Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. neosin

neosin Youtube Master Race

nhiệm vụ trong FF8 có cái nào khó đâu chỉ có cái tìm mấy mảnh vỡ là hơi lâu thôi chứ có gì đâu
    dùng cheat là nhanh nhất nhưng
    đâu cần phải cheat chỉ số vãn mã trừ eva thôi(nhanh thôi)cú dùng skill của mấy con thần ấy nếu bạn ém lv thì sẽ lên nhanh thôi(nếu bạn muốn lv cao)dùng thêm mấy bìng tăng lực nữa
    nếu không muốn tăng lv thì hơi lâu đó tiếc là lâu rồi không chơi(5 năm rồi)nên không nhớ rõ cách "bạn hỏi mấy người sưng là cao thủ hỏi thư xem họ biét đấy"

2. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Thoai cái này thì mình thấy cần gì phải hỏi làm gì cho mất thời gian hả bạn ? Mấy cái quest này thì mình thấy ở trong bài hướng dẫn của Ruby có rùi cơ mà . Vào đó mà xem cần gì phải hỏi cơ chứ

3. Lucky_Seven

Lucky_Seven Mr & Ms Pac-Man

Troi ong hoi ai thi hoi tui ko can bit !! Nhung dung co hoi con ga ay no chang biet cai que gi het dau (Thang Julian do ) !!!!!!

4. high summoner

high summoner Fire in the hole!

hey đừng đó gây mâu thuẫn chớ =)) .....nói kiểu đó làm tui nỗi hứng cãi nhau lên nè ...đang tu nhé đừng có kéo tui vô=))
    cần gì mua lắp vô khỏi mắc công luyện =))
    trùi ui thì ra bên này mà cãi qua box question lun nà ....đánh bài tuy ko có item tăng sức mạnh nhưng có item đổi re item tăng sức mạnh ........vậy htì cũng cho là đánh bài có roài ....có sao đâu thậm chí còn nhanh hơn cách devour nhiều ....đó ..tui đâu có nổ đâu =))

5. deadly

deadly C O N T R A

Lâu lắm mới nghe cưng nói câu có lí như zậy, cám ơn, cảm động quá híc híc.
    Nói sao thì nói hoàn thành FF8, quá dễ, tốn thời gian mà thôi. Chấm hết.

6. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Có lẽ là FF8 dễ hoàn thành nhất nhưng nó còn rất nhiều bí ẩn vui lắm đó,tui sẽ đưa ra bằng chứng bằng những câu đố của tui cho mọi người xem nhé,đừng coi thường FF8.

7. deadly

deadly C O N T R A

To Ultima: cau đố mà cũng có câu hỏi chèn vô nữa sao, cái câu đố đó hơi dài, cách cộng điểm sao đây, tinh theo phần trăm hả kekekekekekekke.

8. ultima_86

Đừng hỏi về câu đố nữa mà thêm rầu mtui lúc đâu chỉ định lập topic đố vui để để đố thui sau đó mới thêm vào ô chữ ai dè cái phân ô chữ được mọi người hưởng ứng còn câu đố thì...........,nản thiệt.

9. cfc

cfc Youtube Master Race

hehehe, chắc không có ai có thể địch lại con... Omega Weapon phải ko ? Tui có một đấu sách... số dzách ! Xin mời :
    - Ở trên Island to the Hell/Heaven, draw 100 Ultima, 100 Full-life dzà 100 Aura, sau đó... nhào dzô ! đánh càng nhiều càng tốt, luyện cả 3 đứa lân level 99(không phải 100).
    Sau đó...
    1) Vào Ultimecia Castle.
    2) Chia ra làm 2 nhóm: -Nhóm 1: Lv.99 (tất cả(Squall,Zell,Quistis)).
    -Nhóm 2: Yêu...yếu thôi ^_^.
    3) Nhóm 1 đi dzào căn fòng có hồ nước, đứng trên vòng màu xanh, chuyển.
    4) Nhóm 2 đi vào căn fòng trước căn fòng treo tranh(trước cánh cửa có 1 vòng chuyển), ở góc trái(dưới cầu thang) có một sợi dây, kéééo, tính giờ...
    5) Chuyển qua nhóm 1, equip những ability mạnh nhất(Ultima, Full-Life(HP), Aura)và vũ khí mạnh nhất(Lion Heart, Ehrgeiz, Save The Queen), nên cho Squall GF có chiêu Luck + 50% để dùng Lion Heart dễ hơn.
    6) Vào đánh Omega Weapon(sau cánh cửa).
    Boss: Omega Weapon. HP: 750.000 - 1.125.000.
    Có thể dùng The End để giải quyết... nhanh gọn lẹ, hoặc dùng Duel(1000000 HP 1 lần) như justwonder đã nói. Vì có Luck + 50% nên dùng Aura và Lion Heart. Nhớ dùng Megalixir liên tục. Dùng Mighty Guard khi Omega dùng Terra Break(nếu ko thì gameover đó). Lập đi lập lại như dzậy rồi Omega sẽ "tiu" thôi ! =))

10. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Em thì đánh hơi khổ sở chứ mấy bác kia có cho con omega sống quá 2 lượt đâu. mấy bác ý cũng không xài the end đâu.
    Còn chiến thuật của bác nì. Trước chiêu terra break là chiêu light pillar, lỡ như chiêu nì giết chít quitis của bác thì lấy đâu ra mighty guard cho bác xài để chống terra break đây. Chẳng lẽ gameover ah.

11. ma_day

ma_day Mario & Luigi

nè bac kia nói là dùng chiêu The En tôi tưởng chiêu đó của seipher chứ tai sao bác lại dùng được mà con OMEGA giết quá dễ cần gì phải chiến thuật này nọ cho mệt cứ cho rinoa vào nhóm dùng limit tàng hình cả nhóm (sory quên tên limit ấy là gì rồi ) xong rồi thì chuyện giết nó quá dễ dàng

12. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Của Selphie mà,nếu Seifer có chiêu đó thì bọn Squall đi cả đám từ đời nào gòi =)) =)) =))
    Nếu mà không đánh được con đó thì dùng hero thoai ^_^

13. deadly

deadly C O N T R A

mình kiếm còn khó chứ nói gì đến Sei cơ chứ hahhahhâhhha, hắn mà có thì chuẩn bị gameover cho rôi.
    Kiểu này thì ai mà chả thắng cơ chứ.

14. donkihoteanh

People call that ' s challenging. Nếu mục bác cho phép mình xài tàng hình thì thì xài luôn hero war luôn cho nhanh. Còn nếu bác nói tàng hình là do limit thì cần gì xài thành viên. cho 2 đứa kia chết trước rùi 1 mình Rinoa đập omega thui (cách nì không phải của em, của bác nào í, em chỉ còn nhớ nội dung ,mà không nhớ tên tác giả, nhớ khôn hé)

15. deadly

deadly C O N T R A

Híc, tui đã thử đập kiểu này rồi, nếu có invíible thì không sao, còn không có thì đánh đến 30 phút thì die, đánh khoảng 10 có được lần thắng hahhahhâhhhahha.

16. ultima_86

Nào có ai đánh omega như tui chưa chỉ dùng một mình squall hoặc irvine thui,còn hai đứa kia cho K.O,ko gắn một GF nào mà omega vẫn về núi như thường.

17. deadly

deadly C O N T R A

ê, bữa nay người ta đánh không cần Squall mà cần Rinoa thôi, he he, thế mói chuối, mà toàn chết không, aaaaaaakekekekekekkekek, đây mới khó nè.

18. Funboy

Funboy Youtube Master Race

Mấy chú chơi hay quá, tui tìm ko ra cái phòng tranh. Từ chỗ con Sphinâra đi đường nào thì tới phòng tranh, tui đánh mấy con kia rùi, giờ tìm trauma thanh toán mà ko biết đường. bác nào biết hướng dẫn chi tiết giùm, mất thời gian với đoạn này quá rùi. Tím ra phòng tranh ruì vào đó làm gì nữa. tui xem bản hướng dẫn cuae ruby rùi mà chịu.

19. donkihoteanh

Bác đã tìm thấy phông tranh rùi ah ? Việc còn lại cũng khá dễ. Bác chỉ việc đi coi hết bức tranh trong phòng. Ghi nhớ cả tên tiếng .... gì đó và tên tiếng Anh. Sau khi xem hết tranh (thực sự không nhất thiết phải xem hết tranh nhưng để không phải rườm rà cho em bác xem hết dùm, cả tranh trên lầu và tranh dưới lầu). Sau dó , bác xem lại bức tranh bị mất tên ở bờ tường bên phải. Bác sẽ phải chọn tên cho bức tranh. Bác chọn tên của bức tranh qua 3 từ kết hợp sao cho 3 từ đó ghép lại theo thứ tự sẽ có nghĩa Tiếng Anh là : In the Garden, Sleep A Messenger. Nếu bác chịu khó xem bài viết hướng dẫn thì bác sẽ hiều vì sao chọn như thế. Sau khi chọn tên xong , con Trauma sẽ hiện ra.

20. Lucky_Seven

Lucky_Seven Mr & Ms Pac-Man

OK ! có dùng Hero ko ?
    :hug: :hug: :hug:

1

1

1

1
    1
    1

1
    1