The Witcher - Thợ săn quái thú và người đẹp- ESRB M, pegi.com 18+

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Keitaro, 26/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho hỏi ở chap 2 tìm đứa con của bà Vaska ở đâu vậy, cái nhiệm vụ Lost Lamp đó, rồi tìm cái thằng bị truy nã tên warnan gì đó ở đâu.
    Vừa xong chap 2 xong, ở chỗ swamp dực quá chừng rồi qua quater trade cũng dực quá, máy tui ram 1.5G DDR P 2.66 card X550, cho tui hỏi nên mua cái nào để bù đắp vô chơi witcher cho ngon? nếu card thì cho hỏi luôn là mua con X1950 gắng vô có được không có cần phải xài DDR2 ko, thank trước :D

2. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Mua con card xịn đi. Tốt hơn hết vẫn là mua card của nVidia, bây giờ game nào cũng có phần quảng cáo của tụi này. Tui mua con 8600gt 512mb có $166 thôi à.

3. kimlnog1204

kimlnog1204 Mr & Ms Pac-Man

em mua bản chỉ có English 1 DVD, cài bằng cách extract 7z đã up sẵn lên 1.1a, có crack no DVD, nhưng có 1 lỗi là cứ mỗi khi load màn xong thì bị đứng lun, tức là thấy Geralt đứng 1 chỗ nhưng ko di chuyển đc, cho save game, nhưng ko di đứng nói năng gì đc hết.
    Thoát game vào lại thì đc, nhưng load cảnh ở cảnh tiếp theo là lại bị.Làm sao đây các bro, chã nhẽ thế này cứ thoát rồi vào hoài sao.
    àh, tiện thể cho em hỏi cái patch 1.2 có crack no DVD chưa vậy? em ngại deamon tools lắm, chằng hiểu sao em ko thích deamon chút nào, từ xưa chơi game nào mà cài deamon tool hay yasu là em ko cài, hix, cài deamon thì có lấy nhiều ram ko?

4. BS

BS The Warrior of Light

Daemon mà lấy nhiều ram gì trời 8-}....Bình thường 8-}...thấy có gì đâu 8-}...Chơi = Daemon thấy ổn hơn cái crack nhiều.
    nếu mua card mới thì đợi thằng nVIDIA nó ra card 8800GS mới đi :|....cái bản 768mb có khoảng 200usd à :|....

5. Super_man_199

Super_man_199 T.E.T.Я.I.S

Vấn đề đầu tiên là do crack bị lỗi òi. Nên kiếm cách crack khác down về.
    Thứ hai là khuyến khích dùng Daemon Tools cho game này. Việc dùng Daemon Tools theo tôi chỉ là để vào được games. Còn lại việc sử lý dữ liệu hoàn toàn nằm trên thư mục cài game, hoàn toàn ko đụng đến việc sử lý dữ liệu trong đĩa. Do đó dùng Daemon Tools tôi thấy chẳng làm nặng máy mấy.

6. vinhgman99

Sau khi kiểm tiền thì thấy khảm được con HD2600Pro à, con này để Max chạy mượt được không .

7. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

È, cái clip kia tổng hợp từ đủ các thể loại trailer lại + với các đoạn gameplay foot stage từ thời còn đang làm game nên thấy UI lạ là phải.

Bản mà đa số mọi người đang chơi là bản EU, hiếm có bản US trên thị trường VN.

Với cả nghe phong phanh thì chỉ có bản dành cho bọn Ba Lan và Nga là có sự khác biệt. Nhưng sự khác biệt cũng chỉ nằm ở câu chữ, nhiều câu chữ bị cắt đi so với bản gốc để giảm nhẹ tính thông tục. Còn đâu thì vẫn thế. Có người đã đem so 2 bản với nhau thì thấy EU với Ban Lan giống hệt mấy cảnh abc

8. kimlnog1204

kimlnog1204 Mr & Ms Pac-Man

em đang dùng con Pro đã flash lên XT, cấu hình máy em bác đọc đc đấy, theo em thấy thì max settings đc, nhưng khúc đầu ko sao, tuy nhiên khung hình ko hề ổn định chút nào, 30% thời gian chơi là hơi giật, vẫn chơi đc, nhưng load hơi lâu, tầm hơn 1 phút.
    EM hạ xuống medium, 1280 x 1024 thì chơi nhẹ nhàng hơn hẳn, load cũng nhanh hơn, chiều nay vừa patch 1.2 thì load nhanh cực, 10s, mừng quá, hết cảnh ngồi ngán ngẩm rồi, chắc do ram em ít quá, có khi 2G ram với con card này chơi max mượt đấy.
    Cảm ơn các bro nhé, em cài deamon rồi, quả là chơi ổn định hơn nhiều, thanks!!!

9. dkt_blade

dkt_blade Donkey Kong

down game về..hì hục cài... chơi tí thấy camera củ chuối quá..xóa liền tay..

10. acm_no1

acm_no1

~~~> phí :-"
    :)) nói thực đấy, trò này mà ko chơi thì các game RPG bây h chả có trò nào đáng chơi nữa cả, một trong những game RPG hay nhất mà tôi từng đánh ::) 1 là D2, 2 là TQ, 3 là TW ::)

11. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

Công nhận là phí thật, trong option của game có 3 chế độ Camera, thử đổi cho ưng ý chưa hay Del luôn thế 8-}
    Lâu rồi ko được chơi 1 game RPG hay, tiếc là dạo này bận quá, ko có thời gian cày nhiều được :'>

12. BS

BS The Warrior of Light

Game này mà del thì thật sự ko biết sẽ còn del bao nhiêu trò RPG nữa 8-}...

13. Nav B.D

Nav B.D Youtube Master Race

Combat tips trong The Witcher:

- Bạn có thể dùng Strong Style với monster thường phải đối phó bằng Fast Style nếu +% Attack của bạn đủ cao, điều này rất có lợi vì những con monster này thường khá ít HP. (+% Attack ở Str và Dex)
    - Group Style là style hiệu quả nhất. Bạn nên cộng điểm vào Style này ngay khi có thể và nhanh chóng cộng vào +% knockdown. Trong game bạn sẽ phải thường xuyên chiến đấu với một đám monsters, sử dụng thành thạo style này sẽ làm cuộc sống của bạn dễ dàng hơn nhiều. Ngoài ra, bất chấp chỉ số damage thấp ở bảng stats nếu bạn sử dụng style này với từ 3 monster trở nên thì trừ monster bị bạn target những con còn lại sẽ dính damage rất nặng thậm chí là one hit kill nếu bị knockdown.
    - Trong The Witcher có chế độ one hit kill nếu bạn stun, knockdown được monster (bao gồm cả mini bosses), vì thế hãy tận dụng hiệu quả điều này. Có rất nhiều cách để stun, knockdown monster như là dùng Sign Aard, Group Style, Special Attack của Strong Style...
    - Nếu bạn sử dụng Special Attack thành công lên monster và tiếp tục link combo thì chiêu tấn công tiếp theo sẽ là chiêu thứ 2 trở lên trong bảng style thậm chí có thể là chiêu cuối. Bạn nên sử dụng điều này khi đánh boss: bắn Aard để tạo khoảng cách, bổ ngay Special Attack (nhấn và giữ chuột trái), sau đó link combo liên tục, không có 1 con boss nào có thể trụ được sau khoảng 6,7 lần bạn link combo nếu bạn thành công ở Special Attack kể cả trong Hard Mode.

Một vài con boss đáng chú ý:
    - Soul Beast: con boss thực sư đầu tiên của bạn. Con này thực sự khó, đặc biệt là ở Hard Mode vì lúc này nhân vật của bạn vẫn còn yếu và chưa có đủ nguyên liệu, công thức chế potions cần thiết. Bạn lên mua lọ oil dùng để tăng sát thương với Spectral ở chổ Abigaild để dùng, khi vào trận bạn hấy uống ngay Shallow, Blizzard sau đó target nó và sử dụng Group Style cho đến khi kill hết những con Beast nhỏ ở xung quanh thì chuyển sang Fast Style, khi bọn beast nhỏ xuất hiện lại quay về Group Style, khoảng 2,3 lần như thế là nó sẽ chết. Bạn ko cần quan tâm nếu NPCs chết, họ sẽ sống lại sau khi bạn kill boss, tuy nhiên nếu bạn một chút thử thách như là bảo vệ NPCs...be my guest.
    - Golem: rất dễ, cứ dùng cột thu lôi bắn sét vào nó là xong, nháy chuột vào 2 cái cột đợi nó đi vào khoảng trong của 3 cái cái cột thu lôi thì nháy chuột vào cái thứ 3 khoảng 3,4 lần là xong. Con này tôi đã kill được bằng Steel Sword ở Normal Mode chưa thử ở Hard Mode... coi như là bị thịt để tập combo thôi.
    - Kikimore Queen: con boss này chỉ cỏ thể kill được bằng cách duy nhất là đánh sập hầm mỏ, nếu đánh nhau với nó thì sẽ là one hit kill nhưng là đối với bạn. Hãy uống Blizzard để làm chậm tốc độ lại sau đó chạy thật nhanh về cái động to ở phía trên lách qua mấy con Kikimore nhỏ, vào đến động to tiếp tục chạy lên trên có một đường hầm vào ở đó, sau khi chui hẳn vào trong đường hầm thì quay lại bắn Aard vào cái cột đỡ ở sát tường miệng đường hầm. Chú ý nếu Kikimore nhỏ nhiều quá bạn không lách qua được thì cứ qua một cái cột đỡ bạn lại quay lại bắn sập cột đó số lượng kikimore sẽ giảm đi, đừng phí thời để đánh làm gi.
    - Jazerb, Grand Master of Order, King of the Wild Hunt đây là những con boss ở chapter cuối, đến lúc này thì bạn cũng rất mạnh rồi có lẽ cũng không cần gợi ý gì nhiều, hơn nữa bất chấp vẻ bí ẩn và hăm dọa những con boss này dễ một cách đáng ngạc nhiên kể cả ở Hard Mode. Bạn hãy bôi Diamond Dust vào Sword (nếu có magic stone thì càng tốt còn ko thỉ Diamond Dust là đủ rồi), khi bắt đầu hãy uống Willow, Shallow, Tawny Owl (có sub là rubedo và nigedo), và Wolverine (nếu bạn thích) sau đó bổ luôn combo tôi đảm bảo với bạn là chỉ khoảng 6,7 lần bạn link combo thành công là...End of chapter

14. DevVn

DevVn The Warrior of Light

@Nav B.D: Cậu còn chưa thử hết các kiểu build thì sao khẳng định Kikimore queen chỉ có thể giết bằng sập hầm :)). Tớ giết được nó bằng đánh nhau thông thường.
    Còn đám kikimore con thì chỉ cần 1 lần bắn vào cột nhà là chúng nó chui xuống đất hết rồi. Vấn đề là phải bắn đúng cột. Bắn mấy cột xung quanh chẳng hề hấn gì hết. Bắn 1 trong 2 cái cột chính ở giữa hầm mới được. Phía trên tớ cũng đã đưa ra 1 tip để đánh chỗ này dễ hơn, đỡ phải lo con kikimore queen nó đuổi.
    Wolverine thì không hiệu quả bằng Thunder bolt. Wolverine chỉ tăng 50% sát thương trong khi Thunder bolt thì tăng 100%. Swallow chỉ là một thứ đồ bỏ đi trong một số trường hợp khi đối phương rút máu quá nhanh. White Raffard's Decoction là hiệu quả nhất. Hồi ngay lập tức khoảng 3/4 bình máu.

Với lại tip của cậu dùng cho đánh fighter thôi. Đánh mage nhàn lắm :))

15. Nav B.D

Nav B.D Youtube Master Race

Linh tinh:
    - Werewolf's Wrath đây là best mutagenic potion trong game bạn cần giết chết con Werewolf (Vincent) để có thể chế được lọ này. Nó sẽ cộng 50% dogge và attack cho bạn từ nửa đêm đến sáng. % cộng này là rất nhiều ngay cả Gold Talent cũng không có cộng được nhiều như thế ngoài ra nhiều monster, miniboss chỉ xuất hiện vào ban đêm. Tôi chưa dùng lọ này bao giờ vì tôi thích Vincent hơn nữa vào thời điểm đó tôi thấy nhân vật của mình cũng đã rất mạnh rồi ngay cả ở Hard Mode, biết làm sao được...I'm a nice guy after all
    - Have sex trong game hoàn toàn không ảnh hưởng gì nhiều đến cốt truyện nó chỉ cho bạn thêm card là hình (naked) của the girl bạn have sex with.
    - Triss hữu dụng trong chapter cuối hơn là Shanni, nếu bạn chọn Triss thì khi ở Fort Ice cô ta sẽ chiến đấu cạnh bạn, Triss là phù thủy có thể bắn sét gây sát thương và knockback monster, ngoài ra còn buff cho bạn để bạn có thể gây thêm sát thương sét vào đòn tấn công của bạn. Còn với Shanni cùng với con dao gọt hoa quả bé xíu trên tay, tôi không nghĩ rằng có thể giúp gì nhiều cho bạn và bất chấp việc là một y tá Shanni ko heal HP được cho bạn.
    - Lựa chọn Neutral là gần với tinh thần của tiểu thuyết nhất. 'I'm a Witcher,
    a monsterslayer not humanslayer nor non-humanslayer'
    - Bạn có giết được con boss Striga (Adda) dễ dàng bằng cách sử dụng Sign Igna kể cả bạn chỉ học bằng Bronze Talent bởi vì mỗi lần bắn sẽ sát thương khoảng 600-700, chỉ khoảng chục phát chưởng là...good night Adda

16. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Có end nào cuối cùng vác được theo Shani hay Triss hay Alvin không nào? Có end nào gọi là có hậu như vậy không để mình còn restart game nào. Hỏi luôn làm sao để có kết thúc trung lập ^_^.

17. DevVn

Hình như ông Nav BD này chỉ cắm đầu vào post mà không chịu đọc gì hết.
    Phát biểu những thứ "best của game" hay "hoàn toàn không thể" là những thứ phải qua kiểm nghiệm tất cả mọi hướng, mọi cách. Thế mà ông này cứ dùng ầm ầm.

Có cái hơi phí là sang bản 1.2 thì không cheat được nữa. :D Bản 1.1a có thể làm được unlimited talents. Cộng point thoải mái mà không hết :D.

@qwelam85: Không có cái kết thúc nào có thể gọi là thực sự có hậu của witcher đâu. Nhưng mỗi cái kết thúc có cái hay của nó và mở ra một nhánh rẽ khác trong tương lai. XD~

@Kei: Chắc vậy. Mà cậu có kiếm được thông tin gì về chuyện phát triển phần 2 không?

18. vinhgman99

trả lời dùm tui đi thank trước ,

19. DevVn

Sang chap 3 vào trong cái hang ở dưới cùng của map sẽ thấy thằng bé chạy nhảy ở dưới đó. Tiện thể lúc đó cậu đi làm quest giải thoát bọn brickmaker bị bắt giữ cũng được.

20. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

ue, vẫn chưa có crack cho 1.2 sao mà chơi đây ....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.