The Witcher - Thợ săn quái thú và người đẹp- ESRB M, pegi.com 18+

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Keitaro, 26/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Arcius Azrael

Arcius Azrael Youtube Master Race

Còn nhớ cái này ko? Hôm nay, mở hòm ra, có thêm 2 thanh gươm nữa, đống chìa khóa thì tiếp tục tự nhân đôi, phải vứt bớt đi =))

2. BS

BS The Warrior of Light

Để khi nào nhặt được tớ làm thử :|...Qua Patch 1.2 vẫn bị bug à:|.....

3. Arcius Azrael

uh, qua patch 1.2 vẫn bị. Thanh gươm đó tên là Harvall, lấy ở Wyvern island ở góc trên bên phải của Map swamp

4. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Có ai chỉ tớ cách rèn kiếm không? Một đống ore trong người mà không biết dùng.

5. Arcius Azrael

-erm, với thanh steel sword thì cần meteorite còn thanh silver sword thì cần rune stone
    -Cần ít nhất 3 meteorite trong người để rèn 1 thanh steel sword mới và tương tự với rune stone.
    -Khi click vào biểu tượng rèn, bảng bên phải sẽ mở ra cho bạn tất cả các lựa chọn có thể có khi kết hợp các loại meteorite hoặc rune lại với nhau.

VD: bạn có 2 viên blue meteorite, 1 red meteorite và 1 yellow meteorite, bạn có thể rèn được những thanh gươm theo sự kết hợp sau:
    -2 blue + 1 red
    -2 blue + 1 yellow
    -1blue + 1 red + 1yellow

-Dùng càng nhiều meteorite hoặc rune cùng màu với nhay thì tác dụng sẽ được phát huy cao hơn,

Thế thôi :D

6. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

thế rèn xong thì nó có bị giới hạn thời gian như dùng thuốc bôi lên kiếm ko,hay là chỉ số đó tăng vĩnh viễn :D...mấy viên đá xịn khắc lên kiếm nhìn đẹp hơn hẳn :x còn áo giáp nữa,cái này hình như phải mua,ko upgrage được đúng ko ?

7. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

game có patch chữa được vụ loading lâu lắc chưa ? :|

8. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

Có mấy hôm nay rồi, cải thiện hẳn so với 1.1

9. DevVn

Cái chính là tớ vào lò rèn nó không có mấy cái đấy mới đau. Nó chỉ hiện lên cái bảng như mua bán bình thường nhưng không có đồ gì trong đó cả. Kéo mấy viên meteorite vào thì thành ra bán nó đi. Không rèn nổi.

10. thewind88

thewind88 Youtube Master Race

mình ko bít bị j đây nè, hix . lúc load xong phần chia tay con triss ngay act I í, cái nó loading sau đó có thông báo lỗi cannot load/open module là sao dzi nè TT.TT có ai giúp mình ko ???

11. thewind88

thewind88 Youtube Master Race

nó báo lỗi thế này "cannot loading module, error loading area" cái này sao bi h chẳng lẽ file bị hư :(

12. columb

columb Donkey Kong

trò này nặng về RAM nhiều thì phải RAM minh1 GB mà cứ ì ặch thôi à phi tiên mua tro nay rồi

13. Arcius Azrael

Rèn thì chỉ số tăng vĩnh viễn bạn ạ. Thanh kiếm nhìn trong inventory có hơi khác 1 chút, nhưng nhìn ở ngoài thì vẫn thế. Áo giáp thì ko upgrade đc, phải mua. Nhớ hồi ở chap2, tiết kiệm mãi mới mua đc cái giáp 5k orens. Sau đó thì phải đi mót thức ăn để bán lấy tiền, đi đò qua sông =))

Dev có vào đúng shop của blacksmith ko thế? nó là biểu tượng hình bàn tay cầm cái búa ấy. Còn nếu đúng thì có nghĩa là Dev ko có đủ ít nhất 3 meteorite rồi

mình ko gặp lỗi này, bạn thử lên google search cụm từ "witcher" + "cannot loading module, error loading area" xem. Có thể card của bạn quá yếu hoặc ko hỗ trợ trò này

14. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

ặc,cái áo đó chơi vài ván poker với thằng Thalu là có xiền à,còn thừa mấy nghìn để đi lầu xanh nữa =))

15. Arcius Azrael

Mình ko thích cờ bạc, rượu chè bạn ạ. Nhưng gái gú thì có :'>

16. DevVn

Tớ không mua cái áo cho tới chap 3. Vì chap 2 tớ mua sách hơi nhiều. XD~ Mình thật là ham học hỏi. Sang chap 3 có thằng De Watt, mỗi ván poker với nó được gần 900. :x Tiền bạc không thành vấn đề. Mà trò này cũng có cái giở hơi. Đến chap cuối tiền nong chẳng để làm gì cả mà vẫn thấy nhặt được tiền :)) Kết thúc game tớ thừa tới hơn 10k trong người chẳng để làm gì.

17. Arcius Azrael

Trò này thật đấy chứ, tiền vừa đủ tiêu, phải biết dành giụm 1 chút. 10k cũng ko phải nhiều, ko như nhiều RPG khác, đến cuối game có vài triệu là chuyện bình thường, chẳng biết dùng vào việc gì nữa.

18. BS

BS The Warrior of Light

Chơi cái này ko rượu chè sao dụ mấy thằng kia nói được.... :|....
    Hài nhất lúc vào nhà Shani...Có bà già....Mình đưa bả rượu uống...Bả kêu mình uống rượu...Kêu đừng để bả thấy mặt mình nữa rồi đuổi mình ra khỏi nhà...=))......

19. DevVn

bà ấy mà rủ uống thì đừng dại. Uống không bao giờ lại với bà ấy đâu. Với lại cái chuyện làm phiền này chỉ là vì mình vào không đúng lúc. Không có nhiệm vụ với con Shani thì toàn gặp mấy cái khốn nạn. Lúc cần làm nhiệm vụ the memory of a blade hoặc là autospy thì toàn thấy "Hello, precious. Do go upstair". Chẳng có gì phải lo cả.

Mà lúc mà mình ấy con bé Shani xong. Xuống dưới nói chuyện với bà già buồn cười không chịu được. =)) Bà ấy bảo bà ấy tin tưởng mình như thế mà mình lại ... làm thế với cháu bà. =)) Còn nói mấy cái gì nữa nhưng mà tớ không nhớ.

20. aramir

aramir The Lone Traveler from Vault 101 Lão Làng GVN

Thế à? Tớ lại khác! Mụ không cho lên, thế là tớ dúi cho 50, sướng quá gọi mình là MY PRINCE>__<!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.