THIÊN ĐỊA KIẾP .GAME TÀU MỚI ĐÂY.

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi t_t_love2002, 21/6/03.

1. hoangduocsu

hoangduocsu Mr & Ms Pac-Man

Khúc này đã có hướng dẫn rùi mờ.....sau khi bác đạp cho các cục gạch ở phòng thứ 2 xuống hết rùi trờ lại phòng đầu tiên đạp cho mấy cục gạch cho nó lồi lên lại thì sẽ qua được thui......bác nên tìm hướng dẫn mà đi chứ tui nói thì cũng ko chuẩn lém bởi vì khúc này tui qua lâu rùi....

2. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Hic gì mà cửa thông qua địa giới nói màu viên ngọc hay thứ tự cho dễ đi . Tui chỉ không biết cách qua tầng 7 thôi nên chưa viết tiếp hướng dẫn được , nếu u biết thì nhắn cho tui 1 tiếng . Chỉ có cha Mimic là qua được thôi (qua xong mà nói không nhớ cách qua làm sao thì tui cũng chịu luôn).
    To Mimic : u có thể gửi hình các đồ cần để qua tầng 7 không . Cùng lắm thì gửi file save cho tui vậy (đành chịu thôi) .Địa chỉ nè : sarahthebeast@yahoo.com
    To Hoang Duoc Su : U có cách nào đi qua tầng 7 chưa vậy ???
    To all : ai đang chơi thì đợi chút đi để nhờ SM gom mấy cái hướng dẫn lại thành 1 topic rồi sẽ hướng dẫn hoàn chỉnh chứ hỏi lung tung như vậy chỉ tổ tốn tiền Net mà thôi . >:-D<
    Tui có thấy hình đứa con quan không biết đó có phải là phần 2 hay là còn bí mật mà ta chưa khám phá được nhỉ . Chắc không phải là trò khác đâu tại vì nó cũng tên là Thiên Địa Kiếp mà :-/ Thử lấy 2 hình này mà xem đi , không nói xạo đâu .

Các file đính kèm:

Kích thước:
      94 KB
      Đọc:
      12
      Kích thước:
      66.1 KB
      Đọc:
      10
  3. mimic

mimic Mario & Luigi

lâu quá rồi mới vào đây... hiện giờ tui thật sự không nhớ cách để qua tầng 7 vì xóa trò này lâu lắm rồi,nếu cần tui sẽ cài lại để xem tầng 7 cần món đồ gì,hình như ở nhà tui còn giữ 2 file save đoạn chưa giải quyết được tầng nào và đã giải quyết hết tất cả các tầng nếu cần tui sẽ gửi qua, còn 2 cái hình của bác sarah nếu tui không lầm thì đây là bản thiên địa kiếp đầu tiên còn bản đang chơi và u thành hồng kiếm lục 2 phần này chỉ là ngoại truyện của thiên địa kiếp thôi.

4. hoangduocsu

hoangduocsu Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng đang bí ở tầng 6 và tầng 7 nè.....thấy mấy bác kia nói la phải ghép đồ gì đó mới qua được.....tui mò cả mấy tuần rùi chưa ra hic...hic.....
    Bác nói vậy là bác qua được tầng 6 rùi phải ko.....thế bác bày cho tui đi.....chứ được bác micmic thì ko bít đến khi nèo nữa.....

5. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Đầu tiên u đạp tất cả các cục gạch nằm xuống sau đó qua bên cửa 2 đạp cho nằm xuống rồi qua bên cửa 1 đạp cho tất cả trở lên trên rồi quay ra ngoài thì sẽ có cầu thang cho u đi qua thôi . Nếu vẫn không qua được thì cứ gửi file save để tui đi qua dùm cho tại vì đi lâu quá rồi sợ nhớ không nhớ rõ lắm .
    To HoangDuoc Su : Tui sẽ gửi cho u hình để nhập các món đồ qua tầng 6 . Sau khi nhập 2 món đó thì nhập 2 món vừa mới tạo ra để được món đồ mở tầng 6 thôi . U ghi địa chỉ mail của mình đi tui mới gửi được , hình như u không có ghi địa chỉ mail trong lý lịch của u hả , sao nhấn vào không gửi được nhỉ .
    To Mimic : Nếu được thì bác cứ đem hình các món cần ghép cho mọi người biết cũng được , không thôi thì gửi file save đã đi qua cho tui để tui tự tìm cũng được . Cảm ơn bác nhiều nhé .

6. xp_virus

xp_virus

àh ... cái hình bác sarah post lên lấy ở đâu vậy ? mà theo lời bác micmic nói là phần 1 thì không đúng lắm đâu ! hình như thằng đó là con của thằng chính trong thiên địa kiếp mà ta đang chơi ! còn vụ tầng mấy thì tui phá được tầng 9 hà ! phê thiệt ! tui mới lv36 hà ! thằng thư sinh có chiêu ánh sáng cực mạnh ! áp dụng cho mấy con qủy dữ lun ! tại vì tui thấy mỗi tầng điều có một cái hang ! tui nghĩ chắc dzô lấy đồ thui nên tui bỏ hết ! chỉ phá cái tầng 9 thui ! rồi khúc sao way trở lại phá tầng 1 nó bảo là nên tìm vòng vòng trong địa giới này có thể tìm được ( mà không biết nó cần gì ! ) rồi tầng 2 thì nó bảo cần có cây thần mọc gì đó ! tầng 3 thì cần cái cây thủy gì đó ! tui nhức cái đầu lun ! vả lại đi vài bước là đánh ! vài bước là đánh ! mệt thiệt ! cũng may là tui mua đồ wá trời lun ! mỗi thứ ?? cái ! hehe ! ai có lòng tốt thì chỉ dẫn cho tui wa tới tầng 7 đi ! tui mò đường tiếp cho ! hay là gửi nốt cái save càng tốt ! xp_virus2003@yahoo.com ! cám ơn nhiều !

7. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

trùi ui ngầu quá,ảnh đẹp thật đó ai biết trò này bán ở đâu để tui ra tiệm mua mới được

8. mimic

mimic Mario & Luigi

to sarah: vậy tui sẽ đính kèm file hình vào trên đây,đối với tầng 6 thì có nhiều cách nhập nhưng tầng 7 này chỉ có một cách nhập thôi.
    to xp_virus:thật sự thì 2 cái hình đó là của trò thiên địa kiếp đầu tiên nếu tui không lầm thì nó ra vào cuối năm 1999,ở trang web này cũng có một số hình của trò này đây http://gameimage.egchina.com/TDJ/page_01.htm
    to ho-anh-tuan:tuy hình thì đẹp như vậy nhưng mà khi bác thấy cách chơi và cảnh trong trò này thì sẽ không đẹp như vậy đâu và hình như tui hổng thấy bán ở đây,tui cũng muốn mua trò này để chơi lắm.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      8.3 KB
      Đọc:
      7
      Kích thước:
      9 KB
      Đọc:
      5
  9. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi bác Mic nhe . tui nhớ lộn , tầng 6 chứ không phải tầng 7 . Còn ai mà không tìm được các item như của bác Mic thì có thể nhập theo cách này cũng được . Sau đó hãy nhập 2 món đó lại với nhau là xong .

Các file đính kèm:

Kích thước:
      13.2 KB
      Đọc:
      9
      Kích thước:
      15.8 KB
      Đọc:
      6
  10. xp_virus

xp_virus

còn tầng 1 làm thế nào ? vào mấy tầng 2 ; 3 ; 4 nủa ! tui không thể wa được ! mấy ông post cho tui coi với ! rồi mấy cái hình item này lấy cụ thể nơi nào ?

11. mimic

mimic Mario & Luigi

to sarah : vậy là bác cần qua tầng 6 chứ không phải 7,vì tầng này có nhiều cách giải quyết nên tui sẽ đính kèm file hình một số cách nhập thôi (ngoài mấy cách nhập này còn có vài cách nhập khác nữa và cả việc đổi đồ chơi ),hình 1 có thể nhập với hình 2 3 4 đều ra đồ chơi để giải quyết tầng 6.
    to xp_virus:hình như tui có nói sơ qua cách để qua mấy tầng này rồi mà,lần sau tui sẽ đính kèm hình mấy món đồ chơi cần để giải quyết mấy tầng này và sẽ nói lại cách qua tại gần đây tui bận quá.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      7.6 KB
      Đọc:
      10
      Kích thước:
      8.8 KB
      Đọc:
      24
      Kích thước:
      8.4 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      9.1 KB
      Đọc:
      5
  12. xp_virus

xp_virus

bác micmic nè ! cái item hình thứ 1 bác pót lên tìm ở đâu vậy ? tui không có ! 3 cái sau thì có ! tui đã phá được tầng 5 ; 7 và 9 thui ! tội chưa ? không biết làm sao viết hướng dẫn tiếp nửa ! bác làm ơn post ra chỉ dẫn anh em cái nhé ? cám ơn ! àh ! tui có nhiều item mà phải có item thiệt trùm mới phối ra được ! bữa sau tui post lên cho coi !

13. mimic

mimic Mario & Luigi

to xp_virus: item hình thứ nhất thì nhập mới ra còn muốn tìm tui cũng không nhớ có tìm được không nữa,nếu bác đã có item ở 3 hình sau thì tui sẽ chỉ bác cách nhập khác để lần sau tui sẽ đính kèm vào,nghe bác nói chắc item của bác thuộc hàng độc quá tui cũng muốn xem thử nó là gì.

14. xp_virus

xp_virus

vậy bác chỉ luôn mấy tầng 1 ; 2 ; 4 ; 6 ; 8 đi ! tui đang bí ! àh còn vụ item hiếm thì tui đang chụp hình để post lên ! khoang sốt ruột ! bây giờ bác chỉ tui cái đã ! để mở cái cửa tam giới to đùng kia đã !

15. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

ủa sao bác mimic nói không có trò này chơi mà,sao lại hướng dẫn được nhỉ,thế bác có biết nó bán ở đâu không vậy,làm ơn chỉ mình với nhé,thân

16. mimic

mimic Mario & Luigi

to ho_anh_tuan:tui nói không có trò trong hình mà bác sarah quăng lên để chơi còn trò này là phần ngoại truyện của trò đó mà.
    to xp_virus:chắc bây giờ tạm chỉ bác cách nhập khác để qua tầng 6 rồi từ từ mới hướng dẫn các tầng còn lại còn không bác hỏi bác sarah đó cho nhanh tại gần đây tui không được rãnh,mấy cái hình tui đính kèm lần này đều có thể nhập với cái hình thứ 2 trước đó tui đã từng quăng lên rồi

Các file đính kèm:

Kích thước:
      8.2 KB
      Đọc:
      3
      Kích thước:
      9.6 KB
      Đọc:
      4
      Kích thước:
      7.8 KB
      Đọc:
      2
      Kích thước:
      8.5 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      8.2 KB
      Đọc:
      3
  17. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

Vậy đây là phần ngoại truyện à,cám ơn nhé,

18. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

ủa mimic ơi tuu làm được rùi làm ơn hướng dẫn cái phong sắc hồng tỉ nhé,đây là câu hỏi ngoài lề nên mong mod thông cảm cho hen,xin lỗi hero và swỏdman trước nhé hi hi

19. xp_virus

xp_virus

bác micmic à ! cái item đầu tiên bác post lên là dùng để mở tầng 1 đó !tui hông lấy được cái đó ! lấy ở đâu vậy ? còn những tầng khác thì sao ?bây giờ thì tui tìm được các item của bác post lên hồi trước rồi ! nhưng không nhập được !

20. mimic

mimic Mario & Luigi

đúng là cái item đầu tiên tui post lên là dùng để mở tầng 1 và bây giờ tui chỉ bác cách tìm đây bác chỉ cần đánh với mấy quái vật một hồi bác sẽ được món đồ chơi này ở chỗ có 1 bộ xương lớn (chỗ mà trước khi đi tới nơi có 9 tầng bác đã từng đi chỗ này hơi bị tối đó) bác còn kẹt tầng nào nữa thì nói để tui giúp bác giải quyết từ từ,bác nói bác tìm được những item nào và nhập như thế nào,ở tầng 6 tui có post hình lên 2 lần để tui nói lại lần 1 lấy item ở hình 1 đều có thể nhập với 1 trong các item của hình còn lại lần 2 lấy item của hình 2 lần 1 đều có thể nhập với các hình item ở lần 2.nếu có gì rắc rối thì bác gửi file save qua để tui coi bác gặp rắc rối chỗ nào và dễ giúp bác giải quyết hơn mail của tui mimicname@yahoo.com