Thiên hà Entropia - Vũ trụ ảo , kinh tế thật .

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi mixter, 26/5/06.

1. Yugond

Yugond Mr & Ms Pac-Man

he he từ ngày vợ đẻ có đc chơi mấy đâu,thỉnh thoảng vào chat chit với bọn trong Soc thôi.Mà nó fix lại cái Amp rồi nên combo Opallo+amp 103A ko còn tác dùng,newbie bây giờ vào đi hunt thảm lắm :D

2. NewPlayer007

NewPlayer007 Mr & Ms Pac-Man

Ai làm ơn chỉ cách tạo acc với, Dow game về rùi, up Date cung xong rùi ==> mà ko có Acc login vào Hu hu +_+;

3. NewPlayer007

Ai chỉ cách tạo Acc với! Buồn we', Dow rùi, Up Date Game xong rùi mà ko có acc chơi! Chỉ tạo acc với Help Plzzzzzzzzzzzzzzzzz
    Up cái Tonic này liên tục mà sao ko thấy ai trả lời hết vậy? Trò bày ko ai chơi Nữa à?

4. tap_doan_titan

tap_doan_titan Youtube Master Race

keke toi ngiep anh yugon we' ^^, lau lau vo lam vai cai HOF de^^^^^^^^^^^^

5. tap_doan_titan

hehe cai web no ghet may cai mail yahooo lam, tot nha tlam 1 cai hot mail hoac gmail thi moi co the acctive

6. ZaboVN

ZaboVN Mr & Ms Pac-Man

trời có vụ đó nửa àh ,phải hot mail vớ gmail mới dc sao :((

7. NewPlayer007

Ai chỉ đăng ký acc với!plzzzzzzzzzz

8. NewPlayer007

Step 2: Create an Account

1. Read and accept the End User License Agreement (Please read carefully).
    2. Fill in Account Information (It will be impossible to make any withdrawals if this information is invalid!).
    3. Recieve Activation Code by email.
    4. Activate your account.
    -------------------------------------------------------------------------
    3. RECIEVE ACTIVATION CODE BY EMAIL

THANK YOU FOR CREATING AN ACCOUNT!

Your application has been received. Once approved, you will receive an activation link to the email address you provided in your application.

Use the activation link to activate your Entropia Universe acount.

Nó nói vậy đó nhưng tìm trong Mali ko có cai thư nào cã??
    Hay là dịch ko đúng nghĩa? Hay là cách khác? Ai biết chỉ với!

9. Yugond

Yugond Mr & Ms Pac-Man

Cái này mình có 1 ng bạn cũng bị lỗi thế này,cũng ko biết giải quyết cách nào cả :D.Bạn thử làm như tap_doan_titan trên kia nói xem,đổi hòm thư nào khác ko phải yahoo xem sao :)

10. NewPlayer007

Mình đã tạo được Acc trong Trang web: http://www.entropiauniverse.com/en/rich/5000.html của nó rùi.
    Đúng là có HotMail thì nó gửi thư Active ngay! :D
    Nhưng bây giờ với cái Acc đó mình cũng ko thể đăng nhâp vào Game đươc. Nó cứ nói:
    ==> COI TRONG HÌNH NE`

Các file đính kèm:

11. Yugond

Yugond Mr & Ms Pac-Man

bạn thử đăng nhập vào trang web xem sao,nếu cũng ko đc thì là sai pass,vì pass quy định phải có viết hoa và số.

12. NewPlayer007

Hu hu :(( :(( :(( vào được rùi, mừng muốn khóc luôn! :D
    Cảm ơn các bạn đạ giúp đỡ!
    Hôn cái nèo! :'> ( Chỉ bạn nữ thui nhé:D )

13. tap_doan_titan

anh em còn chơi đông kô, em vô thấy camphoenix vắng hoe ve atlantic thì được vài người, không thấy người việt. Giá sweat giờ max = 0.8 anh em nêwbi nhắm sống nổi không nè.

14. oibuonqua

oibuonqua Youtube Master Race

các pác cho em hỏi chút xíu.
    họ đổi sweat được cái ji vậy. mà sweat bán gia thế nào vậy các pác
    em cảm on trước nha!

15. oibuonqua

nick của em NuHoangBuonLau các pac giúp em với , em đi kiếm sweat 10h/ngày mong gặp mọi người ở Atlantic nha
    ai co nick thi pot vô nên diễn đàn cùng đi kiêm sweat nha^___^

16. Yugond

Yugond Mr & Ms Pac-Man

Sweat dùng để làm Mana cho bọn dung mind force.Bán thì bạn cứ để ý xem bon nó rao mua bao nhiêu là ok thôi.Mà bạn lên Pheonix camp mà sweat cho đỡ lag,ở PA lag lắm.À,nên để thật nhiều sweat rồi hẵng bán,vì trò này bán bất cứ thứ gì thì càng nhiều càng đc giá ,bọn khủng nó chỉ lượn về làng vài phút thôi nên bọn nó sẽ tìm ai bán nhiều mua 1 phát cho nhanh đỡ tốn thời gian

17. oibuonqua

cảm ơn pác pro đã chỉ giáo nha!
    em đâu có bít cứ tưởng là lấy được 300-400 là bán cũng được :p
    ma cho em hỏi típ nha vi mõi ngày mình lại có một cái khó khăn mong các pác pro chỉ giáo.
    khi mình có súng roài thi bắn chit mobs mình có thu được cái ji' ko vậy hay minh chỉ bắn no để tự vệ thôi, mình có đươc sweat hay ji' đó ko vậy:-/ mong các pác chỉ dùm em với;;) ;;) em cảm ơn các pác trước hen

18. Yugond

Yugond Mr & Ms Pac-Man

Có súng thì bạn có thể dùng để đi hunt mobs.Các con mobs đều có khả năng drop item,ở bản mới này mobs ko còn drop PEDs nữa mà chỉ drop item.Ban đầu thì bạn nên xác định sweat để kiếm tiền sau đó đi hunt để lấy skill thôi chứ skill thấp thì hunt sẽ rất khó có lãi.Tuy nhiên nếu bạn may mắn thì vẫn có khả năng HoF như thường.Thỉnh thoảng mấy con mobs bé vẫn HoF tầm 300-600 PEDs đấy

19. nickyou

nickyou Youtube Master Race

cái thằng gunz tự cho mình là hay,thôi kệ nó đi,nếu mà mod muốn xóa thì đã xóa rồi,cãi cọ làm chi cho mệt,chủ yếu có nhiều bài cũ,A-E đọc ko được,có người post lại thì càng tốt,mấy cái thằng mà tự cho rằng mình hay thì cãi với nó mệt lắm,thà nghe nhạc cho đỡ hư bàn phím

20. choemhoai

choemhoai Guest

Đúng là giờ này hunt mobs không rớt ped thiệt - toàn rớt đồ, mà ác cái là rớt mấy món mình chả biết bán giá bao nhiêu (như hộp dầu oil.... :P) mấy bác có biết trang nào có tham khảo giá không - và đại khái như fruit thì bán bao nhiêu vậy ???? - mà sao trên thông báo thấy vẫn ghi là người này người kia giết con nào đó được bao nhiêu ped.... - chả hiểu luôn.

Mới bán 1,4k sweat mà nó đè giá mình còn có 11 ped - hic. Mua cây súng 3,8 ped + 1000 viên đạn đi hunt toàn được gì đâu không - chả biết bán giá thế nào - chẳng lẽ quay lại Sweat tiếp - phê lòi - hic >.<

Ai mới chơi nhớ đừng mua cây kiếm lazer như mình ngày xưa nhe - hic, gom tiền mua cây kiếm hình như 15 ped - quánh 2-3 con mới lụm được 1 ped (thậm chí có 0,5 ped) thì cây kiếm hư sửa hết 2 ped - CHÁN..... - giờ gom tiền mua súng thì cũng rắc rối vì vụ giá cả của vật liệu. Hình như có vụ up đồ mạnh lên = cách bỏ đồ mình vào + bảng nghiên cứu (hình như 1ped) nhưng mà nếu xịt 1 phát mà mất đồ luôn thì chắc toi cơm quá nên chưa dám thử :P

Nếu ai chịu khó tìm hiểu thì game này cũng hay lém - hình như tạo đồ tùm lum hết, có tạo đồ từ nguyên liệu như da của mobs (lụm khi giết mobs), rồi sơn giáp, up đồ...... tiếc là Enghlish hạn chế nên nhiều khi dịch chả hiểu cái quái gì hết :) :)