[ The sims 3 ] Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 25/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lovesim

lovesim C O N T R A

cho mình hỏi cái máy làm nectar sao mua rùi mà ko thấy trong thùng đồ của con sims vậy @@? làm sao mua cái máy đó về nhà để tự làm ở nhà đây

2. Ryuna

Ryuna C O N T R A

check trong family inventory (Buy mode)

3. Newbie21

Newbie21 T.E.T.Я.I.S

Mọi người cho em hỏi bây giờ em cài lại game từ đầu thì có cần patch cho bản gốc không hay cứ update EP rồi dùng patch bản EP luôn???

4. zephiel

zephiel Legend of Zelda

cậu phải update bản gốc thì mới cài đc các bản exp

5. phiphiTLBB

phiphiTLBB Youtube Master Race

ui cảm ơn bạn nhìu lắm,hèn chi lên trang chủ mà thấy simpoint nhưng ko biết là gì,bạn chỉ mình cách mua simpoint lun dc ko,tại mình ngu mấy vụ dowload lắm,lỡ hư game thì huhu

6. pb_detonation

pb_detonation Mr & Ms Pac-Man

Vụ này mình 0 rành lắm vì chưa giao dịch trên mạng bao giờ + 0 dùng đĩa bản quyền the sims.Mình đoán là bạn phải đăng kí tài khoản trên mạng như kiểu paypal rồi nạp tiền vào tài khoản đó rồi chuyển số tiền đó vào tài khoản của bạn trên trang chủ the sims 3.Bạn down đồ đạc miễn phí ở mấy trang như modthesims.info hay thesimsresource thì sao hỏng trò chơi đc bạn.Chỉ down mod dạng hack mới có thể làm hỏng trò chơi thôi.Down hack thì phải đọc chú thích kĩ càng để tránh xung đột trong trò chơi thôi.

7. diepynhu1911

diepynhu1911 Youtube Master Race

Mình cài TS3 vào rồi, khi vào game mọi thứ đều rất đẹp, duy nhất chỉ có khuôn mặt của con sim là ko nhìn ra đc hình thù gì, nó cứ chảy xệ xuống tới rún luôn áh. Như vậy là nó bị sao vậy, ai chỉ giúp mình cách khắc phục với.
    Mình xài win7, lap dell Insp 4110
    cấu hình:
    Intel Core i5 2410M ( 2 * 2.3 GHz. Upto 2.9GHz. 3MB )
    Memory: 4GB
    Hard Disk Drive: 640GB
    VGA: 1024 MB ATI HD6470M

8. pb_detonation

Nhớ là vừa gặp trường hợp này ở đâu rồi.Bạn đã cập nhật driver mới nhất cho card màn hình + bản vá mới nhất cho the sims 3 chưa ? Nếu chưa thì thử cập nhật bản mới nhất xem.

9. kidreturn

kidreturn Mr & Ms Pac-Man

Help mình cái nì mình mua đĩa về cài xong copy crack vào TS3 Launcher thì nó bảo mình update do máy mình ko có kết nối Internet nên mình cancel . Lỗi xuất hiện khi bấm play game thì nó bảo " No game disc found ! Please Insert The Sims 3 game disk before proceeding " . :(( . Mình vào thư mục Bin thì chạy cái file copy crack trong đĩa thì play game bình thường chỉ có play = Launcher thì báo lỗi trên. Mấy bạn giúp mình dùm mình mún chơi = launcher chứ ko phải vào thẳng game. Mình thấy dưới góc Launcher có ghi 1.0.631.00002 đó là cái gì vậy bạn ??? HELP dùm

---------- Post added at 23:31 ---------- Previous post was at 23:26 ----------

cho mình hỏi lun mình thấy có mấy đĩa The sims 3 World Adventures , The sims 3 High-End Loft, The sims 3 Ambitions, The sims 3 Late Night Expansion pack , The Sims 3 Generations, ..........còn nhiều lắm . Cho hỏi mấy đĩa đó là update hay là bản chơi riêng biệt ? hiện mình mới chơi TS3 có gì giúp mình với !!:D

10. pb_detonation

_Lỗi kia có nghĩa là bạn chưa crack ?? Như vậy bạn vẫn vào = file .exe đc à ? Nếu vào đc = file .exe thì bạn cứ vào thôi,vào qua launcher nó 0 khác gì đâu,mà thực ra cái launcher khi bạn ấn nút chơi thì nó sẽ tự động chạy file .exe để vào trò.Cái launcher để bạn cài sims3pack,cập nhật bản vá,....Bạn 0 chơi đc = launcher thì vào = .exe tốt là đc rồi.

_Cái 1.0.631.00002 là phiên bản the sims 3 gốc của bạn.Mỗi khi nâng cấp lên bản vá mới thì phiên bản sẽ thay đổi.

_Các bản World Adventures,Ambitions,Late Night,Generations là các bản mở rộng,có cụm Expansion Pack đằng sau nghĩa là nó sẽ thêm nhiều tính năng cho trò chơi gốc.Còn những bản như High-End Loft,Fast Lane,... là các bản đồ đạc chỉ thêm đồ đạc,quần áo mới ngoài ra 0 thêm cái gì cả,những bản như thế này có cụm Stuff Pack đằng sau.Muốn cài những bản này (cả mở rộng lẫn đồ đạc) thì bạn phải cài bản gốc đầu tiên,những bản này khi cài vào thì sẽ kết hợp với bản gốc nên mình chơi đc tất cả các bản đó đồng thời.Và cài mỗi bản mở rộng hoặc đồ đạc thì nó sẽ tự cập nhật cho mình.

11. kidreturn

thanks bạn pb_detonation ! :) vậy bây giờ mình chỉ mua mấy đĩa mở rộng về cài vào thư mục đã cài Sims 3 là ok phải ko bạn ? cấu hình máy mình :Main ASUS P8H61-V (Rev), CPU Core I3-2100 3.10Ghz , Rams DDR3 C9 Gaming 2Gb, VGA ASUS EAH5570 1Gb nều cài thêm mấy bản cập nhật vào có giật khi chỉnh nhanh times ko vậy bạn ?? Và có cần thiết để update phiên bản = Launcher không hay vẫn để bình thường không cần update!

12. pb_detonation

Ừ bạn cứ cài bình thường thôi,máy thế kia chơi 0 sợ giật đâu.
    Bản vá là để vá các lỗi (bug) thôi,nếu bạn chơi mà 0 gặp phải lỗi gì thì 0 cần phải cập nhật bản vá đâu.

13. kidreturn

có lẽ là bây giờ chưa thấy lỗi mà sao mình đánh cheat Aging On/Off thì báo là không nhận dạng dc cheat vậy ?? các bạn còn file làm mất hình nhoè trong TS3 ko cho mình xin cái link với down xong thì phải làm sao ? còn bản cập nhật Late night với World Adventures thì bản nào hay vậy bạn mình thấy World Adventures thì là 2 DVD = lun TS3 :(

---------- Post added at 15:37 ---------- Previous post was at 15:16 ----------

sẵn cho mình hỏi lun là hiện giờ nhà cho sim mình chỉ có 1 phòng ngủ bây giờ mún mua nhà mới thì phải làm sao vì mình Creat 1 nhà mà không có sim ở vào sim mình chỉnh chuột đến căn nhà mới Creat đó thì chỉ có chữ Ring Bell mà không nhấn dc thi phải làm sao đây mìh mún sinh baby mà giờ ko có nhà mởi đủ rộng thì phải làm sao giờ hjx :((

14. NickyHwang

NickyHwang Mr & Ms Pac-Man

Các bản EXP và bản STAFF đều phải update phiên bản launcher bạn ạ, nếu bạn không update thì có một số bản không cài được đâu
    Theo mấy bạn bên simsvn thì nên cài WA hơn là Late Night (Late Night bạn mình bảo là nhàm quá)
    Con cái bạn hỏi thêm thì mình cũng chịu, lúc mình cưới là mình chuyển qua nhà con sim kia vì nhà nó to hơn nhà mình

pb_detonation thích bài này.
  15. pb_detonation

_TS3 muốn chỉnh tăng tuổi hoặc 0 thì bạn vào phần tùy chỉnh (options) chứ 0 dùng mã đc.Nếu bạn chỉnh 0 tăng tuổi (aging off) thì chỉ nhà sim trong nhà mình 0 tăng tuổi chứ các nhà sim khác trong thành phố vẫn tăng tuổi bình thường.
    _WA dung lượng chỉ bằng 60% của TS3 gốc thôi,0 có bản mở rộng nào mà dung lượng ngang với bản gốc đâu.
    _Bạn muốn chuyển nhà thì dùng máy tính hoặc điện thoại,ấn chuột vào một trong 2 thứ đó rồi chọn lệnh "Move",sau đó sẽ hiện ra bảng chuyển nhà thì bạn chọn nhà mà bạn muốn chuyển sang rồi chuyển sim sang nhà mới rồi ấn ok.

Và như bạn nicky đã nói bạn cài bản mở rộng hoặc đồ đạc thì bạn sẽ phải cập nhật các bản đó nữa,mình quên mất cái này:P,tại cài cái generations rồi.Nhưng từ bản generations trở đi thì bạn chỉ cần cập nhật bản gốc thôi,0 cần cập nhật thêm cái gì cả.Tức là nếu bạn cài thêm các bản đồ đạc hoặc mở rộng cũ hơn generations thì bạn sẽ phải cập nhật bản gốc + mở rộng + đồ đạc thì mới chơi đc.Còn cài các bản từ generations về sau thì chỉ cần cập nhật bản gốc là chơi đc.

16. kidreturn

vậy phải update hết mới dc ! mà khi nhấn vào launcher -> updates thì nó sẽ tự động update tới phiên bản gần nhất bây giờ hay có cần down update bổ sung ko bạn ? mình thấy bản The sims 3 ko có các nhân vật như người ngoài hành tinh, Dracula, Người sói nữa :( như TS2 .
    Cho mình hỏi thêm bản mở rộng nào có nuôi pet với thời tiết vậy bạn ?? còn cái phần chỉnh mất nhoè hình khi tắm hình như có chương trình tắt phải ko bạn ?

17. pb_detonation

_Bạn chỉ cần cập nhật qua launcher là được rồi,0 phải down thêm gì cả.TS3 mới có các nhân vật đặc biệt là ma(bản gốc),xác ướp(WA),simbot(Amb),ma cà rồng(LN,ma cà rồng thì có chứ dracula thì chắc 0;))),bạn tưởng tượng(Gen).Bạn phải cài thêm bản mở rộng mới có thêm nhân vật đặc biệt,TS2 cũng vậy mà.
    _Bản nuôi động vật thì sẽ ra tháng 10 năm nay,còn bản thời tiết thì chưa có thông tin gì.Cái phần chỉnh nhòe phải down mod về,bạn lên modthesims.info tìm xem.

18. kidreturn

mấy cái mod đó down về rồi làm sao cho vào game dc bạn ??? mình hok biết cài sợ hư game :(

---------- Post added at 18:37 ---------- Previous post was at 18:24 ----------

àh cho mình hỏi cái lifetimes gì của con sim mình là muốn thành ca sĩ hay diễn viên thì phải làm sao để nó làm dc mình đang chơi TS3 không xài bất cứ mod, EP, Stuff hay gì cả chỉ only TS3 thui thế có cần phải cài các bản cập nhập hay bản mở rộng ko ?

19. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

nè bợn.
    http://forum.gamevn.com/showthread....s-3-update-hang-ngay-&p=11382304#post11382304

20. pb_detonation

http://forum.gamevn.com/showthread.php?596393-Topic-chia-se-va-tong-hop-trao-doi-objects-cho-The-sims-3-update-hang-ngay-&p=11382304#post11382304
    Bạn vào đó để xem cách dùng file .package .Nhớ là đọc kĩ hướng dẫn nhé,có 2 phần hd file .package đó.

Cái lifetime wish làm diễn viên thì bạn phải cài bản LN.Muốn hoàn thành cái 2 lifetime wish đấy thì bạn chọn nghề ở rạp hát và xưởng phim(chỉ có ở LN) rồi cho nó lên mức cao nhất của nghề.Làm ca sĩ thực ra là rock star đánh đàn chứ 0 phải hát hò đâu...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.