The Witcher - Thợ săn quái thú và người đẹp- ESRB M, pegi.com 18+

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Keitaro, 26/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Eh nhắc mới nhớ . Hồi trước tui ép cai stone poison dc vĩnh viễn( Cây kiếm bị biến dạng luôn- nó có 1 vệt xanh trên lưỡi - patch 1.2) . Tui cứ nghĩ là nó có lỗi ra là ko phải vì mấy cái khác xài đều có lượng thời gian nhất định. Chỉ lum dc mỗi cái stone đó cho chơi vinh viễn thôi. Mà ép hay ko cũng chả quan trọng vì kiếm cùi vẫn phá đảo ok mừ

2. Nil-Negret

Nil-Negret Mr & Ms Pac-Man

OMG...game hay thì hay thiệt...đã fa' đảo hồi trước trên Win xp:D
    Nay nổi hứng chơi lại trên Vista thì không hiểu sao cứ 30' out ra 1 lần...ko vào lại được nữa....--->có bro nào giúp em không?:(:(

3. ndkhoa

ndkhoa Youtube Master Race

X(Đành là biết kiếm cùi vẫn phá băng như thường,nhưng chơi lại thì cố kiếm mấy món xịn mà xài,để còn biết hết về game chứ:D.Cái poison ấy lấy từ con Kikimore queen phải ko cậu?

4. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Tui đoán nhé : :hug: Vista Home Pre đúng ko . Tui cũng là nạn nhân nè hì hì . Chơi trên Vista card hỗ trợ Dx10 thì đổ bóng với ánh sáng đẹp hẳn ra so với XP nhưng dc khoảng 15 (mặc dù chạy rất mướt ) phut là crash còn co khi nó hiền hơn 1 chút thì cao lắm 40 phút. Hầu như lỗi này dù bản gốc hay crack đều bị vì tôi có search trên 4rum chính thức of game có ối thằng giống mình

Cái stone ấy lụm vô thùng hổi nào chả bik . Có thể là of con đó . vì lúc tui chơi nguyên liệu mình để dành đầy ứ nên lộn xộn lắm ...

5. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Không phải lấy từ kikimore thì phải. :-? Cái đó là 1 phần công dụng của Swarog Runestone nếu tớ không nhầm. Giờ remove mất TW rồi. Muốn thử đem enchance cái kiếm sắt 100% mà không có cơ hội. :-<

6. ndkhoa

Tớ mới chơi lại chỗ con Kikimore Queen,có lụm xác nó nhặt đc cái chai Hangman Venom gì đó(ko nhớ rõ),công dụng là add poison vô kiếm,để lát vô xài thử rồi ra có ý kiến tiếp.:D

7. DevVn

Hanged man venom là cái mình tự bào chế cũng được. Nhưng nó không phải là vĩnh viễn. Công thức chế tạo nó thì có từ chap 2. Tha chết cho lão già ăn thịt người là có.

8. ndkhoa

Nhớ rồi.đúng là xài nó đc có 24h à:(....Tại nghe cái vụ có ép kiếm 4ever nên tìm hiểu thử.

9. DevVn

Ép kiếm 4ever thì phải dùng rune và meteorite.

Wodo Runestone: Attack + 20%, Damage + 20%.
    Swarog Runestone: Poison, Damage + 40%, Crit.Hit + 5%.
    Perun Runestone: Attack + 60%, Damage + 100%, Crit.Hit + 30%.

Blue Meteorite: Pain + 10%.
    Red Meteorite: Damage + 15%.
    Yellow Meteorite: Damage + 30%, Pain, Stun, Precise Hit + 30%.

Sun Rune: Incineration và Blinding + 25%.
    Earth Rune: Damage + 10%, Knockdown + 25%.
    Moon Rune: Độ nhạy cảm với bạc của đối phương + 10%.

Lưu ý là đây là công dụng khi ép kiếm (Enchance) chứ không phải rèn (Forge). Không thể sử dụng Runestone để rèn được. Theo như tớ được biết thì ép như thế này công dụng là mãi mãi. Nhưng tớ remove TW rồi nên không kiểm chứng được. Ai đó kiểm chứng thử nhé. Nếu chưa biết ép ở đâu thì báo để tớ hướng dẫn.

10. ndkhoa

Yup...ví dụ thế này:cây kiếm của Lady of the Lake có ép đc theo công thức của Dev ko?(giống như mấy cây sword nhặt đc sau khi làm mấy quest).Enhanced xong thì mấy cái attribute cũ của sword vẫn còn + thêm mấy cái attribute mới đúng ko?Nếu thế thì chỉ chỗ blacksmith nào enhanced giúp tớ:D
    Tớ thấy 3 cái Meteorite cậu nói ở trên thì forge ra cây steel mà.
    Dev thông cảm nhe,vì ko nghiên cứu kĩ về weapon,chỉ xài đồ lụm nên bây h mới hỏi nhiều thế:D.

11. ndkhoa

mà blacksmith thấy enhanced chỉ gặp cha ở Trade Quarter(mà cái save lúc đó ko có đủ 3 stone hay rune khác nhau).Qua cái Murky Water thì có đủ 3 rune hay 3 runestone nhưng chỉ có blacksmith reforged---->chưa check đc có ép 4ever ko?

12. DevVn

Ở Trade Quater vị trí số 23, có 1 Swordman có thể nâng cấp kiếm cho mình. Đưa cho hắn 1 loại đá quý (Sapphire, Ruby hay Diamond đều được) thì hắn sẽ giúp.

Muốn nâng cấp thì cũng giống như rèn kiếm thôi. Đem 3 viên runestone, meteorite hoặc rune ép cùng với 1 thanh kiếm. Kiếm nào cũng nâng cấp được hết. Hình như kể cả mấy cái rìu với dao mình nhặt được cũng đem nâng cấp được.

p/s: Meteorite và Rune cũng đem ép được. Không nhất thiết phải dùng nó để rèn.
    Lão Blacksmith ở chap 4 cũng ép cho mình được.

13. ndkhoa

@Dev:Tớ đem đủ mấy cái stonerune.rune.meteroite đến blacksmith ở Ruky Water nhưng chỉ thấy hiện lên mấy cây kiếm rèn đc,ko có ép thêm vào cây Harvall đc.

14. DevVn

... Tớ cũng không rõ lắm ... Vì lúc tớ chơi thì tớ chưa biết tới chuyện này. Giờ tớ remove game rồi. Save cũng del sạch. Không thể thử lại được. ::( ::( Cậu cố thử nhiều cách xem, xoay xở thế nào đấy. À mà không thì thử load 1 cái save cũ ở Trade Quater rồi thử với tay Swordman xem. :|

15. ndkhoa

Hờ hờ...cũng muốn thử lắm chứ,nhưng cái save cũ ở Trade Quarter nó ko có đủ 3 rune ,3 runestone hay 3 meteroite khác nhau nên cũng pó tay.Mà tớ chơi kĩ lắm rồi,tìm kĩ hết nhưng lúc còn ở Trade Quarter vẫn ko thể có 3 loại stone khác nhau.:(..Chỉ còn cách cố để ý kĩ,nếu có ép đc thì tớ sẽ hú:D.Có bác nào ép đc cũng chỉ cách giúp với

16. DevVn

... Lúc tới Trade Quarter phải nhiều meteorite lắm chứ. :| Runestone thì có thể là không đủ. Nhưng lại mua được. :| Nhiều shop bán lắm mà. @_@

17. ndkhoa

lúc ấy ko có yellow meteriote nên cũng thua luôn.Nói chung muốn ép gì ở chap3 là...impossible:D

18. DevVn

À không cần khác nhau đâu. Giống nhau được mà. Chứ vào thời điểm đó cậu cũng chưa có perun runestone.

19. Zzemcap1Zz

Zzemcap1Zz Youtube Master Race

Cho em hỏi làm sao để làm cái Q cứu Vesna vậy? Máy em bị Virus nên mất hết file save rồi giờ em chơi lại khúc đó nhưng lại ko thấy cái đám côn đồ+Vesna đâu cả(lúc trước chơi đi lung tung nên em bây giờ không biết phải đi đâu nữa)

20. DevVn

Buổi tối chắc là khoảng từ 7h tối trở đi, đi ra phía ngoài cái trại là gặp.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.