THE WEST - WORLD 3 - THE ARMIES TOWN ( phần n + 1 )

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi Tidus_Lee, 29/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Leonhart_Squall

Leonhart_Squall The Warrior of Light

join US thì UTW có thù sẵn, chúng nó sẽ qua ngay ^^
    join UTW thì cũng ko ổn thỏa, vì chơi game để giải trí mà tụi này tính toán kinh quá thì cũng mệt ^^

tốt nhất là lại hoãn binh, tính toán tiếp vậy ^^

2. kid2110

kid2110 Moderator Moderator

Kid nghĩ mình nên trung lập là hay nhất. khỏi phụ thuộc ai

3. truongvan3

truongvan3 Youtube Master Race

hên quá lượm nó đủ tiền mua cái mũ fancy luôn còn vụ liên tốt nhất cứ từ từ xem tuị nó tranh giành quyền lực

4. Leonhart_Squall

nếu join thì bên UTW có vẻ đc hơn, vì MadAlice có vẻ thích quyền lực, điều này hơi bị tối kị... :D

nói chung là thời cơ tới rồi :D bây giờ mình có thể làm cao giá lên, lee viết thư nói tụi nó là US có mời, nhưng mình ko theo( nhớ nói cái này để làm cao giá mình lên :D) , nói cho UTW biết thị trưởng kid làm việc là đc rồi, mình cũng chừa cho nó 2,3 ghế gì đó làm phó town chung với lee ( phó town cũng vậy, nó quậy gì thì kid vẫn có thể... :cool: ), có gì nói thẳng cho tụi nó biết là mình ko tin tưởng nó hoàn toàn để tụi nó khỏi nghi ngờ lung tung, vì nó bị phế quyền lực ở 1 town rồi nên ko lo nghĩ cũng ko đc, nếu nó nghĩ mình muốn như MadAlice thì tuyệt đối ko. có lẽ nó cũng sợ mình làm như MA nên mới cho người của nó làm chủ town.

àh, tiện cho hỏi luôn: town founder với thị trưởng ai lớn hơn? nếu quyền hành của kid lớn nhất thì cho nó 1000000 ghế thị trưởng cũng đc =))

đây là ý kiến chủ quan của tớ, còn chờ ý kiến của mọi người nữa ^^

5. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Town's founder = thị trưởng đó . Trong town thì chức town's founder là lớn nhất .
    Dưới town's founder là các town's councilor .

Nếu cho nó làm town's councilor thì được . Tuyệt đối không cho nó làm town's founder , vì town's founder có thể truất quyền town's founder của người khác được .

MadAlice là 1 ví dụ . Lấy quyền town's founder để cướp luôn nguyên town San Jose . UTW chỉ có nước ngó .

Suy cho cùng mình muốn gia nhập cũng vì muốn shopping đồ xịn của nó thôi . Muội không muốn nhà mình bị người khác vào cướp đâu .

Edit : Lee lên chức đồng thị trưởng với kid rồi , hiện town mình đang tuyển councilor kìa .

6. Leonhart_Squall

thế thì ko đc rồi, vậy cứ vứt cho nó 4,5 ghế phó town luôn cho nó thấy nhiêu :D

nhớ nói rõ là mình ko tin tưởng nó vì mình ko muốn mất town nên chỉ cho phó town là cao thôi

7. kid2110

kid làm được cái q móng chân ngựa được òi. hên trong town mình có cái dây chuyền + 7 animal

có khi nào mình đang lo giặc ngoài mà bị người bên trong phá ko ta:-/. coi chừng Lee bắt trước MadAlice đoạt ngôi thị trưởng thì sao :)) (JK)

8. Leonhart_Squall

mới vào town set cho nó làm job rồi nghỉ, nhìn thấy trong town 4rum nên phải lên để nói tiếp :D
    tụi nó đang đấu đá nhau, cho nên có thể sẽ đưa thông tin ko chính xác cho chúng ta nhằm chia rẽ
    nhưng riêng UTW đòi làm thị trưởng thì ko cho làm là đúng rồi

nói chung cũng ko hiểu đầu cua tao nheo gì cho lắm, vì thằng nào cũng 1 bụng mưu, chơi với chúng nó cũng mệt :))

9. kid2110

Town mình là dân chủ mà.Nếu cho tụi nó vô cũng rắc rối. trước giờ vẫn sống tốt mà.chưa cần thiết trong việc liên minh mà đòi làm cha người khác như nó.

10. Leonhart_Squall

uh, thì nói trắng ra là lợi dụng nó để mua đồ giá rẻ thôi :))
    nếu có cho thì cùng lắm là phó, có gì kid và lee... :devil: nhưng tớ nghĩ nếu là liên minh thì tin tưởng nhau là chính, chứ điều kiện ràng buộc quá như vậy thì xin miễn :D
    thích đánh thì đánh, chết thì 48h sau dậy đánh tiếp, ko ngán :devil:

11. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

A horse throws you off. You lose 322 health points.

Update xong làm job toàn u đầu không T_T

Về cơ cấu tổ chức của UTW thì muội đọc trên forum the-west cũng hiểu được đôi chút , nói 1 chút về UTW để mọi người hiểu thêm về nó .

Về cơ bản UTW là 1 chính phủ , không phải liên minh ràng buộc lỏng lẻo như mình nghĩ đâu , có quy định ràng buộc rất chặt chẽ giữa các town thành viên .
    - Đứng đầu cái chính phủ UTW này là tổng thống , hiện giờ là Ronald .
    - Tiếp theo là chức phó tổng thống , người sẽ kế nhiệm tổng thống nếu tổng thống nghỉ game , hiện giờ là kroesus .
    - Dưới quyền 2 ông này là hội đồng trung ương của UTW , mọi chuyện sẽ biểu quyết tại hội đồng + cái gật đầu của 2 ông trên thì được thông qua . Chuyện town mình xin gia nhập UTW hiện ở giai đoạn thỏa thuận giữa Lee và ông tổng thống Ronald của nó . Town mình mạnh nên tụi nó sẽ thông qua không có vấn đề gì . NHƯNG :
    - Town thành viên sẽ gồm thị trưởng cũ của town + thành viên trong hội đồng trung ương của nó cử xuống để giám sát + chi phối hoạt động của town . ( "so many towns have allowed us to take complete control of them" )

Trong thư nó gửi cho Lee nó cũng có nói rõ :
    Nghĩa là nếu mình gia nhập UTW thì town mình sẽ do nó điều hành . Các quyết định của thị trưởng của town mình phải được nó gật đầu thì mới được phép thực hiện .
    Tụi UTW bê cái mô hình chính phủ Mỹ vào game luôn .

12. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

okie, theo như lee lên forum của arche đưa, thì có vẻ con Alice, hay thèng Greg ~_~, nó là đàn ông >.>, thì nó đuối lý hơn UTW. thôi thì mình cứ trung lập 2 bên, N.A.P với cả 2. vậy sẽ đỡ khổ về sau, có thời gian tự phát triển kinh tế ^^.

vậy lee sẽ viết thư xin N.A.P với cả 2 union. dĩ nhiên nếu nó đồng ý, ko thì chịu vậy :))

vậy nha, có ai có vấn đề gì nữa ko ?

13. LAVU

LAVU The Warrior of Light

Hok hỉu j hết :D :'> mà thôi, whatever, sao cũg được...

14. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

nghĩa là town mình, lee, đã nộp đơn xin vào 2 union :D, nhưng giờ mọi ng mún giữ trung lập, nên lee sẽ đề nghị với tụi nó ^^

15. Leonhart_Squall

trading dạo này cho thêm tiền kìa :x

hic, muội ơi, skill của siliencer ko đủ để chơi gemstone search luôn mới đau chứ :((

16. kid2110

Repairing a covered wagon <<<< lúc trước còn thiếu 2 skill. giờ thiếu 83 skill =((=((=((=((

17. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

Có Nhìu Skill Của Worker Lúc Trước Mặc đồ Vào Thì Làm Dc, Giờ Thiếu Mấy Chục điểm, Ko Bít Lấy đâu Bù Vào Nữa >.>

@kid: Sao Cái Sẹo đỏ Ngay Góc Dưới Của Kid Chưa Hết Dzi, ::(

18. redvirus

redvirus Mega Man

cái đó sẹo của ng ta chứ đâu phải sẹo của ông kid đâu :))

19. kid2110

cái sẹo đó kid tự làm = chèn hình vô chữ ký mà =))

20. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

Active Infraction (1000 Point(s))
    Cầu được ước thấy ! 
    Expires
    Không có
    Left By
    Hong Su Vuong
    11:26 05-11-2008

OMG, ĐỤNG TỚI HSV LUN =)), KID QUẢ THẬT ĐÁNG NỂ :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.