The Witcher - Thợ săn quái thú và người đẹp- ESRB M, pegi.com 18+

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Keitaro, 26/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BS

BS The Warrior of Light

@ Dev : Ừ ....Tớ mới bị kiện....cũng xong rồi :D...Góc đó tớ xài khi đánh mấy con Wyvern và bọn cây (quên tên bọn này mất T_T )...
    @ Khoa : Tớ mới đầu cũng tưởng mấy con này yếu lắm =))....Chạy vào ,nó bu 1 đống táp vài phát chết queo =))....
    Cậu chạy lại gần ,khi nghe tiếng nhạc đổi tức là nó đã phát hiện, chạy ra xa khỏi đó, sẽ có 1 hoặc 2 con đuổi theo cậu ,dùng fast style và igni giết nó,rồi lập lại cho đến khi giết hết 1 đám đó :D....

2. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

Mới đầu tớ cũng dùng chiến thuật là dụ từng con 1 ra rùi phang, ai ngờ cứ phang hết con này thì con khác lại hiện ra, mà luôn luôn có 1 con đứng canh ở cái body, nếu mà mình chạy lại gần thì nó hiện lên cả đống :-s để mai thử tiếp, h ngủ đã:D

3. kakashi88

kakashi88 Youtube Master Race GameOver

Ko có screenshot àh bạn??? Mà nhìn đến cái cấu hình cũng chào thua 8-}

4. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Tớ nhớ là chỉ có 6 con thôi. Cứ dụ từng con cũng được.

Còn nếu muốn thịt chúng nó tất cả cùng lúc khi lv thấp thì phải học Quen cấp 2. ^^. Buff 1 cái giáp Quen cấp 2 cho chúng nó đánh thoải mái. Đến lúc chúng nó hết hơn nửa máu rồi thì cậu muốn đánh muốn đập kiểu gì thì làm. :D

Hóa ra cái kiếm sắt 100% dam là lấy từ thằng nha sĩ. +_+ Lúc đầu tưởng là cả cái kiếm bạc lẫn cái kiếm sắt đều lấy từ kiếm đủ Trophy. Hóa ra không phải.

5. BS

BS The Warrior of Light

Có 5-6 con à.Tớ giết lần lượt hết mà :|...Làm gì hiện ra con khác chứ :|....
    @ Dev : Cái phép Chông ấy :|....Tớ ko nắm vững cách xài lắm :|.....Cậu giải thích dùm tớ cái :|...

6. songlachet

songlachet Donkey Kong

có phải cài lần lượt patch 1.1 rồi 1.2 ko. Game này để medium mà vẫn đẹp.

7. DevVn

Cái phép ấy cấp 1 là làm ra một bàn chông. Cậu cần phải tạo ra bàn chông trước khi đối phương tới chỗ cậu đứng. Sau đó chỉ việc đứng sau bàn chông ấy chờ cái đám ngu xuẩn kia xông về phía cậu. Có thế thôi. :|

Cài 1.2 luôn cũng được.

8. BS

BS The Warrior of Light

Làm 4 cái bàn chông cùng lúc được ko ?:|.....
    Nếu ko đứng ngay gốc kẹt thì sao :|....

9. DevVn

:D Chỉ được 1 cái 1 lần thôi. Tạo cái nữa là cái cũ biến mất. Chứ nếu tạo được 4 cái cùng lúc thì khiếp quá :D. Vô địch thiên hạ à? :))

Đứng góc kẹt thì không nên dùng Axii. Dùng Aard có lợi hơn. 1 chọi 1 và 1 chọi 2 thì cứ stun với knockdown mà chơi.

10. BS

BS The Warrior of Light

Còn thằng nhóc trong nhiệm vụ Lost Lamp nó ở đâu thế Dev?

11. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Ai đánh hard phần chapter 1, đoạn con boss chó điên ấy. Mình muốn cứu Agiblia nhưng mà không đánh con chó đó được, toàn bị nó cho dính stun với pain rồi đứng cho bọn nó đập thôi. Nếu chọn dân làng thì qua dễ dàng. Ai có chiến thuật nào không?

12. BS

BS The Warrior of Light

Thì khỏi quan tâm con kia,cứ để cho nó chết =))...Lo thân mình trước =))....
    Đánh nó ,hết máu, chạy vòng vòng để hồi máu (xài swallow nhé)...

13. DevVn

Cái thằng nhóc đó sang chap 3 mới tìm được. Nó ở trong cái hang ở dưới cùng map ấy.

Con đấy thì hit and run thoai. :D Thỉnh thoảng làm phát Aard rồi xông vào combo. Combo được 2-3 lượt thì lại chạy. :))

14. BS

BS The Warrior of Light

Ê Dev ,Cái Quen ấy...Tớ xài thử mà tác dụng của nó ko lâu thì phải :|...Tạo Quen được 1 chút thì bị mấy con mons đứng sau đánh mất máu :|....

15. DevVn

Cậu xài quen cấp mấy? Nếu max duration thì Quen được khoảng 1 phút. Nhưng thường thì tới lúc đó chẳng ai còn chờ tới 1 phút nữa vì đối phương gõ mình 2 phát đã mất hết 1/2 máu rồi. XD~

16. qwelam85

qwelam85 Dragon Quest

Không chạy được, đang chơi bản 1.2. Cứ đánh một lúc hoặc chạy đi chăng nữa là bỗng dưng dính cái effect vàng vàng hình medusa. Cái này ghi là PAIN, giảm hết né - dogde, và thủ, mất máu theo thời gian,... nói chung là đứng cho bọn nó đánh. Đã thử chạy xa hồi máu nhưng mà chạy một lúc là hic bị dính luôn. Dính 2 lần là die.

17. khoa_10919xd

khoa_10919xd T.E.T.Я.I.S

Trước đây tui đánh con Beast nếu theo Agiblia cũng khó vô cùng, tức mình theo bọn dân làng đánh để qua chỗ đấy:devil:
    @all: Nếu mà theo con Agiblia thì sau khi cứu nó ngoài việc nó Thanks mình nó có cho mình cái công thức j nữa ko?

18. kunkun085

kunkun085 Youtube Master Race

Các bro cho hỏi tí:
    Mình chuẩn bị mua game này về chơi mà nghe nói camera chơi theo kiểu góc nhìn FPS giống mấy game bắn súng mà mình thì ko chịu đc kiểu góc nhìn đó vì chơi một lát là bị chóng mặt nhức đầu ,vậy các bro cho hỏi có điều chỉnh đc camera theo chế độ nhìn nào để chơi ko bị chóng mặt ko,ko chiều ra mua đĩa mang về nhà lại ko chịu nổi ko chơi đc thì phí.thnks

19. nht_max

nht_max Mr & Ms Pac-Man

Không phải góc nhìn first person camera đâu bạn, nó là third person camera đó, tức là nhìn từ đằng sau khi Geralt chạy đó. Không có gì chóng mặt đâu bạn, nhẹ nhàng lắm.

20. kunkun085

kunkun085 Youtube Master Race

thanks bro :hug::hug::hug::hug::hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.