[The Sims 3]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Wolverine V2

Wolverine V2 Mr & Ms Pac-Man

chị mango giúp giùm em cái lỗi này

2. Ryuna

Ryuna C O N T R A

^: thử cài lại game xem :|

3. tò mò™

tò mò™ Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

-có lẽ bạn nhầm hoặc chưa cài thử hết tất cả các bản the sim 3 từ bản reload, razor, retail cho đến collection's edition nên ko biết so sánh như thế nào. bản thân mình đã cài qua đến cả ba bản là reload, retail và bây giờ là bản chính thức(collection's edition). Bản retail mình có up đến ver mới nhất... ok! trc khi gặp vấn đề gì mình cũng kiểm tra rất kĩ mà ko đc thì mình mới hỏi(ko phải bạ đâu nói đó, nói tào lao như ai...).

-với collection's edition ngay cả khi chưa update ver gì cả, vào thử thì thấy có thêm cái lệnh set ower ở chiếc xe đạp(xe hơi), với cả khi cài đặt thêm thị trấn Riverview chỉ cần down về bấm vào file Sim3pack cài là vào game có ngay thị trấn Riverview. Còn bản retail thì khác(dù có up lên ver mới nhất), ko thấy cái lệnh set owner, muốn hiện Riverview thì phải chỉnh sửa các kiểu mới có, mà khi chỉnh thì lại nảy sinh ra ba cái lỗi như vào world bị out game, bị mất nhà cửa, khoảng đất trống... cho nên bây giờ mình cảm thấy tin cậy bản chính thức(collection's edition) hơn. Cái này đã có người kiểm chứng rồi. Còn ai tin cậy dùng bản nào là tùy thôi.

Cái có thêm vẫn tốt hơn là cái ko có thêm chứ(có còn đỡ hơn ko mà =)) ) mà mình có bắt ép phải có cho mình bằng đc đâu... ban đầu tưởng mấy bản mở rộng đó có thì sẵn nhờ bạn tìm giúp luôn thôi, có thì tìm giúp mình, mình cảm ơn, ko đc thì thôi, có gì đâu :)

Chỉnh sửa cuối: 11/10/10
  4. Ryuna

Ryuna C O N T R A

^: ko cần để ý đâu, tớ chỉ kiếm cớ vào spam thôi :">

5. tò mò™

^: thấy nick 10/10/2010, 70 bài viết là nghi rồi, làm tui cứ tưởng tranh luận nghiêm túc @@ mà hỏi khí ko phải chứ, người trong cái avatar của bạn là chính bạn hay người yêu của bạn… mà xinh thế, box sim này chắc chắn là có nhiều men nữ lắm… hihi :">

hôm nay kiểm tra lại, đúng là bản collection's edition ban đầu chưa update gì(version gốc) thì vẫn có lệnh set owner và thấy thị trấn Riverview bình thường. Nhưng đến khi ra dùng EA manager download, update lên version 1.15 thì bắt đầu có vấn đề… nó bị y như bản retail. thị trấn Riverview biến đâu mất. còn cái lệnh set owner cũng mất nốt, thay vào đó là lệnh make preferred gì đó… bạn ryuna cũng nhớ nhầm đấy :D, vì có thể bản retail cũng có cái lệnh set owner đó, nhưng mà phải chơi ở version gốc bạn ạ, chứ ko phải là update lên version mới nhất đâu(up lên mới nhất là thành lệnh “make preferred” giống bản collection's edition luôn). có lẽ mình phải nghiên cứu tiếp mấy bài của themango2806 viết thôi.

6. Ryuna

Ryuna C O N T R A

^: tớ còn ko có nổi ny chứ đừng nói là xinh đến thế :|
    chẳng qua thấy em ý xinh nên để làm avatar thỉnh thoảng ngắm cho đỡ thèm thôi :((
    cũng có nhiều người cứ gọi mình là chị vì cái avatar đó

7. Páo Chù

Páo Chù Mr & Ms Pac-Man

ôi chài ai help mình với, có 2 vấn đề mà mình nghi nó là bug ( mình xài version 5.0.44, bao gồm sims 3 original và tất cả các bản mở rộng tính tới thời điểm này):
    1/ Cho chị vợ sang China thám hiểm ( vứt chồng con ở nhà ;)) ) lúc về tự nhiên nó reset tuổi mặc dù ở bên China mình chả ăn Ambrosia hay cái gì đặc biệt cả. Khi về đến nhà thì tuổi bị reset ( trở về young adult 0 days, trước đấy là young adult 158 days :( ), anh chồng tuổi vẫn thế nhưng còn 2 đứa con thì trước đấy hơn tuổi nhau tầm 100 days thì bây giờ lại bằng nhau luôn rồi :(( . Mình đã reset máy tưởng có vấn đề nhưng lúc vào lại vẫn bị thế chán quá, ai biết cách fix không chi giùm mình với!!!

2/ Gặp phải 1 trường hợp là nhân vật sau khi đi WC xong thì đứng yên 1 chỗ không đi đâu, mình ra lệnh cho nó thì nó vẫn đứng yên thế, ko ăn uống ngủ nghỉ gì cho đến lúc "ngủm"... Thế này là sao hả trời!!! ( khi đó ko có ai hay đồ đạc gì làm cản đường )

8. ntbtrang

ntbtrang Youtube Master Race

Mình mò woài mà k bít làm sao cho món ăn đc outstanding nữa? Có bạn nào đã làm wa nv này chưa? Mình mới chơi nên k bít chơi sao nữa. Hic hic. :((

9. Ryuna

Ryuna C O N T R A

3 bước:
    1. học max skill Cooking (lv 10) b-(
    2. kiếm nguyên liệu có chất lượng càng cao càng tốt :(
    3. hên xui :-"

10. ntbtrang

ntbtrang Youtube Master Race

Thank bạn hiền nha. Hyhy. Thử xem sao.

11. Ryuna

Ryuna C O N T R A

ko có gì :-"
    cảm ơn bạn nha :-"

12. XiaoYhun

XiaoYhun Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái the sim 3 có quản gia giống the sim super star không, hay có kiểu người giúp việc nào ở lại cả ngày cho mình không

13. ZzJoey16

ZzJoey16 T.E.T.Я.I.S

Hi cả nhà. mình có vài thắc mắc muốn nhờ giải đáp giúp:
    1/ mình chơi nhiệm vụ ở Ai Cập, nó kêu mình "Find Third Relic" o trong The Great Pyramic mà sao mình kiếm ko dc?bạn nào có chơi qua nv đó giúp mình.
    2/ chỉ giúp mình cách kiếm được cái búa to to o bên China dung để phá mấy cái tảng đá to ơi là to với.
    3/ mình hiện chơi version 4.3 mà ko biết cách nào có thể sử dụng Skin cho sim được, thấy nhiều bạn có Skin nam đẹp quá. xin chỉ giúp

14. Wolverine V2

Wolverine V2 Mr & Ms Pac-Man

cài lại chắc chết quá, game này đâu phải ít

15. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Late Night mới có

http://forum.gamevn.com/showthread.php?706250-Hướng-dẫn-Cách-chơi-The-sims-3-World-Adventures-cơ-bản

16. macaroon

macaroon Youtube Master Race

lỗi đây,please help

17. tò mò™

Mod ơi giúp mình với, hôm nay mình bắt đầu cài bản mở rộng đầu tiên là World Adventures, bản này hình như có thêm ba World là Egypt, China và France. Nhưng khi vào game thì ko thấy xuất hiện 3 World đó... ko biết là bị lỗi gì :( xin đc giúp đỡ. thank

18. Chocolates

Chocolates Youtube Master Race

Chỉ dùm mình cách cài mods với!! Khi down về thì cài nó vào đâu vậy?!
    p.s: Giải nghĩa dùm mình từ BACKUP nhé!!! :D Hướng dẫn cứ bảo phải backup nhưng không hiểu nên không dám làm! ^^
    Tks cả nhà!!

19. Ryuna

Ryuna C O N T R A

chưa chơi cái WA đó
    nhưng đó ko phải là world, bạn vẫn chơi ở world cũ và bạn có khả năng đi du lịch đến mấy nơi kia thôi
    cài mod thì có hướng dẫn cài file .package ở dưới rồi, chịu khó tìm đọc nhá
    backup có nghĩa là sao lưu dự phòng dữ liệu thôi :|
    ví dụ bạn muốn cài lại máy nhưng ko muốn mất dữ liệu thì bạn copy các file cần thiết đó ra chỗ khác, sau khi cài lại thì bạn copy nó về chỗ cũ

20. ngana_au

ngana_au Youtube Master Race

Mới Chơi Sim3 Cần Giúp Đỡ
    Pro nào Cho Mình hỏi về sim3 -1 chút xíu nha , mình đủ tiền mua xe đạp với xe hơi trong sim3 mà nó ko cho để ra ngoài, phải làm thế nào mới để xe ra ngoài được vậy các pro
    Pro nào chỉ giúp mình gấp nha , Xin cảm ơn ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.