THIÊN ĐỊA KIẾP .GAME TÀU MỚI ĐÂY.

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi t_t_love2002, 21/6/03.

1. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Mình thấy một số bạn không cheat được khi gửi giá trị cho nhau vì các giá trị sẽ bị thay đổi theo từng lần New game vì vậy bạn sẽ phải gửi bản save cho dễ

Mình sẽ nói các số mà GAme dùng để các Yu dễ mò mà cheat :

1 (-)
    2 (=)
    3 (có 3 vạch)
    4 (ô vuông)
    5
    6
    7
    8 (như hai dấu phảy ấy)
    0 ( chính là số 0)
    Còn các số kia hơi khó nói , nhưng mà chỉ cần zvầy là đủ rùi

2. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Mình đã ra khỏi cái chỗ hầm mộ rùi ,nhưng sau đó đi vào khu rừng thì chẳng biết đi đâu cả.Theo hướng dẫn của các YU thì mình phải đi vào một khu rừng nào đó ( và có liên quan đến ông già nào đó)... Mình không hiểu đoạn này lắm ,các U giúp mình với.

3. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Phải đi vô khu rừng ở phía dưới , gần 1 ngôi làng đó (nhớ là ở dưới cùng lận) . Sau khi đánh xong thì ra ngoài vô lại ngôi làng đó , nói chuyện vơi 1 ông già rồi ra ngoài đi lên 1 khu rừng nhỏ ở phía trên không xa ngôi làng lắm , cứu con gái ông già rồi đi vào cổng tam giới (cũng ở gần đó luôn , sát núi đó) . Chịu khó tìm kỹ sẽ gặp thôi . Còn tìm không ra thì đưa địa chỉ mail tui gửi hìnhvị trí mấy chỗ đó cho chứ đưa lên đây không biết cách đưa và cũng hơi nặng nữa :x .

4. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Thanks ...
    @};-
    Các ban thật tốt bụng vì đã Help me

Có ai giúp Me đoạn mấy quả Bóng cứ nhấp nháy lần thứ 7 không ?
    (mình phải chọn bao nhiêu lần vây?)

5. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Hic phê quá phải đi lại mất 5-10 phút mới qua chỗ đó đấy @-) . Chả nhớ là 10 hay 11 tầng nữa . Nhớ sao mà nổi vừa nhớ màu nháy vửa nhớ số lần nháy mệt cả người . Nếu chỗ u là tầng 7 thì chắc là chỗ mấy cái bóng nó nháy sáng rồi đổi thứ tự phải không ??? Có 2 tầng như vậy lận , sau khi đi qua 2 tầng đó sẽ gặp 2 tầng mà bóng không nháy sáng nhưng vẫn có nháy (phải bật volume lớn lên để nghe mới dễ qua . Tầng cuối là tầng rất dễ .... chết 0:) , quy luật nháy rất đơn giản nhưng phải làm ngược lại thứ tự cơ X( .
    Vài mánh để qua tầng 7 nè : chọn đại một cái thứ tự nháy nào để ghi nhớ rồi lặp lại bằng cách nhấn cái kính lúp vô dưới chân đó cho đến khi nó lặp lại cái quy trình mình đang nhớ rồi chỉ cần nhớ thứ tự màu bóng nháy là xong . Còn quả núi vào tam giới ở bên trái chỗ cánh rừng đó luôn đó , cứ lủi đại vô là gặp thôi nhưng nhớ phải gặp và nói chuyện với ông già trong làng trước đã (hoàn thành nhiệm vụ luôn thì đi mới được)

6. hoangduocsu

hoangduocsu Mr & Ms Pac-Man

To micmic:Tui đã đi gần hết 9 tầng rùi nhưng còn 2 tầng nữa chưa thắp sáng được,tầng 6,7 đó....ko biết bác có thể chỉ cho tui cách chế đồ để thắp sáng nó ko vậy.....
    To Sword2003:Cái này thì bác phải chịu khó mà nhớ thui chứ mỗi lần mình phải đi lại là nó lại đổi nên cũng ko nhớ chình xác được......

7. xp_virus

xp_virus

trời ơi ! bạn đừng đi vào ngõ cụt ! cứ đi cuống 1 rồi lên ! 1 hồi tới cuối dùng đoạn đường là wa cảnh !

8. xp_virus

xp_virus

tiếp theo hướng dẫn của sarah nè !
    sau khi bạn có thằng cầm thương ! vào thành thì nhận được tin phải đi vào ngôi chùa trên núi để hỏi thăm về tin tức cây bảo kiếm ! khi vào thì thấy đầy xác chết ! ông sư trụ trì đã chết ! ở đây có 2 cánh cửa ! của bên trái có cái ấn ma wái chặn lại ! buộc phải vào cửa bên phải ! đi xuống cầu thang thì đừng vào của đầu tiên liền ( vì vào đó để lấy 1 số item bơm máu thui ) bạn đi xuống phía dưới vào 1 căn nhà cổ lụp xụp ! vào trong đó tuy nhiều cửa nhưng nó thông wa thông lại ! bạn đi sai thì 1 hồi cũng vòng lại à ! chủ yếu bạn nhớ những cảnh mà ta đi wa để chọn cửa đúng ! đi tiếp đến khi ra cửa thì bạn băng wa các cây trên nóc nhà để wa bên kia ! bạn sẽ nhìn thấy điểm save nhưng wa không được đâu ! bên này có 2 căn nhà ! nhà bên trái để lấy item ! nhà bên phải vào đó để lấy cái tượng phật ! ( bạn nên đi vòng vòng lấy item ) sao khi lấy được cái tượng phật thì quay lại đại sảnh khi mới vào ! đi wa cửa bên trái mà có cái ấn á ! vào đó đi tiếp bạn sẽ thấy điểm save lúc nẫy ! vào trong đi tiếp bạn sẽ gặp lại thằng đô con tóc đỏ ! nhưng lần này nó học được võ công trong bảo kiếm vào mạnh dữ dội ! 1 chiêu là 4 đứa nằm hết ! sau đó trưởng môn 2 phái xuất hiện ! trò chuyện rồi bạn phải đi tới thành Lạc dương để hợp với các môn phái khác ! đi ngược ra world map ! đi cuống ohía bắc băng wa 1 đướng lối nhỏ trên world map tới thành lạc dương ( 1 thành rất lớn ) ! khi vào đó thì bạn thấy không có ai hết rồi đánh với 1 con ma trơi ! đánh xong thì bạn phải tìm nguyên nhân mà thành lạc dương bị bệnh dịch ! đi wa phía tây ! cửa phía tây của thành ! ( thành này khá lớn nên bạn rất dễ lạc đường ! hơn nửa tụi ma rất dai ! bạn phải đánh mệt lắm ! tốt nhất là chạy ! ) khi vào cửa phía tây thì bạn thấy đây là 1 nơi bỏ hoang ! hơi tối ! giống bãi tha ma vậy ! đi xuống phía tây nam ( đừng đi ra ngoài thành nha ? ) bạn sẽ gặp 1 đạo sĩ còn sống sót ! ( trên đừng có nhiều xác chết nằm bất tỉnh ! nhưng đó là dân thường thôi ! ) tới gần ông đạo sĩ đó thì bạn biết được thành này bị ma ám ! bạn đi lên phía tây bắc ! nơi mà 1 căn nhà lớn thiệt lớn ! lớn nhất ở đó ! mà cửa trước bạn không vào được ! bạn phải đi vào cửa sau ở phía tây bắc ! vào đó save games ! vào trong phòng phía trên ! sẽ có 5 lá bùa ! bạn gỡ đúng lá bùa thì nó có vòng sáng quanh người ! và biến cảnh khác còn nếu gỡ sai thì xuất hiện ma trơi ! muốn gỡ lại thì đụng vào ma trơi đó ! vì mỗi lần chơi thứ tụ khác nhau nên tui không thể chỉ rõ ở đây được ! nhưng cũng rất dễ làm ! làm xong sẽ qua cảnh ! !
    mệt wá ! nghỉ tay chút ! bác sarah hợp tác với tui viết hướng dẫn nhé ?

9. i_have_to_give

i_have_to_give T.E.T.Я.I.S

tui chỉ mới nghe tên thui chư chưa thử cái trò đấy bao giờ cả các bác chỉ chỗ mua cho tui với ^_^ :x

10. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Hic sư huynh xp_virus phần u vừa viết tui đã viết rồi (ở trang trang 6 đó ) chắc khúc gỡ mấy lá bùa phê luôn hả , tui có hướng dẫn kỹ khúc đó rồi . Nếu u có rảnh thì có thể viết tiếp theo , bắt đầu từ chỗ ra khỏi ngôi mộ đó . Bác viết còn chưa chi tiết lắm đâu :x đùa thôi chứ u có cứu được cô con gái con quan không vậy (trong mầy tấm hình kiếm được con nhỏ đó đẹp dã man , thắt bím rất đẹp ) . Sau đó nhờ mod tạo thành 1 bảng hướng dẫn để cho mọi người dễ đọc . Tại vì lúc đó tui vừa chơi vừa viết nên không muốn tạo topic hướng dẫn (lỡ bí rồi sao hướng dẫn tiếp được) . Với lại khúc sau đi hơi lung tung nên hơi khó viết hướng dẫn .

Nếu được bác Mimic chỉ dùm chính xác cách qua tầng 6 và 7 đi để hoàn thành việc hướng dẫn giúp những người vừa chơi trò này khỏi mất công tìm nhé .

To I_have _to_give : Cụ thể là u ở đâu chứ , nếu ở HCM thì ra Thuý Vy mà mua , hoặc hỏi mấy tiệm gần nhà mình xem hoặc nhờ mấy TV trong đây mua giùm rồi gửi cho u (phải tin tưởng 1 chút nhé) . Phải chịu khó đi kiếm thì mới tìm được trò hay chứ . Sao hay có nhiều người hỏi câu này thế , chán ghê !!!

To sword 2003 : u đi đến chỗ tam giới chưa vậy ??? Qua được chỗ mấy quả bóng chưa ???

11. xp_virus

xp_virus

vậy àh ? vậy tì tui soạn tiếp vậy ! tui sẽ viết tiếp ! à !có gì ông liên lạc với tui nhé ? YM : xp_virus2003 email : xp_virus2003@yahoo.com để bàn kỉ hơn ! thank !

12. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Uh, bạn có thể gửi cho mình File save sau khi đã đi qua đoạn đó không?

13. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Mình đã ghi ra giấy vị trí nó nhấp nháy nhưng không hiểu sao lên tầng 7 nó nhiều quá (bấm đến mười mấy lần mà vẫn chưa qua)
    Help me

14. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

ai chơi xong rồi thì post bản hướng dẫn đi,tui đang đi được nửa đường thì bị bí rồi,CRY

15. hoangduocsu

hoangduocsu Mr & Ms Pac-Man

Trùi ui.....bác micmic đâu rùi.....sao ko thấy bác xuất hiện để bày cho tui chỗ đó cơ chứ....
    Theo tui nhớ thì hướng dẫn khúc này đã có rùi cơ mà mấy bác pót lại làm chi cho mệt chơ chứ.....
    Tui nhớ là tui đi qua chỗ cổ mộ rùi mà có cứu được cô gái nèo đâu cơ chứ....có phải chỗ dập tắt mấy đám lửa ko vậy.....

16. xp_virus

xp_virus

không có cứu cô gái mà là 1 đạo sĩ ! tiếp theo hì vào ngăn nhà như tui nói ở trên ! chúc may mắn ! còn bác sword2003 nói gì trong mail tui hông hiểu ! bác nói tầng 7 nào ? nói rõ hơn thì tui mới chỉ được !

17. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Mình đã đi qua đoạn đấy rùi thì phải?
    Uh, tại có nhiều khu rừng quá , mình không nói rõ nên Xp_vius bị nhầm.
    Thật xin lỗi

18. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Phew cuối cùng tui cũng đã thấy được cái cửa tam giới rùi.

Nó không hiện chữ và cả cái chỗ mà đứa con ông lão vào nó cũng không hiện chữ lên bản đồ báo hại mình phải đi lòng vòng cả tiếng đồng hồ.
    Uh, Trong đó đúng là một mê cung phê thật, mình mới đi tới cái chỗ Save đầu tiên thôi và đang cố gắng đi tiếp.
    Các Yu có thể viết tiếp hướng dẫn được không?
    Mình biết rằng sẽ là rất khó nếu viết đường đi ra vì thế các bạn có thể ghi vắn tắt nhiệm vụ của mỗi phần được không?

19. xp_virus

xp_virus

cửa tam giới là cửa nào ba nội ? là cửa thông wa địa giới hay là sao ? bác phải nói rõ nơi bác đang ở thì mới tiếp được ! àh ! bác sarah có vào viết hướng dẩn thì báo tui 1 tiếng lỡ tui viết dư thì hao lắm !

20. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

Help me Tại sao tui đi vào cái mộ mà khi mình đi vào thì đám lửa cháy lên rồi mở cửa hầm đó,hình như mình phải mở mấy cục gạch lồi lõm phãi không nhưng sao tui chỉ mở được 2 cửa thôi nhưng rồi không có gì xảy ra hết vậy ,ai biết chỉ giùm tui đi,cám ơn trước nha