THIÊN LONG BÁT BỘ ra mắt server mới "Thập Diện Mai Phục"

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi N?K, 15/1/08.

1. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

O_o topic đang nói về việc TLBB ra ser mới vì sao lại lạc đề đến thế này .

2. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Ah,có người khó chịu.

Mod ơi,tui được phép lập topic mới hỏi về vấn đề này chứ?

3. N?K

N?K C O N T R A

thật tình có câu "đầu to óc trái nho" kể cũng đúng
    5h/day do Thiên Long Hội đặt ra hoặc Thiên Long Hội bị 5h/day à? Sao cái gì cũng Thiên Long Hội thế? Thế đi W.C cũng kêu Thiên Long Hội chắc
    muốn có câu trả lời thì vui lòng đi tìm Sở Văn Hóa Thông Tin hoặc công ty FPT mà hỏi.Ở đây hỏi tới sang năm nhé :)

4. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Sao ko nói thẳng ra là ko biết tí gì về việc này đi,còn bày đặt "đi tìm sở TT" cứ y như là " mời bạn lên Chính Khí đường" vậy.
    Có người "đầu to như trái nho" kìa, TT60 của bộ VHTT đưa ra,đây là luật,còn NPH phải áp dụng luật.Cái tui hỏi là tại sao NPH ko áp dụng luật cho TLBB,chứ tui ko có hỏi tại sao Bộ VHTT lại cho phép TLBB phá luật. Câu hỏi của tui rõ ràng đến mức con nít còn hiểu,sao lại có 1 số người ko hỉu nhỉ, rõ ràng "đầu trái nho","óc như hột nho" .

5. ptd2000cz

ptd2000cz Youtube Master Race

Cái ông này, ông không thích chơi hơn 5h/ngày thì tùy ông, không ai ép nhưng ông cũng không cần hỏi lung tung làm gì để ảnh hưởng đến người khác vì có trả lời hay không trả lời câu hỏi của ông thì cũng không ảnh hưởng gì đến game cả có đúng không (còn nếu vì chơi quá 5h mà tự nhiên bị mất pet hoặc có lỗi game này nọ v.v... thì đấy lại là một chuyện khác)

6. N?K

N?K C O N T R A

vẫn cứ cố gắng.... chẹp :)
    bạn hỏi ở đây ai sẽ trả lời cho bạn ?
    tui à? hay Thiên Long Hội ?
    hay là bạn nghĩ bạn là VIP?
    chỉ cho bạn đường đi rồi mà còn không biết, potay thật ^^

7. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Đây,rõ ràng tui nêu nick N?K của bạn,vì bạn là người của TLH,mà TLH là nơi có thông tin đầu tiên từ FPT,ko hỏi bạn thì hỏi ai? Bạn ko biết thì cứ việc trả lời ko biết,cần gì phải quanh co nhỉ,bạn rất thích dài dòng đúng ko?
    Chà,cái tánh tôi rất hay thắc mắc,mà tôi thắc mắc có ảnh hưởng đến ai nhỉ? Đây cũng là quyền tự do ngôn luận phải ko? Tôi có quyền mà. Ko ai trả lời thì thôi,đừng có chỉ dẫn đường đi "lên Bộ VHTT" hay "lên CKĐ",mấy câu đó nhàm lắm,mà tui cũng ko ngu đến mức cần phải chỉ dẫn như thế,tui hỏi ở đây là có lý do của tui đấy chứ.

8. N?K

N?K C O N T R A

mới viết câu này cách đây chưa đầy 1h mà bạn đã quên rồi à :)
    "5h/day do Thiên Long Hội đặt ra hoặc Thiên Long Hội bị 5h/day à?"
    còn chuyện biết những thông tin đầu tiên từ FPT thì tui không dám nhận.Và những vấn đề chẳng mang lại lợi ích cho 1 ai tại sao tui hoặc Thiên Long Hội phải làm nhỉ? Nếu bạn chuyển khoản cho tui vài "chai" thì may ra tui sẽ suy nghĩ lại :D

9. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Chẹp.
    Nhà em thấy bác lutrungOL đề xuất việc này với TLH cũng là hợp lí mà.
    Bởi vì nghe nói TLH lập ra là vì gamer.
    TT60 lập ra cũng là vì gamer mừ.
    TLBB không áp dụng 5h thì "có thể" ảnh hưởng đến sức khỏe của "một số" gamer.
    Bác lutrung đề xuất là hợp lí đấy chứ.

PS: nhà em là char nghề nghiệp, 5h thì khỏi làm ăn gì lun, dưng mà có thể cải thiện sức khỏe tí.

10. N?K

N?K C O N T R A

bạn vô trang chủ của TLBB, kiếm góc trái bên dưới của trang chủ. TLBB có khuyến cáo rồi
    Thiên Long Hội giúp đỡ những gamer gặp khó khăn, trục trặc, bị ảnh hưởng quyền lợi....v.v... chứ Thiên long Hội không phải "mọi", đày tớ, kêu gì làm nấy.

11. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Có người đòi làm "nô tỳ",giờ lại nói "ko phải mọi" ,thay đổi xoành xoạch,pó tay...

12. snoopyy

:-s ai cảm thấy nên áp dụng 5h/ngày thì xin ra ngoài lập topic bình chọn xem phản ứng ngay chính anh em trong box ta thế nào . Tiêu đề là về ser mới mà cứ đá vấn đề khác để làm gì .

13. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Khổ quá, Tôi biết là dù có lập topic bình chọn hay là đi kiện cáo cũng ko làm ảnh hưởng gì đến TLBB và FPT hết<--- Câu này tui nhắc lại lần thứ 2 đó.
    Tui chỉ nói là thắc mắc,đơn giản thế thôi mà sao các anh TLH nhảy cẫng lên thế nhỉ?Hay có tật giật mình?

14. N?K

N?K C O N T R A

Bạn giỏi bắt bẻ từng chữ nhỉ :)
    bạn có phân biệt đâu là hoạt động cá nhân, đâu là hoạt động tập thể không ?
    tui chơi game như thế nào đó là quyền của tui, tui muốn làm anh hùng hay gian thần thì cũng là quyền của tui.Còn chuyện Thiên Long Hội thì mới là "không phải mọi" hen.

15. snoopyy

=)) bài viết của người khác tách câu cuối ra rồi ngồi phán . Nói thẳng ra là đang bới lông tìm vết , cứ bài nào thấy vừa là chọc ngay .
    Vậy trả lời vấn đề liên quan đến việc có áp dụng 5h/ngày hay kô thuộc trách nhiệm của TLH à .
    @N?K : qua ser mới chơi luôn à . 1 chân Tinh Túc nhé ^^ .

16. N?K

N?K C O N T R A

@snoopyy: đang phân vân có nên bỏ con VD 9x không, dù sao cũng còn 1 số bạn bè trong game hix hix
    bạn lutrungOL bi giờ nhìn đâu cũng thấy người của TLH (mà TLH là gì nhỉ, không giải thích rõ ràng sau này bạn í lại bắt bẻ từng chữ nữa á) giống như 1 người khác trong đây nhìn đâu cũng thấy người của FPT :)

17. snoopyy

:)) thế thì đừng bỏ làm gì , cầm bé NM theo sau TT kéo cho mà , lâu lâu nhảy vô buff máu cho em thôi ^^ . Có gì đi săn 3 tên ác tặc kiếm bộ BT xài chơi :p .

18. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Trời ạ, có việc bé thế này mà củng làm cho nó to chuyện ra :|.
    Hẵn NPH đã tính hết rồi mới "lách luật" cho TLBB, với TT60 chúng ta sẽ có 3g 100% exp và 2g 50% exp, các gameOL khác vấn đề này là ko đến nỗi quan trọng lắm vì họ có thể train mọi lúc mọi nơi, còn TLBB event của nó có giới hạn trong 1 số thời gian nhất định.
    Chúng ta hãy tính tới íu tố tính chất đặc biệt của game võ hiệp này đi đã rồi hẵng nói FPT làm ăn ko đàng hoàng trong vấn đề này. Ai có lợi? Gamer chứ ai nữa. Mặc dù ko thích FPT cho lắm nhưng trong vấn đề này ta thấy FPT đã làm đúng :-?
    Hỏi để người ta đáp khác tranh luận khác, việc này chả có gì to tát củng dẫn đến cãi nhau là sao nhĩ :-w

Mình làm chủ bản thân mình, ko ai bắt mình ngồi cày 23/24 cả, đừng đổ vấy cho ai về vấn đề sức khỏe bản thân khi chơi game quá độ, nói câu này nghe vô lí hết sức, vấn đề này đã dc tranh luận rất lâu khi TT60 mới ra :|

19. thedeath_009

thedeath_009 Youtube Master Race

Vậy lý do của câu hỏi của bạn là gì vậy ? :(

20. Allyssia_us

Allyssia_us Youtube Master Race

Thoai dẹp chuyện cãi nhau qua 1 bên đi , ngày mai là sever mới mở cửa nè có ai qua đó không thì cho AL xin 1 chân qua đó phá phách đi :D
    chơi bên đào hoa trận riết chán , thay đổi không khí chút , mà nó nói là 200 % điểm kinh nghiệm liệu có phải 200 % không hay là cũng chỉ 120 % như lần event trước
    Sao FPT cứ làm AL bị ám ảnh hoài :(