The Witcher - Thợ săn quái thú và người đẹp- ESRB M, pegi.com 18+

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Keitaro, 26/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. aramir

aramir The Lone Traveler from Vault 101 Lão Làng GVN

Cái đó chap mấy mới có vậy? Tớ chưa xong chap 2 mà!

2. ndkhoa

ndkhoa Youtube Master Race

Cái White Raffard's Decoction qua chap3 hay 4 mới có(ko nhớ rõ bằng ông Dev đâu,chơi ít hơn ông ấy mà:D) ,chap 2 chưa kiếm đc đâu...Đánh con Coccadium thì chịu khó xài swallow đỡ,kiên nhẫn chờ nó hồi máu(ăn mấy miếng thịt ko si nhê gì hết).Lúc đầu đánh con đó mình load gần cả chục lần mới đánh đc,bị nó gít hoài.

3. DevVn

DevVn The Warrior of Light

@vaan: Buổi đêm lúc nào cũng có 1-2 thằng assassin chạy lung tung đâu đó. Đặc biệt là chỗ trước cửa nhà Vivaldi và cạnh nhà Shani.

@aramir: À ừ nhỉ. Tớ quên mất. Đầu chap 3 nhận quest "lock and key" thì mới học được cách làm White Raffard. Cậu đành dùng tạm swallow vậy. Với lại lúc đánh nhau với cái con Coccadium ấy đừng chạy. Dùng Igni xong thì dùng fast style mà đánh nó. Fast style không lấy được nhiều máu của con Coccadium nhưng đủ nhanh để nó ít khi có cơ hội đánh lại mình. Khi nào máu xuống ít hơn 1/3 thì bật Quen lên chạy ra xa. Rồi cứ đứng trong Quen mà hồi máu vì hồi máu trong Quen nhanh hơn bình thường.

4. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Ơ,Chap 2 có Quen rồi ah?Tui mới có Igni với cái phép lửa,Quen kiếm ở đâu thế.Với lại đọc sách nào mới hái dc mấy cây dược trong bệnh viện ở Vizama đây:|

5. Nil-Negret

Nil-Negret Mr & Ms Pac-Man

Chap 2 có Quen rồi...trong cái hang ở đầm lầy ý
    Mà để lấy được cái cây đấy phải mua sách từ thằng Druid[cũng ở đầm lầy]...
    nhưng thành thực khuyên chả cần mấy cái thảo dược ấy đâu,nó cũng mang mấy cái Subtance như Bt thôi:|:|....Phí tiền mua:))

6. darius

darius Youtube Master Race

ặc, bro ơi cho hỏi, máy P3 800 chơi được game này kô bro :), kiểu này chắc phải sắm con nào Pro lắm để đáp ứng cái yêu cầu khủng của game này

7. Zzemcap1Zz

Zzemcap1Zz Youtube Master Race

Hiện giờ em đang thiếu Swallow để đánh Q trong hang có mấy cái cây ấy nhưng em kiếm ko ra Swallow bán ở đâu cả ,chấ dược thì ko hiểu sao đã có đủ đồ rồi mà ko chế được(nó cứ bảo là chưa đủ,hay là phải học skill tách dược liệu ra ở lv 15?

8. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

Thằng này ở đây chui vô spam linh tinh, MOD nào vào chém phát. :-s

9. huy1380

huy1380 Mr & Ms Pac-Man

uh` fai~,up linh tinh,dang ban` luan duong di` nuoc buoc the nao`,chui vo^ phan' 1 cau CAU HINH MAY nhu dung roi`,chem de^ MOD oi

ZzEmcap1zZ a`,Swallow ban da~ co san~ don thuoc che tao roi,ban thieu NGUYEN LIEU do thoi,thieu NGUYEN LIEU mau` cam,nguyen lieu nay` ban mua o~ cho~ con thay thuoc ben canh nha` SHANI no co ban,moi~ ngay no ban 1 cay,mua xong di ngu~ 1 ngay-2 ngay no ban lai
    Che tao swallow can 1 chai 5 cho~,neu ban choi che do HARD thi nen che swallow vi quai rat manh,con neu choi NORMAL hay EASY thi den khi ve nuoc ban ko can xai 1 chai nao van~ qua nhu thuong,gâme nay nha san xuat noi rat dễ chơi

Game THE WITCHER mà khủng à,Ram 1 GB,3,6 GHZ,card 3d 256 chơi chế độ maximum tất,+ screen 1208x768 chạy êm ru,bây giờ nâng cấp máy cấu hình trên rẻ thí mồ

10. ndkhoa

Cái Quen nó hồi máu nhanh hơn à???Hé hé,làm lúc trước ko biết,đứng chờ swallow hồi máu mới nhảy vô chơi Igni rồi lại vọt...Chết mấy lần mới giải quyết đc nó.còn cái con wyven thì khỏi nói,có khi bị 1 đám nó rượt chạy vòng vòng.#>:)#>:)

11. Nil-Negret

Nil-Negret Mr & Ms Pac-Man

Đứng trong quen công nhận có hồi nhanh hơn...nhưng nếu ko nâng thêm 1 ít trong bảng talent thì cũng chẳng nh` lắm:D

Công nhận đoạn ở đầm lầy ấy bị cả lũ wyvern to nhỏ có đủ,đuổi chạy hay ghê:)):))

12. ndkhoa

Há há...lúc ở chap2 đánh mấy con drowner với con gì phun độc thấy ngon ăn quá nên tưởng mấy con wyven dễ xử...Ai ngờ tụi nó bu lại chưa đc 30s đã gần hết máu,chạy sút quần luôn.:D

13. Reko

Reko Mr & Ms Pac-Man

sau mình setup xong vào game màn hình đen xì thế >.< cài lại mấy lần cũng vậy

14. huy1380

huy1380 Mr & Ms Pac-Man

máy yếu chứ gì nua,hehe...........................................................

15. aramir

Bọn Wyrven nó mà bu cho thì die nhanh lắm, tơ phải lừa từng con mới lấy được cây Carval
    Bạn đọc sách Ritual Plants í!
    Mà đọc sách hái thuốc cần chứ, để khi nào cần nguyên liệu gì là có được ngay!

16. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Hình như thiếu mấy cái alcohol để làm potion base đấy,thường hay có ở chỗ chú Kalktstein làm giả kim ấy:|(tên éo gì khó nhớ quá).Mà ai biết chỗ nào bán nhiều hay lụm dc nhiều cái alcohol ấy ko?Tớ mua dc có 2,3 cái,xài chả bõ.
    Chú có biết cái gì hardware ko mà xổ lung tung thế=)).3,6Ghz là CPU gì?Con Core 2 Duo 1.8 ah?Còn card 3D thì ai mà biết là card gì?GF8800 với ATI9550 cũng là 3D như nhau nhưng sức mạnh thì như thế nào?Nói card 3D nghe như chú chả biết cái cấu hình là nó như thế nào=)).
    Tui thấy chú 4th class rồi nhưng còn chưa = lính mới đấy.Nói năng ko đầu đuôi,viết thì ko dấu,tui kêu bác gà hay sư tử vào cho ăn VKBP bây giờ:|.
    Mà cho hỏi tí,sao hồi tr' máy tớ P4 2.4Ghz,Ram 512Mb,ATI9550 256Mb chơi thử demo cái này thì đê texture với decal fade medium thì dc khoảng 25FPS,còn giờ là C2D 1.8Ghz,DDR2 1Gb,GF7600GS mà cũng chỉ đẩy dc đến thế,cao hơn tí là giật tung đít là thế nào:|

17. ndkhoa

Alcohol chỉ có cách mua của mấy em waitress trong Inn,Vaska,Druid,...nói chung là nói chuyện với ai bán đồ cứ vào xem thử rồi mua để dành xài.Chứ ko có nhặt đc nhiều.Chịu khó mỗi lần nói chuyện hay đi ngang thì mua:D
    Cậu bị giật chắc do card màn hình hơi yếu(cái này ko rành,nghĩ sao nói vậy chứ ko có chê nhe:D).Tại tôi xài con GF8600 mà chỉnh medium nhiều khi cũng bị giật điên cuồng:D

18. aramir

Sao lại thế! Tớ cũng 8600GT mà chỉnh cao nhất luôn, khử răng cưa đầy đủ, chỉ kém mượt 1 chút thôi mà!

19. ndkhoa

con của tớ 8600GS,chơi medium mượt nhưng ở chỗ đông,nhiều hiệu ứng là giựt liền(ví dụ như cái cảnh đưa Shani qua mấy con monster từ old vizimz ra swamp ở chap 5 ấy--->giật điên cuồng,ko dám đánh sword mà chơi bẫy chông cho chắc ăn):(

20. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

Sao tớ nhớ VGA của cậu là 8400GS mà nhỉ, mấy bài trước cậu bào thế mà.
    Chứ 8600GT bảo đảm là o giật đâu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.