The Witcher - Thợ săn quái thú và người đẹp- ESRB M, pegi.com 18+

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Keitaro, 26/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DevVn

DevVn The Warrior of Light

2. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Hì . Thanks any way mình vừa qua dc Chap IV rồi hix Bác PM sớm chút dc gồi hihihi
    Lúc chạy trối chết ko kip nhìn nó nói gì chơi kĩ lại mới thấy =_=!)

3. DevVn

Giờ chơi lại chỗ đấy chẳng bao giờ phải chạy cả. Thoải mái ung dung. Thích làm gì thì làm. :D Con kikimore có đuổi bao giờ đâu.

4. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Hôm nọ mất gần nửa tiếng để tìm hiểu xem mediate thế nào. Nản quá!

5. thienhk

thienhk Mr & Ms Pac-Man

Anh nào giúp em cái Hướng Dẫn đi

6. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

cứu với, mọi người cứu với, bây h ko biết phải làm sao, lúc vào cemete factory ở Temple Quater thì nó báo như thế này, ai biết làm thế nào thì cứu dùm mình với :((

7. DevVn

@_@ Đến bây giờ mới bung lỗi thế này thì bó tay! Đây là lỗi cài đặt. File script của map bên trong cái nhà ấy bị lỗi. Không load được. Nếu cái chỗ cậu định vào chỉ là quest phụ thì bỏ qua nó đi. (Mà tớ nhớ làm gì có cái gì gọi là cemete factory nhỉ? :-?)

Nếu không thì tìm đường dẫn tới thư mục save. Copy lại hết những file save mình có, sau đó tìm một bản cài đặt mới cài lại, copy save cũ vào chơi tiếp.

8. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

Chính xác thì ko rõ, nhưng chính xác hơn thì là Cemete Quarter gần chỗ thằng cha đóng quan tài ở temple quarter, cái cửa này lúc đầu đóng, nó bắt mình trả nợ cho nó ở chỗ thằng cha thale thì mới đưa chìa, lấy được chìa thì bị như thế này :((

mất disk rồi, chắc ra Tết mới cài lại được, chán quá, đang phê

À mà tiện thể cho hổi, mình làm q dẫn bọn Elf đi trinh thám ở Swarm rồi, giết bọn trinh thám của Order rồi, bây h có thể đi theo Order side nữa ko, thằng ser... gì gì đó hỏi mình có muốn join ko, luôn chỉ có I'm not interest thôi

9. Houndver1.1

Houndver1.1 Youtube Master Race

Mới vọc dc mấy ngày nay , trò này mình thấy làm cũng khá

Bữa nay lên đây hỏi mấy pác cách cưa em Vesna chap1, cưa cẩm mãi ko dc nên mò lên đây :D

10. DevVn

Thế thì phải cài lại rồi. +_+ Cái nghĩa địa ấy là 1 phần quan trọng của quest, không vào thì không chơi tiếp được.

Dẫn quân cho Elf không sao đâu vì bọn Order có biết mình dẫn quân cho bọn kia đâu. Những đứa biết được chết sạch rồi mà. :D

Tối đến, khoảng 10h tối, từ Inn đi ra đường, cậu sẽ thấy con bé bị 1 bọn quây, sau đó nó nhờ cậu đưa về nhà. Nếu đưa được nó về mà không để nó chết. Thì hôm sau mang theo rượu tới cái Mill cạnh sông. Nhớ là rượu chứ không phải bia nhé. Mua cái chai Zera... Red gì đó ở Inn ấy. Rồi từ 8h30 tới 12h đêm hôm sau tới cái Mill.

p/s: Đoạn đấy tiếng ấy của con bé to lắm, thích thì bật loa lên mà nghe. Cả đoạn hội thoại của bọn người ở phía bên kia sông cũng buồn cười.

11. Stry203

Stry203 T.E.T.Я.I.S

Thế bao h thì có thể theo được Order side và làm thế nào để theo được ?
    Tớ đang làm nốt q 10 viên đá cho vào các thánh tích ở bên Swarm, được 8 viên rồi, viên số 9 là đánh bại Tower Sentry thì chưa làm, nhưng còn viên cuối cùng thì ko có tí thông tin nào, trong cái note của thằng Alchemis nó ghi là sẽ kiếm được nếu may mắn, làm thế nào để kiếm được viên đó bây h?

cái đoạn đó nó nói là cái Mill ấy luôn có những tiếng kêu gào và ầm ĩ, tối nay có vẻ còn ầm ĩ hơn :'> xem ra, con nhỏ đó đến với đó chưa phải lần đầu... hôm qua mới có hình em Shani, trông thật là....

12. DevVn

Cái cuối cùng lấy từ thằng Raymond giả. Mà muốn biết nó là giả phải tìm được xác thằng Raymond thật trong nghĩa địa nơi mà cậu bị lỗi ấy. Thế nên tớ mới bảo là cậu không chơi tiếp được nếu không cài lại game.

Còn em Shani thì tớ bảo rồi. Không phải tự dưng mà tớ chọn em Shani 2/3 lần tớ chơi. Mà bởi vì mấy cái card của em ý trông như thiên thần ấy. :'> Không có cái vẻ slut như con bé Triss.

13. vanbarbie

vanbarbie Mr & Ms Pac-Man

không cần biết thằng raymon là giả cũng được mà , lúc nào có đủ 9 viên đến bảo nó là nó đưa cho viên thứ 10 bảo tìm dẫn thằng karsenten gì đấy đến rồi ra cửa tháp đánh nhau với nó thôi mà (lần đầu chơi mình cũng đâu biết thằng raymon là giả đâu :D)

14. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Bác DevVN này : Tôi mún hỏi cái vụ wayfarer's stone đấy .
    Lúc đi làm nhiệm vụ " tẩm quất " thằng già champion boxer mình có thấy 1 wayfarer (cái 1) trong cave of lão .
    Và 1 cái wayfarer's stone (cái 2 ) khác nữa trong nhiệm vụ armor ( cái này thì cách vào quá rõ vì nó có ghi chú trên Quest là 2 Fire 1 Air )
    Giờ tui áp dụng công thức đó cho cái 1 thì ko dc mà nguọc lại 2 Air 1 Fire cũng ko xong . Bác bik thì chỉ tôi với mò lòng vòng 5 cái magic oải quá hixT_T
    P/s : đoạn cuối chap 5 . Bác load save lai xem giúp nhé hix mún khám phá cai stone đó ghê

15. vanbarbie

vanbarbie Mr & Ms Pac-Man

ò ở chap 5 có 3 cái way stone , 3 cái hanh mỗi hang chứa 1 bài hát để làm áo giáp ý mà (có 3 loại áo giáp order , elf với kô bọn nào)
    Cái ở mine (elf) thì là igni, igni, aard
    Cái ở chỗ óanh nhau (kô hỗ trợ ai) là aard, igni, aard
    cái ở crypt (order) là aard, aard, igni

16. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

cho mình hỏi trong chapter 1 thì wine bán ở đâu vậy

17. DevVn

Inn. Mua ở Inn hoặc ra ngoài kiếm. Tên của nó không có chữ wine đâu. Phải đọc phần chú thích phía dưới ấy. Có 1 loại tên là "Zeaxxxxxxxx Red" gì gì đó khá dễ kiếm ở chap 1.

18. dreamer83

dreamer83 Youtube Master Race

Ai giúp mình với. Máy mình cài Vista Ultimate 32 bit. Mình cài patch 1.2 rồi, cài luôn cái file hot fix gì đó, mà cứ chơi được 1 lúc lại bị văng ra ngoài, dù đã chỉnh xuống Low. Huhu. Giờ biết làm gì đây. Chả lẽ cài Xp để chơi à.

19. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

Lí tưởng của mình là đây,vừa kill wái vật lại vừa vào quán tìm em út giải trí,mua về choi ngay thoi

20. DevVn

Vấn đề này xảy ra do phần cứng máy bạn chứ không phải do Vista cho nên đành phải chịu bạn ạ. Nếu không thì bạn nên thay cạc màn hình chứ ko cần thay win.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.