The Witcher 2: Assassins of Kings

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi hieumapdau, 15/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leminh_iz3

leminh_iz3 Mr & Ms Pac-Man

theo các bác thì bao giờ nó ra DLC :(

2. em_la_newbie

em_la_newbie Donkey Kong

cho hỏi cái trò vật tay đánh như thế nào vậy ? bấm giữ chuột trái cũng thua, nhấp liên tục cũng thua. Load mấy lần rồi. Đọc hướng dẫn chơi xúc xắc cũng thua, chơi đc mỗi trò đấu vật :)). Mà tournament bao giờ nó mới có lại vậy? thấy mỗi lần đầu chơi là có

3. nickryan

nickryan The Warrior of Light Lão Làng GVN

Không biết DLC ra thì chơi kiểu gì nhỉ, game kết thúc rồi nó đâu có cho chơi tiếp đâu, ko lẽ load lại save.

4. lay

lay Persian Prince

mới chơi chưa hết chap 1 mà cái file save đã hơn 800MB rồi, lại ko thấy xóa save cũ đâu, các bác biết cách nào làm nó nhỏ lại ko? chơi hết game chắc 3~4GB cái file save quá

5. Mrphung_clone

Mrphung_clone Donkey Kong

Vào folder chứa save xóa bằng tay, cách duy nhất đấy :-<

6. seifer819

seifer819 101st Airborne GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Xài cái Savegame Manager Lanford post cho tiện, lại trực quan. Mò trong cái folder Save làm gì cho mệt.

lay thích bài này.
  7. em_la_newbie

em_la_newbie Donkey Kong

có bác nào ko giúp tui cái :D

8. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

DLC quest mới mà ko nằm trong cốt truyện chính, giống bản enhanced đấy :|

---------- Post added at 17:04 ---------- Previous post was at 16:55 ----------

Cái vụ kỉ băng hà thì mình ko bít. Sao p2 này thấy dân tình loạn lạc và chiến tranh liên miên, ko ai đề cập đến kỉ băng hà và chả có dấu hiệu nào báo trc điều đó nhỉ :-?

9. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Tóm lại TW2 tiến hành việc 'nâng mông bơm ngực' cho các nv nữ (chỉ thiếu điều ko làm animation/phys cho boob như Hunted hay mấy game của Illu-chan thôi), thay số lượng các cảnh nóng bằng chất lượng và ko quên hạ độ hoành tráng của chúng, cũng như không cần người chơi phải tự thân vận động. Trừ 2 cảnh của Triss mà người chơi đc free thật sự ấn tượng ra thì với các sub-char như Ves hay đám whore chỉ là random cs.

TW 1 chỉ liệt kê sơ sơ về plot/nv đi kèm hay số lượng đủ để đánh đổ TW2, dám 1 nửa đám mua game này hy vọng đc thưởng thức nsx remake chúng.
    _ Ge vs Shani 2 lần, và lần nào cũng phải chạy lăng xăng quanh thành + walkthough đọc liên tục mãi mới xong.
    _ Ge vs Triss 2 lần (như trên) và 1 lần free.
    _ Ge vs 3 con succubus (đậm mùi BDSM)
    _ Ge vs công chúa Adda.
    _ Ge vs em Druid.
    _ Ge vs Lady of Lake (nhớ không nhầm thì nhỏ thần này tên như thế).
    _ Tùy vào lựa chọn cuối mà có 1 trong 3 cơ hội: Theo Flamming Rose thì chén con commander tính giống con Ves, Theo Rebel thì có con Elf giống trong TLOTR, còn trung lập thì 3p với 2 ma sơ. [​IMG]
    _Ngoài ra còn 1 mớ các nv phụ khác.

Cái mà TW2 có thể tự hào là khi người chơi hoàn thành game 1 lần thì đảm bảo chưa xem hết đc 50% plot game [​IMG]

Theo như cái Walk quest chính trên mạng thì Main Quest Chap 2 và 3 sẽ khác nhau gần như hoàn toàn sau lựa chọn cuối chap 1.
    Bản thân tớ đi lại Prologue 2 lần đã thấy cảnh trong ngục ra khác nhau rồi:
    Lần 1 tha thằng La Va thì cùng nó trốn khỏi ngục.
    Lần 2 thịt nó thì lúc trốn thì gặp bà hoàng hậu (nhìn ngon vãi chưỡng), đang topless bị hành hạ [​IMG], ko nhớ đường đi cụ thể vì đang dùng Cat, nói chung có chui xuống 1 cái cửa xập xuống tầng hầm. Nói chung tự nhiên gặp cảnh này lại thấy hứng chơi lần 2 [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 2/6/11
  10. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Quái, mình thịt thằng La Va j đấy thì chả dc xem bà hàng hậu topless, dù có đi đường vòng như bạn nói 8-|. Chả hiểu tại sao.

11. libikey43

libikey43 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ai cho hỏi vì sao ở chap 1 tớ vượt ngục kiểu gì mà cứu 1 thằng chứ không phải em "ngực trần" là sao :((
    Chả nhẽ mình đã đi cột truyện theo hướng khác :((

12. Mrphung_clone

Mrphung_clone Donkey Kong

^Chữ kí 1mb 8-|
    Vụ kỉ băng hà là đoạn chiến trong trí óc thằng kia cuối game ý, còn vụ nó có xảy ra thật hay không thì chịu.

13. em_la_newbie

em_la_newbie Donkey Kong

haiz. có ai giúp mình hok zậy :(. Với lại cái quest gì mà " search the tavern ( ko nhớ chính xác ) " trong chapter 1 cũng hướng dẫn dùm luôn cái. Q này gần gần cái hang mà đi vào là có bầy quỉ ấy. Đấn chỗ dấu "!" ko thấy gì hết á :(. Z cũng chả đc gì.

14. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Bác seif tìm ra mod thg`Iorveth chưa, ngóng tin tức của bác mãi :(

15. snow angel

snow angel Dragon Quest

Hic, sao mình dùng cái Witcher2_Save_Cleanup_0.8 kia lúc delete nó bảo unable to delete nhỉ? :|

16. nickryan

nickryan The Warrior of Light Lão Làng GVN

[spoil]Thứ 1: Giết thằng Aryan La Valette.
    Thứ 2: Vừa giết 2 thằng lính thoát ngục, đi thẳng lên, gặp cái cửa A bị khóa trước mặt, rẽ phải lên mở cửa B, vào phòng kiếm chìa khóa, xong xuống mở cửa A rồi vào đó, cứ thế đi tiếp.[/spoil]

17. hiepghe

hiepghe Mario & Luigi

Cái vụ em ngực trần trong đợt preview kia, đã được xem xét lại là thiếu nhân đạo --> bị loại bỏ rồi :D... rất tiếc

18. Bruckner8th

Bruckner8th Youtube Master Race

Vẫn còn nguyên cảnh em đó (Louisa de la Valette) bị tra tấn ngực trần. Bạn cứ đi cửa phụ, nhảy xuống phòng tra tấn (tất nhiên là bạn phải giết Aryan ở phần trước đã) là sẽ thấy ngay cảnh tra tấn em nữ bá tước. Đoạn nói chuyện trước khi Geralt xông vào giải cứu mỹ nhân khá là khôi hài :)).

Mấy bé feminists Âu_Mĩ cứ kêo gào, CD project cứ theo trí tưởng tưởng của mình mà làm. Cố gắng tái hiện chân thực một thời đại đặc biệt dã man tuy nhiên lại bị cấm tụt áo phụ nữ khi tra tấn thì còn làm ăn thế quái nào được[-X!

19. leminh_iz3

leminh_iz3 Mr & Ms Pac-Man

^ em này trông lừa tình thế thôi, 3 con rồi đấy =))
    Mình đang chơi lại lần 2, lần đầu nói chuyện với em Sile thì cảm giác nó rất "lạnh nhạt" với mình, ko hiểu sao lần này chơi lại thì thằng Geralt nó nói mấy câu có vẻ tán tỉnh hơn, và em Sile kia cũng có vẻ tốt hơn ( nhất là đoạn giết xong Kayran, lần đầu chơi mình nhớ rõ là nó bảo sẽ lấy phần thưởng của nó, nhưng lần này thì nó bảo không lấy gì cả) Ai chơi kỹ lại trả lời dùm mình xem có đúng như thế ko? Nhìn em Sile ngon thế, hơi tiếc khi kết... :(

20. libikey43

libikey43 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cảm ơn :(
    Ban đầu mình đi cửa bình thường là cứu thằng đấy sau lên youtube xem đi cửa phụ vẫn là cứu thằng đấy tưởng đi sai cốt truyện hóa ra là down phải cái bản......:(( tiếc quá

Tớ vừa giết xong Kayran để xem thế nào :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.