Thiên long bát bộ, thất vọng, tương lai chắc giống TQC!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi KnightFightNight, 10/6/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MDK321

MDK321 Mario & Luigi

Ủa ? game play là cái gì vậy bạn ? Giải thích dùm tui với >.<

2. Quang Long [SF]

Quang Long [SF] Donkey Kong

Chắc phải lên 7x, 8x mới có quái bắn phép, kiểu như cái VLTK ấy. ;))

Mà cậu đánh ở đâu lv15 được 1k exp ??? Tớ đánh đc có 13x exp :|

Còn ông gì ở trên nói thật hay nổ đấy, lên lv15 là các quest lv dưới 10 chưa làm bị bôi đen hết cả sao nhận được nữa ? :|

3. haylachinhminh

haylachinhminh Fire in the hole!

camera hơi khó chịu , ko nhìn xa được ,

chỉ có mỗi cái đó , còn thêm nữa thì ko dám nói

4. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Cũng để xem đã: Game này cho tiền -> chơi liền, ko cho thì cân nhắc, còn vòi tiền thì miễn.

5. NemS

NemS T.E.T.Я.I.S

Đồ họa thì... xấ thiệt, nhưng gameplay khá thú vị :)). Lay hoay cả buổi vọc vài cái thất thú ghê, mà dạo này game China cũng bị ảnh hưởng nhiều từ thằng WoW nhỉ ;))

6. hero-lands

hero-lands Mr & Ms Pac-Man

:)) lâu ko vào lại thấy mấy bác trò chiện hay ghe gúm :D , dù chưa test nhưng ....3d cái kiểu ko thấy trời thì ko hứng lắm , hơi thất vọng bởi hiện nay là cuộc đua thu nhập từ phát hành chứ ko phải là cuộc đua game nào hay hơn , nhất là ăn theo China quá nhiều :(( , sao ko thấy Kwonho đc mua nhỉ :)) , hay Granado chẳng hạn , dù sao chúng ta chỉ là gamer mua là quyền của họ chơi hay ko là quyền chúng ta , ai chán qua gameeng chơi , hoặc chuyển sang game text như tớ cho đỡ đau đầu :D

7. StephenK

StephenK Donkey Kong

Nó chỉ bôi đen trong bảng Q thôi chứ nếu ông nhận thì vẫn làm được. Tui lvl 30 toàn làm mấy cái Quest ở Đôn Hoàng nà ;;) ;;)

Tui chán chơi TGHM ( vì cái kiểu chơi vnđ của nó ) nên qua TLBB, thấy cũng tạm ổn >> người dễ tính . Có điều thấy có cơ hội làm ăn được :devil:

8. thorht

thorht Mr & Ms Pac-Man

3D là hình được render toàn bộ bằng máy tính, đặc điểm dễ nhận nhất là nhìn nhân vật, nhà cửa có hình khối
    2D là được vẽ bằng tay hoặc bằng máy tính, nhìn không có hình khối. TS online và VLTK là ví dụ.
    Có xoay được camera hay không hoàn toàn không nói lên được bất kì điều gì. Camera không phải là tiêu chí xét xem đó là 2D hay 3D
    ragnarok cảnh vật là 3D 100%, còn lại nhân vật và NPC là 2D chứ không phải "giả lập 3D".

9. Mazio

Mazio Youtube Master Race

E, cha này post cái gì bậy bạ quá vậy. Chém chít chả đi anh em.
    :D :D :D :p
    Chắc Tại trứoc lúc vào forum , lỡ ngắm qua cái web xxx nên mắc virus:'> :'> :'>
    bác thông cảm nha, mà nếu bác ấn vào cái link đó, có nhiều thứ bổ ích lắm đó:devil: :devil: :devil:
    ---------------------------------------------------
    X( X( X( gamevn sao chậm quá vậy post 3 lần mới đc cái bài

Mà cậu đánh ở đâu lv15 được 1k exp ??? Tớ đánh đc có 13x exp

Còn ông gì ở trên nói thật hay nổ đấy, lên lv15 là các quest lv dưới 10 chưa làm bị bôi đen hết cả sao nhận được nữa ?
    Bạn ko đọc đc các q đó có thể là lỗi của game , trên trang chủ của nó có nhắc đến bug này:D :D
    -----------------
    Ko phải mình spam mà h mới để ý bài của bạn này

10. KhiNangThuDaVe

KhiNangThuDaVe Mr & Ms Pac-Man

cố gắng chơi được 1 buổi lên lvl 13 mà chán quá. mặc đồ gì đâu chỉ có mặc giáp thì mới thay đổi, còn mấy cái phụ kiện chả thay đổi gì cả, game 3D mà còn lười làm ba cái này
    chơi skill thì hét toáng lên cả màn hình, sau này đi giết boss chắc nó la ngập màn hình luôn quá
    nói chung là game này còn nhiều hạn chế quá, ko thích lắm, đồ đạc phụ tùng lung tung beng mà chả thay đổi bề ngoài bao nhiêu, thú cưỡi thú nuôi gì ấy chạy ầm ầm rối loạn cả màn hình lên, cuối cùng là phong cách sến sến cổ trang của TQ cũng ko khoái lắm :'>

11. khovakho

khovakho Youtube Master Race

bun` that em hem co ai acc nao` cả, đăng kí 3 mail mà ko dc. nhưng mà coi tụi no tét thử thấy nó nhảm nhảm kieu gì ý, thấy choi VLTK còn hay hơn. chắc chờ khi nào vn mua bản quyền tru tiên về lai choi thử chứ Game TLBB chả thấy ăn nhập gì với truyện cả

12. Powers_2004

Powers_2004 Hàng VN xuất khẩu \m/ Moderator

thế MU có phải game 3D ko các anh :|

13. 75487587548

75487587548 Mr & Ms Pac-Man

hơ nổ dek gì cần thì mất công down về lần lữa làm quest post hình cho coi
    lúc đấy đánh 15 click sang cột nhận nv gì gì đó thấy còn nhiều Q xanh lét chưa làm (đánh mobs rớt 3 loại khóa ở kiếm các -0 phải Q lv 5 à ?) ko tin đánh lại 1 kon lên thì biết
    dễ tính thiệt-mà làm ăn thì ở Pw làm ăn ngon hơn chứ , cày hay mua 1 con tit 8x (300-400k) farm gold 2 ngày đã có cả đống vnd rồi . 1h/800k ~_~

14. NemS

NemS T.E.T.Я.I.S

Ơ ... hình như đc các anh gọi là 2,5D thì phải..
    Vào game vòng vòng toàn thấy sếp FPT cày .... toàn 5x mới ghê chứ @_____@, tụi mình cày bỏ luôn có 3x còn mấy ổng vào acc đc cấp cho con lv5x ~____~

15. kimura_cat

kimura_cat Persian Prince Lão Làng GVN

FPT mà ko vòi tiền thì cũng hơi lạ :-"

16. Kazuma-san

Kazuma-san Persian Prince

cái quái quỷ gì về VN mà chả hay nhất , tuyệt nhất >.>
    hay nhất , tuyệt nhât về việt nam cũng thành dở nhất điển hình >>> RO

17. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

Khi nói đến một game có trụ vững hay không ở thị trường VN cần phải nhắc tới một số điểm sau :
    • Mức phù hợp : Game Style, Game Function , Game Usability
    • Provider : Custom Support, Tech Support, ...
    • Marketing.
    • ...

TLBB có nhiều điểm để tồn tại :
    • Game Style : Tốt.
    • Game Function : Tốt.
    • Game Usability : Require Normal Computer Knowledge.
    • Provider : Thinking about it. Cause FPT <= Got big problem in structure hope this project leader not too bad.
    • Marketing : Bad ;))

Chỉ hy vọng một điều là FPT sớm nhận thấy điểm yếu hiện nay của mình như thế TLBB mới có cửa survival ;))

18. [Max]

[Max] Donkey Kong

Cơ quan tổ chức nào đánh giá vậy , hay bác Mèo tự đánh giá rùi phán ,
    1 game muốn tồn tại vào nhiều yếu tố lắm , không phải phán bừa như bác là xong

19. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

=)) . Just Guess it .

Mỗi người, mỗi tổ chức đều có quan điểm đánh giá riêng về một game. Quan điểm của Mèo là như vậy nếu như bạn có quan điểm khác thì cứ show ra ;))

20. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

chán các bác quá.....các bác dân việt nam đòi chơi free mà toàn muốn những granado espada,age of conan.....ko thì cũng guildwars,evequest....nếu thực sự muốn một game 3D đúng nghĩa thì cứ bỏ vài đô 1 tháng ra mà chơi FFXI online hay mua cd key guidwars ý( 49.5$ thôi,toàn người giàu mà =)))....
    Có thể TLBB ko phù hợp với tiêu chí của đa phần mem box này nhưng với đa số thì chưa chắc....có thể gameplay đối với một số mem box này quá nhàm nhưng với đa số thì đó đang là tiêu chí chung của một game online việt nam(xin nhắc lại là tiêu chí chung của game online VN ;)))
    Còn về 3D full....các bác đã nghe ai nói võ lâm hình còn đẹp hơn CLTB hay TGHM chưa....nếu chưa thì tôi xin nói là đầy :))....vấn đề nằm ở chỗ là đa phần người VN(chưa nói game thủ nhé ;)))quen với các cách camera càng đơn giản,càng dễ điều khiển càng tốt,đơn cử như võ lâm hay phong thần,và TLBB là minh chứng hùng hồn nhất.
    Tóm gọn lại một câu....nếu thực sự những mem ít ỏi ở box TLC này có đủ tiềm lực kinh tế thì cứ ra nước ngoài mà chơi,ko bị giới hạn giờ chơi(đỡ phải kêu trời thán đất khi TLBB áp dụng thông tư 60),ko bị lag(ít nhất là do server gây ra chứ ko phải do đường truyền,còn nếu do đường truyền ADSL của bạn dùng tốc độ chậm thì chỉ tự nên trách mình thôi nhé =)))....và còn ko bị nhiều thứ khác nữa,ví như bạn lỡ mồm chửi một thằng nào đó ở server nước ngoài thì sẽ ko bị nó tìm đến tận nơi tẩn cho bạn một trận =))....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.