Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Big Fish

Big Fish Youtube Master Race

hi hi ; thôi mà; ai mà chăng có mẹo riêng của mình, ai đó có mẹo đánh bài thì nói cho tôi biết với?? Tôi toàn xếp hàng ngang bài để đánh nhưng có vẻ không hợp lắm khi đánh với card queen, thường thì 10 trận hoạ hoằn lắm mới thắng được 1 trận; còn sau khi lấy được mấy lá bài mạnh của mụ ta rồi thì dễ thở hơn 1 chút.

2. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Đánh bài không có mẹo gì đâu, nếu ban đầu chưa có luật gì thì bài mạnh sẽ thắng, còn về sau đã có nhiều luật rồi thì dù có là bài mạnh cũng chưa chắc thắng, tuy nhiên hiểu hết các luật thì đơn giản thôi, tính toán một chút là thắng được ngay.

3. Boko85

Boko85 Mega Man

Nhầm chuồng rồi, bạn thông cảm nhá....

To JustWonder: Nếu như anh nói mình là người lớn tuổi, đàn em có thể tôn trọng. Nhưng nếu nói những câu kiểu trên thì cái sự tôn trọng ấy bay mất rồi.
    Thứ nhất, cứ cho là anh có thể làm như vậy đi. Những ngôn từ đàn em ko thích. Thứ hai, ông anh còn bốc hơn cả em.
    To lionheart: U có vẻ nóng tính quá, ko cần nặng lời như vậy. Thực sự tôi xem từ đầu, và lỗi ở đâu U biết tôi biết. Đồng ý với U, tôi sẽ nói thêm.
    #1: Hạ gục Omega trong vòng 1-3 phút cơ à. Oạch ngã mét. Cho anh JW 1-3 phút, cấm hơn. Nội việc bấm đủ Booya, Kich của Zell đến (mạn phép tý: 1.600.000/5000=300 lần) 300 lần, mỗi lần phải 3(s) là ít. Đấm như thế dù có 3 turns cũng mất đến 900s=15'. Hạ nó trong 3' quả siêu tưởng. Àh quên, vừa nghĩ ra, nhỡ bấm đúng The End thì ko đâu
    #2: Hạ trong vòng 3 turns và luôn luôn như vậy, với time 12:58 trong 3 lượt của Zell, và con Omega luôn ra đòn ghẻ lở hắc lào để chọc gân cao thủ. Cái này thì là một người thích rõ ràng và công bằng. Đàn em luck 255 chơi có Junction cũng ko phải lúc nào cũng được 11s chứ đừng nói 12:58. Đàn anh chơi NJ mà được thế thì phục thật. Mà Zell máu thật thấp để oánh limit, ko Invi, nhỡ con Omega nó ra đòn thì sao nhỉ, ko dám nghĩ nữa
    #3: Xin hỏi JW là anh bấm trung bình bao nhiêu %s được 1 cú đánh. Mạn phép cái anh nói nếu chơi Junction 1 turn của Zell lên 1.000.000 (Ố là la). Cứ cho là Omega bị Meltdown đi. Tức cũng phải 100 đánh 9999. 12:58s đánh 100 cú, tưc 13%s được 1 đòn. Khá đấy. Mà đàn em chưa bao giờ oánh được 12:58 cả. Tiếp nữa nếu so sánh như trên mỗi đòn đấm của anh khi NJ tầm khoảng 5000-6000 máu. Ố là la. Cao quá. Ngay cả Str 255 đàn em đấm cũng tầm 9000. Vậy là giữa NJ và Junction cũng ít khác biệt ghê

4. Duca

Duca Donkey Kong

Các bác bàn thì bàn, nhưng cũng nên dùng từ ngữ cẩn thận chút. Chỉ là thảo luận chứ có chửi lộn đâu, chỉ vì nóng nảy một chút, thế là bây giờ thành chửi khéo nhau, hổng cần d* má, d* mẹ gì nhưng còn đau hơn thế, của Lionheart thực tế là cái thằng già này ko còn gì để nói thì mới chơi kiểu như thế này.nếu đã tự nhận là to đầu,là lớn tuổi,thì ít nhất nói cũng phải làm sao cho người ta thấy được cái tuổi đời mình nó kiếm được bao nhiêu knowledge rồi,và với cái kiểu nói ko lại rồi bye,kèm thêm một câu nhìn trời qua miệng giếng thì rõ ràng ngay cả cái sự TỒN TẠI của nó đối với cái xã hội này-cũng đã là một sự thụt lùi của tạo hóa!!!.

Trong làng game, nào có phân biệt tuổi tác vd: nếu người lớn nói bậy thì thằng nhóc vẫn chỉnh như thường, nhưng quan trọng là giữa các gamer cần tôn trọng nhau một chút, ngay cả khi thi đấu người ta còn tôn trọng nhau huống chi là mình cùng chơi game với nhau.Các bác có thảo luận là rất tốt, nhưng đừng chửi nhau nữa. Hi vọng là sau cái bài này của tớ các bác hạ hỏa chút, nói chiện đàng hoàng.

@ Cậu Lionheart: nói hơi quá rồi, sao lại bảo tớ nhu nhược, hổng thích cãi lộn nên cho tớ là nhu nhược sao, đâu có ai đụng tới tớ đâu mà tớ lại đụng người ta, nếu (dùng từ nếu thôi nhá) bác JW có nói sai, tớ không chỉnh vì : 1/tớ chưa làm được 3', tớ chưa thử nên chưa dám bác bỏ. 2/ tớ cũng chả muốn bác ai, trừ khi nào nổ quá chịu hổng nổi, nếu có sai thì bà con cùng biết, trong đây lắm cao thủ mà , tớ kiến thức chưa tới đâu, chưa giám khoe tài, mà cũng hổng mún khoe tài

@Boko : hay, tính toán vậy là hay, khỏi cãi. Mà quên, Luck đâu có ảnh hưởng tới thời gian Duel, chỉ ảnh hưởng tới đòn đánh thôi hay nói cách khác là critical hit í mà, nhưng chơi NJ cũng cần luck cao để Zell đánh được mạnh. Tớ cho máu cực tiểu, hầu như lúc nào cũng trên 12s.

@JW: bác cho hỏi 3 câu nhá, hông có ý gì khác đâu:
    #1 - Bác đánh Rush và Boya, 1 cú là ba nhiêu máu ? Trong 12,58 s bác đá được bao nhiêu cú ? thử nhân lên ra tổng số 1 lần duel giùm em cái
    #2- Bác cho Zell uống gì mạnh thế ? 1 turn đánh đến 500 - 600 k ? bác vẫn chưa trả lời em, em dùng Chocobo và đi kím tiền mua đồ mới mạnh được, vẫn chưa nghĩ ra cách khác
    #3-Sao bác không làm 1 cái giống như là replay, lưu dưới dạng file movie rùi tải lên cho bà con coi,

Bây giờ bỏ cái vụ 3 phút đi, quan trọng là trong vòng 3 turn, nếu 3 turn mà bác hạ được Omega thì ok, nửa tiếng cũng được

5. lionheart684

lionheart684 Donkey Kong Lão Làng GVN

-to duca:tớ sẽ ko dùng đến mấy từ trên nếu JW(nói như thế này là kìm lắm rồi đấy) ko trả lời cái kiểu như vậy.bài đầu tiên tớ đúng là dùng chữ liar hơi quá,nhưng tớ nói có dẫn chứng và luận điệu rõ ràng.vì thế nếu muốn bác bỏ hay chứng minh thì phải làm cho rõ ràng và đúng đắn một tý!hắn post hai bài-một cho tớ và một cho cậu-và rõ ràng trong cả hai bài này hắn gáy bay lên tận trời xanh,kèm theo cách nói "ta đây" ko chịu được!rồi khi tớ trả lời hắn,(kèm theo một chút châm chích^_^)hắn tương luôn câu chicken vào!!!thế hỏi cậu có điên ko chứ?tớ luôn tôn trọng người đang nói với mình vì nếu cậu vào chỗ thread anti-ff,cậu sẽ thấy tớ chưa chửi ai trong đó cả-đơn giản vì trong đó họ nói chuyện có căn cứ và lập luận rõ ràng-nhưng đối với những người ko tôn trọng tớ,thì ko có lý do gì bắt tớ lại phải tôn trọng đối phương cả,understand?
    -to boko:hê,U hay đấy,hôm qua tui về nhà tức quá,lại nghĩ ra thêm một đống thứ để chửi tên JW nhưng lười ra đánh thêm quá,tính hôm nay bổ sung thì U nói hết rồi.tui xin nói thêm là ngoài chuyện lowest hp và luck,thì sát thương duel của zell cũng phụ thuộc vào chỉ số hit% nữa.cái này tui đã so sánh lúc zell đánh với 100%hit và với 150%hit rõ ràng có sự khác biệt-mặc dù so sánh với 1 cú đấm thì lên ko nhiều nhưng nếu trong 1 hit 12' thì chắc chắn sự khác biệt sẽ rất lớn.thế thôi,ko còn gì bổ sung^_^.
    -to justwonder:ok,bây giờ xem như tôi chưa nói gì ở mấy bài trước,xin vui lòng ông trả lời mấy câu hỏi của Duca giùm tôi cái.nếu nó đúng,tôi sẽ chính thức xin lỗi ông ngay tại đây,còn nếu ông ko trả lời được,ok thôi,tôi cũng ko muốn làm khó ông nữa.thế nhá!
    p/s:à,ông Duca này,hôm qua về tui mới nhớ,thế ông chơi NJ gì mà có lionheart cho ông xài thế???tui tưởng ông sau khi tranh luận búa xua thì phải hiểu cái này chứ?vả lại,khi đánh omega,ko ai dùng squall cả.quitis và zell luôn là cặp bài trùng,công thêm rinoa với wishing star/invinsible thì mới mong thắng được omega chứ!cái này ông xem lại nhá.

6. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Ối giời ơi,các bác nói chuyện với nhau mềm dẻo một tí đi nào,có gì từ từ bàn chứ,việc gì phải nóng tính thế ;;-)
    Việc đánh Omega 1 phút chắc không thể,nhưng mà 3 phút thì em đây đã làm rồi,đó là lần thành công duy nhất của em trong ...mấy chục lần đánh,không hiểu sao số em nó đen ,đánh Zell toàn gần chết thì mình...ngỏm,chán qué
    Lần 3 phút ấy là thế này,đầu tiên là em cho Selphie và Sờqua Att bình thường,mặc dù cả hai đang máu vàng và có cơ hội ra Limit,sau đó đến lượt Rinoa,chỉnh ngay ra limit(nếu Omega tấn công bất cứ ai thì ...tiêu luôn,may quá nó đứng im 0:) ),phúc mười đời cho em là có ngay Invisible.Hic,vừa tàng hình xong thì Omega tấn công tới tấp,kệ mịa mày :cool: ,đến khi điều khiển được Selphie thì...ấn và ấn cho đến khi ra được The end,thế là xong(Có thể các bác không tin chứ em ấn cực nhanh,nhưng mừ cứ thấy chữ The end là thành phản xạ,dừng lại tức thì và cast)
    Thế đấy,đấy là cách của em,còn dùng Zell thì em chưa làm được,có lẽ về thử xem sao 0:)
    (Đừng cạnh khoé nhau nữa nhá các bác >:-D< )

7. lionheart684

-to sarbina:cậu biết gì ko?thực sự cậu làm tớ khâm phục đấy!ko phải ai cũng giám tự nhận mình xài the end như cậu được-một phần vì tính tự ái,nếu nói mình xài the end tức là tự hạ thấp mình rồi,cho nên tớ biết có nhiều thằng mặc dù phải xài the end đấy nhưng vẫn ngoác mỏ kêu là tao đánh mà ko cần dùng the end nè hay ôi xời ơi chơi ff mà xài the end thì còn nói gì nữa...lần trước tớ có nói câu xem thường skill của cậu,cho tớ xin lỗi nhé^_^.thực sự tớ cũng từng thử chỉnh để đánh the end xem sao(đánh hoài ko được thì túng thế phải dùng quyền chứ sao) nhưng số tớ ko may như cậu,chỉnh hoài mà có thấy đâu?cuối cùng vẫn phải cắn răng đánh bình thường với nó,chết đi sống lại ko biết bao nhiêu lần ấy chứ.nói chung khi chơi NJ thì đánh được với omega đã là một thành công vĩ đại rồi,ko ai rảnh mà đi đánh đi đánh lại với nó làm gì(đau tim lắm^_^).hờ,nói thế thôi.

8. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hic,có gì mà phải tự ái cơ chứ,chơi trò chơi cho vui thui mà 0:) ,nói chơi the end là hạ thấp mình cũng không đúng đâu,vì đó là một kỹ năng của nhân vật,cái này khác hẳn với xài Item Hero đấy.(Kể cũng lạ vì xài Hero thì cho là ...hèn,còn xài Invisible Moon thì lại coi là ổn ;;-) hehhehehe)
    Việc chỉnh được ra the end rất khó,nếu chỉnh từ từ thì không ổn vì nhân vật rất dễ trở lại trạng thái...hữu hình,mà muốn chỉnh nhanh thì lại sợ...lỡ trớn,thế nên tui đã bỏ cả một ngày chỉ để tập riêng kỹ năng...bấm và bấm,thực ra cũng đơn giản vì trong list magic của Sel thì chữ The end khá là dài,nên dễ nhận ra,tập nhiều thành phản xạ cũng quen thui mà >:-D<

9. lionheart684

-hì,nhưng cái kĩ năng này nó hơi đểu một tý,bùng một phát thằng trùm bay luôn,thế nên đối với nhiều người,họ cho như vậy kém hay-thậm chí "tà ma"^_^(cách nói kiếm hiệp đấy).
    -à,còn cách xài hero khác với invisible chứ.hero dùng cardmod được 100 cái,xài thoải mái,còn invisible ra random,thế mới có chuyện cầu nguyện chứ.vả lại đánh NJ thì đâu có item mà dùng,hic hic..

10. (S)

(S) T.E.T.Я.I.S

Mình dùng Hero quen rồi. Bác làm ơn chỉ cách tập luyện được không? Cảm ơn trước;;-)

11. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Hic,thỉnh thoảng lại có người đi lạc đề rồi,NJ làm sao xài được Item cơ chứ,nếu mún hỏi về cái đó thì qua topic bàn về Omega pàkon cô bác nói giùm cho :cool:

12. Boko85

Boko85 Mega Man

Giỏi thật đoá. Em ko thích The End vì bấm mỏi cả tay.
    Có lần oánh con Red Giant. Vì con này oánh chậm nên mình tha hồ xài Selphie. Trong trận đấu đó ra cả thảy 14 lần The End nhưng 100% đều trượt và bỏ lỡ!!!!!!!! Nhục nhã

13. Duca

Duca Donkey Kong

Ha, cần gì phải Junction mới kiếm được Lion Heart ? Tớ lười quá, cậu đọc lại chỗ tớ tranh luận, chửi lộn với Boko, hình như tớ đã nói về các kiếm Lionheart.
    Tớ cũng cần nói thêm, cậu đã lầm, không phải là lên xuống tới lùi, mà là lên xuống (rush punch) và O X (boya). Cái lầm thứ 2, bác JW có cái lí khi nói phải tập 2 chiêu đó cho nhuần nhuyễn, vì nó rất là quan trọng khi duel. Trong 1 giây duel, tớ chắc chắn đánh được 5 đòn (trung bình 20khắc 1 cú) là do luyện tập 3 ngày đấy, không phải chuyện dễ
    Phiền các bác trả lời giùm 2 câu nhá,
    1 - ở level 99, Zell no-junction, no str up, nói chung là original Zell str, luck và hit % là bao nhiêu ?
    2 - ở chỉ số str + luck + hit% đó, Zell đán được bao nhiêu máu trong 1 đòn rush pucnh or boyaa ?
    Trả lời sớm nhá.

Về việc hạ Omega trong 3 turn hoàn toàn có thể được nếu a/ duel time > 12 s, b/ một đòn của Zell phải liếm được 9000 trở lên. c/ 1 giây duel ít nhất phải là 5 cú
    thử làm 1 bài tính. trong 1 lần duel : 1 s (duel) Zell đánh được 5 cú * 12 * 9000 = 540.000. Đem nhân 3 = 1620000 vậy là toi Omega

Còn nếu bác JW siêu hơn, nói siêu, nhưng không phải không làm được, 1 duel đánh được 10 cú (10 khắc 1 cú - tớ đã đánh được 10 khắc cho Boyaa nhưng rush punh thì chưa được vì hai cái nút qua lại nó xa nhau và bị cản bởi hai nút lên xuông). vì sồ lược đòn tăng gấp đôi nên damge ta có thể giảm xuống 1 nửa, đó là còn chưa tính là nếu ra đòn nhiều, cơ hội ra critical hit càng cao, damage sẽ còn cao hơn dự tính. Nếu đáp án của câu 2 là trên 4500, chuyện hạ Omega trong 3 turn của bác JW có thể tin được, đó là
    lí do tớ nói tại sao phải luyện boyaa và rush punch cho nhuyễn
    Chú thích : nó duel trên là tớ chơi PS1, còn PC thì không biết bấm keyboard có gì khác không.

Tớ tính vậy, bác JW coi thử có đúng cách chơi của bác không, còn bác nào thấy có gì không ổn, cứ chỉnh

14. lionheart684

-được rồi,để tôi chỉnh:
    -ok,cho tôi hỏi cậu cái:cậu chơi NJ là như thế nào?và tôi nói luôn NO-JUNCTION tức là KO ĐỤNG ĐẾN CÁI CHỮ JUNCTION TỪ ĐẦU ĐẾN CUỐI GAME,như vậy thì đừng nói với tôi cậu lấy Seifer hay Edea ra mà luyện GF.vả nếu như vậy,từ đầu đến cuối,nếu thích thì cậu để 3 con Queltzacolt,Shiva,Ifrit cho vui,còn ko thì chỉ duy nhất 1 con Ifrit làm cảnh(à quên,nếu cậu đánh Brother,Ultima,Bahamut thì có thêm 2 con này và Eden vô nữa).nếu đã vậy,cậu chỉ cho tôi cách lấy Pulse Ammo xem?cậu đào đâu ra cardmod?hay là lại chơi Chocobo đấy?nếu thế thì đừng nói với tôi làm gì nhé-tôi ko biết nó là cái gì đâu!
    ok,cho tôi hỏi thêm một lần nữa là cậu biết suy nghĩ ko?bấm Booya(trái phải) và Punch rush(tròn và X) cái nào nhanh hơn?thay vì sau khi bấm lên xuống ta bấm luôn trái phải-ở cùng một tay với lại phải dùng tay còn lại để bấm tròn X,cái nào nhanh hơn???vả lại sát thương giữa Booya và Punch rush có gì khác biệt???nếu cậu quên thì để tôi nói luôn 3 chiêu Booya,puch rush,và heel drop Zell có từ ngay lúc đầu,và việc để tạo thành một series đòn tuỳ vào player mà tuỳ biến sao cho nhanh.thế tôi hỏi cậu luôn là cậu chọn cái nào????bấm lên xuống-trái phải với lên xuông-tròn X,cái nào nhanh hơn????hơn nữa để gây sát thương cao nhất thì ko chỉ có 3 chiêu này,Math kick cũng rất quan trọng và để kết hợp với cái này thì mới mất nhiều thời gian!
    chơi lâu quá ko nhớ^_^,nhưng Str ko quá 100-đó là điều chắc chắn;luck tầm 20-30,hit% thì ko tăng trong quá trình chơi,của zell lúc đầu hình như là khoảng 120-150% thì phải.
    tầm từ 600-800 nếu ko có meltdown và từ 1000-1200 khi có meltdown.
    cái này hình như là chơi junction thì phải^_^.
    -bởi vì đáp án của câu hai ko thể là 4500 nên ko thể có cái này^_^.
    -bây giờ tôi sẽ nói rõ luôn max damage của zell trong 1 long duel là bao nhiêu và 1 turn đánh được bao nhiêu.hãy cứ cho cậu gặp may mắn từ đầu đến cuối được invisible,quitis ra acid cho omega bị meltdown,sát thương cao nhất một đòn của zell là 1200 thì:
    +trong 12.58s,trung bình trong 1 giây cứ cho là đánh được 10 cú đi(oái!),như vậy sát thương sẽ là 10*12*1200=144.000!chấm hết!
    +quistis tung homing laser/homing missile sát thương từ 12.000-->14.000,rinoa gặp may được wishing star,sát thương 2200*8=17.600,ok?
    ---->tổng cộng trong 1 turn cả 3 lượt của quistis,zell và rinoa sát thương sẽ là 144.000+14.000+17.600=175.600 hp!và đây là max lucky rồi đấy!bài trên tôi cho 200.000 đã là quá dư giả rồi^_^.chính vì thế tôi mới nói ở bài đầu tiên là tôi được rinoa ưu ái cho 3 lần invisible,như vậy sát thương tôi gây ra được là 3*3*100.000=900.000(cái này tôi ko may mắn,cũng ko giỏi giang,zell ko oánh được 144.000,rinoa ko ra wishing star)
    ok chưa,bây giờ cậu nói tôi nghe xem làm quái nào mà cậu đánh được omega trong 3 turn,mỗi turn tầm 500-600k xem???

15. Boko85

Boko85 Mega Man

Roài, tính toán thế mới chính xác, oánh Omega ko phải trâu bò là được, lucky lucky!!!!!!!!
    Chỉnh sửa cho Duca một tý:
    Ko biết bao nhiều lần, cậu lại cho là có thể kiếm được Lionheart
    Ko thể có chuyện 1 đấm Punch Rush hay Booya có thể đạt được 9000 với NJ. Chỉ có 255 Str mới có thể thế thôi. Với Final Heaven (Chiêu cuối của Zell - tôi ít dùng ko nhớ chính xác) mà với tầm 100 Str thì cũng đạt mức 3k là ít

16. kedoirachvidai

kedoirachvidai Youtube Master Race

tranh luận chán rồi ; giờ cho hỏi có ai tin die con omega trong 3 turn được không
    ( ngoại trừ the end như sabrina ^_^ )
    tui không tin kể cả khi đánh juction
    3 lần limit 12.58s ; bấm 5-10 duel trong 1 lần
    hay thử hỏi hãng squall nhỉ ; họ chắc chắn có câu trẳ lời

17. Boko85

Boko85 Mega Man

Junction thì được, chứ NJ chắc chắn là ko

18. doom

doom Youtube Master Race

Trong moi tran dau cac GF nao tham gia truc tiep vao tran danh thi moi duoc cong EXP do nha. con tui thi tui lai thich dung magic hon nhung cung phai co luc su dung GF chu khong chan chet. Vi vay dep y tuong do di.

19. doom

doom Youtube Master Race

Tuy moi noi luat choi co rac roi hon nhung noi chung cung chi can chiem nhieu dat hon doi phuong la duoc rui. voi lai nho su dung Card de bien nhung con quai vat minh ha thanh bai di chu bai yeu qua thi cung thua thui a. toi an nhieu toi noi chi o díc 1 tui da nang cap toan bo vu khi cua cac nhan vat len den muc cao nhat do, vi vay dung coi thuong viec danh bai nha.

20. Umi

Umi Donkey Kong

trong no junction game thì đánh bài chả để làm gì cả, trừ khi bạn muốn giải trí. no juction thì ko có ability card mod -> đánh bài vô dụng. Nhưng thỉnh thoảng ngồi nghịch nghịch tripple triad coi như thay đổi không khí cũng tạm được

Mà ko hiểu bạn Doom có hiểu chủ đề của topic này ko nhỉ? ???? toàn thấy bạn nói tời GF, Magic với upgrade vũ khí thông wa đánh bài :-& pó tay

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.