THIÊN LONG BÁT BỘ(KIM DUNG)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi m.phong, 6/6/03.

1. Tidus_of_swords

Tidus_of_swords Youtube Master Race

các pác cho hỏi TLBB có pán ở Tôn Thấ Tùng ko dị ?
    mà các pác có bít ai pán game trên này hôn?
    có thể gửi game wa dg bưu điện ko dị?

2. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ bác ở đâu mới đuợc chứ ..nếu ở hcm thì hãy ra số 16 phan đang lưu quân bình thạnh á mà đặt có rất nhiều gem mới đó..nhưng mà TLBB chơi thì rất hay nhưng chuối lắm phải có win xp mới chơi đuợc và chơi thì rất khó ( cực khó !! )

3. Tidus_of_swords

Tidus_of_swords Youtube Master Race

tui ở HCM, nhưng wuận Bình Thạnh .... ở đâu zị?
    bộ trò này khó lém hả? mà u cho tui hỏi cái, tui mới chơi có TNGH 2 ahh. u có thấy game nào hay hay giống zậy ko ?

4. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Nếu U thích thể loại TNGH thì mua TLPD. 2 trò này về hình ảnh và âm thanh chẳng hơn nhau mấy. Cốt truyện thì vẫn dựa vào truyện. Không khó lắm.

5. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Hê.Ông SM đi games này đến đâu rồi.Tui đang bắt đầu chơi lại trò này đây.Mong rằng sẽ sớm tìm ra được đường đi tiếp.

6. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Thưa mấy bác.Tui đã bắt đầu chơi rồi đây.Và bây giờ tui sẽ post hướng dẫn của tui nè.Nhưng mà nói trước nha mình chơi từ đoạn có cô gái rồi đó nha,vì đi từ đầu thì chưa vào cốt truyện nên khó đi lắm với lại level qúa yếu mà tui chưa có thời gian để luyện level.Và đầu tiên tui xin hướng dần sơ qua menu của game nha.Khi vào menu bạn sẽ thấy:
    -Trước tiên là nút mà có hình người ấy là dùng để xem level của nhân vật.(Đơn giản ai chơi qua thì sẽ nhận ra được)
    -Nút tiếp theo là hình áo giáp:vào trong có 2 nút.1 dùng để chứa vũ khí,cái thứ 2 dùng để chứa áo giáp,bao tay...
    -Nút tiếp theo là hình cái bao.Trong đây cũng có 2 nút.1 dùng để item bơm HP,MP...Cái thứ 2 là item dùng để học võ công hoặc là đồ để mình đưa cho nhân vật theo cốt truyện ấy mà.(Trong đây cũng không quan trọng)
    -Cái tiếp theo là hình cuốn sách.Cái này là các nhiệm vụ của mình cần làm.Màu đỏ là chưa hoàn tất.Khi chuyển sang màu nâu là mình đã hoàn tất nhiệm vụ rồi.(Ai biết tiếng hoa thì sẽ rất dễ chơi)
    -Cái nút hình bàn tay,nút này dùng để add các chưởng pháp vào sử dụng.Khi muốn add cái nào thì click vào cột bên trái kéo nó sang.Còn cột bên phải theo tui chắc là dùng nội công hay sao ấy.
    -Cái nút tiếp theo là để thêm hoặc bớt nhân vật khi vào trận đánh.
    -Nút cuối cùng dùng để save,load,Quit.
    Tui bắt đầu hướng dẫn từ lúc có con nhỏ áo đỏ nha(Chỉ hướng dẫn cách đi còn lấy item dọc đường thì các bạn để ý nha):
    -Khi vào chơi.Bạn hãy đi ra Word map và sau đó đi đến cái nhà phía tây(bên phải ấy) gần mấy cái bật thang ấy.Vào trong bạn sẽ thấy có 2 người đang đứng trước cửa.Bạn hãy nói chuyện(NC) với người đội nón ấy.Hình như ông ta đang kiếm người ấy.Và sau đó vào nhà NC với ông trong nhà 1 lúc.Sau đó bạn đi thẳng lên trên sẽ gặp ông mặc đồ màu vàng ấy.Tới nói chuyện với ông ta.
    -Tiếp theo hãy ra Word map và đi đến núi Vô lượng kế cái nhà đ1o.Có hình cái bát quái ấy.Khi vào trong bạn sẽ thấy 1đám người của Thần nông bang và phái Vô lượng đang tính đánh nhau.Sau đ1o sẽ có cầm thư khiêu chiến đi vào núi.Tiếp theo là bạn sẽ gặp ĐDự và Chung Linh đang ở đây.Khi 2 người họ đi ra thì bạn hãy vào đây nói chuyện với mọi người.Sau đó ra Word map đi đến Thần nông bang,cái nhà kế bên luôn đó.
    -Khi vào trong bạn sẽ gặp 2 tên lính nếu chọn lựa chọn đầu thì không phải đánh nhau.Khi vào gặp bang chủ bạn sẽ thấy 2 người ĐDự và CLinh đang bị bắt.Sau 1 hồi nói chuyện và đánh nhau thì bạn sẽ dẫn theo ĐDự đi đến núi Vô Lương lần nữa.Khi vào bạn sẽ bắt gập 2 người là Can Quang Hào và Sư muội đang hò hẹn.Sau đó ĐDự bị đẩy xuống núi Vô Lượng.Sau đó bạn đi ngược ra sẽ thấy có tảng đá dùng để xếp gạch(Có thể bỏ qua)nếu bạn nào tìm ra được cách mở thì sẽ học thêm được 1 chiêu Giáng Long thập bát chưởng còn không thì thôi.

7. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Tiếp theo hãy đi đến nhà của CLinh.Cái nhà mà hình thù giống cái cậy ấy.Khi vào trong bạn phải giải các ô chữ trong 2 bức bia đá mới vào được(Tui không biết cách post hình ảnh vào nên thông cảm khúc này nha.Mấy bạn có thể lấy save thứ 3 và tới chỗ này để xem cách họ xấp xếp và làm theo là được).Khi đã mở cửa được trong nói truyện với con nhỏ A hoàng và sẽ gặp được Chung Phu nhân.Khi nói chuyện lựa chọn 2 lựa chọn đầu nha.Sau đó đi tới thần nông bang giải cứu cho CLinh.Tiếp theo sẽ có 2 người giả dạng đến cứu bạn đó là ĐDự và MYT.Tiết theo quay về nhà của CLinh để trả CLinh lại cho Chung Phu nhân.Sau đó lại tới núi Vô Lượng đi ngã bên phải bạn sẽ gặp lại ĐDự đang bị chúng độc.Khi ĐDự tỉnh lại thì hãy đi chở ra bạn sẽ gặp Vân chung hạc và đánh nhau với hắn.
    -Sau khi so tài với hắn xong thì hãy đi đến ngã 3 gần thần nông bang đi sang trái sẽ có người chạy lại nói chuyện.Tiếp theo bạn hãy trở lại cái thành khi mới vào chơi ấy(gần với 2 cái núi ấy mà)Sau đó đi về nhà của mình vào nói chuyện với cha của thằng mình đang điều khiển ấy(Không giống trong chuyện nên không biết tên là gì nữa)Tiếp theo bạn sẽ đấu với thằng cha đạo sĩ mặc áo vàng.Và ông ta sẽ dạy cho bạn thêm 1 chiêu kiếm pháp nữa.
    Mình đang đi tiếp khi nào tìm ra đường thì sẽ post tiếp nha.

SM: Cộng điểm trước động viên tinh thần.

8. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Tui đi từ đầu bây giờ thì tắc rùi nè bác m.phong. Có lẽ đành phải chơi theo hướng dẫn của bác thui.

9. QuanRach

QuanRach Mr & Ms Pac-Man

hì...tui dang chơi từ dầu ko chơi theo save..nhưng mà cái này hình như ko giống chuyện mấy.....tui lúc dầu cũng lev yếu quá di ra ngoài chết lia lịa..fải luyên lev với 2 thằng ở nhà nhưng mà chỉ luyện dể lên 1-2 lev thui....còn dâu ra ngoài luyện nhanh hơn...mà ai vừa chơi dừng có dại di lên mấy cái cầu dể sang khu vực bên cạnh nhé..mấy con thú ở dó khoẻ lém..tốt nhất là dể khi nào lên dưọc lev >20 ỏ >25 thì hẵng qua...mà truoc khi vào núi hay vào chỗ nào dó thì nên save lại vì nhiều khi vừa vào lả fải dánh nhau rùi..chẳng may lúc dó lev yếu thì chỉ có die...cái trò này ma lúc nói chuyên với mấy cái thằng trong như tương cướp dứng canh ở 1 số khu vực thì dòng đầu tiên là khiêu chiến dó...nếu lev yếu thì chọn dòng dưới cùng=Cancel....tui chơi thì thấy như vậy......Có bác nào cũng chơi từ dầu mà ko chơi theo ko save ko...vào dây cùng trao dổi cái nào
    Mà tui thấy trò này chỉ cần vào controlpanel\regonal\advance\
    và change language thành Chinese(PRC) thui...chứ ko cần fải change cả ở bên language như bạn nào nói ý...nếu change cả bên kia thì có nhiều chương trình(hỗ trợ da ngôn ngữ) hiển thị toàn tiêng tàu chả hiểu rì cả

SM: Đã fix xong cho bác rùi. Cám ơn vì đã có ý thức nha! Ý kiến về Language là rất đúng đó

10. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

tôi cũng đang chơi từ đầu đây, nhưng xem cái file save có sẵn thì oải ko muốn chơi, vì lev 99 rồi, mà đánh vẫn còn thua. hơn nữa phải chơi trên XP, ko hack được, ko alt+tab đuợc, cứ Alt+tap thì ko thể restore được nữa.
    đang chuyển sang chơi SHKH3, khi nào chơi lại sẽ trao đổi hehe.

11. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

ủa, u nói gì ngộ thế, tui cũng XP pro thui mờ vẫn thoát ra vô và dùng artmoney hack wé trùi nè chứ có bị gì đâu.
    to Sword Man: bác hãy giúp bác mphong đăng mí cái hình để mờ giúp mọi người biết đường vô lụm GLTBC chứ, tui chơi trò nì vì mê mí chiêu nì thui, nhất là chiêu Kháng Long Hữu Hối, nếu ko luyện được thì buồn wé, hiện tui chỉ có chiêu hình con cọp và chưởng cái bát wái thì phải, và 1 chiêu ra cái plus gì gì ấy với chiêu múa gậy thui hè.
    ai có bí kíp gì mới thì hướng dẫn để mụi người cùng chơi thử đi
    to QuanRach : có tui nè, nhưng tui ko tìm được đường đi đâu cả cứ chạy vòng vòng mà chả có gặp tên nào cả hết í.
    à mà ông nói level khoảng 20 qua cầu là được hả, con cá sấu thì ngốn khoảng >1100 HP, còn con gấu hình như là >1300 HP mà level 20 thì khoảng >3000 HP thui, ông uýnh nó như thến nào vậy?

12. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

thê thì lạ thật, tôi chơi = xp pro mà, cứ alt tap dể use Artmoney là ko vao lại được game, hic.
    thôi để thử, nhưng cái game này mình chỉ điều khiển được mỗi thằng nhân vật lúc đàu ah? còn mấy thằng kìa vào battle nó đều tự đánh là thế quái nào nhỉ?

13. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

ừ, tui thử dùng cái save lúc gặp vua Liêu í, bắt thằng Tiêu Phong uýnh mãi mà chả được :evil: sùng thiệt, mà u có gặp được mí con CL hay MUT gì gì ko chỉ tui với, đi cái này mệt thiệt, tìm muốn nát cái bản đồ mà chả được kí gì hết. Mà sao khi tui chạy tới cái khu rừng gần biển ở bên trái phía dưới bản đồ í, rùi chạy ra biển thì lại có thể chạy ra biển và vào nhưng con sông, ko lẽ tên mình điều khiển là người cá sau, ai biết nói giùm với nhé.

14. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Cái vụ đi ra biển được chắc là do lỗi của game đó.Tui đã đi đến lúc gặp được Kiều Phong rồi đây.Để mai tui sẽ post tiếp hướng dẫn ha.Đang nghiên cứu lại đường đi cho nó rõ hơn 1 tí.À có bác nào biết cách post hình thì chỉ tui với vì có nhiều cái phải post hình mới được ấy mà.Còn vị hỗ trợ ngôn ngữ thì đúng như bạn gì nói ở trên chỉ cần vào Advance là được rồi.Vì mò mẫm nên mới phải chỉnh thêm cái kia ấy mà.À quên để mình nói rõ nha nếu mấy bạn không chỉnh code thì mình dám chắc mấy bạn đừng mơ mà có thể đánh được trùm nha.Tui level 99 mà đánh Kim Luân pháp vương còn xém chết nữa là.Tốt nhất cứ lấy cái save thứ 2 đi cho dễ 1 tí.Mới vào không có giống trong truyện nên tìm đường khó lắm mà chỉ cần trả lời sai 1 câu hỏi là bí đường.

15. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Nếu bác m.phong muốn upload hình lên mạng thì send cho tui rùi tui upload lên cho. Thế nhé

16. QuanRach

QuanRach Mr & Ms Pac-Man

tui thì khoảng lev25 tui mới qua cầu..tui choảng con gấu trước rùi mới dánh con cá sấu...cứ vừa dành vừa hồi máu. Tui toàn dùng chiêu hiện ra con cọp thui...mà chương trừ chiêu dùng vũ khí như gậy và kiếm thì tui mơi có chiêu cận chiến(có sẵn)
    chiêu dánh ra con copj(lúc đầu nói chiện với 2 nhà sư) và chiêu dánh ra hình con rồng (nói chiện với 2 vơ chồng già cạnh bờ sông) còn dâu chả kiếm dược chiêu nào nữa ....

17. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Tui xin hướng dẫn tiếp đây:
    -Sau khi mình đánh xong với ông đạo sĩ thì hãy vào nhà nói chuyện với 2 ông bà già để lấy thêm item và ra ngoài nói chuyện với ông đạo sĩ để ông ta dạy cho thêm 1 tuyệt chiêu sử dụng kiếm nữa.Tiếp theo hãy quay trở lại Word map và đi trở lại vùng đất ban đầu của nước Đại Lý ấy trong vùng này ngoài Thần nông bang và nhà của CLinh ra còn có 3 cái thành bự lắm đó.Bạn hãy đi đến toà thành có 2 tên lính canh ấy nó không cho vào đâu chỉ đứng ngoài nói chuyện thôi.Tiếp theo hãy xuống cái thành màu vàng cũng có 2 tên lính ấy.Cũng nói chuyện 1 hồi và quay lại nói chuyện với cái thành phía trên lần nữa để biết là ĐDự bị bắt đi rồi.Sau đó đi đến cái chùa duy nhất trong vùng này, vào trong nói chuyện với trong sư cọ trong đây là Hoàng mi tăng ấy để nhờ ông ta đi giúp đỡ.
    -Xong mọi chuyện thì bạn hãy đi đến nhà của CLinh vào đây bạn sẽ gặp 1 đám người của nước Đại lý,sau 1 hồi nói chuyện cuối cùng cũng cứu được ĐDự và mình phải đánh nhau với Chung Vạn Cừu,sau đó thì theo đường hầm trong nhà giam mà đi ra ngoài(Nhớ lấy thêm item trong đây nha).
    -Khi bạn đến cái ngã 3 gần nhà CLinh thì bạn sẽ gặp 2 nhà sư đang nói chuyện,và tiếp theo là 2 mẹ con của MYThanh đi qua.Bạn hãy đi đến 2 tòa thành hồi này để nói chuyện và đi xuống phía nam sẽ thấy có 1 căn nhà gần cái thành màu vàng ấy.Vào đây nói chuyện với vị tiểu sư phụ và ông già mặc áo màu cam.Lúc này thì ĐDự đã bị Kim Luân pháp vương bắt đi rồi.
    -Tiếp theo hãy quay trở về vùng đất ban đầu (vùng đất có cái thành và 2 ngọn núi có hình thù quái dị ấy).Bạn hãy đi vào cái núi có hình mặt người đó vào trong bạn sẽ gặp 2 thằng nào đang cãi nhau ấy.Xong hãy nói chuyện với thằng còn lại.Tiếp theo hãy vào thành để nói chuyện với mọi người trong này.
    -Bây giờ thì mình phải đi đến Yến Tử Ổ của Mộ Dung Phục.Trên đường đi bạn hãy ghé vào mấy cái nhà để làm nhiệm vụ thêm để có tuyệt chiêu mới ấy.Muốn tới Yến tử ổ thì từ tòa thành của mình đi lên qua phía phải sau đó đi qua 1 cái cầu rồi lại đi lên phía bắc rồi nhìn bên phải có cái ngôi nhà mà gần cái hồ nước ấy và gần 1 cái thành nữa.Trước khi vào Yến tử Ổ thì hãy ghé vào cái thành này 1 tí.Khi vào thành hãy nói chuyện với mọi người.Mới vào bạn sẽ gặp 1 thằng cha đang cải nhau.Khi chọn lựa thì hãy chọn cau trả lòi trên cùng và bạn sẽ phải đánh nhau với hắn sau khi giải quyết hắn thì 2 tên lính gần đó sẽ ra bắt hắm vào công đường.
    -Bây giờ thì mình hãy đến Yến tử Ổ đây.Khi vào trong hãy nói chuyện với 2 người áo vàng(Không nhớ rõ nữa) và chọn lựa chọn đầu tiên hắn sẽ dậy cho bạn thêm 1 chiêu sử dụng Nhuyển Tiên nữa.Tiếp theo hãy vào quán ăn mà con con nhỏ sư cọ đứng trước cửa ấy.Trước khi vào thì nói chuyện với con nhỏ này luôn.Khi vào quán bạn sẽ gặp được ĐDự và KLPVương đang ở đây.Và bạn sẽ phải đánh nhau với KLPV.Khi hạ hắn thì hắn sẽ tóm lấy ĐDự và phi thân đi.Ra khỏi quán và đi xuống nói chuyện với gã trèo thuyền để nhờ gã đưa đến Yến Tử Ổ.Khi vào YTỔ thì hãy trèo thuyền qua bên trái vào cái nhà có 1 thằng đang đứng đánh nhau với hắn để có tuyệt chiêu mới.Sau đó hãy trèo thuyền xuống phía nam khi đến ngã 3 thì ngẹo trái khi vào đây thì sẽ gặp ĐDự và KLPV rồi A.Châu nữa sau 1 hồi sự việc diễn ra thì mình cũng điều khiển nhân vật lại được.Tiếp theo hãy trèo thuyền đến Mãn Đà Sơn Trang.
    Thôi tối nay tui sẽ post tiếp hướng dẫn ha.

18. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Tiếp tục đây.
    -Khi vào Mãn Đà thì sẽ có 1 cuộc nói chuyện sau đó hãy đi lên phía trên để cứu ĐDự và VNYến đang bị Bình bà bà bắt.Tiếp sau thì hãy rời khỏi Yến Tử Ổ đi đến cái thành gần đó vào quán rượu lên lầu sẽ gặp Kiều Phong đang uống rượu sau 1 hồi thì Đdự sẽ qua uống cùng Kiều Phong.Khi điều khiển lại được nhân vật thì hãy ra khỏi quán rượu đi xuống phía nam sẽ gặp cô gái đứng gần đứa nhỏ ấy.Nói chuyện với cô ta.Sau đó thì quay trở lại quán rượu và bạn sẽ thi đấu cùng ĐDự và Kiều Phong chạy xem ai nhanh.Sau đó thì nói chuyện và bạn hãy chọn tùy chọn thứ nhất và 3 người sẽ kết nghĩa anh em.Sau đó thì bạn sẽ có thên nhân vật Kiều Phong.Bây giờ hãy đi đến chỗ cô gái nói chuyện lúc nãy cũng trong cái thành này ấy và đi sang trái sát với góc màn hình có thêm thằng nhóc đang đứng ấy vào đó để dự đại hội Cái bang và thân phận của Kiều Phong bị vạch trần.
    Đến đây tui đang bị bí đường.Nếu ai đi được qua đoạn này thì post lên đây nha.

19. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

查,wái sao tui uýnh ra chũ tàu hoài vậy ta?
    SM upload lên đi nhé, tui vẫn đang phải mò ở cái cục đá để giải đố í, tìm mệt wé trùi mà chả được :evil: , mong mí bác upload càng lẹ càng tốt :wink:

20. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Híc.thưa mấy bác, em đi đến khúc trên rồi cũng bị bí luôn rôi 2 hôm nay tìm đường mà chưa ra nữa.Thế có ai đi qua khúc này chưa vậy?Bác SM chơi đến đâu rồi vậy?Đi qua khúc trên chưa.