Think you're skilful enough at FFVIII? Try this!!!

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi Umi, 19/12/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. high summoner

high summoner Fire in the hole!

hahhahhaha ......điên àh .....xem lại mình đi .....bình thường nó bắn trên 4000 khi có protect thì giảm 1/2 là còn 2000 ....ko thể 1000 đâu hahha dù có cheat cũng vậy thôi ...có đánh nó chưa vậy ????
    .....các thuộc tính ko cần nhiều ..cần gì đẹp hay xấu ..chủ yếu là nó có giúp gì cho mình hay ko thoai ..theo tui chỉ nên lắp đầy 3 thuộc tính đầu thoai vì tui luôn để HP khoảng 3,400 ..các cái khác ko cần ....vì monster ít đánh với lại các chiêu mạnh như meteor hay ultima là non- elemental vì vậy cho dù có lắp thì cũng chẳng xi-nhê
    ông bỏ cái spr +60% vào và lắp auto-shell ko có tốt hơn sao mà bảo là cần gì ...spr của ông có 255 sẵn ko ..nếu có sẵn thì cần gì auto-shell nữa
    giàu là giàu với ông thôi,nếu cần tiền mà mua đồ tăng chỉ số thì nó chỉ như muối bỏ biển

2. Final000

Final000 Donkey Kong

Đúng roài, mua đồ để đổi ra đồ tăng chỉ số thì bao nhiêu tiền cho vừa, lần trước tôi thử lấy một triệu rưỡi ra mua cũng gần như không có, chắc phải có độ mấy chục thì mới tăng lên kha khá cho một đứa được.

3. squall_dracula

squall_dracula Youtube Master Race

Nếu mà mua đồ để tăng chỉ số thì đúng là không thể.Muốn tăng các chỉ số thì tốt nhất là dùng các bonus hay chơi chocobo world thui

4. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Tui thấy xài bonus không nên hết các chỉ số đuyợc đâu . Tui nghe nói vô cho co bo word có lém món hay hết ý mà chưa biết vào ai bít cách thì làm ơn xin chỉ giáo tui đang máu chơi lại game FF 8 này đây

5. HLM510

HLM510 Youtube Master Race

sai roài lắp vầy mới đúng lè
    HP >5200 juntion full-life+4800=9999
    Str 175 juntion meteor(hay aura)+80 = 255
    Vit 180 juntion Meltdown+80 = 255
    Mag:150 juntion gì cũng được=????(i don't care about this one 'cause i don't need it)
    Spr: 120 juntion Reflect+72 (Spr+60%)=255 ko cần 255 ...auto-shell tốt hơn
    Spd:36-38 juntion Triple+70 Spd+40%= 110-115??????? hơn 140 lận
    Luck juntion ultima+luck 50% => 123 .....
    sử dụng auto-shell và protect ,spd40% and luck 50%(vì chẳng biết bỏ gì)tui đánh omega thì nó ra được 3 chiêu và chưa ra terra break ....3 nv lên lv 100 hết roài sao tui có cảm giác hp của omega hơi bị ít?????
    các chỉ số tui chỉ tới đó ....cũng thường thôi vì tui làm biếng luyện ..tui chỉ luyện các chỉ số đó trong 2,3 tiếng thoai ..còn lại là đi bình thường ,tui chơi được hơn 50 tiếng roài,chỉ số đó là 3 nhân vật...có ai bày tui làm cách nào cho spd tăng nhanh chút ko ?????ultima nè khoảng bao nhiêu tiếng thì 255 mag ,spr cho cả 3 nv ...chỉ số chính sau khi juntion khoảng xấp xỉ 180 ..tui thấy oánh bài cũng ko dễ ra ngay..kiếm tiền thì cứ bán mega-potion mệt quá ....

6. HLM510

HLM510 Youtube Master Race

7. cfc

cfc Youtube Master Race

ông học lớp mấy dzậy??? 5200+4800= 9999 sao? :o .
    ông đánh lại con omega chưa mà nói hp nó ít??? xạo ke, tui lv.99 hết rồi mà vẫn thua... 72 lần nè. ông level 100 hết thì ngỏm từ chiêu lv.5 death rồi, hp của omega là 1.125.000 nếu ông level100, đừng có mơ thắng nó, level 200 còn đánh chưa lại nữa mà... :cool: :>

8. cfc

cfc Youtube Master Race

ông có biết cộng ko vậy? 5200+4800=9999 sao? >:P
    ông đánh con omega chưa mà "nổ" to thế? hp 1250000 mà ông kêu ít thì tui thua luôn, lvl100 cả 3 đứa cũng chẳng lợi gì, mới dzô nó chơi lv.5 Death là ông tiêu luôn, auto-shell ko có đỡ được terra break đâu, nó chỉ protect được meteor với ultima thôi :-" . con omega level 200 cũng đánh không lại đâu, đừng có phao tin bậy bạ nữa.

9. okia

okia The Warrior of Light

ơ hơ, tui có Lv 65 đánh chết nó nè, Death Lv 5 thì lắp Death 100% vào St Def, đỡ Terra Break thì dùng Auto Protect. mà lần sau ông post bài 1 lần thui nhé, nếu thấy ko thich thì vào sửa lại chứ đừng post 2 bài liền nhau.

10. high summoner

chậc chậc bạn cfc gì ơi bài viết trên là của mình đó và bạn thật là sai lầm khi đã lôi ra mà bắt bẻ:devil:nghe nè
    chỉ số thật sự là 9999 ..nhưng vì sao tui cộng vậy? ...vì tui lắp full-life vào HP=>+4800 và HP chuẩn của tui là 5200 ...số HP bonus cộng mỗi lần là 10 đơn vị nên tui lấy chẵng số HP gốc là 5200(chẳng lẽ nói là 5199)=)) ..và vì chỉ số đến 9999 mà max nên chẳng phải cộng sao nó vẫn ra 9999 đó thôi
    .
    con omega tui đã đánh roài và nó đánh lại được 1,2..3 chiêu là ngỏm ...chưa kịp ra terra break ..tui bấm đồng hồ khoảng 6,7 phút .....vì vậy tui cảm thấy HP của nó quá ít chưa gì đã chết,lv100 thì như ông nói,lắp death vào status ...
    thật sự là ít ..tui biết lv 3 nhân vật của tui là 100 và thấy lạ là sao HP của omega yếu thế,auto-shell thì đúng là chỉ chống magic nhưng auto-protect thì sao?vit 255 thì sao??? ko biết thì đừng có cố cãi+_+
    to mod: mod xem lại mem HM đi kìa nó copy lại y chang bài tui rùi đưa vô chẳng có trúng trật gì cả ....bao nhiêu lần rồi biết hông

11. okia

okia The Warrior of Light

yên tâm đi HS, HLM510 kỳ này chắc ra đi ngàn năm rồi, nó quậy bên FFX bị Lufu cho ăn 2 cảnh cáo nhưng xem ra không chừa, mà thằng này tài thật, quậy cả hai nơi, lên 5th rồi mà bây giờ mới bị phát hiện.

12. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Tui nhận lời thách đấu của 2 MOD Syvil và Ultima_86 nội dung như sau: Tui có thể đánh Omega (trên 1 triệu HP) bằng cách chỉ dùng Madrush và bằng Magic. Không dùng Limit, không đánh gần chết rồi mới dùng Madrush.

Tui đặt cược hết số EXP hiện tui đang có, nếu thành công MOD đã hứa thưởng cho tui số EXP tui đặt. Nếu thất bại hoặc nói láo tuỳ MOD xử lý.

Tui sẽ có bằng chứng để chứng minh.

13. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

bạn nói như vậy thì mình có thể suy ra đội hình của bạn như sau
    - thứ nhất bạn chơi trên máy tính và xài cheat hack phải không, lí do đơn giản
    để đánh omega trên 1 triệu HP mà xài madrush thì nó phải đánh mình rất ít lần, để được như vậy thì speed của quân bạn phải đạt 255 hết, hơn nữa streng cũng phải 255, vitaliti cũng 255, luck cũng phải cao, trên 100 , trong abiliti còn phải cầm các auto-potion, autohate ( nếu speed không đến 255 ) auto-protect ( để chống terrabreak ) , ngoài ra trong trận còn phải tuỳ thuộc vào may mắn khi 3 thành viên die thì con phoexnix phải bay đến cứu, nhưng chỉ được 3lần
    - để cầm tất cả các abiliti như auto-protect và auto-potion thì bạn lại không được cầm các abiliti% như spd 20,40 %, mà để làm spd lên 255 thì bạn lại phải tốn 1 lượng thời gian khá lâu,
    => bạn chỉ có thể chơi hack hoặc cheat để làm tăng các chỉ số sức mạnh lên 255
    mà đã chơi cheat hoặc hack như vậy thì việc kill được con ogme xài madrush như vậy là không khó mấy
    ^^

14. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Nói cho các cậu bít Đây kô thèm chơi cheat,đối vởi tui thằng nào chơi cheat là thằng kém tắm...Kô thèm nói chuyện
    Speed Up thì vô CW mà kiếm,lại đổi từ Hundred Neddle ra thì có mà đầy lại cộng thêm 40% thì có gì khó để đạt 255..
    Tui chơi dựa vào Speed là chính chỉ cần Streng,Speed,Spirit cao là tạm đủ..Còn khi mình dùng Mad Rush thì nó tự động auto-haster và auto-protect rồi khỏi cần dùng..
    Mà nói tóm lại kô thể chống nổi Terrabreak đâu chỉ hi vọng nó ra đòn đó chậm chậm thì mới có hi vọng thôi...Còn nếu thiên hạ kô tin thì tui có thể gửi Save lên để làm chứng nhưng mà phải xem Mod có ý kiến thế nào đã

15. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Hứm nói hoài mà ko đưa lên thì cũng thía,mà tưởng u nói lợi hay lắm chứ :ko dùng cheat mà lại chơi CW thế thì cũng bằng 0.

16. high summoner

ặc đúng đó,làm tưởng chơi PS ,chứ CW với cheat thì cũng rứa thui àh ,noi làm gì cho mắc công bị ăn cảnh cáo ko biết nữa

17. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

tui tin bạn, bởi vì tui cũng đang trong hoàn cảnh như bạn, không được mọi người tin tưởng cho lắm, và tui cũng đã gửi cái card của tui cho 1 mod để kiểm chứng ^^
    cho tui làm quen với bạn được không, mình tin là bạn có thể kill được con omega bằng cách đó, nhưng chỉ số speed của bạn đạt được 255 à, mìn thì có mỗi squall xài spd20 và 40% sử dụng triple mới lên được 255 tất nhien mìh cũng tạo ra nhiều spd up mới lên được như vậy, bạn cho mình hỏi thêm nha quân của bạn có bao nhiêu người đạt spd 255 và bạn tạo ra spd up bằng cách nào và làm như vậy trong bao nhiêu lâu được không ^^
    vì mình làm cho squall đạt spd lên tới 255 cũng khá lâu mà, bạn nói cho mình biết để mình học hỏi thêm kinh nghiệm nha ^^

18. high summoner

oài có ai nói là ko tin đâu nhỉ ,nhưng cái này ko đáng để bàn vì ai cũng có thể làm được chỉ cần chocobo và 1 chút may mắn thoai.....vì vậy cũng chẳng có gì to tát lắm đừng có nhắc tới nữa

19. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Chỉ số gốc thì làm sao đạt 255 đc,tui cũng phải gắn Triple vô và cộng cả 40% speed vào thì mới đc xấp xỉ 255 thui,cả 3 con đánh chính đó,để đạt 255 mất bao lâu tui ko nhớ lém ,nhưng mà mất nhiều thời gian lắm
    Tui đã quay phim cả lại quá trình đánh đó,định dạng Files là dạng Avi,nhưng mà cũng lên đến 161 MB ,thèng bạn tui biểu là nếu đưa lên mạng thì mất cả mấy ngày...Ặc ặc thế thì có mà chít,Nếu U nào biết cách hay xin chỉ giùm đi...Nếu kô chỉ có cách đưa trực tiếp cho Mod thui,Tui ở Hà Nội Nhỡ ra mod ở TPHCM thif tiêu rồi,nếu Mod ở HN thì đơn giản thui...Nếu có gì thì MOD nhắn lại cho tui nhé

20. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Này bác ,tui thì ko ở hà nội nhưng mà bác Syvil thì có đấy,bác hãy gửi cho bác syvil đi nha.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.