS 3 thì sẽ vào đc nhưng mà giật và đứng hình thôi .

3. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

cài .NET Framework 3.5
    sau đó crack mini image
    chạy game
    rồi lên đây báo cáo

4. Hứa Thiên Luân

Hứa Thiên Luân Youtube Master Race

vậy nếu muốn chơi the sim 3 phải car rời à hjx hjx khổ ghê ko nói sớm

5. Pirate N

Pirate N Youtube Master Race

@Light Knight: Mình đã chạy đc launcher bình thường rồi! Thanks bạn nhiều! ^^-

6. suagiay92

suagiay92 Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi là sao em cài các content rùi mà vào game ko thấy xuất hiện, thoát game ra xem thì vẫn chưa cài, em làm đi làm lại rất nhiều lần mà vẫn bị như vậy, bây giờ em phải làm thế nào để có thể cài đc ??????

---------- Post added at 13:00 ---------- Previous post was at 12:43 ----------

vào phần installed content nó hiện ra như thế này là bị làm sao ạ????

7. Shooter_V2

Shooter_V2 Mario & Luigi

help tầm 1 tháng ko chơi the sim hôm nay vào chơi thì nó báo như vậy

8. edward_elric

edward_elric T.E.T.Я.I.S

^ có thể bạn không có bản gốc the sims 3 trong máy thì sao? :D Mình không rõ nhé, dịch rồi đoán thôi ^^.

Cho mình hỏi sao khi mình mới cài game xong, mở launcher lên, nó tự động update lên bản 1.15.34.008002 luôn dù mình đã chép crack rồi :-?? mình tưởng chép crack rồi là không update bằng launcher được nữa chứ? và cho mình hỏi luôn là bản game đó là bản mới nhất chưa? :D

Edit: Cho mình hỏi luôn, nếu mình làm theo cách này http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=12198641 thì sau này mình có update expansions khác của the sims 3 thì crack các expansions đó tương tự theo các bước phía dưới trong topic này http://forum.gamevn.com/showthread....dan-cai-dat-va-crack-bang-hinh-anh&p=12198585 hay khỏi cần crack nữa? Sao thấy vụ crack the sims 3 này phức tạp quá :(.

Chỉnh sửa cuối: 7/10/10
  9. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

^ Vẫn update được bình thường nhưng cái phần trăm update được nó rất bé cậu à ,còn 1.15 là mới nhất của bản gốc,chứ muốn bản mới nhất phải cài thêm
    Install hok được thì xem topic hướng dẫn cách chơi có chỉ đó,lỗi đó tốt nhất là bỏ mấy món download ra

edward_elric thích bài này.
  10. tò mò™

tò mò™ Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

-Mình mới chơi và cài The Sim 3. Có vài thắc mắc muốn hỏi mấy pro ở đây. Hiện tại The Sim 3 có bao nhiêu bản mở rộng ? Mình thấy ở Gamevn có các bản World Adventures, High-End Loft, Ambitions và hình như mới nhất là Fast Lane Stuff. Nhưng mình tra google thì thấy có thêm bản Collection's Editor, ko biết bản này có phải bản mở rộng luôn hay là một bản chơi riêng khác ?

11. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Thấy có bản Deluxe chứ ko phải là là kết hợp bản gốc và Ambitions ,collection editor là bản gốc thôi chứ chẳng có gì hết .

12. tò mò™

@tindaica41: bản High-End Loft với Late Night là 1 hay là khác nhau vậy bạn ? Lại còn thấy thêm mấy bản gì như Po Zmroku Dotatek

chắc cũng thế mà là tên khác chăng ???

Thank! Cho mình hỏi thêm, cái thị trấn Rivervlew mình down về và cài, nhưng khi vào game thì ko thấy hiển thị, thoát game ra thì thấy nó lại bắt phải down và cài lại, mình cài đi cài lại nhiều lần mà vào game vẫn ko thấy hiện ra cái thị trấn mới down đó ? Cho mình hỏi có phải do mình chưa cài phiên bản mở rộng cần thiết nên cái thị trấn Rivervlew chưa có phải ko ? Mình mới cài bản đầu tiên The Sims™ 3 thôi.

Chỉnh sửa cuối: 8/10/10
  13. macaroon

macaroon Youtube Master Race

hú,help với,sao kêu em post cấu hình lên ròi lặn mất tiêu luôn vậy?

14. Élyseés

Élyseés Youtube Master Race

Collector's Edition là bản đóng gói TS3, nó gồm tất cả những phiên bản mở rộng hiện tại của TS3 và (có thể hoặc không) gồm bản TS3 original.

15. everet

everet Donkey Kong

High End Loft là Stuff còn Ambition là expension => khách nhau
    Còn 2 bức hình , bức 1 là bản The Sims 3 late night sử dụng tiếng ba lan !?
    bức 2 là Ambitions sử dụng tiếng Ba lan lun !?

16. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Chỉ gồm TS3 origin thôi,collector edition nó cho thêm 1 số vật dụng lưu niệm kèm theo

17. tò mò™

thank nhé :) cho mình hỏi thêm, mình có down đc vài món đồ bên ngoài vào, nhưng lại có một cái bị hiển thị lên biểu tượng cánh báo tam giác màu vàng như thế này
    Ko biết có phải bị lỗi gì ko ? mong các bạn cho ý kiến. thank
    Bạn nào biết down cái phần mềm Sims 3 Pack Multi-Extracter trong trang này, chỉ mình với, mò mãi mà ko biết đường down thế nào ? :(
    http://www.modthesims.info/download.php?t=364038

Các file đính kèm:

Kích thước:
      187.2 KB
      Đọc:
      6
    Chỉnh sửa cuối: 9/10/10
  18. zjustinz

zjustinz Youtube Master Race

Help mình vấn đề này với.:( Hôm wa vừa cài bản exp Ambition nhưng launcher ko tự động update.:| Mình thử down patch về nhưng khi cài thì bị báo lỗi sai region.Trong khi mình cài exp HEL thì update bình thường.Version của mình là 1.15/3.6/4.0.087

19. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Cái đó là nó báo bạn cần bản mở rộng tương thích để chạy đồ vật nó,để down ở trang đó bạn cần 1 acc
    dùng nick này đi bạn
    ID + pass : gamevn.com
    Ngoài ra để chạy một số file sims3pack của store bạn cần decrapify file đó :d
    Bản Amb vẻ mới nhất là 5.0 ,sau khi cài thì nó nằm ở ver này và ko update nữa :-?

20. edward_elric

edward_elric T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi cái, sao mình có cảm giác TS3 bản gốc có ít đồ trong shop và trong tạo hình nhân vật, v.v... quá vậy? phải update EPs mới mới có thêm đồ trong shop à? :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.