Thông báo chính thức thời gian Beta Test 19/07 – Cửu Âm Chân Kinh

Thảo luận trong 'Cửu Âm Chân Kinh' bắt đầu bởi Jukanius, 15/7/13.

1. Moody

Moody Mega Man Lão Làng GVN

Song thích ok mà, nhưng phải lên inner3 dex cao tí mới đánh đc, inner2 dex vẫn thấp lắm. hơn nữa phải có kinh mạch để combo skill, xài chiêu break trên không cực lẹ. set này chỉ cần nhanh tay là đối thủ mất hết rage rồi tức điên lên. Nếu bác thích thì ko cần đắp vào dex tí nào cũng đc, đập full breath spirit và stam để dành cho set 4th.dex gốc cũng có tàm tạm đủ xài.

2. Bibonot

Bibonot Dragon Quest GameOver

Không cần đắp dex thì xác định gặp ĐM cứ miss miss bác ơi , mình đánh toàn trượt khó chịu vãi , mà nhất là skill Bá Lao Phi Yến quan trọng nhất chứ :3cool_shame: Chẳng nhẽ giai đoạn này chui trong phái tự kỷ :6cool_what:

3. rickety

rickety Mr & Ms Pac-Man

bác có kn chơi CB hay CLC ko, định chơi 1 trong 2 phái này
    TL set trấn phái tự nhiên đánh dame nội cùi quá chả muốn chơi

4. super tutu

super tutu Mr & Ms Pac-Man

đang down game,chưa chơi bao h,gamevn mình có bang ko nhỉ?ngồi đọc chán chê mà chưa biết chọn phái nào hux,mà game này có hút máu ko hả các bac?

5. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

GameVN thì ko có bang, còn cái [GVN] lập ra của hội chơi World Of Tank thì lại ko sinh hoạt ở đây. Vào game hoặc qua forum GOSU mà xúc vụ bang hội thôi.

Game này có 1 nhược điểm rất lớn. Là nếu chỉ chăm mà ko đập tiền lại, ko có quan hệ thì càng về sau Late càng thọt, chỉ có đi làm trâu cửu vạn xúc nguyên liệu rẻ bèo phục vụ con buôn và đại gia.

6. Moody

cái bang thì về sau khủng rồi, brawn cao nhất game, clc thì cao nhì. có hut máu.. nhưng máu giấy parry giấy

thích chơi kiểu thịt đè người, lao vào ủi đất thì chơi cb

thích chơi kiểu assassin phi vào skill, rồi lại phi ra. động tác nhanh nhẹn thì chơi clc

Cá nhân thì mình vẫn đánh giá CLC hơn, đơn giản inner taichi sau học đủ loại skil để mà nghịch. lại có khả năng solo mini lẫn cấm địa, sau ko cần phụ thuộc vào ai tự đi farm kiếm tiền đc

Chưa có dịp thử nhưng nghe đồn set 4th của cả cb và clc đều ngon, thêm của nga my nữa. còn lại TL qtd ĐM RG có vẻ sida, mà nói chung set nào đi chăng nữa chả set nào chịu đc mấy set đập tiền,tiền nào của đấy.

7. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

1 là có tiền,2 là chịu farm và biết farm,lấy thịt đè người,kiểu gì cũng có thằng chết ....!!!uả,tưởng cái Guid trong game cuả đội diễn đàn bên này,ko phai ah?!...

8. Jukanius

Nói cũng tùy thôi ông à, con CLC đa năng thì đa năng thật nhưng ko có nghĩa là vô đối, nếu bảo đi farm, NM, ĐM, thậm chí kể cả cỡ TL, CB, CYV là 3 phái Dương Cương sau này có đủ set Đoạt Phách Câu Tâm Thích thì farm phụ bản cấm địa được hết. Nhưng cũng như chú Chipku` nói, thể loại solo MSCT, TVB thì chả thấm vào đâu, cái tầm đấy có lực có điều kiện thì làm hẳn 3 4 nick mà vào party đi team Long Môn Khách Sạn, Nhạn Môn Quan hốt còn lời hơn, nhàn hơn gấp tỉ lần. Đánh nhau về sau thực chất là chỉ giữ lại bộ skill bản phái 7 và kinh mạch, để phối hợp với set giang hồ, set cashshop, nhưng chắc chắn 1 điều ko có phái nào, bộ nào là ko thể hóa giải. Nói nếu chơi phái gì cũng có thể lên được là đúng, còn mà bảo phái gì vô đối là sai căn bản hoàn toàn. Thể loại cỡ như Thái Tổ Trường Quyền Thiếu Lâm ban đầu bắt nạt xưng bá ghê lắm, giờ mất giá trị rồi, gặp cao thủ thì chỉ có phủi bụi. CLC cũng tương tự, thực chất ko bao giờ phải ngán bộ 2 đao, 2 thích thì có cái mạch hay nhưng cò quay tốt lại ăn, hủ cốt chưởng là khá nhất nhưng đánh phải nc2 mới phát huy hoặc phải xài Nội giang hồ, mà như thế lại là chuyện khác.

Còn Set 4th của TL, CYV lại ko phải hàng cùi, damg bé thì đúng nhưng khống chế cực tốt, thích hợp để cò quay, ĐM, QTD thì tôi ko rõ nhưng thấy khả năng đi farm rất mạnh, 2 thằng này về sau cũng chỉ có cắm mặt đi làm cave chứ đánh đấm gì nhiều với chúng nó, chạy đua vũ trang lại là chuyện khác. NM, VD thì trâu bò nếu muốn nuôi thì cần boost damg lên cho tương đối. Còn vốn dĩ 3 phái TL, CYV, CB về sau mới là có chỗ đứng vì đánh chém khủng, game nó đã phân ra Âm, Dương, Thái Cực ko phải là ko có cái lý của riêng nó, hiện nay nhìn nhiều ng` chơi CLC theo phong trào mà ko hiểu rõ bản chất phái mình chơi, dám chắc 1 thời gian sau chơi đuối mới là khổ, bao công hóng lên NC3 mà chơi thọt đi đâu cũng ăn hành thì nhục ko có cái nào bằng, đổi phái thì đã trễ, chắc chỉ có bán acc, hoặc bỏ game, hoặc cứ đi làm con trâu cày thôi :)).

Quên nói thêm, hiện nay 1 số người lầm tưởng vai trò của CYV, TL, CB trong phụ bản, CB Khốc Tang, Linh Xà bổng damg ko thua kém gì chỉ sau DM NC2, Damg đều hơn NM vì phải lo stack, QTD thì ko buff coi như giảm giá trị, TL xoay bổng đánh bọc cực tốt, vừa thêm damg, vừa clear mob, vừa clear killer, CYV Ưng trảo quyền về sau skill 7 quét mob thì ko phải xoắn, buff hút máu lên được 35%. Về sau damg to, hút theo % thì cực giá trị, bộ đao nếu vào trận pháp có stack 50% Crit thì crit tới luôn, skill 7 buff rút máu thì Ulti thêm được 1 hit, crit cũng cực ổn. Còn riêng bộ Xích nếu cặp bồ được với QTD buff 2 kiếm ngon thì xích damg boss cực tởm dựa vào bonus damg nhiều hit. Nói chung tuyển team lúc đó sẽ ko dành chỗ cho những chú gà, vào cấm địa ko biết làm gì, hoặc đã quá nhiều dealer ĐM, buff NM, và những anh CLC chỉ có biết solo 2 thích. :)>-, tôi nghiệm thấy rằng cấm địa thơm ngon nhất là Nhạn Môn Quan và Long Môn, về sau Snail kiểu gì cũng có cấm địa mới, cứ càng là cấm địa xịn càng thơm, HH kiếm NHC, TVB kiếm Đoạn Tình xong coi như vứt.

Chỉnh sửa cuối: 26/7/13
  9. rickety

rickety Mr & Ms Pac-Man

thích chơi TL mà nhìn cái trấn phái của nó buồn quá
    mang tiếng thái sơn bắc đẩu mà võ công lìu tìu, thằng snail ko biết tính toán kiểu gì mà để set tp TL cùi vậy

10. Moody

Tôi đã nói phái nào vô đối đâu, phái đập tiền mới là phái kinh nhất, đánh nhau mà ko có set long trảo thủ thái cực quyền thì thôi xác định khỏi đánh nhau, cò quay cả đời ko chết

Còn về đi mấy cái phụ bản về sau tuyển thì cũng chỉ tập trung vào nga my và ĐM, mấy phái còn lại đi cho mua vui chứ cũng chẳng quan trọng gì, phái nào vào phụ bản đánh boss cũng phải xài hư chiếu hết, ko cả team chửi cho vỡ mặt, cái bang dam to mấy thì cũng phải xài hư chiêu, mà dam bn cũng ko bằng đc TM: tầm 6 con tangmen max dex thì đc tầm 6x300= 1800 damage per hit cho full team, nên cứ xài hư chiêu mà oánh boss.chủ yếu đủ trâu mà đánh assassin thôi. Nga my thì nó lên set 4th đổi đời, k phải ở độ trâu mà là set nó combo khó chịu. sơ hở là ăn một chuỗi combo liên tục giống như viêm dương đao vậy, rage thì lại thành skill target - trước giờ rage của nga my 3 set đều sida mà nó lại có far remove mới sợ :) Nói chung các phái mà xài trấn phái đánh với nhau thì chỉ thấy nga my cái bang clc là đánh đc, mấy phái còn lại múa may là chính

CLC inner3 kinh lắm,phải xem con nào nó đầu tư set đoạn tình nó phi vào chém mới kinh. hồi máu ghê gớm lại còn spam skill ko thể nào đỡ đc ngoài xài hit and run.

Chỉnh sửa cuối: 27/7/13
  11. Jukanius

Ko phải là tôi ko hiểu ý ông nói, mà có điều ông cứ nói sơ qua như vầy giống nhiều người khác, làm bà con dễ lầm tưởng CLC về sau nó vô đối thật, tôi ko phủ nhận phái gì cũng ko mạnh bằng Phái Tiền, nhưng vấn đề đặt ra là 2 thằng cùng có tiền nhưng thằng nào build khôn, tay thạo trình khỏe thì thằng đó mới ăn. Nói bây giờ 1 thằng đầu tư cái acc 200tr mà ko biết build, build xong đánh ko ra hồn, thì có bằng thằng bỏ 100tr ko? Cái chính vẫn là chơi phải đầu tư tìm hiểu, 1 phái cho 9 còn hơn 9 phái.

Tôi đã phải gặp nhiều gà lắm rồi thì tôi mới phát biểu, thể loại CLC ko biết đánh Hủ Cốt, Thiên Địa Diệt Thích, cầm cái Truy Phong Đao chỉ có mỗi bài nối mạch hất văng đất, thực tình, kể cả NC2 có thêm hiệu ứng stun cũng chả là cái gì. Những cái ông nói, ko phải tôi ko biết, nhưng ko phải dân VN ai cũng làm được, và những cái ông đưa ra tôi cũng đã có cách khắc phục, nhưng đi đến mức độ đấy thì mặt bằng chung này còn xa lắm.

6 ĐM chích boss so với 3 ĐM thì có nhanh hơn được 1 chút cũng chẳng quan trọng, cái vấn đề là biết build team để tối thiểu phải có ĐM, NM chứ ko cần dựa dẫm quá nhiều vào chúng nó. Chắc ông cũng ko quên thời US mới ra, tôi bập bẹ chơi mà cũng build CYV đi support full Ưng Trảo + Vô Nhai Kiếm cho team thế nào rồi. Đi chắc chắn là nhàn hơn khối team pub khác rồi đúng ko?

12. chipchipkuku

chipchipkuku Legend of Zelda

Thôi việc pvp thì cứ để tự nhiên đê , nói trước lại mất hay , tự chơi rồi cũng biết ra sao à :)) nghe người khác vẽ mộng đến lúc mình vào thì lại chả biết mê hay tỉnh ra đâu

6 dm stack hơn 3 con dm khác biệt rất nhiều và rất quan trọng đấy, em không biết là anh có đi hay chưa , chứ em đi thì thấy lúc chưa có LHT thì kể cả có kim đỉnh xoay vòng thì boss cũng cho mỗi ông đường môn 3 vả văng mất xác , phải chạy lên lại, mà chạy xa thì ai ở lại giữ stack , stack giảm thì boss nó regen hp lên nhìn rõ mồn một , ko có đường môn stack khổ vô biên , nó cũng chỉ đi đánh mấy con dame cao đó , còn lại ko thèm nhìn , nga mi tính ra tự nhiên cũng chỉ còn tác dụng xoay kim đỉnh chứ chả tank gì. Thế là thiếu dame, cứ xoay tròn xoay tròn cho đến khi có người gây ra lỗi, thì bụp phát yêu lại từ đầu. Lại ra khều boss chơi tiếp và cứ thế , đánh 1 nửa hp , đm chết mất stack, đợi đm chạy lên thì boss gõ từng con dame cao nhất còn lại , lại mất stack , boss lại regen hp > ức chế max level . Có LHT vào rồi thì qua cửa yên ả , cơ mà vẫn khoái đi với nhiều đm hơn , coi như mua 1 vé bảo hiểm là có đủ dame stack roài, còn hơn là thiếu debuff stack
    CLC thì pvE vô đối cũng phải thôi , 280% dame rồi lại hút hp vèo vèo , ông nào chơi dota nhìn thấy thể loại late agi lên santanic + buffterfly thì cũng tưởng tượng ra con clc sau này rồi đó , sau đó đường môn , sau là nga mi :)) . Còn pvp thì cứ phải phái tiền là nhất rồi , cơ mà mấy cái instance cấm địa trong game này chỉ có thể bảo là cùi mía ko thể cùi hơn được , mới đầu còn tưởng phối hợp class gì gì rồi có skil trận hút mob chủ tank nghe có vẻ bài bản , sau mới nhận ra hút được mỗi đám mob, tiếp theo đó là có lộn tùng xẻo cũng rape AI tốt , cao cấp cấm địa hơn thì lại chơi quần ẩu , phái nào cũng được. Có phân thì chỉ phân người đi đối phó sát thủ là hết , còn lại vào 1-2 1-2 , phá def + bắn skil trận , chán chả tả được.

13. Jukanius

Em ơi nói thế chả lẽ team 18 thì 12 ĐM, 6 NM là xong à =)), anh có bao giờ bảo 6 DM hay 8 DM là ko lợi. Chích boss ko nhanh đâu. Nhưng cái mà anh nói ở đây là quan trọng vào khả năng của player, anh sẽ ko đi team với pub ( dĩ nhiên rồi, vụ roll lừa đảo có rồi kìa ), cũng ko đi với người thiếu kinh nghiệm ngoại trừ việc xác định sẽ chơi và dạy người đó. Tính toán cân nhắc làm sao mình đánh lâu hơn 1 chút, nhưng khỏe được 1 chút để team có chỗ đứng, ăn 1 cái cấm địa ko là gì còn thêm nhiều cái khác, bây giờ cần 1 thằng CYV đi làm buffer, cần QTD buff damg lấy đâu ra? Đám TL, CB có thể lúc đánh boss nó chả làm được gì ( Boss bắt đầu tính từ Long Môn tới Nhạn Môn Quan ), nhưng ít nhất nếu vào tay 1 thằng biết chơi, chịu tìm hiểu thì tuyển nó vào có ích hơn mấy thằng ĐM, NM hay CLC ( chẳng hạn ngồi đánh đàn, học cả Kim Đỉnh buff phụ v.v... ). Anh nói ra đây để có ai vào đọc hiểu 1 điều là chơi phái gì cũng được nhưng phải tìm hiểu, và biết càng nhiều bộ skill càng tốt. Chứ lại như thời nhiều bạn vẽ mộng " CYV PvP, PK là vô đối ", xong sau đánh khó quá lè lưỡi kêu yếu =)). Hồi đấy anh nhớ anh cũng chả bao giờ nói CYV là vô đối, hồi đấy chơi ở US lần đầu chơi CYV còn trước đó mới chỉ biết sơ qua về QTD với VD.

À còn chuyện ra skill, 1-2-3, phá def, nộ lọ chai thì đừng nói LM, kể cả MSCT, TVB cũng phải biết đánh như thế ko thì sút khỏi team ngay. Thế mới cần có Raidcall và các phần mềm voicechat. Nghĩ sao mà cấm địa thấp ko cần đánh bài bản, anh đi MSCT, TVB lúc nào cũng chỉ có 40' thôi. Trong khi team " khó thở " toàn trên 1 tiếng ghê thấy ớn :(.

14. Moody

có cái clip tụi tàu đi LM 24 đường môn đấy bác, bt đánh boss 5-10phuts mà bọn tàu 24 con kia ko cần buff kim đỉnh đảnh boss 10s 15s. boss khủng nhất của LM3 là con cấm vệ quân ở cái thành ý

Còn các phái khác tôi nói k cần thiết là vì cái lúc đi cấm địa ông nào cũng bê đê hết cả, ông nào cũng full kim đỉnh + buff qtd hết nên cũng chẳng cần mấy phái đấy, quan trong nhất là đủ ĐM đánh mới kịp thời gian boss đc, boss toàn 10 20 triệu máu, lỡ tay mà đánh để nó block nó hồi 3% là 1 cục máu rùi. Lm3 xác định 3 TM ko đi đc đâu. vì boss nó còn có thêm skill cò quay, có 10phut để giết nó mà ko đủ stack là chết, vì còn thêm cả asassin quấy rối nữa

mấy cái pb cấp thấp tôi thấy còn team work chứ pb LM trở đi loạn hết cả lên 24 ông, thì đa phần toàn auto bấm skill thôi ,mỗi skill hư chiêu vì cũng chỉ cần đến vậy, ham hố skill khác là boss hồi vài trăm k máu 1 phát. Toàn auto keyboard rồi ra xem film tầm 5p 10p quay lại check xem boss chết chưa :)) TM đảm nhiệm vai trò tank rồi, nga my buff, các phái khác đi theo đánh trống múa rối loot đồ. bos chết rồi các ông vẫn múa skill loạn xạ :D

15. ssathubongdem

ssathubongdem Youtube Master Race

e đồng ý với bác juka là cái trò solo cấm điạ khá là rẻ tiền đợi đến khi solo đc thì thà đi cấm địa cao còn sướng hơn.Nhưng mà bảo đi Long Môn thì e thấy hơi sai lầm đi LM chỉ đc mỗi cái nhiều rep chỉ nói về đồ thì thua xa PV (hay là LM hell đồ nó sẽ ra nhiều hơn và chất hơn :4cool_doubt:) còn Nhạn môn thì 8-8 này mới lập team đi được sẽ coi sau :6cool_smile:
    còn đi cấm địa thì chỉ cần có 1 DM stack thì nó khác hẳn rồi nhiều khi nghĩ lại thấy sao hồi xưa ko có DM stack mà mình vẫn đi đc cũng thấy hay thật :6cool_beat_brick: mà đối với team cấm địa guild e giờ đi thấy NM đi theo cũng chỉ để buf với 1 số boss chứ cũng tự thấy mình phế phế chứ đừng nói mấy phái khác.Mà đúng như bác chip chip nói e cứ nghĩ mấy cái cấm địa cần phối hợp nhiều phái lắm kiểu như phải đầy đủ các phái hết luôn thiếu 1 phái là ko đc có thể ưu tiên 1 chút cho 1 phái nào đó trong pt nhiều hơn nhưng vẫn cần tất cả này nọ chứ đúng là càng về sau càng thất vọng thật nên e dám đảm bảo sau này ai mà không có team sẵn thì khó mà đc ngó tới khi đi cấm địa dù có là pro đi chăng nữa.

16. Moody

LM hell rớt bàn chế cấp 2 bác ơi. cấm địa càng sau càng thấy giá trị của TM, game này bác nào có tiếng nói mà lập guild toàn TM (bắt chứoc bọn tàu) thì sau guild đấy cực kỳ có giá trị trong sv, rất có tiếng nói...tôi cũng có ý định đó lúc định quay về VN, nhưng về sau c ũng chả có thời gian

Còn về solo GCC thì cũng ko rẻ tiền đâu bác, tính ra nó đc nhiều tiền 1 turn hơn nhiều so với đi LM PV hên xui lắm, solo thì mình ăn cả turn nào cũng 500L-1D trong khi đi LM chia 18 hoặc chia 24, bt đi 1 2 ngày mà ko nhặt đc gì là chuyện bt mà. chia đều ra chưa đc 300L/ngày

17. chipchipkuku

chipchipkuku Legend of Zelda

Anh ko hiểu ý em sao ? , DM có thể giữ vai trò class khác , nhưng ko ai có thể là đường môn =) dù có là 12 thằng DM thì ok chả ai phàn nàn gì , 6 con nm hay 6 con cb hay 6 con cyv gì khác nó cũng chả quan trọng, chúng nó chả khác nhau , ra fang sát thủ có khi tụi cyv cb còn giúp ích nhiều hơn ấy , còn lại ngồi gẩy def bắn skil trận, còn stack gây dame và chết bởi boss vả là thương hiệu của tụi đường môn ko ai có thể thay thế được ! , việc buff kim đỉnh hay buff nộ tăng dame có thể là cũng cần để tăng thời gian giết boss nhanh , nhưng stack dame từ nhiều đường môn mới là 1 người khỏe cả team cùng vui .

Anh bảo cần class này cần class nọ kiếm đâu ra để so về các cấm địa sau thì bó tay rồi, còn em đi với người quen , chả cần biết class gì và ko cần skil cần thiết vẫn cân được MS TVB như bt đó , ờ nhất thiết vẫn cần con nga mi buff kim đỉnh rồi . Chưa kể tham gia vào 1 guild và dắt đi cẫm địa thì người đó phải lên raidcall , mà 1 khi đã lên thì sẽ được khai sáng, và cũng chả cần thằng đó biết nhiều , vì đã có người khác lên support sẵn cho rồi , chã lẽ 1 raid chạy 18-24 ko đào đâu ra được 1 ông buff dame , 2 ông kim đỉnh ở các cấm địa cấp cao hơn ? Không nhất thiết phải tuyển người kỹ càng như vậy , cứ như thế về sau chẳng có mem mà dắt đi , chơi tự kỷ với nhau à ?

Còn solo GCC thì còn tùy thời điểm, như kiểu ver cn thì bem boss xong nó ra thằng npc bán skil đoạn tình ý , giá random thì phải :)) , nghe bảo kiếm tiền từ đó đó

18. Jukanius

Luyện binh đi rồi biết nó vất vả thế nào em ạ, tuyển 4 thằng có Kim Đỉnh 4 hoặc NM KD 5 ko bằng có 2 thằng chất lượng học KD 7 và biết xếp chồng cho nhau. Nói vòng quanh từ đầu đến giờ bài anh ko hề có ý kiến nào phủ định cái lý thuyết của mọi người, vấn đề nhấn mạnh ở đây là: Liệu với người chơi mặt bằng chung VN có thể đáp ứng được khả năng đi các chiến dịch team, group? Khi mà tình trạng chơi chộp giật, bỏ phái chuyển phái, xu thời, diễn ra rất rất nhiều. Em đừng nói Vô Nhai Kiếm 4 = với 7, hay Ưng Trảo 4 = 7, Kim Đỉnh 4 = 7. Nếu thế xài NC2 30, Kim Xà 4 cũng đủ à?

Cái chính nữa anh cứ nói đi nói lại là chỉ muốn viết ra như thế, để những ai đang chơi phái gì có hướng đi đúng đắn mà build, vì game nó là dạng hệ thống build mở, phân hóa người chơi thực sự rất cao, ví dụ 1 team LM đi cần có NM, ĐM thì ok lấp slot tối thiểu có thể, hoặc nếu chỉ có 2 3 ĐM thì làm thế nào để kiếm bù khuyết, 1 tuần chỉ có 7 turn cấm địa, đi vớ vẩn còn nhục hơn là đi mà ko ra item, ít ra ko có cảm giác bị ức chế, hack não, đấy mới cần có vai trò team nhóm, vai trò của builder, leader. Em bảo đi TVB sau này có NPC mua, ok anh chưa bao giờ phủ nhận, nhưng nếu anh chơi CYV, anh sắm 1 set Đoạt Phách, tuyển thêm 2 thằng Âm Nhu đi kèm bọc lót, cuối game cho 2 3 slot mua đồ thì mua được hết, bố trí ăn chia nhau, xem giữa 1 thằng solo và 1 thằng có hội để solo, thằng nào sẽ cán đích set Đoạn Tình lẹ hơn? Anh nói ko phải là phủ nhận kiến thức em đưa ra, nhưng bấy nhiêu đó chưa chắc người ta lĩnh hội được đâu em à.

http://diendan.gosu.vn/threads/35682-ae-moi-choi-hay-da-choi-lau-can-de-phong

Anh hỏi Chip đến bao giờ em sẽ có cái " lý tưởng " của em nếu tình trạng như này còn xảy ra trên server? Em tưởng là cứ áp dụng lý thuyết ingame vào là chơi nhàn à.

À ko biết .7sins phái ĐM có phải của em ko, anh cũng chơi ĐM, nhưng vì box VIP phải ưu tiên nuôi con CYV ẩn dật, anh chơi cũng ko được nhiều nên phải điếu đóm đội ngũ các kiểu mỗi tối ở cấm địa. Anh ko phủ nhận vai trò của ĐM, NM vì 8 phái anh cũng nhẵn mặt rồi, nhưng chỉ cần có thể bứt ra được là anh bứt ngay chứ ko phải gắn đít với thằng ĐM, chơi ko phải sở thích, dùng nó để cầy thì ok tạm thời.

Ông Moody cũng thế tương tự với bài tôi reply Chip, tôi cam đoan với ông nếu ông đi đại trà, theo kiểu " dạy vừa vừa " thì áp dụng lên mặt bằng chung e toạch lô hơi cao, người VN là phải lọc ra, chia nhóm nhỏ rồi dạy dần dần, Tàu 24 DM ko có nghĩa là VN 24 DM đi được, vậy cứ chơi cái gì ổn định, nếu đi Nhạn Môn mà ko còn cần ĐM, hoặc các sự kiện khác DM phế, với bản tính của cộng đồng gần như sẽ bỏ phái, cũng như đã từng có hiệu ứng đồng loạt bỏ CYV vì chê phái PK lởm. Tôi ko biết ông nghĩ sao, nhưng cá nhân tôi cực sợ chơi cùng những Player " kém chất " được chăng hay chớ. Còn với bản VN hiện tại, người người đi bán sắt vụn, NL cơ bản, riêng tôi trữ sẵn hàng Đồng, Bạc rồi. Đến cái thời sv còn đang vật vã vì MSCT thì team tôi cũng đi TVB2 luôn rồi, các nhóm team ở mấy bang lớn như Nhật Nguyệt cũng tương tự, nhưng thử hỏi số ấy đếm đầu ngón tay là bao nhiêu?

Làm ăn buôn bán cần có kỹ thuật và chút mẹo nhỏ, cái kiểu mang lên Raidcall dạy thì đi theo học mót mà ko tư duy đột phá, chỉ làm con trâu đi thầu đồ cho con buôn và đại gia thôi ( hình như câu này vừa nói lại tập 2 ). :))

19. Moody

Kim đỉnh ở inner3 (lúc đi LM3) thì nga my học max 5, phái khác max 4 ko khác nhau mấy. Đến khi ra inner4 thì skill trung bình là max 9 thì kim đỉnh mới lên tiếp đc , nhưng cái này tôi cũng chưa kiểm chứng đâu nhá. nên giờ mà đi LM nga my cũng mất giá trị bởi bọn bê đê cả rồi, chỉ quan trọng có đủ TM hay ko, đủ thi đi LM, ko đủ thì đi PV, ko đủ nữa thì cả team ở nhà.

Mà đi LM 24 ông thì ko có chuyện đi với người ngoài đâu ông , ông dạy bọn nó ntn đi chăng nữa thì đảm bảo kể cả 6 tangmen đánh boss máu lên vù vù :D ức chế nổ não, chỉ có đi nội bộ guild với nhau thôi. tôi chưa bao giờ thấy ai xếp hàng ở LM PV di hell mà tuyển lộn xộn cả, chỉ có nội bộ người trong guild, 5-6 TM là điều 100% bắt buộc, xong rồi lấy thêm 2 3 con nga my hoặc be đê. rồi cuốn cùng cho ai vào cũng đc hết. trước tôi cũng ngờ ngợ đoán bản VN ĐM sẽ rất đông và ai dè nó là sự thật, nên cũng chẳng muốn quay về cày nữa. giờ chỉ muốn sv ra vài tháng mua con nga my sau học trấn phái pvp cho vui thôi

20. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

thím nào buid QTD chuyên để đi phụ bản có thể dạy em chút được ko?!những skill nào cần ưu tiên up trước...