Theo các bạn mình nên giữ mối quan hệ như hiện tại, tiến tới hay rút lui ???

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Langtu1005, 23/1/13.

1. Mihiro

Mihiro Mr & Ms Pac-Man GameOver

em này có nhiều vệ tinh theo nên sinh ra kiêu! con người ai mà chả thế! mà kiểu này thì hay có cái tính chất mau thích và cũng mau chán!
    bác nên rút đi nếu đã thấy có vấn đề! nếu trong thời gian ko liên lạc mà em này chủ động liên lạc cho bác thì hãy tính tiếp!
    giờ ngồi nghĩ 3 cái chuyện tc thấy mà nản T_T suốt ngày đi theo đuổi 1 đứa con gái rồi làm cho nó vui blah blah...
    mình chưa yêu lần nào nhưng chứng kiến nhiều nên cũng phát ngán! nghĩ đến phải theo đuổi 1 ai đó là đã cảm thấy ngán ngẩm!

nếu là mình,thì mình đã next và bỏ thời gian kiếm người khác tốt hơn! thiếu gì con gái để yêu và tìm hiểu.

2. Langtu1005

Langtu1005 Youtube Master Race

Đây là review 1 chút về buổi đi chơi của mình ngày hqua :)

Lúc đầu gọi điện hẹn bé đi ăn lẩu, bé có nói với mình là có chuyện đột xuất với bạn đến 8h mới về rồi hẹn đến lúc đó sẽ gọi lại. Mình thì bảo là ok, cũng đc thôi với giọng ko ngọt ko nhạt.

Đến tầm 7h30 thì bé có gọi cho mình rồi bảo là trời mưa to quá nên hay là thôi ko đi nữa, vẫn câu trả lời cũ mình bảo là ok, thế để hôm khác đi cũng đc. Nhưng tầm 10p sau bé lại gọi lại rồi hỏi mình là thế có đi đc ko, mình mới hỏi lại sao vừa nãy sao bảo ko đi h lại đổi ý. Bé bảo lại vừa nãy nhìn mưa to quá sợ mình bị ướt ngại đi, h thì ngớt rồi rồi hỏi có đi nữa ko? Thôi thi đã hẹn thì mình cũng vác xác ra khỏi nhà vậy.

Lúc đầu hẹn 8h10 nhưng cuối cùng phải đợi mãi tới tầm 8h35 thì bé mới ra, do lúc đầu thì bé chưa chuẩn bị rồi sau đó thì bé bảo là mẹ bé gọi lại hỏi chuyện sao muộn thế rồi còn đi ra ngoài ( giữa lúc đấy bé đều gọi lại cho mình biết trước để còn chờ).

Sau khi chở bé đi đc 1 lúc thì bé có hỏi mình là hôm trước mình nói như vậy là tỏ tình với bé đúng ko, mình chỉ gật đầu kêu ừ … Sau đó bé có bảo là tạm thời cứ làm bạn đã vì hiện tại bé chưa muốn tiến tới ( vì nguyên do gì mình sẽ nói ở phía sau ). Mình có bảo với bé là tùy bé, dù sao vẫn đồng ý đi chơi là vui rồi .

Sau đó đến quán ăn, ko như mọi khi là mình ngồi cạnh bé như mọi khi, hôm nay phải ngồi đối diện. Lúc đầu câu chuyện có vẻ không hào hứng lắm chỉ là vài câu nói xã giao. Bé có nói mấy hôm vừa rồi bé bị mệt, phải đi truyền nước … mình có nói bé đưa tay cho mình thì bé đưa ra rồi mình cầm tay bé tầm 2-3s rồi buông ra. Sau đó mình hỏi sao phải truyền nước thì bé nói là do mệt vì thay đổi thời tiết nên thế. Cơ thể của bé dễ bị thời tiết tác động nên vậy. Tiếp đó chỉ là vài câu mình đùa cợt với bé ko có gì đáng nói cả.

Một lúc sau mình đổi chủ đề khi nói là “ lời anh nói anh thích em còn mang nhiều ý nghĩa khác lắm đấy”. Bé tò mò hỏi nhưng mình ko nói bảo bé tự tìm, lúc đấy bé lại dỗi. Rồi sau đó em có đề cập đến 1 số chuyện quá khứ của em với bé ( thực ra quá khứ của mình cũng chịu nhiều đau khổ lắm, từng bị 1 lúc ny bỏ, bạn bè phản bội, gia đình quay lưng …) nhưng chỉ nói qua loa thôi. Đề cập đến vấn đề này thì bỗng dưng tự nhiên bé lại hỏi em là em bị năm bao nhiêu tuổi em nói là sau khi học cấp 3 xong, lúc đó bé có nói là sau khi kết thúc năm lớp 12 thì em mới bị. Bé có bảo là chuyện bé gặp năm bé 14 tuổi. Bé sợ người khác biết sẽ đánh giá không tốt về bé nên sẽ giữ bí mật ko nói ra, nhưng bé có nói vì chuyện đó nên tạm thời bé ko yêu ai. Mình có nêu 1 số câu hỏi và cũng đoán lờ mờ ra đc chuyện xảy ra với bé ( vì 1 số lý do cá nhân nên mạn phép ko post ở đây ) … Mình có nói với bé là em sẽ cố gắng để bé tin tưởng và là người để bé chia sẻ bí mật đó, bé chỉ cười rồi nói với em là hơi bị khó đấy.

Đến đây thì cũng kết thúc buổi đi chơi. Thực sự là nhiều lúc cũng muốn nắm tay bé nói rằng mình muốn bảo vệ bé, nhưng cố gắng kìm lại vì hiện tại không phải lúc để làm như vậy.

Đến lúc về tới nhà thì bé có ntin với mình 1 lúc, (tin nhắn của bé khá vui vẻ, thậm chí còn trêu nữa).

Mong thêm ý kiến góp ý của các bạn :) Thk

3. cayxangso1

cayxangso1 Youtube Master Race

bé của bạn sn 92. tuổi này mơ mộng lắm, theo diễn biến, nếu bạn là ronaldo, yêu được ngay phát đầu tiên,
    giờ bé còn thích sự lựa chọn, bé còn trẻ, bé còn mong muốn nhiều cái khác nữa,
    nếu yêu bạn, sau này gặp anh nào ngon hơn, mắc công phải chia tay bạn, cứ tà tà, 1 ngày nào đó bạn thành Mark, bé cưới luôn (mark: ông chủ fb) không nhớ tên nên ghi tạm!!
    có gì sai bỏ qua nhé, lâu rồi mới vào lại đây, hehe!!

4. Mihiro

Mihiro Mr & Ms Pac-Man GameOver

nói thẳng 1 câu nhé! đứa con gái nào mà được con trai hẹn đi chơi thì nó đủ biết là bạn có ý với nó rồi!chẳng qua là nó muốn có nhiều vệ tinh nên nó chưa nhận lời đó thôi!
    mà bạn nên tìm hiểu xem nó còn quen đứa nào khác ko?